[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

taixebechandai

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Goya

Xe buýt
Mợ ơi căn 2 ngủ greenbay thì khoảng giá bao nhiêu ạ?
Đây cụ nhé, cụ gọi số các em trong ảnh cho chắc.
(em là cư dân không phải môi giới, nói luôn kẻo các cụ nghĩ em quảng cáo bán hàng ở đây)

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Nhu cầu có căn nhà của người dân là chính đáng, mà sao họ ko triển khai thêm nhiều chung cư vùng ven ven 1 chút, chứ để đóng băng như thế này cc mới ko dc xây, cc cũ thì giá tăng dã man thế này, các vùng ven ven 1 chút thì đồng ruộng, cỏ mọc mênh mông các cụ nhỉ, nhu cầu người dân lớn như thế này, ko làm để giá tăng vô tội vạ, tội thật sư?!
Chắc có một sự câu kết của hiệp hội bđs và cơ quan NN để lũng đoạn bđs chứ đất HN vành đai 3,4.. còn bạt ngàn. E nghi ngờ nó cho hoạt động kiểu như OPEC ấy, đất còn nhiều nhưng méo xây để neo giá cao lãi dày… :D, chả lợi lộc bòi gì cho dân chỉ cho một số bộ phận thôi.

Xediduongxa

Xe buýt
Các cụ cho em xin ý kiến về chung cư eurowindow river park với ạ. Nếu được các cụ gợi ý cho em chung cư khu vực đông anh, long biên ạ. Tài chính em tầm 3 củ. Em cảm ơn các cụ
trước em có làm bên LB và ở mạn Đông Hội thì em có nhận xét qua về Euro trước: Chất lượng xây dựng bình thường, giá khởi điểm tầm 17-18tr/m2, về sau ko bán được đắp chiếu 1tg lại lên giá 2x. giờ thì khoảng 3x. Tòa trong cùng là tòa TĐC, NOXH nên chất lượng xây kém hơn 2 tòa ngoài, giá rẻ hơn. Tòa ngoài về sau cđt tân trang bể bơi, quà tặng nhiều nên giá cao, chứ thiết kế em ko đánh giá cao vì ko có logia PK aka ban công, nên cảm giác hơi bí. Cao tầng, mật độ cao, nội khu ít đồ chơi, siêu thị tầng hầm, xa trường học. Vì giờ nhu cầu cc cao nên khá nhiều gia đình dạt về phía Đông Anh chứ giờ Đông Anh cũng vẫn thừa nhiều đất ở lắm.
Về phía Long Biên thì giáđỉnh rồi, 3đồng cụ tìmđược mấy căn 6x m2 hoặc cc cũ thôi,cụ chạy qua thớt CC Long Biên xem giá rổ cụ thể, em thấy canal Park mà 1 cụ trên này mua kháổn. Cụ có thể nhắm tới những cc mới còn hàng CĐTđể vay thêm.Thời gian này miễn lãi xong thì cụ vẫn cóưuđãi vay tốt. Hoặc mua lại thì giá cũng tươngđối cao vì LB giá 3x nhỏgần như tuyệt chủng (CC Thương mại)

cungcugiai

Xe đạp
E có căn CC 100m2, căn góc, đường Võ Chí Công, quận Tây Hồ cần bán, SĐCC, giá 4,5 tỷ. Cụ/mợ nào quan tâm thì inbox em nhé. Tks các cụ/ mợ.

Happiness76

Xe hơi
Không hiểu hội sale nó làm gì mà ngày nào cũng thấy cả đống nhà rao rất rẻ nhưng rất nhiều người ở ngay trong khu muốn hỏi thông tin mua thêm cho gia đình, họ hàng, bạn bè toàn phải vào group cư dân để hỏi xem có ai bán không. Bọn nó rao 15 cái nhà giá mềm 1 ngày người ta mua 1 cái không có.

aladanh2000

Xe hơi
Không hiểu hội sale nó làm gì mà ngày nào cũng thấy cả đống nhà rao rất rẻ nhưng rất nhiều người ở ngay trong khu muốn hỏi thông tin mua thêm cho gia đình, họ hàng, bạn bè toàn phải vào group cư dân để hỏi xem có ai bán không. Bọn nó rao 15 cái nhà giá mềm 1 ngày người ta mua 1 cái không có.
Nó rao vậy tìm khách mua. Xong khách hỏi thì lại gọi điện tìm nhà bán. Người ngoài ko vào dc group cư dân nên đành qua cò. Chứ người đã trong group cư dân rồi thì hỏi thẳng chứ việc gì mất phí cò.

Toàn đăng cả chục căn xong gọi thì lại còn 1 - w căn thế này thế kia.

Happiness76

Xe hơi
Nó rao vậy tìm khách mua. Xong khách hỏi thì lại gọi điện tìm nhà bán. Người ngoài ko vào dc group cư dân nên đành qua cò. Chứ người đã trong group cư dân rồi thì hỏi thẳng chứ việc gì mất phí cò.

Toàn đăng cả chục căn xong gọi thì lại còn 1 - w căn thế này thế kia.
Người trong khu hỏi nhà còn khó, hỏi mua có ai đáp đâu, 1 2 tuần lại phải hỏi lại trong khi bọn sale ngày nào cũng có cả đống nhà bán lại còn giá rẻ cụ ạ. Tin đáng ra cũng phải 5 thật 5 ảo chứ em thấy bọn nó ảo đến 99%.

chanquayxoan

Xe buýt
trước em có làm bên LB và ở mạn Đông Hội thì em có nhận xét qua về Euro trước: Chất lượng xây dựng bình thường, giá khởi điểm tầm 17-18tr/m2, về sau ko bán được đắp chiếu 1tg lại lên giá 2x. giờ thì khoảng 3x. Tòa trong cùng là tòa TĐC, NOXH nên chất lượng xây kém hơn 2 tòa ngoài, giá rẻ hơn. Tòa ngoài về sau cđt tân trang bể bơi, quà tặng nhiều nên giá cao, chứ thiết kế em ko đánh giá cao vì ko có logia PK aka ban công, nên cảm giác hơi bí. Cao tầng, mật độ cao, nội khu ít đồ chơi, siêu thị tầng hầm, xa trường học. Vì giờ nhu cầu cc cao nên khá nhiều gia đình dạt về phía Đông Anh chứ giờ Đông Anh cũng vẫn thừa nhiều đất ở lắm.
Về phía Long Biên thì giáđỉnh rồi, 3đồng cụ tìmđược mấy căn 6x m2 hoặc cc cũ thôi,cụ chạy qua thớt CC Long Biên xem giá rổ cụ thể, em thấy canal Park mà 1 cụ trên này mua kháổn. Cụ có thể nhắm tới những cc mới còn hàng CĐTđể vay thêm.Thời gian này miễn lãi xong thì cụ vẫn cóưuđãi vay tốt. Hoặc mua lại thì giá cũng tươngđối cao vì LB giá 3x nhỏgần như tuyệt chủng (CC Thương mại)
Hồi trc chả có bác lên đây kêu ầm trời khu euro đó suýt bỏ hoang, nhà bàn giao hạng thô thôi mà ngấm sàn, nứt trụ, cdt chày cối bẩn bựa. Lâu rồi , dân mình chóng quên, nó mông má lại, bán tiếp lứa mua mới.

Xediduongxa

Xe buýt
Hồi trc chả có bác lên đây kêu ầm trời khu euro đó suýt bỏ hoang, nhà bàn giao hạng thô thôi mà ngấm sàn, nứt trụ, cdt chày cối bẩn bựa. Lâu rồi , dân mình chóng quên, nó mông má lại, bán tiếp lứa mua mới.
Có thể bên TĐC chất lượng thấp thôi, chứ bên mới thì có mà bị kiện sấp mặt cụ ạ.

the ufo

Xe hơi
Có thể bên TĐC chất lượng thấp thôi, chứ bên mới thì có mà bị kiện sấp mặt cụ ạ.
ở vn này, dân đen chả bao h kiện dc thằng cdt. Kiện được thì dân mua cc Usilk Sông Đà đã chả phải ngậm đắng nuốt cay hơn chục năm nay.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Vâng bác nói chí phải. Chị em bảo chung cư nội đô tăng kinh quá mà em thấy bên này sông ko thay đổi mấy
bình minh nó mới bàn giao thì tăng nhiều sao được? khu đó mà bác mua hanoi homeland, rice city sông hồng thì chẳng tăng gấp đôi rồi. hay dưới thạch bàn có khu MHDI trước có toà ct2b bán chỉ 10 triệu/m2 giờ toàn 28-30 là gấp 3, mấy toà sau là giá 15-16 giờ cũng gấp đôi. hay nhà bạn e mua northern diamond ngay chân cầu vĩnh tuy trước 25 giờ cũng 40. bình minh mới bàn giao đợt cuối 2022,đầu 2023 nền giá cũng khá cao rồi hơn 30 thì giờ tăng ít là đương nhiên. bác bán bình minh bây giờ nó thông xong đường 40m lại tiếc nhá, khu đó hạ tầng tiện ích đang được quận triển khai mạnh cộng với khai sơn city nó cũng triển khai rầm rộ. cái nhà máy hoá chất cũng đang làm nốt những thủ tục cuối để xây dựng, bán đi cái nó tăng vù vù lại tiếc.
Screenshot (46).png

Chỉnh sửa cuối:

Fanta20

Xe hơi

Cứ thế này thì cửa chung cư giảm giá xem chừng hẹp quá các bác ạ

135223395

Xe hơi
Em không hiểu sao CC xa tít như Smart City lại đắt thế nhỉ các cụ.