Chia sẻ kinh nghiệm lựa chọn Bi xenon (gương cầu - projectors) Cùng hình ảnh thi công

ngocphandang

Xe tăng
Em thấy cụ nào mà chơi bi thì chơi thế này cho ngon bổ rẻ: Kiếm một đôi bi Camry ( cá nhân em thấy đường cắt, độ rộng khi mở cos là khá tốt), về kiếm thêm cái lập là chế vào làm facos.
Về bi pha: dễ tìm và rẻ nhất là kiếm một đôi bi của ford laser hoặc ford mondeo đời apec. mua bóng H3 xenon lắp vào

Em vẫn chạy thế, thấy quá ổn. Bi camry thì em có có một bên nên em thay bằng bi mori (800k/bi) đường cắt cũng đẹp

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Em thấy cụ nào mà chơi bi thì chơi thế này cho ngon bổ rẻ: Kiếm một đôi bi Camry ( cá nhân em thấy đường cắt, độ rộng khi mở cos là khá tốt), về kiếm thêm cái lập là chế vào làm facos.
Về bi pha: dễ tìm và rẻ nhất là kiếm một đôi bi của ford laser hoặc ford mondeo đời apec. mua bóng H3 xenon lắp vào

Em vẫn chạy thế, thấy quá ổn. Bi camry thì em có có một bên nên em thay bằng bi mori (800k/bi) đường cắt cũng đẹp
Cụ khéo tay qua chúc mừng cụ chủ.Hôm nào cụ qua nhà em đàm đạo nhé.

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Cải thiện và nâng cấp ánh sáng cho một em Audi Q7 với Projector của Audi Q5.Nghe thì hơi lạ nhưng hiệu quà thu lại thì quá bất ngờ.Tiện làm luôn cho em nó hai giả LED khối Daylight dưới gầm.

Kurt_dt

Xe tải
E chẳng có kinh nghiệm j cái vụ bi với xenon này cả :( đag có con merc C 2008 đèn vàng khè, e muốn nâng cấp lên giống đời 2012, cụ tư véo cho e cái đc ko ợ :x

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
E chẳng có kinh nghiệm j cái vụ bi với xenon này cả :( đag có con merc C 2008 đèn vàng khè, e muốn nâng cấp lên giống đời 2012, cụ tư véo cho e cái đc ko ợ :x
ÓC c2008 thì có Projector và Xenon rồi mà cụ.Cụ thử kiểm tra lại hạy cho cháu mấy cái ảnh của em nó cháu xem nó như thế nào ạ.

Kurt_dt

Xe tải
Ông già e đi mất rồi, mai về e chụp cho cụ xem. E upgrade cái led lên rồi mà nhìn chẳng liên quan j đến đèn cả :((

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Ông già e đi mất rồi, mai về e chụp cho cụ xem. E upgrade cái led lên rồi mà nhìn chẳng liên quan j đến đèn cả :((
Vâng mai cụ cứ chụp cho cháu mấy cái ảnh lên để cháu xem có giúp cụ được không.

Morning 15a

Xe điện
Cải thiện và nâng cấp ánh sáng cho một em Audi Q7 với Projector của Audi Q5.Nghe thì hơi lạ nhưng hiệu quà thu lại thì quá bất ngờ.Tiện làm luôn cho em nó hai giả LED khối Daylight dưới gầm
Bi của q7 lại ko bằng q5 hả cb ? Hay là loại cũ chưa có projector ...

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn

Bluechip

Đi bộ
Làm ơn tư vấn giúp Cap 2007 muốn nâng cấp hệ thống ánh sáng. Dùng loại nào hợp lý nhất, giá cả và thời gian. Thanks

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Làm ơn tư vấn giúp Cap 2007 muốn nâng cấp hệ thống ánh sáng. Dùng loại nào hợp lý nhất, giá cả và thời gian. Thanks
Nâng cấp ánh sáng thường chia ra làm mẫy mục như sau :
1. Thay bóng Halozen tăng sáng.
Với giải pháp này thường cải thiện ánh sáng từ 50% đến 100% nhưng trên thực tế thì cũng nhiều người chưa thực sự hài lòng.
2. Thay bóng xenon
Với giải pháp này thì cường độ sáng đã được cải thiện rất nhiều khoẳng từ 150% đến 250% tùy theo chất lượng bóng xenon và ballats
3. Thay Projector
Đây là một giải pháp mà nhiều các cụ nhà mình lựa chọn.Tuy kinh phí còn tương đối cao nhưng sau khi nâng cấp các cụ nhà mình đều rất hài lòng.
- Thường với xe của cụ khi thay Projector sẽ có hai loại là Projecor cos và Projector liền pha cos.Với Projector cos cụ có thể ngâm cứu Projector TSX (được lắp trên xem Honda CRV).Khi nâng cấp loại này sẽ cải thiện về cường độ sáng độ rộng (quét sáng hai bên đường).
- Nếu Thay Projector liền pha cos thường mọi người sử dụng thông dụng hiện nay là một số dòng Projector như Infiniti Fx35,Mec,Audi Q5,A4,Land rover........
* lựa chọn cách nâng cấp nào thì còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng và kinh phí đầu tư của chủ xe.Cụ ngâm cứ qua tư vấn của em và trao đổi với em nhu cầu sử dụng để tìm cho mình các nâng cấp.

Morning 15a

Xe điện
Nhìn bi khớp với chụp đèn nhỉ, chế cháo chuẩn đây =D>

Kurt_dt

Xe tải
Vâng mai cụ cứ chụp cho cháu mấy cái ảnh lên để cháu xem có giúp cụ được không.
E mới chụp đây ạ, cụ xem giùm e với

Merc mà thấy chả khác j Hyundai :(

E thấy có projector mà ko biết có phải là xenon ko

Garage nhà e hơi tối, cụ căng mắt tư vấn giùm e cái ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
E mới chụp đây ạ, cụ xem giùm e với

Merc mà thấy chả khác j Hyundai :(

E thấy có projector mà ko biết có phải là xenon ko

Khi nào thay bóng dưới cụ thay luôn mấy cái bóng lăng tec sang mầu trắng nhình cho đẹp.

Garage nhà e hơi tối, cụ căng mắt tư vấn giùm e cái ợ :D
- Xe của cụ đã có Projector nhưng sử dụng bóng Halozen.
Con này Có một số phương án như sau :
1. Thay bóng Halozen 5000k sẽ cho mầu sắc tương đương với mầu đèn của MEC mới.Nhưng việc thay bóng Halozen chỉ giúp cải thiện về mầu sắc chứ không cải thiện về ánh sáng.
2. Tháy bóng xenon (chân H7).Cách này sẽ giúp cụ cải thiện cả về mầu sắc lẫn cường độ sáng em nghĩ giải pháp này hợp lý hơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kurt_dt

Xe tải
- Xe của cụ đã có Projector nhưng sử dụng bóng Halozen.
Con này Có một số phương án như sau :
1. Thay bóng Halozen 5000k sẽ cho mầu sắc tương đương với mầu đèn của MEC mới.Nhưng việc thay bóng Halozen chỉ giúp cải thiện về mầu sắc chứ không cải thiện về ánh sáng.
2. Tháy bóng xenon (chân H7).Cách này sẽ giúp cụ cải thiện cả về mầu sắc lẫn cường độ sáng em nghĩ giải pháp này hợp lý hơn ạ.
Thank cụ, cụ mật thư cho e tổng thiệt hại của từng phuơng án, rảnh e chạy qua chỗ cụ uống nước :D

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Thank cụ, cụ mật thư cho e tổng thiệt hại của từng phuơng án, rảnh e chạy qua chỗ cụ uống nước :D
Vâng hôm nào cụ cứ qua nhà em trao đổi thêm về phần kỹ thuật.

chimcut2006

Xe máy
Cụ chủ ơi cụ cho em hỏi nhỏ chút, đọc từ trang 1 đến giờ toàn thấy nói xe đẹp nên không dám hỏi cho xe cỏ của em.

Thôi thì vì sở thích và nhu cầu nên cụ chủ tư vấn cho em phát, được em chiến luôn.

Xe em Nissan Bluebird đời 92.

Em hay đi đêm nên nhiều lúc ức chế và thấy nguy hiểm do ánh sáng yếu.

Em muốn dùng Bixenon thì có phương án nào cho xe cỏ của em không?

Dùng Bi loại gì? Bóng loại gì? Ballats loại gì và giá cả công lắp đặt khoảng bao nhiêu vậy cụ chủ.

Em cảm ơn trước nhé