Chuyện 6 ngày ở nanning của horsepower

HorsePower

Xe container
Giữa 1 ngã rẽ nhìn thấy cái này thật giá trị:

Sau 2 năm nữa TP sẽ có tàu điện ngầm:

Chai ni cup pơ:

Nhưng khu chung cư rải khắp đường vào trung tâm:

Mới và Cũ:

Qua sông là vào Trung tâm:

Trời đã nhá nhem vì time bên này sớm hơn mình 1g. Vậy là đã gần 6;30

Các tòa nhà vẫn hối hả mọc lên bất chấp suy thoái kinh tế toàn cầu:

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
theo e được biết mấy xe buộc dải lụa đỏ lên xe (chủ yếu là gương) là xe mới mua hoặc là lái mới, ko những ở Nanning mà TQ chỗ nào e cũng thấy thế cụ ạ
e thấy văn hóa giao thông ở họ hơn mình nhiều, các e thu phí ở trạm thu phí phải là người có học vấn và nhan sắc, lúc làm việc luôn phải tươi cười để các bác tài quên đi sự mệt mỏi trên đường

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HorsePower

Xe container
Không biết các Cụ Mợ đã mệt chưa?
Em làm nốt mấy hình trước khi hạ trại:
Phố xá hiện ra đông đúc hơn:

Hàng Hoa quả bán rong:

Xe ôm chờ khách:

Tiếp tục mọc:

Xe lai chờ khách (Xe điện)

Nhà nối nhà:
Năm sau sang lại có khi không nhận ra:

Rặng cây tuyệt nhiên không thấy ai "trèo hái mỗi ngày...."
Nhớ rặng Sấu phố Trần Phú quá nhể:

Nhà ga trung tâm:

Bến xe Bus ngay gần Ga trung tâm.
Bọn em xuống thì cũng đúng lúc bên bạn đưa xe ra đón.
Cả đoàn tay bắt mặt mừng xong về KS để sau đó còn đi Tiếp đón.

Vậy là em đã về đến KS.
Hăm hở đi cái lể tiếp đón, nóng ruột gặp gỡ đồng nghiệp và khám phá con người, thành phố nơi đây:

Giờ em Giải lao tí.
Hẹn các Cụ sau.

Pro_pe

Xe điện
Cám ơn Mợ. Được ngày chu nhật đang cắm đầu vào OF viết bài chưa qua bên FB được, có khi chỉ 1 cái click chuột, nhưng sao xa thế :)
Mợ đi nhiều mà không ảnh ọt thật phí hoài.
Cháu dốt khoản ảnh ọt cụ ạ :)

ThomasThang

Xe điện
Cụ HP giải lao xong chưa cho anh em xem tiếp hình ảnh - và nhất là chú thích - đi cụ. Em chống mắt hóng đây.

HorsePower

Xe container
Cụ HP giải lao xong chưa cho anh em xem tiếp hình ảnh - và nhất là chú thích - đi cụ. Em chống mắt hóng đây.
Giờ Vn bắt đầu thứ 2. E lại như đám ong thợ lao ra khỏi tổ để chiều về mới up bài được. Mỗi lần up bài mới, e cũng thấp thỏm làm gì thì nhanh nhanh còn up tiếp. Cụ chờ e tí nhé.

giaophuong

Xe điện
Vụ buộc dây ở Gương hay ống xả : may mắn ,an toàn ạ ..nhiều nước Châu Á như TQ,Ấn Độ ,Philipin..hay có tiết mục này.
Chung cư ở NamNinh cũng không rẻ ,tương đương các CCCC ở Hn khu Trung Hòa Nhân Chính.
Dọc đường xa lộ vào Nam Ninh vẫn còn Cờ ,Hoa biểu tượng của các nước Asean từ Hội nghị TQ-Asean gần 10 năm trước.
Các cô bán vé(chỉ các cô thôi nhé, không tuyển nam ,búa xua ,dơ dáy như VN)) được tuyển chọn rất kỹ ,phải xinh và phải cười thật tươi khi giao dịch với lái xe ,không là đuổi liền.Đơn giản là Bộ mặt của Địa phương và làm Lái xe bớt căng thẳng.Cái này được.

kentdju

Xe điện
Cụ Mã đi liên tục nhể?

*Leo

Xe hơi
xe na'o mo'i mua la' buoc vai do ba'c nhe'

thichlanhich

Xe buýt

em ké tấm hình anh em em chụp tại NN ợ. Mời cụ chủ tiếp. keke

HorsePower

Xe container
Cụ bật mý cho bọn e biết lý do công cán của cụ là gì đc ko ạ :D
VIsa ab là như nào hả cụ. Đi có liên quan đến chính trị hay như nào ạ
Không không Cụ ơi. Nếu đi theo giấy mời của cơ quan nhà nước là có thể làm công văn ra Cục Lãnh sự phố Trần Phú là dán cho cái tem gọi là AB miễn thị thực. Cái này chắc là do ký kết giữa 2 nước miễn thị thực cho công dân 2 nước nếu đi công việc.

HorsePower

Xe container
Vụ buộc dây ở Gương hay ống xả : may mắn ,an toàn ạ ..nhiều nước Châu Á như TQ,Ấn Độ ,Philipin..hay có tiết mục này.
Chung cư ở NamNinh cũng không rẻ ,tương đương các CCCC ở Hn khu Trung Hòa Nhân Chính.
Dọc đường xa lộ vào Nam Ninh vẫn còn Cờ ,Hoa biểu tượng của các nước Asean từ Hội nghị TQ-Asean gần 10 năm trước.
Các cô bán vé(chỉ các cô thôi nhé, không tuyển nam ,búa xua ,dơ dáy như VN)) được tuyển chọn rất kỹ ,phải xinh và phải cười thật tươi khi giao dịch với lái xe ,không là đuổi liền.Đơn giản là Bộ mặt của Địa phương và làm Lái xe bớt căng thẳng.Cái này được.
Gặp cao nhân rồi.
Giáo sư biết tuốt đây rồi, đây rồi.....
Cám ơn Cụ đã qua chơi và bổ sung thông tin.

billnantes

Xe container
nếu ở VN mà cũng làm được thế thì tốt quá ,mọi người cứ chê TQ ô nhiễm nhưng mà em thấy cây xanh bên đấy phủ rộng nhiều gấp mấy lần HN ,đường phố rỗng raai thoáng mát .

phuongcad

Xe tải
Nhìn ảnh em bán vé bác chụp em lại liên tưởng đến cô bán vé cầu Bãi Cháy chống nạnh chửi lái xe bị oánh hôm vừa rồi. L-)