[Funland] Cảm giác của đàn ông sắp ly hôn

Trạng thái
Thớt đang đóng
Sắp là chưa bỏ. Nhận thức được là còn chữa, còn cứu được. Nếu vợ còn yêu còn lưỡng lự thì sẽ còn cửa quay đầu, vậy thôi.
Phụ nữ họ thường ko còn yêu khi người đàn ông phản bội, ngoại tình, nếu cứu vãn được chỉ là cố gắng qua ngày mà thôi. T/h của cụ là do vô tâm và vô số tội khác ko liên quan đến 2 chữ Phản bội thì hoàn toàn còn cửa làm lại, yêu lại 1 cách trân trọng hơn, hoàn thiện bản thân hơn cho gia đình.
Nếu cụ chưa biết cách xin lỗi thì nên xem mấy phim chia ly rồi lại yêu ấy, có rất nhiều ngôn ngữ cho cụ học hỏi, phụ nữ thích nói ngọt, nhất là từ người mình yêu thương :D
Cụ ơi, nhìn nic cụ là tên thần tượng e đó, tính e cũng kiểu nổi sung như ông í, không khéo mồm, nhưng chưa từng đánh vợ, hiện tại thì gia đình e đang tan tành rồi.

Sông có khúc người có lúc các cụ ạ. Lúc mình yếu đuối thì nhìn đâu cũng thấy mình có lỗi. Nếu thấy không thể níu kéo được nữa thì dứt áo ra đi làm một cuộc sống mới to đẹp hơn. Hiện giờ em cũng như cụ chủ, phải đấu tranh với bản thân để không bị mềm yếu đây.
Rất chia sẻ với cụ, cơm chả ai nấu cho mà ăn , các thói quen đảo lộn hết , cay quá.

Pumzen

Xe ba gác
G cụ chủ đi mua mẫu đơn rồi chủ động ký.....nhà cháu nghi đó là kế dằn mặt cụ chủ thôi. Nếu cụ chủ chưa muốn li dị với G thì phải cải thiện lại cách ứng xử và có thể nhờ nhạc phụ nhạc mẫu hoặc người thân thiết của G can thiệp tác động vào để G cho cụ chủ nốt 1 cơ hội lần cuối.

cantona

Xe container
Cụ ơi, nhìn nic cụ là tên thần tượng e đó, tính e cũng kiểu nổi sung như ông í, không khéo mồm, nhưng chưa từng đánh vợ, hiện tại thì gia đình e đang tan tành rồi.
Ko ngoại tình, chưa đánh vợ thế là tạm ổn rồi. Tan tành theo kiểu ly thân thôi, chưa kí chưa xong. Giờ đến thái độ vợ ra sao đã, còn anh tôi, anh em hay ông tôi không? Nếu mày tao thì thôi khỏi cứu vãn. Cụ cứ hẹn gặp vợ vào các ngày cuối tuần để nc xem sao? Còn con cái là cầu nối cơ mà, con cái chính là phao cứu sinh đấy, cụ dùng phao này trần lực vào. Còn thái độ với gia đình 2 bên nữa. 2 người có ai thái độ hỗn láo với 2 bên không, có ai thân thích làm mất lòng trong khi ly thân không? Vì khi đang giận nhau mà có mấy quả bơm vá thì thôi rồi.

Ko ngoại tình, chưa đánh vợ thế là tạm ổn rồi. Tan tành theo kiểu ly thân thôi, chưa kí chưa xong. Giờ đến thái độ vợ ra sao đã, còn anh tôi, anh em hay ông tôi không? Nếu mày tao thì thôi khỏi cứu vãn. Cụ cứ hẹn gặp vợ vào các ngày cuối tuần để nc xem sao? Còn con cái là cầu nối cơ mà, con cái chính là phao cứu sinh đấy, cụ dùng phao này trần lực vào. Còn thái độ với gia đình 2 bên nữa. 2 người có ai thái độ hỗn láo với 2 bên không, có ai thân thích làm mất lòng trong khi ly thân không? Vì khi đang giận nhau mà có mấy quả bơm vá thì thôi rồi.
Vợ chồng cư xử vẫn anh -em cụ ạ,
Ông bà ngoại e vẫn chào nhưng thấy không ổn, em thì hạn chế tiếp xúc nên ko có chuyện tày đình gì xảy ra. Em chỉ chốt câu với bên ngoại là " không bao giờ ở rể " và e bảo vợ em là em lấy chồng không muốn ở làm dâu nhà chồng thì sao nghĩ anh có thể ở dể, ... lửa bắt đầu

casauhip

Xe tải
Có những nỗi đau chỉ người trong cuộc mới hiểu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Không có đáp án chung :D

dangnv

Xe máy
Hiểu được vậy là hạnh phúc cho người phụ nữ đến sau rồi. Xây cái mới, đàng hoàng hơn, to đẹp hơn.
Cái này là bản chất con người rồi cụ ơi, đâu vẫn đóng đấy thôi :))) cơ mà cụ chủ giống tính em vãi :D

Phucyenxanh

Xe điện
Mừng vì sắp có máng mới, buồn vì sắp p thay lái

Getzcoi.

Xe tăng
G cụ chủ đi mua mẫu đơn rồi chủ động ký.....nhà cháu nghi đó là kế dằn mặt cụ chủ thôi. Nếu cụ chủ chưa muốn li dị với G thì phải cải thiện lại cách
ứng xử và có thể nhờ nhạc phụ nhạc mẫu hoặc người thân thiết của G can thiệp tác động vào để G cho cụ chủ nốt 1 cơ hội lần cuối.
Dằn mặt là chỉ lèm bèm doạ dẫm thôi Ct ơi,
Chứ đã bước chân đến toà mua đơn, cảm giác ấy ko dễ chịu như đi shopping đâu ạ, trong nóng ngoài lạnh, bủn rủn cả chân tay í chứ,
Cụ ko biết thì thôi ;))

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình tan vỡ cay lắm cụ ạ, thua kém anh em bạn bè, chạnh lòng nhất là tết đến , rồi thì làm việc gì có vợ có chồng mới ổn dù có khục khặc với nhau, e vẫn để chờ vợ tha lỗi lầm cho e, vợ e thì nghĩ đã thôi là thôi, nhưng e nghĩ khác , hôm nay thế này biết đâu mai lại thay đổi , chính vì e luôn kiểu bất định như ông Trump bên Mỹ ấy nên giờ đây em bị gán thêm tội " người tráo trở " nay thế này mai thế khác, rõ chán nhưng em kệ.
Làm gì mà phải cay cú thế? Nếu gọi chuyện vợ chồng là do có duyên nợ thì nghĩa là nó cũng có thể sẽ có lúc hết. Chuyện gì đến, rồi sẽ đến, cay cú, bực bội làm gì? Đàn ông, thì không cần phải chạnh lòng, nếu Tết mà thấy cô đơn quá thì xỏ giầy, xếp đồ và khoác balo lên đường. Đất nước này, hơn 2000km, nhẽ không có chỗ cho cụ trú chân vài ngày tết?
Cụ có quyết tìm tập mới không ? Tình cảm đã nguội thì cần tính tiếp chứ e cảm nhận dù cứng thật nhưng đàn ông chịu đựng cô đơn rất kém.
Em chưa tìm ra lý do để tìm tập mới. Vả lại, tập mới nó đến từ nhiều khía cạnh. Đâu cứ phải cưới hỏi rình rang mới là tập mới. Tận hưởng cuộc sống độc thân đã.
Đời, được mấy đâu mà hững hờ, phỏng?

Dangminhquan

Xe điện
Em động viên cụ cố gắng cải thiện tình hình,biết đâu gấu nhà cũng mong mỏi như vậy.
Vừa nãy lúc 12h đêm điên khùng thế nào em lại lọ mọ dậy lật dở thư từ và nhật ký cũ của vợ hồi mới yêu.Đọc mà cảm xúc lúc mới yêu ùa về,bao nhiêu cố gắng,chờ đợi ,hy vọng của vợ dành cho mình,viết đủ cả kín quyển sổ.Viết vậy nhưng giữ riêng cho mình,không đưa cho e đọc.Nước mắt chỉ chực trào ra vì không ngờ lúc mới yêu vợ mình lại nhiều cảm xúc như vậy,trong khi mình lại vô tâm không hề để ý,có lỗi lắm các cụ ạ.
Giờ em đang viết tút này,chứ vừa vào phòng,bật đèn lên ngắm lại người yêu ngày nào,cảm giác lại ùa về,yêu thương,trắc trở,4 năm yêu xa kẻ Bắc người Nam, 3 năm yêu gần,sóng gió đủ cả,cuối cùng cũng vượt qua được,thành quả là thằng cu con hôi rình đang nằm cạnh.
Không ngờ vợ em cũng có lúc yêu thương em nhiều như vậy mà em lại không để ý.
Thế gian vạn người nhưng cuối cùng cũng chỉ lấy mỗi nàng làm vợ,cái duyên nó lớn lắm các cụ ạ.
Chủ thớt cố gắng xoay chuyển,đừng nghe cụ nào nói đổi xe mới,xe nào đi mãi cũng hỏng thôi,đi được đến cuối đường chắc chắn đó là cái xe tốt nhất của mình rồi,đừng có bỏ.
Mai chắc em phải làm cái gì cho vợ em bất ngờ.Khổ thân vợ em.
Tác phẩm của cu cò nhà em,thành quả lớn nhất đây,đáng yêu chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi đi hỏi lại hỏi tái hỏi hồi nhưng cứ mỗi khi gặp thớt chủ đề này em lại phải hỏi lại lần nữa:

Tại sao không luân phiên nuôi con?

Nếu có 2 đứa trở lên, sao không để chúng nó sống cùng nhau và phân chia thời gian.

Làm thế tốt cho cả tất cả: vợ, chồng đều có thời gian ở với con và con cái có thời gian với cả bố lẫn mẹ.
Những trở ngại khác nhìn chung chỉ là vấn đề nhỏ khi so với cái lợi mang lại.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Vợ chồng cư xử vẫn anh -em cụ ạ,
Ông bà ngoại e vẫn chào nhưng thấy không ổn, em thì hạn chế tiếp xúc nên ko có chuyện tày đình gì xảy ra. Em chỉ chốt câu với bên ngoại là " không bao giờ ở rể " và e bảo vợ em là em lấy chồng không muốn ở làm dâu nhà chồng thì sao nghĩ anh có thể ở dể, ... lửa bắt đầu
Cụ nói thế vì tự ái hay vì lợi ích chung của gia đình (vợ chồng và con cái cụ)?
Nếu đặt lợi ích gia đình nhỏ nhà cụ, mà cụ thể hơn - lợi ích của con cái, lên trên hết, thì cụ thấy ở đâu là hợp lý nhất?

Dù sao thì em cũng có cảm giác là nếu cụ tích cực làm hoà thì vợ cụ sẽ không kiên quyết ly hôn đến cùng đâu.

Dưng mà em không phải chuyên gia hôn nhân gia đình, ngược lại là đằng khác :D

Trạng thái
Thớt đang đóng