[Funland] Chuyện ngày lấy con xe đầu tiên

Pencom

Xe tải
Muốn biển đẹp thì hôm đk gặp ông ca hỏi ổng, có giá ngay

phuclam167

Xe tải
rút kn của cụ chủ, chắc có mua mới em cứ âm thầm đi mua hnao nhận xe thì đánh xe về báo cáo :D

icemain

Xe tăng
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Thế này thì 24953 là số đẹp đấy chứ, cụ chủ lên đời Lead sang Vios.

Viet Parts

Xe buýt
Mấy việc tâm linh này không đùa được đâu cụ chủ tớt ạ, trường hợp của cụ giống ông hàng xóm nhà em.
Mẹ bảo nhờ thầy không nghe, cứ cố ý tự đi mua về, sau một thời gian bí tiền phải bán xe, giờ cứ mỗi lần cần xe phải đi mượn như tớt hôm gì ý, nghĩ mà nổi da gà!!! :D

Vova

Xe container
ko biết được đâu cụ ơi! chắc phải Bác Hồ dẫn bước vụ này rồi, chứ ko là tạch
He he ... cụ nói đúng đấy :P
Em đố cụ chủ dẫn bước được cho Vios đấy :). Đợt trước em gặp mấy bác Ford Explorer với cả Vin Lux SA đi bấm biển bình thường, lấy được biển cũng bình thường. Chắc cụ nào mua Bentley hay Maserati chẳng hạn mới mất công đi lo biển.

Thangvjt

Xe buýt
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày nào em cũng khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy , chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Bốc Lead được 24953 mà giờ vẫn nhăn răng lại kiếm được cái 4b thì còn gì mà phải lo cụ ?

hbu082

Xe container
mệ, bốc đc con 49- 53, lên thêm được 2 bánh mà lại còn ghê? chứng tỏ con nít có lộc thì mới lên đc 4b chứ không thì lấy đâu ra mà còn cá chê?

SanHoBien

Xe container
Em đố cụ chủ dẫn bước được cho Vios đấy :). Đợt trước em gặp mấy bác Ford Explorer với cả Vin Lux SA đi bấm biển bình thường, lấy được biển cũng bình thường. Chắc cụ nào mua Bentley hay Maserati chẳng hạn mới mất công đi lo biển.
Vậy àh cụ :(

Tadiman893

Xe buýt
Con cái nó tên gì mình chẳng yêu nó, cụ quan trọng quá thì tội cái xe.
Hôm nào rước xe về cụ rót chén rượu mà thả vào lốp của nó, sau đó là yêu thôi :D

Amethyst2020

Xe buýt
Số với chả má. Bỏ mấy thứ vớ vẩn ấy ra khỏi đầu cho ló thoáng cụ ạ. Em bốc biển với lấy xe chả xem xét gì, cũng ko quan tâm biển bao nhiêu. Bà cụ nhà em cứ đòi cúng bái nhưng em bảo mẹ cúng thì tự cúng nhà mẹ chứ nhà con thì không. Bàn thờ nhà em cả năm chắc lên hương được đôi ba lần. Mà em thấy cuộc sống của em vẫn tốt lắm, lộc lá nhiều.
Tuy nhiên cụ nào mê tín quá thì cứ làm vì nó thực chất là liên quan đến cái tâm. Không xem xét cúng bái thì ko yên tâm nên hay nghĩ dở. Chứ như em ko coi trọng việc đó, tâm luôn vững thì xem hay ko xem chả nghĩa lý gì sất.

Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày ngày em khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, làm lễ một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy. Tiền còn phải vay mà giờ lại phải trả thêm tiền cho ông thầy nữa, nghĩ đã thấy bực mình rồi. Em nghĩ chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Cụ trong quảng bình hay nghệ an ăn quả biển 4953 xong ăn thêm một mớ combo khuyến mại lắp thiết bị ngập mặt từ mấy gara, theo cụ biển xấu vậy là đen hay đỏ :)). Hôm có ông chú đang chém: mấy xe biển số 7 với số 0 đằng sau kiểu gì cũng tai nạn, đam đụng nặng, em tái mặt bảo, thôi tèo rồi, xe cháu 08270 :((. Em chả quan trọng biển số, nhưng bốc được biển ngũ quý mà có ai trả gấp đôi hoặc gấp rưỡi giá xe là em quất luôn mua con khác đấy.

SanHoBien

Xe container
Cụ trong quảng bình hay nghệ an ăn quả biển 4953 xong ăn thêm một mớ combo khuyến mại lắp thiết bị ngập mặt từ mấy gara, theo cụ biển xấu vậy là đen hay đỏ :)). Hôm có ông chú đang chém: mấy xe biển số 7 với số 0 đằng sau kiểu gì cũng tai nạn, đam đụng nặng, em tái mặt bảo, thôi tèo rồi, xe cháu 08270 :((. Em chả quan trọng biển số, nhưng bốc được biển ngũ quý mà có ai trả gấp đôi hoặc gấp rưỡi giá xe là em quất luôn mua con khác đấy.
Ui, cụ giống e rồi, chỉ cần trả e gấp rưỡi thôi e cũng bán :P