Cấp cứu em. Xe bị dính nước hồ xi măng

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Xe của em bị dính hồ xây nhà nhỏ xuống khi về thăm ông bà vợ lúc ông già vợ đang sửa chữa bên trên. Hôm sau thấy có dính hồ xi măng to bằng nửa bàn tay ở nắp capo. Các cụ có cao kiến gì giúp em cái. Em lau thì không ra, lấy móng tay cao thì ra nhưng xót xe nên không cạo. Hàng rửa xe thì bảo là nó có thể lau được nhưng sẽ bị xước vỏ (bó tay).

Cho em lời khuyên các cụ nhé.

trungnh

Xe tăng
Cụ ra chỗ Cụ Liqui hoặc cụ 5 star, bên mạn Long Biên thì sang cụ Vietvoiz, các cụ ấy có hóa chất xử lý được vụ này đấy ạ.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em bên mạn LB, cụ Vietvoiz hình như trên đường đi Phù đổng thì phải. Cụ nào biết rõ chỉ đường em cái.

thanhchung

Xe buýt
hóa chất gì ạ.
cạo đi là hết, nhưng cạo xong phải đánh bóng lại chỗ đó vì kiểu gì cũng bị xước mà cụ

wasabi

Xe tăng
có 02 thứ em thấy thường dính vào xe là keo 502 và xi măng, khi nó khô thì chịu, chẳng biết có loại hoá chất nào thổi bay đc ko.
Em thì làm như sau:
dùng dao rạch giấy văn phòng hay dao lam chịu khó cạo nhẹ nhàng, khi đỡ rồi thì dùng giáp hơi thô một chút đánh qua, sau cùng đánh giáp mịn 2000 với nước. Xong lau khô đánh cana vào là đc. Nếu không thì chỉ có sơn lại thôi.

Lý Quỳ

Xe buýt
có 02 thứ em thấy thường dính vào xe là keo 502 và xi măng, khi nó khô thì chịu, chẳng biết có loại hoá chất nào thổi bay đc ko.
Em thì làm như sau:
dùng dao rạch giấy văn phòng hay dao lam chịu khó cạo nhẹ nhàng, khi đỡ rồi thì dùng giáp hơi thô một chút đánh qua, sau cùng đánh giáp mịn 2000 với nước. Xong lau khô đánh cana vào là đc. Nếu không thì chỉ có sơn lại thôi.
Làm gì mà không được hở cụ. Cụ nói vậy là chuẩn nhưng phải chỉnh 1 ít rùi :D.
Em xin chỉnh trang lại 3 chỗ đỏ đỏ, thay bằng:
Card Sim điện thoại
Không cần giáp thô
Xi xịn chứ không dùng Cà nà.
<:-P
Em xin hết. Nói chung là dễ mà cụ. Có điều nếu xoa xi thì sẽ không bằng đánh bóng bằng máy./.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em cảm ơn các cụ. Thấy phương án các cụ đưa ra em chưa thử nhưng hình dung cạo cạo em đã thấy sót quá.
Vết của em là do ông già vợ sửa nhà, thợ vừa xuống thì trời đổ mưa thế là vữa hồ nó mới chảy ra rồi chui qua mái và nhỏ vào xe. vết loang to bằng nửa bàn tay. Hix, để cuối tuần này em đến cụ Vietvoiz xem thế nào.

FujiS5200

Xe điện
Xe của em bị dính hồ xây nhà nhỏ xuống khi về thăm ông bà vợ lúc ông già vợ đang sửa chữa bên trên. Hôm sau thấy có dính hồ xi măng to bằng nửa bàn tay ở nắp capo. Các cụ có cao kiến gì giúp em cái. Em lau thì không ra, lấy móng tay cao thì ra nhưng xót xe nên không cạo. Hàng rửa xe thì bảo là nó có thể lau được nhưng sẽ bị xước vỏ (bó tay).

Cái này xe em bị 1 lần, khi phi qua chỗ có xi măng chưa khô. Hôm trước em đi rửa xe ở ngõ 87 Láng Hạ (phía trong, sau khi đi qua gara Tiên phong) thì họ có cái hoá chất gì gì đó bôi lên rồi lau qua là hết. Giá hôm đó em làm hơi chát (100k) nhưng sơn xe không suy suyển (cho đến ngày hôm nay, còn tương lai nó ăn mòn như nào thì em không dám chắc)

congnhuanphat

Xe điện

Rễ ợt mà nếu rảnh cụ qua em cho ít hóa chất về lau phat hết luôn không ảnh hưởng gì tới sơn cả không phải đánh bóng đánh biếc gì hết số của em ở chữ ký nhé

bizviet

Xe điện
Ối trời, xi măng đểu sợ gì, cứ để thế bọn nó rửa xe vài lần là hết

phunuvietnam003

Xe hơi
Cụ dùng dấm hoặc chanh mà lau ,tự nó sùi lên theo phản ứng đá vôi a xit sẽ long chân ra ,nếu có mờ mờ thì đánh xi 2 phút là hết

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Cụ dùng dấm hoặc chanh mà lau ,tự nó sùi lên theo phản ứng đá vôi a xit sẽ long chân ra ,nếu có mờ mờ thì đánh xi 2 phút là hết
Báo cáo các cụ là em đã làm theo lời khuyên của cụ này. Kết quả là mỹ mãn. Chắc em chỉ bị nhẹ nên cho chanh một lúc vào rồi lấy giẻ ướt lau qua là sạch. Cám ơn các cụ đã chia sẻ

pipilazi

Xe tăng
Báo cáo các cụ là em đã làm theo lời khuyên của cụ này. Kết quả là mỹ mãn. Chắc em chỉ bị nhẹ nên cho chanh một lúc vào rồi lấy giẻ ướt lau qua là sạch. Cám ơn các cụ đã chia sẻ
Hay quá, vậy là em đã có thêm 1 kinh nghiệm nữa, rất đơn giản đúng ko cụ :)