Cận cảnh Tây xin tiền

tuvit77

Xe tăng
Tây thì cũng là người. Sao Cụ nghĩ cứ xin tiền chỉ có Việt Nam mình thôi? Bụng đói thì đầu gối phải bò các cụ nhà mình đã dạy rồi mà, theo tôi miễn là xin tiền hay làm gì có tiền mà không vi phạm đạo đức hay đừng thò tay móc tiền trong túi của người khác thôi. Cụ nên xem lại cái nghĩ của Cụ đi chứ.
em đọc rất nhiều bài của mợ và nhận xét mợ rằng mợ nông nổi lắm....cái bài bài này cụ chủ thớt chẳng có ác ý gì cả.......:-??

MÃI MÃI !

Xe buýt
Tây thì cũng là người. Sao Cụ nghĩ cứ xin tiền chỉ có Việt Nam mình thôi? Bụng đói thì đầu gối phải bò các cụ nhà mình đã dạy rồi mà, theo tôi miễn là xin tiền hay làm gì có tiền mà không vi phạm đạo đức hay đừng thò tay móc tiền trong túi của người khác thôi. Cụ nên xem lại cái nghĩ của Cụ đi chứ.
^:)^........cứ vào chỗ nào mà nhìn thấy mợ này là chán toàn tập , luôn luôn tỏ ra rằng mình nguy hiểm ........^:)^:-q

AnhNB

Xe buýt
Nhìn cô bé trông xinh quá! Em không cằn nhằn gì về cách kiếm tiền của 2 mẹ con chị Tây này, họ kiếm tiền theo đúng phong cách Tây mà!
Em mà ở đó, em cũng ủng hộ (l)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Tây họ xin tiền, nhưng cũng bỏ ra tài năng và sức lao động.
Ta xin tiền, chỉ mỗi bài lẽo đẽo cù nhầy.

MÃI MÃI !

Xe buýt
Tây họ xin tiền, nhưng cũng bỏ ra tài năng và sức lao động.
Ta xin tiền, chỉ mỗi bài lẽo đẽo cù nhầy.
tây nó xin sạch..............còn mình đa số xin bửn....cho ít nó còn quay lại chửi thầm........:-|

cuongnm

Xe hơi
Họ đang đi tìm người thân thì có cụ nào làm ở đài truyền hình xem giúp họ sẽ có thể có hiệu quả hơn, em thấy trên truyền hình có chương trình này khá hiệu quả. Đọc cái này mới suy nghĩ nếu mình có người thân ở nước ngoài thì mình có làm được như thế này ở nước họ không?

dream1235

Xe buýt
mợ nói chuẩn đấy ạ.mỗi người 1 hoàn cảnh và sự khác biệt mà cái khác biệt ở đây là hoàn cảnh,bây giờ chả lẽ mình sang Lào ( nước nghèo hơn mình ) rồi người ta xì xào là người việt đánh giày hay bán báo thì cũng chả ảnh hưởng gì tới minhf
Bác có đọc hết bài của em không ?
Mà bác có hiểu mợ huongnhanvan nói gì không ạ ?

MÃI MÃI !

Xe buýt
Bác có đọc hết bài của em không ?
Mà bác có hiểu mợ huongnhanvan nói gì không ạ ?
ở cái thớt nào mà chẳng gặp cái mợ đấy........nói thật là cái mợ ấy đầu ngắn tũn............:))

chuotlang

Xe lừa
Xã hội mà, ở đâu chẳng có người xin tiền
Âu thì họ xin theo kiểu văn minh hơn chút
Á thì nhiều người kéo tay bấu víu, nài nỷ, nhìn kém văn minh hơn thôi

Em có ra đường nhảy muá hò reo gọi tên các bác mặt mũi tươi cười mồm thì liên miệng kể khổ chắc gì các bác đã cho em đồng nào

Em kém họ ở chỗ chưa có kinh nghiệm
Mấy trò này đều có bài bản hết đấy ạ, chỉ 10% là lý do chính đáng trong thời gian ngắn thôi, còn lại toàn nghề chính cả

Bên em ăn xin nó còn nói tiếng Anh, đa phần phụ nữ, thích thì chuyển nghề ngay cho các bác luôn, nhìn ăn mặc sành điệu cực
Vì bản chất nó là làm nghề đó rồi, bây h đóng giả xin theo kiểu hình thức khác thôi

Mrthành

Xe buýt
đây phải gọi là kiếm tiền chứ ạ, bỏ sức lao động ra đàng hoàng
sao lại gọi là xin được ạ :-??

Ngọc Hà

Xe buýt
Em ủng hộ kiểu kiếm sống của 2 mẹ con chị này.:-bd
Đúng là kiếm tiền bằng sức lao động đấy chứ ạ.
Còn VN mình á, một số là nghèo khổ già cả chứ còn lại toàn lợi dụng lòng tốt của người khác xin tiền.

Em đọc có cái mợ nào cm ở đầu trang ý, hình như mợ ý ko nhìn thấy dòng trích dẫn "Theo gia đình" của cụ chủ thớt.=))

dream1235

Xe buýt
Em ủng hộ kiểu kiếm sống của 2 mẹ con chị này.:-bd
Đúng là kiếm tiền bằng sức lao động đấy chứ ạ.
Còn VN mình á, một số là nghèo khổ già cả chứ còn lại toàn lợi dụng lòng tốt của người khác xin tiền.

Em đọc có cái mợ nào cm ở đầu trang ý, hình như mợ ý ko nhìn thấy dòng trích dẫn "Theo gia đình" của cụ chủ thớt.=))
Vâng ạ........................
Chắc cái chích dẫn ấy bé quá, chiều em qua HG nhưng chắc mưa nên không thấy hai mẹ con chị này đâu.(l)(l)

Ngọc Hà

Xe buýt
Vâng ạ........................
Chắc cái chích dẫn ấy bé quá, chiều em qua HG nhưng chắc mưa nên không thấy hai mẹ con chị này đâu.(l)(l)
Tình cờ lần sau cụ gặp 2 mẹ con chị ấy thì bỏ vào ống gấp đôi số tiền cụ định bỏ vào nhé. (Phần của em).:">
Em sẽ trả cụ bằng cà phê nếu cụ mời em đi ún. :-"

tinhsau

Xe tăng
mợ này đi buôn bột tiêu hay sao mà gặp mợ ở đâu mà nghe mợ cm ko ngửi được.:-q^:)^........lần sau nghe , nghĩ xong mới nói nhé..:-$

tinhsau

Xe tăng

sidecardesigner

Xe điện
tây thì cũng là người. Sao cụ nghĩ cứ xin tiền chỉ có việt nam mình thôi? Bụng đói thì đầu gối phải bò các cụ nhà mình đã dạy rồi mà, theo tôi miễn là xin tiền hay làm gì có tiền mà không vi phạm đạo đức hay đừng thò tay móc tiền trong túi của người khác thôi. Cụ nên xem lại cái nghĩ của cụ đi chứ.
mợ này trên trời rơi xuống à?
Cụ ấy copy pase mà..

sidecardesigner

Xe điện
mợ này trên trời rơi xuống à?
Cụ ấy copy pase mà..
Em xin phép cả nhà em vừa mời cái mợ ý 1 ly vang, nhắc nhở mợ ý lần sau đọc kỹ roài hãy phát biểu ạ.:-bd
mợ này đi buôn bột tiêu hay sao mà gặp mợ ở đâu mà nghe mợ cm ko ngửi được.:-q^:)^........lần sau nghe , nghĩ xong mới nói nhé..:-$

ẶC ẶC.. hóa ra không phải chỉ mình em thấy chối tai mà có thêm mấy cụ này nữa,
Kiểu này vang đỏ không cửn thựn mợ ấy lại bẩu ... đàn..
Dưng em cũng ngứa tay quá.
Cứ vang cái đã..

giangsuki

Xe ngựa
Em thấy cô bé nhìn rất đáng yêu. :x
em thì thấy mợ nhìn đáng iu lém ạ
ẶC ẶC.. hóa ra không phải chỉ mình em thấy chối tai mà có thêm mấy cụ này nữa,
Kiểu này vang đỏ không cửn thựn mợ ấy lại bẩu ... đàn..
Dưng em cũng ngứa tay quá.
Cứ vang cái đã..
may quá, em chả chả lói gì để mợ ngứa tay nhể :D