[Funland] Cảm giác của đàn ông sắp ly hôn

Trạng thái
Thớt đang đóng
Để sáng tạo ra cảm xúc, bạn phải hiểu cảm xúc của đàn bà. Mỗi người một khác, phụ thuộc vào quan sát của bạn. Làm gì họ mắt lim dim, làm gì để họ rên rỉ, làm gì để họ thốt lên... Quan sát là vậy, làm gì tiếp để họ trở thành "con" và họ trở về với bản ngã của mình. Cuối cùng, âm thanh quen thuộc ộc, ộc, ộc... Có thể là kết thúc. Giỏi hơn, ộc, ộc và phun...
Làm được vậy, đàn ông mới sáng tạo ra cảm xúc điều khiển họ, yêu là vậy
Cụ làm em phì .. trà đá :)

superman_1984

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ráng thêm thời gian cho nguôi ngoai đi cụ , 84 thì cụ trẻ chán xây lại cái mới đàng hoàng hơn to đẹp hơn
Cũng mối tình đầu đấy cụ, yêu nhau từ khi học năm đầu đại học, cứ tưởng là đã hiểu hết về nhau, ngày xưa thì yêu nhau chết đi được, rồi do thời gian và yếu tố bên ngoài, vợ em bằng tuổi nhưng càng ngày càng có cái gọi là độ mặn, trẻ hơn so với tuổi do ko phải lo nghĩ gì, rồi lại mang chồng mình ra so sánh, em cũng biết là có cặp kè bên ngoài gì đấy, nhưng vì 2 đứa con mà e bỏ qua nhiều lần. Rồi sau đưa đơn ra e ký luôn. Vì hết tình rồi, mà cũng thấy sống cùng sao nó nặng đầu quá. H sống độc thân vài năm xem thế nào, chứ mất niềm tin quá rồi.

Cụ muốn hàn gắn với vợ không? Em khuyên cụ vài câu, em cũng chẳng phải hạng chuyên gia gì nhưng cụ như người đang đánh cờ, em ở ngoài xem nên nó sáng nước hơn.
1. Cụ cần ly thân ngay lập tức, bởi đang mâu thuẫn mà ở cùng sẽ lại càng mâu thuẫn (tạm thời thuê nhà ở riêng - gần nhà hiện tại là tốt nhất)
2. Vẫn phải quan tâm: ly thân nhưng nên thuê nhà ở gần vợ con, vẫn đưa con đi học, vẫn hỏi han vợ, chăm con lúc con đau ốm, có mặt khi cần; chuyện trò tình cảm với con cái, đưa chúng đi chơi, đi học...
3. Mua đồ cho con, cho vợ: cụ nhân dịp cuối tuần mua quà cho các con, cái áo, cái mũ, cái cặp sách - ba lô mới, đôi giày - dép... Mỗi tuần mua 1 bó hoa (loại vợ thích) về cắm ở "nhà vợ". Mua cho vợ cái đồ dùng khác - cụ tự nghĩ ra. Đừng lo vợ cụ không thích, không dùng. Mua là để cụ thể hiện sự quan tâm, dùng hay vứt đi là việc của gấu nhà cụ. Kể cả vừa mang về xong gấu vứt đi ngay cũng không sao. Làm thế liên tiếp hàng tuần.
4. Chỉ thực hiện đủ mục 3 khi đã thực hiện mục 1.
Sau 1 thời gian khoảng 3-4 tháng gấu không lay chuyển gì thì cụ ký đơn cũng không muộn.
Vợ chồng em bắt đầu bước 1 của cụ rồi, vợ e đang ngồi kể cả ngày không hết tội của em, lúc gét chỉ nghĩ đến tội không nghĩ đến công, em thì thấy dù gì 3 năm qua cungz đã cố gắng, làm được nhiều , cái được nhất là thằng cu ngoan , khỏe mạnh, cụ nói đều rất hợp ý e, e sẽ cố gắng như vậy.

Dangminhquan

Xe điện
Cũng mối tình đầu đấy cụ, yêu nhau từ khi học năm đầu đại học, cứ tưởng là đã hiểu hết về nhau, ngày xưa thì yêu nhau chết đi được, rồi do thời gian và yếu tố bên ngoài, vợ em bằng tuổi nhưng càng ngày càng có cái gọi là độ mặn, trẻ hơn so với tuổi do ko phải lo nghĩ gì, rồi lại mang chồng mình ra so sánh, em cũng biết là có cặp kè bên ngoài gì đấy, nhưng vì 2 đứa con mà e bỏ qua nhiều lần. Rồi sau đưa đơn ra e ký luôn. Vì hết tình rồi, mà cũng thấy sống cùng sao nó nặng đầu quá. H sống độc thân vài năm xem thế nào, chứ mất niềm tin quá rồi.
Hoàn cảnh cụ thì ký luôn cho nhanh,mỗi nhà mỗi cảnh,tự bản thân mỗi người một lúc nào đó sẽ cảm thấy có xứng đáng hay không.Đời còn dài mà cụ,em thua cụ 2 tuổi,cố gắng làm ván mới đàng hoàng to đẹp cho bên kia bàng hoàng cụ nhé.

Getzcoi

Xe tăng
Hoàn cảnh cụ thì ký luôn cho nhanh,mỗi nhà mỗi cảnh,tự bản thân mỗi người một lúc nào đó sẽ cảm thấy có xứng đáng hay không.Đời còn dài mà cụ,em thua cụ 2 tuổi,cố gắng làm ván mới đàng hoàng to đẹp cho bên kia bàng hoàng cụ nhé.
Em chúc cụ hoàn thành vế thứ 2 cho bản thân cụ (và con cụ) sung sướng đã,

Chứ đã bỏ nhau rồi thì sân si gì chuyện bên kia bàng hoàng nữa cụ, :-ss

AE đồng cảnh trớ trêu thôi thì động viên cụ cố gắng nhé, chuyện của cụ là dứt rồi giờ chỉ tiến lên thôi.

Dangminhquan

Xe điện
Em chúc cụ hoàn thành vế thứ 2 cho bản thân cụ (và con cụ) sung sướng đã,

Chứ đã bỏ nhau rồi thì sân si gì chuyện bên kia bàng hoàng nữa cụ, :-ss
;)) Thì mình cũng phải có cái giá của mình chứ cụ.

Sazi

Xe điện
Mối tình đầu là con mèo trông miếng tóm mỡ, chỉ được ngửi, liếm và thèm. Có gì tự hào đâu.

superman_1984

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ, gọi là sự giải thoát, tối qua em đi uống bia với mấy thằng bạn em mới thấy là sao bn năm nay mình khổ thế làm quần quật cũng vì cái gia đình nho nhỏ, ăn ko dám ăn, mặc ko dám mặc, thỉnh thoảng cũng muốn bù khú với bạn bè một tí như hồi còn sinh viên, nhưng lại nghĩ đến vợ đến con, nhưng thực ra là người ta chẳng coi mình ra cái gì, từ cái hồi phát hiện ra vợ e có mối quan hệ ở bên ngoài thì e cũng ko còn cái gì gọi là tình nghĩa gì nữa nên e cũng chẳng quan tâm lắm vợ cũ e là h sống ra sao h sống thế nào, giống như cụ Sazi ở trên nói, mất dục còn tình, mất tình chẳng còn gì. Thậm chí là chỉ có bạn bè thân thiết mới biết lý do là đường ai nấy đi, gia đình nội ngoại ko hề biết là lý do vì sao.

superman_1984

Xe hơi
Mối tình đầu là con mèo trông miếng tóm mỡ, chỉ được ngửi, liếm và thèm. Có gì tự hào đâu.
À, ý em là ko hiểu sao ngày xưa yêu nhau kinh khủng thế đấy cụ, quan tâm từng bữa ăn, từng cái áo, cái quần. Rồi hơi ho một tí là sốt sắng lo rồi, thời gian và đồng tiền, và những thứ phù du bên ngoài, nó làm cho con người ta thay đổi nhanh như một cơn gió.

superman_1984

Xe hơi
AE đồng cảnh trớ trêu thôi thì động viên cụ cố gắng nhé, chuyện của cụ là dứt rồi giờ chỉ tiến lên thôi.
Vầng, chuẩn cụ, h em thấy nhẹ người hơn, cảm giác như là rất thoải mái. Gần 2 năm nay, cố níu kéo và bỏ qua những cái sai lầm của người ta để níu giữ cho 2 đứa bé nó có một gia đình có đủ bố đủ mẹ mặc dù tình cảm nó hết từ lâu rồi. Mà càng cố thì càng thấy mệt mỏi.

ncvien

Xe tải
Đọc thớt cụ buồn quá. Cũng là kinh nghiệm để ae tránh không gặp phải.

KatKik

Xe điện
Lỗi c
Ko phủ nhận những gì cụ nói nhưng cs vk ck phức tạp nhiều .

Hơn nửa e bị đen cụ ạ , dính vào trường hợp khá đặc biệt và hiếm , thường khi chia tay là lỗi của 2 bên nhưng trường hợp e là hoàn toàn bên kia còn e có chăng là chọn sai người
Lỗi của cụ là để bên kia mắc lỗi. Người chịu trách nhiệm cuối cùng của đổ vỡ luôn là thằng đàn ông nhá.

Vài năm nữa ngồi nghĩ lại, cụ sẽ thấy việc ly hôn không to đến mức phải đưa lên diễn đàn đâu. Chẳng qua chưa va chạm bao giờ nên cụ cảm thấy choáng tí thôi. Đời còn nhiều ca khó hơn chuyện cưới xin, li dị. Cứ bình tĩnh mà sống.

ying80

Xe buýt
Thằng muốn vào thì đâm đầu vào bằng đc. Thằng vào rồi thì phải ra bằng đc. Đó là cái WC

lanlanvnu

Xe hơi
Em cũng đã nghĩ như cụ nghĩ và em ký lá đơn do vợ đưa, dù lòng em đau lắm. Em có lẽ nên hận chính bản thân mình
Em là phụ nữ mà nghe cụ trình bày em thấy nản cho cánh đàn ông đổ đốn quá, làm cha rồi mà chim để ngoài quần thì còn thấm được chữ "hận chính mình" à cụ? Chẳng qua cụ mất vợ cái con cột vì vợ cụ quá tự trọng và mạnh mẽ, cụ thì giờ kiếm không ra mối nào ngon hơn để làm lại ván mới nên cụ nói đãi bôi cái miệng thế thôi, chứ cánh phụ nữ tụi em chẳng tin nổi mấy thánh ưa làm chồng thiên hạ đâu.Phải trẻ lên ba đâu mà. Các cụ bập tứ đổ tường để đến mức tan nát gia cang thì có than vãn nữa, giờ tập cách điều khiển 2 cái đầu cho tốt và nên cầu nguyện cho vợ con cũ tránh được cảnh lại vớ trúng chồng 2 cha dượng như cụ. Làm chồng đã không nên thì cố làm cha cho tốt, kẻo cuối đời ngã xuống con nó nhìn nó không rơi được 1 giọt nước mắt lúc đấy lại bảo nó bất hiếu.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em là người đàn ông sắp như vậy, sắp bị vợ bỏ cũng bởi vô tâm, vì mải mê toan tính với thời cuộc mà quên béng là người vợ rất cần chia sẻ hàng ngày. Em bị kết nhiều tội lắm, cảm giác của em lúc này rất chông chênh, hơi buồn, cụ nào từng trải chuyện này sẽ hiểu cảm giác lạ này.
Kệ đi,mỗi lần vấp ngã là một lần đứng dậy và vững vàng hơn!
Lo đ éo giề.
Cánh cửa này đóng cánh cửa khác mở ra...
Nhà này sập ta xây nhà khác....
Chông chênh mà làm đ éo giề,rồi lại lạc lối,nhầm đường,xây ẩu nó lại sập nhanh hơn...
Vui lên đê. Đứng vững vào.

Dangminhquan

Xe điện
Em là phụ nữ mà nghe cụ trình bày em thấy nản cho cánh đàn ông đổ đốn quá, làm cha rồi mà chim để ngoài quần thì còn thấm được chữ "hận chính mình" à cụ? Chẳng qua cụ mất vợ cái con cột vì vợ cụ quá tự trọng và mạnh mẽ, cụ thì giờ kiếm không ra mối nào ngon hơn để làm lại ván mới nên cụ nói đãi bôi cái miệng thế thôi, chứ cánh phụ nữ tụi em chẳng tin nổi mấy thánh ưa làm chồng thiên hạ đâu.Phải trẻ lên ba đâu mà. Các cụ bập tứ đổ tường để đến mức tan nát gia cang thì có than vãn nữa, giờ tập cách điều khiển 2 cái đầu cho tốt và nên cầu nguyện cho vợ con cũ tránh được cảnh lại vớ trúng chồng 2 cha dượng như cụ. Làm chồng đã không nên thì cố làm cha cho tốt, kẻo cuối đời ngã xuống con nó nhìn nó không rơi được 1 giọt nước mắt lúc đấy lại bảo nó bất hiếu.
Không biết em có hiểu gì sai không nhưng thấy quả comment của mợ có chỗ bựa thôi rồi.hihi.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Làm luôn tập mới cho nóng:D thời đại 4.0 rồi mà cụ chủ sao phải ngợi

Trạng thái
Thớt đang đóng