Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Arsephan

Xe tăng
Ví dụ: có mấy thành phần ko liên quan gì đến cụ, đi chửi bới mấy thành phần cũng chẳng liên quan gì đến cụ thì cụ có dở hơi và thừa sức để đứng ra làm người hùng chửi lại ko?
Hỏi vậy vì trc có 1 số cụ cũng bảo tôi chẳng liên quan gì đến nhưng khi tìm hiểu thân thế và sự nghiệp thì: ông có vợ làm trong đấy, ông thì đang ăn lương, ông thì có bố mẹ liên quan vân vân và mây mây...nên cứ vào khóc thuê
Và tôi chẳng CHỬI ai cả, ông đừng nói kiểu quy chụp đó nhé...

Arsephan

Xe tăng
Cụ lại đọc chữ quốc ngữ ko hiểu nghĩa rồi. Đang nói là ví dụ chứ có ai bảo cụ chửi ai đâu.
Um, cụ nên bỏ kiểu hành văn đó, kiểu gây hiểu lầm hiểu sai định hướng người đọc, nếu thực sự cụ không phải là mấy thành phần kia. Ở đây là những người lịch sự.

ngựa thồ

Xe tăng
Tôi nói rõ ràng rồi còn gì, tôi ghét những thành phần ăn nói lung tung, đặt điều, nói xấu, tung tin linh tinh dắt mũi dư luận... Không có tôi thì sẽ có anh em khác nói nhưng tại sao không phải là mình. Đối với những anh em chủ xe thì chia sẻ hết sức những gì mình biết... Còn ông lại có dấu hiệu mon men đề cập đến, muốn gieo suy nghĩ nghi ngờ vào đầu người đọc, dắt mũi người đọc, quy chụp kiểu như trên, thế này thế khác, tôi thấy ông không khác mấy thành phần trên rồi đấy. Với những thành phần đó tôi không tiếp chuyện, đơn giản là Block đi.
Delete luôn nick chứ block làm gì 😀
Tại thấy cụ nhiệt tình, hăng hái tham gia nên hỏi cụ mấy câu cho vui chứ rảnh rỗi như cụ đâu :)

ngựa thồ

Xe tăng
Um, cụ nên bỏ kiểu hành văn đó, kiểu gây hiểu lầm hiểu sai định hướng người đọc, nếu thực sự cụ không phải là mấy thành phần kia. Ở đây là những người lịch sự.
Rất lịch sự và ko phán xét bên nào. Tôi ở vinhomes nhưng ko cho con học vin, ko dùng dịch vụ vinmec, du lịch ko thích vinpearl lắm vì đơn giản ko thích. Thế thôi
Vào box này thấy tính giải trí cao cũng hay. Nói chung các ông bên phe ủng hộ và phía bên kia đều hơi "cuồng" quá :)

Chỉnh sửa cuối:

Trada_thuoclao

Xe buýt
Ví dụ: có mấy thành phần ko liên quan gì đến cụ, đi chửi bới mấy thành phần cũng chẳng liên quan gì đến cụ thì cụ có dở hơi và thừa sức để đứng ra làm người hùng chửi lại ko?
Hỏi vậy vì trc có 1 số cụ cũng bảo tôi chẳng liên quan gì đến nhưng khi tìm hiểu thân thế và sự nghiệp thì: ông có vợ làm trong đấy, ông thì đang ăn lương, ông thì có bố mẹ liên quan vân vân và mây mây...nên cứ vào khóc thuê
Cụ làm em nhớ đến 1 cụ gì làm IT bên EVN trc hay chém lắm, mà giờ đâu mất rồi :))

Jamebonds

Xe container
E thử thăm dò xem trong mấy cụ chê lấy chê để VF cụ nào từng lái thử đường dài, hay từng sở hữu VF thì ko thấy cụ nào trả lời cả. Chắc đều chưa từng.
Muốn phán xét sp gì thì chí ít cũng phải tiêu dùng, trải nghiệm nó chứ? Nếu chưa mà vẫn phát biểu này nọ thì 1 là anh có sẵn định kiến, 2 là thích phá đám, 3 là nói cho nó sướng cái mồm, khi tranh luận đẩy cái hiếu thắng cá nhân đi quá xa... Nói chung cách phán xét đó đều ko có sức thuyết phục và ko dựa trên căn cứ gì cả.
Các bác chưa từng sử dụng/sở hữu thì chỉ nên phán xét cái diện mạo bên ngoài thôi, hoặc có nói thì nên thêm câu "nghe nói" cho nó chuẩn xác

Arsephan

Xe tăng
E thử thăm dò xem trong mấy cụ chê lấy chê để VF cụ nào từng lái thử đường dài, hay từng sở hữu VF thì ko thấy cụ nào trả lời cả. Chắc đều chưa từng.
Muốn phán xét sp gì thì chí ít cũng phải tiêu dùng, trải nghiệm nó chứ? Nếu chưa mà vẫn phát biểu này nọ thì 1 là anh có sẵn định kiến, 2 là thích phá đám, 3 là nói cho nó sướng cái mồm, khi tranh luận đẩy cái hiếu thắng cá nhân đi quá xa... Nói chung cách phán xét đó đều ko có sức thuyết phục và ko dựa trên căn cứ gì cả.
Các bác chưa từng sử dụng/sở hữu thì chỉ nên phán xét cái diện mạo bên ngoài thôi, hoặc có nói thì nên thêm câu "nghe nói" cho nó chuẩn xác
Ơ, Cụ đã nói đúng lại nói to... Nhưng cụ nói thế mấy thành phần đó lại dỗi đấy 😂

Rolls_Royce

Xe buýt
Nhân tiện OF đang tổ chức bình chọn xe của năm em giật tít tí. Em thấy các cụ thông thái trên OF chê xe Vinfast tơi bời nhưng kết quả bình chọn sơ bộ thì 3 mẫu xe Vinfast đang đứng top phân khúc với kết quả vượt trội. Chẳng nhẽ các cụ Ộp phơ thông thái ở đây lại nói sai?
cụ nghĩ bình chọn ở đây là thật à cụ, toàn bình ảo cho vui thôi cụ ơi, cụ đừng dễ có niềm tin như thế, e không có tiền chứ có tiền thì e thà đi sẽ cũ toy còn hơn đi vin phát cụ nhé

Kamri

Xe buýt
Cách xử lý thật là hèn hạ !

Rayallenvn

Xe đạp
Reuters cũng đưa tin luôn. Đang đi con xe còi Fadil thấy rất ok, nhưng phải nói sau vụ này một số đồng chí trong ban truyền thông của Vin chắc sẽ đc nghỉ việc và Vin sẽ hứng chịu ảnh hưởng lâu dài mới lấy lại đc.

cocsku

Xe cút kít
Reuters cũng đưa tin luôn. Đang đi con xe còi Fadil thấy rất ok, nhưng phải nói sau vụ này một số đồng chí trong ban truyền thông của Vin chắc sẽ đc nghỉ việc và Vin sẽ hứng chịu ảnh hưởng lâu dài mới lấy lại đc.
Chả phải tự nhiên Reuters nó đưa tin đâu. Vin bọc lộ nhiều tham vọng thì sẽ càng nhiều đối thủ.

Trạng thái
Thớt đang đóng