[Funland] Can thiệp sâu vào chuyện nội bộ nhà vợ?

wanderersg

Xe tăng
Nhà cụ chủ thớt giống hệt hoàn cảnh nhà e.thằng e vợ nha e dược chiều nên cũng phá y vậy,giờ nó an bám ong bà .Hồi nó phá lần đầu mình đã nói mà 2 ong bà ko nghe cứ kêu nó biết lỗi và ko the nữa rồi còn viết cam kết vớ va vớ vẩn .H thì nó lộ mặt thạt là 1 thằng phá gia chi tử bại họai ko kém. Báo nhà cũng hon 2 tỷ rồi, còn phá hơn mà giâu 2 vc e ko biết rhi e cũng ko rõ.
Nhà e thì may là vợ e nó bị phân biêt đối xử nên tc với bố me vọ cung ko đậm đà nên cũng ko có trách nhiệm gì với nó mấy. Bà mẹ vợ thì cứ mù quáng suốt ngày bênh nó.
ca này nói chung bác nên hạn chế tiếp xúc với thàng này cũng ko nên dính sâu vào nhà vợ. Con cái cẩn thận ko nó bày trò bắt cóc đòi tiền chuộc thì bỏ mịa.
Bố mẹ ko biết dạy dỗ chiều nó sinh hư đốn ntn thì giờ phải gánh hậu quả thôi. Cuộc đời máy thang này khi bố mẹ mất đi thì cũng chả ra cái gì ,e cung ko hiểu rồi nó mai mốt làm gì cho đời và bản thân.
Việc ông bà coa hỏi ý kiến mình cũng chỉ là tham khảo cho có thôi chứ họ mù quáng ko nghe mình đâu.Con họ là nhất , thằng này nó còn nói dối ko chơp mắt thế mà cả họ tin nó mới hài. H thì lộ mặt thạt ra thì chỉ còn đúng bố mẹ vợ vẫn mù quáng tin nó,chưa kể nó còn lôi mạng nó ra doạ ông bà nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Húp sụp sụp

Xe điện
Môn hít thở chữa cai nghiện khá hiệu quả đấy. Mình đã chữa thành công cho rất nhiều Cụ trên này rồi.
Hít thở chữa nghiện là chuẩn đét rồi, đi tắm biển thấy 3 vòng nó ưỡn ẹo trước mặt là em hít một hơi chân khí, lập tức thằng cu em lại nằm yên ngoan ngoãn =))

Visser III

Xe tăng
Câu "dâu con,rể khách" từ xưa đến giờ vẫn đúng cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Chả tội gì dây vào :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ chủ sướng, em thì nhà vợ mấy việc liên hoan, lễ lạt ko đến tay, nhưng có việc gì là lại lôi mình vào.
Thôi đau một lần, nhờ mấy a đỏ, hoặc đen to doạ cho bọn chủ lô đề, bọn vay nặng lãi 1 trận. Thực ra chúng nó biết nhau hết thôi

keomutvuive

Xe điện
Việc nhà vợ chứ k phải nhà cụ,vợ cụ ko có tiếng nói trong nhà chứng tỏ kinh tế 2 vợ chồng cụ kém. Cụ thấy nguy cơ ko dc tí thừa kế nào nên đang lo lắng. E nói sai chỗ nào cụ chỉnh giup e

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là nếu nhà chồng có thằng em thế thì vợ xắn tay ghánh vác, còn nhà vợ thì chồng nên mặc kệ? 🤭
cái này là đương nhiên . trừ khi nhà vợ họ đánh tiếng nhờ rẻ can thiệp vào . còn kg thì thằng rể lên mũ ni che tai
1- xét đến cùng rể vẫn luôn là là khách và là người dưng . nếu kg muốn nhà vợ ghét hoặc luôn đề phòng vì họ nghĩ là thằng rể muốn thăn gì tài sản nhà vợ . cái này có đến 99.9% nhà vợ họ nghĩ đến . lên rể tuyệt đối kg được tự tiện sắn tay nhảy vào gánh vác chuyện nhà vợ nếu họ kg có yêu cầu sự hỗ trợ của rể
2- còn người vợ thì ở chừng mực nào đó thì có thể hoặc cứ việc tham gia vào việc nhà chồng ở mọi cấp độ . vì họ đẻ con cho nhà chồng và những đứa con đó mang họ nhà chồng . và người vợ luôn tham gia và có phần trách nhiệm vào việc thờ tự nhà chồng . lên họ luôn có quyền ở mức độ nào đó tham gia vào chuyện nhà chồng . trừ trường hợp anh chồng tế nhị khuyên vợ kg lên tham gia vào chuyện nọ chuyện kia của nhà chồng
2 cái này khác nhau hoàn toàn nhé

Taihoatu

Xe lăn
Việc nhà vk thì nghe biết vậy thôi, đừng dấn sâu vào, có gì thì tư vấn cho vk nó đứng ra.
Còn thằng em đã như vậy kệ cho nó phá hết thì thôi chứ càng cứu càng nát.
Anh em kiến giả nhất phận, giữ tài sản cho nó khỏi thịt của mình thôi.

thanh.long

Xe tăng
Kinh nghiệm cho thấy dâu con rể khách, khi nào chủ nhà mời thì rể hẵng xắn tay vào việc. Còn đất cát tài sản của bố mẹ cho ai là việc của bố mẹ, cái gì ko phải của mình làm ra mãi ko là của mình

Xe đạp thôi

Xe buýt

outsider3x3d3l

Xe tải
Giờ cụ nhờ bạn thông báo với vợ đang nợ 2 3 tỏi gì đó.
Thế là vợ sẽ thấy cân bằng giữa nhà mình và thằng em, lo cho nhà mình trước.

nguyenx

Xe điện
Nói với vợ là nên có kế hoạch lo cho bà mẹ đẻ ra vợ mình dần thôi. Khi nào thằng kia nhẩy cầu thì chăm sóc bả.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Dâu con
Rể khách.
Ta hãy giữ phận làm Khách.
Em hết ợ:)

Kuu

Xe lăn
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Nhà vợ có câu chuyện của nhà vợ, nhà mình có câu chuyện của nhà mình. Về cơ bản, hãy để nội bộ gia đình tự giải quyết, dâu rể nên đứng ngoài.
Con dại cái mang, dù con cái có sa ngã thế nào thì bố mẹ cũng vẫn cưu mang. Đấy là tình máu mủ ruột thịt, mình ở ngoài (cho dù là dâu rể) sao cảm nhận được mà xót xa. Vậy nên đừng trách bố mẹ vợ kia là nhu nhược, mềm lòng...

Như em nói ở trên, về cơ bản thì dâu rể nên đứng ngoài. Tuy nhiên, nếu không có hành động việc làm gì thì vô cảm và vô trách nhiệm quá, nó sẽ ảnh hưởng đến tình cảm của mình với gia đình vợ/chồng, thậm chí ảnh hưởng đến tình cảm vợ chồng. Vì vậy nên tham gia có chừng mực. Cùng với vợ/chồng, về tình cảm thì có đôi lời tham gia nhẹ nhàng, về vật chất thì cũng nên giúp đỡ có mức độ để vừa cho thấy được là có trách nhiệm vừa tránh được thiệt hại nhiều của mình (mà vốn sẽ như là ném vào thùng không đáy...).
Quan điểm cá nhân em:|

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Theo em thì cụ nên nghĩ cách để nó ra đi sớm nhất, nhà lao hay bị bọn chủ nợ thịt thế nào thì thịt là tốt nhất. Tiếc đếch gì nữa

Kuu

Xe lăn
Thôi cho nó đốt nốt rồi chết cụ nó đi, còn bà già thì ko làm gì đc đâu :)
Kệ thôi cụ ơi, vì thằng kia ko cứu nổi đâu, hết tiền gặp anh xã hội và tự lo thân, chỉ sợ sau nó lại đeo bám vợ bác thôi.
Bác có tiền rút đc sổ sau lại cắm cả
Đón nhạc mẫu về nhà mình còn thằng e vợ chết sớm ngày nào tốt ngày đấy, kệ cmnn
Theo em thì cụ nên nghĩ cách để nó ra đi sớm nhất, nhà lao hay bị bọn chủ nợ thịt thế nào thì thịt là tốt nhất. Tiếc đếch gì nữa
Trước giờ em vẫn đang theo hướng này mà cụ. Makeno thôi. Cơ mà vợ e đang xoắn hết lên đây. Nên e cũng thấy tội tội
Nếu kệ cmn như trên thì vợ không phục mình đâu :|