[Funland] Chuyện gia đình

refineman79bqt

Xe tải
Khó cụ ơi, ....
Xác định nuôi dạy con cho tốt và thành người là hp của vk ck cụ.

Hangtuyen

Xe tải
Nhiều gđ động cãi nhau là chửi tục chửi bậy thì việc xúc phạm khó tránh, và cái đó gây tổn thương cả 2 lâu dài.Cuộc sống nên chia sẻ thẳng thắn không xuoi thì giải thoát cho nhau

Dogmatix

Xe tăng
Cụ cãi nhau với đàn bà đã là 1 cái sai vô cùng lớn rồi..
Em thì không được 15 năm như cụ, nhưng cũng được 1 nửa số ấy, em nghiệm ra rồi, từ mẹ em, đến vợ em bây giờ, đàn bà đứa nào cũng lắm mồm, mà mồm nói não chưa kịp nghĩ, đặc biệt là lúc cáu giận là nói búa lua xua mà đếch biết hậu quả.
=> Mình mà cãi nhau tay đôi lúc ấy, thứ 1 là không bao giờ thắng được, vì nó có nghĩ để nói đâu mà cứ nói theo phản xạ. Thứ 2 là đàn bà đến chính bản thân nó còn chả hiểu mình đang nghĩ gì, nói gì, nữa là đến đàn ông chúng ta.
=> Vợ chồng em mà cứ cãi nhau, em xin phép 1 là em phắn đi chơi, 2 là em phắn xuống tập thể Công ty ngủ, hôm sau về. Rồi lại đâu vào đấy.
Dần dần, chính bản thân vợ em còn phải thừa nhận là những lúc em "rồ ga", thì anh nên tránh mặt đi.
Nick mới, mới viết được 2 bài, 2 bài đều nằm trong topic này. Cụ chịu khó đọc cho hết 2 bài của họ để xưng hô với họ cho đúng và đưa lời khuyên cho đúng ;))

091090098

Xe điện
15 năm con 8 tuổi, 7 trên 10 trường hợp tôi biết ( mà hiếm muộn có phần nguyên nhân từ vợ ) đã bỏ nhau từ khi con bé hơn.
Thậm chí có cả bỏ từ khi vừa sinh con. Một trường hợp là cùng năm có con với bồ nữa.

Vợ thường cố ( thậm chí liều chết ) để có và sinh con. Làm sao để có và chăm Đứa con trở thành tâm điểm của chị ta. Chồng thì nó có nhiều thú vui khác.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Em 39 tuổi. Lập gia đình được 15 năm. F1 được 8 tuổi. VC mẫu thuẫn rất nhiều về quan điểm sống. Mỗi lần cãi là xúc phạm nhau nặng nề. Không bỏ được nhau nhưng sống cùng cũng không thể hạnh phúc cảm thấy thật khó khăn các cụ ạ.
Xin các cụ ghóp ý về kinh nghiệm sống trong trường hợp này với ạ!
Ly thân một thời gian 1 năm để nhìn nhận lại thôi cụ :P

Ga_son

Xe điện
cụ thử ko cãi nhau xem, kệ nó nó thích làm j thì làm, mình thích làm j thì làm.

AkiraBin

Xe tăng
Nick mới, mới viết được 2 bài, 2 bài đều nằm trong topic này. Cụ chịu khó đọc cho hết 2 bài của họ để xưng hô với họ cho đúng và đưa lời khuyên cho đúng ;))
Hi cụ! Vừa qua em cũng có lập thớt về việc nhầm cụ và mợ này..Đúng là rất khó nếu chủ thớt không tự giới thiệu mình là cụ hay mợ a? Nhất là thớt nào đăng mong muốn được tư vấn chia sẻ thì hãy nên giới thiệu mình là ai? Nam hay Nữ để các ofer dễ xưng hô tránh nhầm lẫn, bởi thực ra không phải ai vào commnent cũng để ý và truy tìm nguồn gốc nick giới tính khi người đăng không tự giới thiệu.

Dogmatix

Xe tăng
Hi cụ! Vừa qua em cũng có lập thớt về việc nhầm cụ và mợ này..Đúng là rất khó nếu chủ thớt không tự giới thiệu mình là cụ hay mợ a? Nhất là thớt nào đăng mong muốn được tư vấn chia sẻ thì hãy nên giới thiệu mình là ai? Nam hay Nữ để các ofer dễ xưng hô tránh nhầm lẫn, bởi thực ra không phải ai vào commnent cũng để ý và truy tìm nguồn gốc nick giới tính khi người đăng không tự giới thiệu.
Vâng, cũng nên giới thiệu mình là ai.
Chỉ là trong trường hợp này nó quá dễ để nhận ra cụ ạ.

AkiraBin

Xe tăng
Vâng, cũng nên giới thiệu mình là ai.
Chỉ là trong trường hợp này nó quá dễ để nhận ra cụ ạ.
Vâng như em có nói là rất nhiều cụ vào comment không bao giờ quan tâm là cụ hay mợ đâu nếu không giới thiệu. Vì ofer gần như mặc định là cụ hết cụ à, số ít phân biệt nam/nữ..Những thớt đăng đàn chung chung về chuyện xã hội, báo trí..vv..thì gọi là gì cũng không quan trọng lắm. Nhưng em nghĩ một khi mình đã lập thớt để xin tư vấn chia sẻ nhất là chuyện thầm kín, gia đình thì hãy nên giới thiệu để người comment biết đúng giới tính thì cũng đồng nghĩa là tư vấn chia sẻ đúng cho mình hơn.. cảm ơn cụ

AkiraBin

Xe tăng
+Xin chia sẻ với mợ chú thớt: mợ 39t chắc sinh năm 1981 (tuổi dậu) Trong cuộc sống chồng nóng thì vợ hãy lạnh, nhường nhau, cố gắng tôn trọng nhau sẽ ấm êm (lý thuyết là thế), mợ nói kinh tế không phụ thuộc là một lợi thế gia đình rồi (kinh tế tiền bạc cũng là những nguyên nhân gđ dễ lục đục lắm mà mợ loại được yếu tố đó rồi) cánh đàn ông đa số thích thể hiện quát nạt nói to tý khi cãi nhau với vợ, nếu vợ hiểu tính chồng chịu lún tý sẽ rất ok, mình là phái yếu mà nên cứ hãy đặt mình là yếu chứ đừng chiếm chỗ phái mạnh của ông chồng làm gì, mà gân lên đua hơn cãi nhau với chồng thì dễ xúc phạm nhau lắm..(nhiều người đàn bà họ kiếm tiền rất giỏi nhưng họ vẫn không coi thường chồng và rất giỏi giữ chồng)
+Thêm nữa: thường người cần tư vấn thực họ sẽ giới thiệu luôn tuổi chồng nữa, thứ nhất xem vc bằng tuổi, hoặc vợ hơn tuổi chồng hay chồng hơn nhiều tuổi sẽ ảnh hưởng đến suy nghĩ chênh lệch dẫn đến cãi vã trong cuộc sống, hoặc không hợp tuổi theo phong thủy lại gặp cụ ofer nào giỏi xem tướng số tử vi chẳng hạn, như vậy lại được cho vài bài phòng tránh cãi vã hiệu quả hẵng nên) ...Mợ thớt đưa ra ít thông tin như vậy khó mà nhận được những thông tin chia sẻ chất lương lắm.
+Cuối cùng nếu những nhún nhường của mợ không có hiệu quả mà vẫn căng thẳng quá thì hai vợ chồng hãy ngồi lại nói chuyện thẳng thắn và đề nghị Ly thân một thời gian để nhìn lại rồi quyết định tương lai. (cánh cửa này đóng thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra với mình nếu mình biết năm bắt lấy cơ hội) Chúc mợ sẽ gặp may mắn trong cs

salestumlum

Xe tăng
Sóng gió nhỉ
NHà em đây là không có chuyện nói tục chửi thề trong quan hệ vợ chồng
Có những nguyên tắc đưa ra ngay từ đầu
* Không chửi thề, xúc phạm
* Không đụng chạm anh em bạn bè đôi bê
* Giận nhau mấy cũng cấm ko được ra ngoài ngủ
Qua nhiều thăng trầm, em bổ sung thêm cái nữa là:
* Không nói trong lúc đang nóng, hùng hổ. Bản thân chưa hết tức thì im lặng, có những thời gian em im lặng 2 tuần như vô hình với ox, chỉ để suy nghĩ các vấn đề xẩy ra.
* Chờ khi nào thấy bản thân đã nhẹ, đã bình tình thì nói chuyện, Không hài lòng cái gì, không thích cái gì thì nói ra hết ==> đừng có để trong bụng, lâu ngày thối kinh lên được

Chuyện của Mợ tới cao trào này e sợ là khó quay lại nguyên vẹn
Hay mình đi từ : Sai chỗ nào tìm chỗ đó, sửa chỗ đó đi Mợ? Nếu cả 2 còn muốn Sống cùng nhau

alsmileSP

Xe tải
Sóng gió nhỉ
NHà em đây là không có chuyện nói tục chửi thề trong quan hệ vợ chồng
Có những nguyên tắc đưa ra ngay từ đầu
* Không chửi thề, xúc phạm
* Không đụng chạm anh em bạn bè đôi bê
* Giận nhau mấy cũng cấm ko được ra ngoài ngủ
Qua nhiều thăng trầm, em bổ sung thêm cái nữa là:
* Không nói trong lúc đang nóng, hùng hổ. Bản thân chưa hết tức thì im lặng, có những thời gian em im lặng 2 tuần như vô hình với ox, chỉ để suy nghĩ các vấn đề xẩy ra.
* Chờ khi nào thấy bản thân đã nhẹ, đã bình tình thì nói chuyện, Không hài lòng cái gì, không thích cái gì thì nói ra hết ==> đừng có để trong bụng, lâu ngày thối kinh lên được

Chuyện của Mợ tới cao trào này e sợ là khó quay lại nguyên vẹn
Hay mình đi từ : Sai chỗ nào tìm chỗ đó, sửa chỗ đó đi Mợ? Nếu cả 2 còn muốn Sống cùng nhau
Nguyên tắc mợ này giống nhà em nhỉ, cãi nhau dù ghê đến đâu, đồ đạc nhiều khi tung tóe nhưng không được chửi hay xúc phạm nhau.
Giận nhau ra sopha ngủ chứ không được đi ra khỏi nhà.
Điểm thứ 2 có thể du di được nhưng em nghĩ điểm đầu tiên phải quán triệt, vì xúc phạm nhau nó hằn sâu lắm, có lẽ cả đời sẽ vẫn còn nhớ, chỉ là có nói ra hay không thôi

Xe_loi

Xe tăng
Chào các cụ. Em 39 tuổi. Lập gia đình được 15 năm. F1 được 8 tuổi. VC mẫu thuẫn rất nhiều về quan điểm sống. Mỗi lần cãi là xúc phạm nhau nặng nề. Không bỏ được nhau nhưng sống cùng cũng không thể hạnh phúc cảm thấy thật khó khăn các cụ ạ.
Chửi nhau thì phải văng và xúc phạm rất khó nghe rồi. Lúc nào 2 đứa vui vẻ nhất (chắc lúc chịch xong) thì nói cho nhau điểm giới hạn của cảm xúc, hành động thói quen thể hiện lúc chuẩn bị xung đột. Nhà tôi, 2vc bằng tuổi nhau, yêu nhau từ năm nhất rồi về một nhà, lúc cãi nhau mày tao chi tớ hết nghĩ mà muốn giải tán. Sau lại bình tĩnh lại thì cũng thấy quá đáng, bảo vợ “lần sau mà thấy tôi không thèm nói gì chui vào phòng đọc sách thì cấm đứa nào chui vào chửi nhau ở đấy nhá, có đổ máu đấy”. Từ đấy, cứ đi nhậu say về nó cũng bảo cầm gối lên phòng đọc sách đê là mệnh cũng biết điều cun cút làm theo.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ hỏi thế khó lắm í.
Nhưng rút kinh nghiệm, lần sau cãi nhau thì đừng xúc phạm nhau.
Đã tới mức xúc phạm nhau thì còn gì nữa đâu.
Luyện làm sao chả nói gì, chả đánh đập, mà liếc mắt là vợ nó phải hãi, con nó phải hiểu là nó đang sai mới là khó.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
chắc vẫn chưa qua được ngưỡng " chịu đựng " nhau :))

Gần 20 năm lấy vợ em luôn nói câu này mỗi sáng thức dậy và mỗi tối đi ngủ : " SỐNG LÀ HỌC CÁCH CHỊU ĐỰNG NHAU "

HPTA

Xe tải
Đã xác định không bỏ được nhau rồi mà muốn cải thiện tình trạng bế tắc thì phải thay đổi. Không thay đổi được nó thì thay đổi mình. Xem lại xem mình có gì cần sửa không: nói nhiều, hay ca cẩm, kỹ tính (nhiều khi thằng chồng luộm thuộm mà con vợ kỹ tính cũng cãi nhau to từ những cái rất nhỏ nhặt), không biết chăm sóc chồng con.... Còn khác nhau về quan điểm sống, nếu không ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống gia đình thì ko cần quan trọng hóa. Đã làm hết cách mà không cải thiện được thì phải chấp nhận, việc của ai người nấy lo, dạng góp gạo thổi cơm chung, tìm cho mình những thú vui khác để bớt cô đơn.
Thế nên người ta nói sống cũng là nghệ thuật đới.

atbp

Xe buýt
Quá khó để tư vấn , tính cách, hoàn cản gia đình, môi trường sống xung quanh ảnh hưởng tới nhiều lắm ...Bây giờ chỉ cố nhịn , lúc nào chuẩn bị cãi nhau một người đi ra ngoài ...Vài lần như thế xem có thay đổi được không ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Khác nhau về quan điểm sống là mâu thuẫn dễ giải quyết nhất. :)
Trước mắt cứ thân ai nấy lo, và lo tốt cho các thành viên khác.
Quan điểm, là thứ có thể thay đổi được.
Chỉ có bản chất, mới không thay đổi được.

nhahome9393

Xe đạp
Website
thangloigroup.vn
Thôi thì sống vì con

đen_đá

Xe buýt
Sống vì con, tất cả cho con trẻ cụ ạ