Civic mới - 2009

GARU

Xe hơi
Sau nhiều bài tranh luận mình thấy nổi lên vẫn đề là:
-Không nên so CV-2009/2.0/LD với KIA FORTE vì CV/2.0 phân khối lớn hơn đương nhiên vọt hơn,về nội thất,option ai cũng biết;về giá cả chênh nhau khoảng 8500 mỹ kim khó so?Nếu so sánh ta nên so em CV-2009/1.8/LD thì gần hơn nhiều.
-Nói gì thì nói chúng ta cũng phải công nhận xe HÀN bây giờ rất nhiều tiến bộ cả về kiểu dáng lẫn nội thất,giá cả nữa chứ nhỉ ,chỉ còn một điều duy nhất là chất lượng o biết có theo không vì thời gian sử dụng những em đời mới này quá ngắn chưa thể có câu trả lời chính xác được,hơn nữa nước ta còn nghèo anh em chúng ta còn nghèo đi xe hàn 08-09 là quá hợp lý dáng ngon,nội thất tạm,tích hợp quá nhiều đồ chơi HITEC,mua xe xong chẳng phải lo thêm cái gì nữa,chứ mua CV-09/1.8 AT đã đắt hơn lại phải thêm bao nhiêu tiền option mới bằng anh FORTE đã thế lại lo không biết đồ xuất xứ thế nào khéo lại là madein Quảng đông thì:77::77::77:mất ngủ các cụ ạ!
-Về xe Nhật chất lượng không phải bàn nhưng xe LD là phải bàn rồi mà khuyết điểm xe LD mọi người bàn quá nhiều rồi nên"biết rồi khổ lắm nói mãi".Nhưng giá cả và cách bán hàng thì quá tệ hình như các LD sx xe như thời bao cấp hay sao ấy nhỉ cứ phải đặt cọc sau vài tháng mới có xe như mình định mua chiếc ALTIS sâu bảo th 9 mới lấy được chán! thấy em FORTE vừa ngon bổ rẻ mua luôn chẳng phải nghĩ gì tự dưng thừa một đống tiền đang loay hoay không biết thêm cho em nó cái gì vì nó đủ quá thế có chán không:21::21::21:

tvc

Xe máy
Thật không thể hiểu nổi. Chỉ thay mấy cái vớ vẩn như đèn sương mù thì thành ra tròn, đền hậu thì thành ra hình bát giác, mặt trước thay thanh bằng lưới mắt cáo mà thêm 1200USD

csc

Xe máy
Thật không thể hiểu nổi. Chỉ thay mấy cái vớ vẩn như đèn sương mù thì thành ra tròn, đền hậu thì thành ra hình bát giác, mặt trước thay thanh bằng lưới mắt cáo mà thêm 1200USD
May cho các cụ là mới thay chừng đó nên + 1200 USD thôi
Nếu thay chữ Civic = Accord thì các cụ phải xì ra thêm 30.000 USD nữa cơ :P

Duonganh2004

Xe tăng
Em quên chưa nói :21:
Hôm nhận xe, em đi nhờ thằng bạn (đi CV2.0)
Tới lúc nhận chìa của Forte (2 chìa giống hệt nhau đầy đủ mọi chức năng) thằng bạn em lẩm bẩm chửi : hóa ra bọn ô tô liên doanh trong nước đểu thật, bán cái xe ô tô mà nó chỉ cho mình một chìa điều khiển, một chìa cơ :77:
Hài vãi đới, thía hóa ra thằng bạn nhà bác đi xe CIVIC 2.0 của Tàu khựa hả bác :77:. Dạo này HONDA hot nhỉ làm giả cả CIVIC 2.0 như kiểu làm giả xe ga HONDA giá 14 triệu ý:). CIVIC Tàu chắc chỉ 15.000 USD, em mà có FORTE thì lại bán đi mua 2 con CIVIC tàu mỗi con 1 màu đi cho oách:'(:P

@ CSC: Mai em quote lại bài giới thiệu xe FORTE của bác post lên box TOY để so sánh với Altis 2.0 chỉ khác mỗi câu đầu tiên " ...lúc đầu tôi cũng đủ tiền mua Altis 2.0 nhưng sau khi đi thử con FORTE tôi quyết định mua KIA luôn mà lại tiết kiệm được gần 200 tr... còn các phần sau lại mang option ra đọ với nhau(y)" thế là lại có vài chục bác xông vào tranh luận bảo vệ quan điểm của mình. Hay vãi:)):21:

Wakeup

Xe điện
@ CSC: Mai em quote lại bài giới thiệu xe FORTE của bác post lên box TOY để so sánh với Altis 2.0 chỉ khác mỗi câu đầu tiên [I nói:
" ...lúc đầu tôi cũng đủ tiền mua Altis 2.0 nhưng sau khi đi thử con FORTE tôi quyết định mua KIA luôn mà lại tiết kiệm được gần 200 tr... còn các phần sau lại mang option ra đọ với nhau(y)"[/I] thế là lại có vài chục bác xông vào tranh luận bảo vệ quan điểm của mình. Hay vãi:)):21:
Bác định ném đá cuộc họp hả.:)):)):))

HVB

Xe tăng
Em đi thử Kia Forte rồi. Về option thì đúng là có nhiều điểm hơn Civic, nhưng để nhận xét lâu dài thì em chưa biết thế nào vì Kia Forte mới ra.
Nhận xét ban đầu thì ngoài những ưu điểm bác CSC kể ra ở trên em thấy vỏ Forte khá dày, cách âm được. Nhược điểm của Forte so với Civic là số AT 4 cấp trong khi Civic 5 cấp, và đuôi Forte khá ngắn & cốp nhỏ, chạy nhanh hơi bồng bềnh 1 chút (Altis chạy nhanh cũng bồng bềnh hơn Civic. Cái này chắc do thiết kế kính lái của Civic khá thoải nên chạy nhanh sẽ tạo nên lực ép kính lái xuống đường -> đầm xe hơn).

Nhưng so sánh ban đầu như thế chưa đánh giá hết được, vì quan trọng nữa là độ an toàn, độ bền và tiện dụng trong sử dụng, bảo trì. Còn nếu so sánh ban đầu như vậy thì mấy xe của Lifan Trung Quốc có khi cấu hình nó ngon hơn nhiều, túi khí kín xung quanh xe cũng nên ấy chứ. Vậy nên theo em, ai thấy thích dòng nào, hợp túi tiền dòng nào thì nên mua dòng đó, miễn là các bác thấy happy với chiếc xe của mình thôi.

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đi thử Kia Forte rồi. Về option thì đúng là có nhiều điểm hơn Civic, nhưng để nhận xét lâu dài thì em chưa biết thế nào vì Kia Forte mới ra.
Nhận xét ban đầu thì ngoài những ưu điểm bác CSC kể ra ở trên em thấy vỏ Forte khá dày, cách âm được. Nhược điểm của Forte so với Civic là số AT 4 cấp trong khi Civic 5 cấp, và đuôi Forte khá ngắn & cốp nhỏ, chạy nhanh hơi bồng bềnh 1 chút (Altis chạy nhanh cũng bồng bềnh hơn Civic. Cái này chắc do thiết kế kính lái của Civic khá thoải nên chạy nhanh sẽ tạo nên lực ép kính lái xuống đường -> đầm xe hơn).

Nhưng so sánh ban đầu như thế chưa đánh giá hết được, vì quan trọng nữa là độ an toàn, độ bền và tiện dụng trong sử dụng, bảo trì. Còn nếu so sánh ban đầu như vậy thì mấy xe của Lifan Trung Quốc có khi cấu hình nó ngon hơn nhiều, túi khí kín xung quanh xe cũng nên ấy chứ. Vậy nên theo em, ai thấy thích dòng nào, hợp túi tiền dòng nào thì nên mua dòng đó, miễn là các bác thấy happy với chiếc xe của mình thôi.
Em nhất trí hoàn toàn với quan điểm của Cụ! (b)

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Mỗi người một sở thích, một cách nhìn khác nhau, do vậy ko nên công kich nhau vụ này, chỉ nêu nhận định của riêng mình và mọi người sẽ đọc và tự rút ra quyết định cho riêng mỗi người

dongnat

Xe điện
Tiền nào của nấy, kể cả tiền đắt hơn của 1 chút nó cũng có cái lý của nó, chừng nào Forte bán được 10.000 xe trong vòng 2 năm, bằng 8 năm doanh số của altis thì hãng so với Civic.
Cụ gì trên kia hài vãi, bạn cụ có CV tầu hay sao mà ko có 2 chìa giống nhau và cùng có điêề khiển thế.
Đúng là nhiều cụ mua được cái xe, thì cái xe đấy là nhất trên đời ấy nhỉ.
Các cụ đang dùng Forte bây giờ, khéo nó còn xịn hơn GS hay IS của lexus ấy nhỉ, option nhiều hơn hẳn này, nhiều túi khí hơn này, keyless này.....
Sau này các cụ ấy có đk mua Lexus thì khéo nó tiện nghi còn hơn Mec, cả RR hay xxxx
Thực tế chút đi các cụ(b)(b)(b)(b)(b)
THích cái gì mua cái đấy, hài lòng thì mua, một đời ta muôn vàn đời nó

nhimphich

Xe điện
Còn những ông nghĩ như thế này thì còn nộp tiền ng u cho bọn Nhật bẩn
Còn những ông nghĩ như thế này thì còn nộp tiền ng u cho bọn Nhật và Hàn cuốc:21::21: