[Funland] Cảm giác của đàn ông sắp ly hôn

Trạng thái
Thớt đang đóng

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Em là phụ nữ mà nghe cụ trình bày em thấy nản cho cánh đàn ông đổ đốn quá, làm cha rồi mà chim để ngoài quần thì còn thấm được chữ "hận chính mình" à cụ? Chẳng qua cụ mất vợ cái con cột vì vợ cụ quá tự trọng và mạnh mẽ, cụ thì giờ kiếm không ra mối nào ngon hơn để làm lại ván mới nên cụ nói đãi bôi cái miệng thế thôi, chứ cánh phụ nữ tụi em chẳng tin nổi mấy thánh ưa làm chồng thiên hạ đâu.Phải trẻ lên ba đâu mà. Các cụ bập tứ đổ tường để đến mức tan nát gia cang thì có than vãn nữa, giờ tập cách điều khiển 2 cái đầu cho tốt và nên cầu nguyện cho vợ con cũ tránh được cảnh lại vớ trúng chồng 2 cha dượng như cụ. Làm chồng đã không nên thì cố làm cha cho tốt, kẻo cuối đời ngã xuống con nó nhìn nó không rơi được 1 giọt nước mắt lúc đấy lại bảo nó bất hiếu.
Đúng òi , nói như mợ này chí phải. Cứ để ngoài quần tiếp cho nó mát nhé:">:">:">

Ly Van Nam

Xe hơi
1 thanh niên mới lấy vợ đọc và cảm nhận :) :)

Kuu

Xe lăn
Nhiều cảm xúc khó tả, phải trải qua rồi mới hiểu được.
Từ lúc ly thân đến lúc ra tòa thì cảm xúc vẫn cứng rắn lắm.
Khi cầm quyết định ly hôn bước ra khỏi Tòa có cảm xúc khác, có lẽ là cảm xúc từ giờ sẽ mất mát đi gì đó vĩnh viễn...
Con người mà, sắt đá gì đâu. Một phần cuộc đời của mình thay đổi từ đây, không suy nghĩ; không xoắn... làm sao được.

superman_1984

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều cảm xúc khó tả, phải trải qua rồi mới hiểu được.
Từ lúc ly thân đến lúc ra tòa thì cảm xúc vẫn cứng rắn lắm.
Khi cầm quyết định ly hôn bước ra khỏi Tòa có cảm xúc khác, có lẽ là cảm xúc từ giờ sẽ mất mát đi gì đó vĩnh viễn...
Con người mà, sắt đá gì đâu. Một phần cuộc đời của mình thay đổi từ đây, không suy nghĩ; không xoắn... làm sao được.
Chuẩn rồi cụ, nhưng như em là em ly thân lâu rồi, chẳng qua là vẫn sống chung nhà, nên đến bước cuối thì thấy bt thôi. Nhưng cụ nào mà mới từ bước ly thân rồi bụp phát giải tán luôn. Cũng hụt hẫng.

Lỗi c
Lỗi của cụ là để bên kia mắc lỗi. Người chịu trách nhiệm cuối cùng của đổ vỡ luôn là thằng đàn ông nhá.
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ , cuộc đời nhiều lúc có những cái ko như cụ nghỉ đâu , nếu như chưa hiểu hết câu chuyện đừng kết luận vội cụ ạ

KatKik

Xe điện

spartacus88

Xe tăng
Mợ chửi em
Em là phụ nữ mà nghe cụ trình bày em thấy nản cho cánh đàn ông đổ đốn quá, làm cha rồi mà chim để ngoài quần thì còn thấm được chữ "hận chính mình" à cụ? Chẳng qua cụ mất vợ cái con cột vì vợ cụ quá tự trọng và mạnh mẽ, cụ thì giờ kiếm không ra mối nào ngon hơn để làm lại ván mới nên cụ nói đãi bôi cái miệng thế thôi, chứ cánh phụ nữ tụi em chẳng tin nổi mấy thánh ưa làm chồng thiên hạ đâu.Phải trẻ lên ba đâu mà. Các cụ bập tứ đổ tường để đến mức tan nát gia cang thì có than vãn nữa, giờ tập cách điều khiển 2 cái đầu cho tốt và nên cầu nguyện cho vợ con cũ tránh được cảnh lại vớ trúng chồng 2 cha dượng như cụ. Làm chồng đã không nên thì cố làm cha cho tốt, kẻo cuối đời ngã xuống con nó nhìn nó không rơi được 1 giọt nước mắt lúc đấy lại bảo nó bất hiếu.
Mợ chửi em rất đúng, e xin nghe và xin nhận hết ạ. Nhưng cái đoạn mợ nói e ko tìm được mối mới thì nó sai hoàn toàn. E ko muốn so sánh gì giữa vợ e và ai đó, ko thể nói ai hơn ai. E dành sự tôn trọng cao cho vợ mình, cái sai của em thì em gánh chịu. Những gì e có thể làm được để vợ có cuộc sống mới tốt hơn e đã đều cố gắng hết sức.

spartacus88

Xe tăng
Không biết em có hiểu gì sai không nhưng thấy quả comment của mợ có chỗ bựa thôi rồi.hihi.
Mợ ấy là phụ nữ nên chắc chắn rất thù ghét đám đàn ông lăng nhăng, mà có em ở đó. Mợ ấy nói cũng ko có gì sai. Nhưng phụ nữ vẫn luôn là phụ nữ, ko thể hiểu đc tâm lý đàn ông.

114hangbong

Xe lăn
e cũng vậy , căng thẳng vì cv nhưng nhu cầu vẫn có dù ít qan tâm hơn xưa . Đến khi ngoảnh lại ko còn ai đứng bên ta

Chông chênh mấy tháng rồi suy nghỉ thấy đời thằng đàn ông sự nghiệp mà sụp đổ thì ngay bản thân cũng tự khinh mình nên cố gắng đứng dậy dù trái chym vẫn rỉ máu hàng ngày .

Giờ tạm ổn tinh thần , gái vẫn lượn lờ xung quanh nhiều vì mình cũng có cái để chảnh với đời nhưng lòng nguội lạnh vì cứ ám ảnh một câu hỏi mình đã làm gì sai mà sao cứ bị phản bội ???
Cụ ơi em không nhầm thì cụ đã có tập 2 rồi mà. Cái số đính kèm là ngày cụ lên thớt tập 2 phải hông ? Hay là cụ khác nhỉ nếu sai em xin lỗi cụ.

Thanghe

Xe buýt
Hy vọng với thiện chí của e vợ sẽ nghĩ lại, hiện tại thì lời đã nói ko thay đổi từ cô ấy.
Xin thứ lỗi nói thẳng... Cụ ko thể nhận ra và mãi mãi ko thể nhận ra điều tốt đẹp từ vợ, em đồ rằng cụ cưới vì 1 lý do gì chứ ko yêu ngay từ đầu chăng? Và cụ đã đi quá giới hạn nhiều với mức chịu đựng của vợ... Cụ chỉ nhìn vẻ bề ngoài mà ko nhìn nội tâm của vợ
Nếu có gì ko phải xin cụ thứ lỗi và mong cụ sáng suốt khi quyết định

114hangbong

Xe lăn
Trời ơi trong này các cụ là đàn ông mà hạnh phúc lại để vợ quyết định, tôn trọng quyết định của vợ. Sau này nối lại tình cảm chăc có gì cũng đổ cho vợ vì đã quyết định chọn các cụ. Các cụ thế nào cũng được thì làm sao có sự tôn trọng của vợ.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em đang giống cụ chủ nên hiểu, em chỉ lo cho con vì em làm nghề CT, nay đây mai đó.

Cu_in_Car

Xe điện
Mợ nói nghe có vẻ ngang tai nhưng chuẩn ạ
Cơ mà em cũng nghe có trường hợp vợ hùng hồn bỏ chồng vì trym bỏ ngoài quần nhưng bỏ nhau được dăm năm lại rước chồng cũ đã ly dị về rồi xoạc ra đứa nữa.
Sau khi về ở với nhau thấy cũng vênh vang lắm, khoe khắp nơi, nhập lại khẩu như chưa có chuyện gì xảy ra
Đàn bà cũng chả biết đường nào mà lần :))

KatKik

Xe điện
Trời ơi trong này các cụ là đàn ông mà hạnh phúc lại để vợ quyết định, tôn trọng quyết định của vợ. Sau này nối lại tình cảm chăc có gì cũng đổ cho vợ vì đã quyết định chọn các cụ. Các cụ thế nào cũng được thì làm sao có sự tôn trọng của vợ.
Nghe lời vợ thế còn j.

cuong1903

Xe tăng
Cụ dũng cảm thật, quyết đoán thật. Nhưng có lẽ do cụ được nuôi con nên cụ thấy vậy. E đây phải xa con, e nhìn thấy con em mà lòng đau hơn cắt da cắt thịt. E từng nói vs vợ " a sẵn sàng đánh đổi tất cả gia tài, tiền bạc chỉ cần e để con ở vs anh", nhưng có lẽ vợ e cũng nghĩ như em
E cũng vậy. Đi công tác 1 tuần, cứ 9h tối lên giường là ông con gọi điện bi bô: Bố về đi, bố về để con yêu bố... Cảm giác có thể đánh đổi tất cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng