[Funland] Cô con dâu này hiếu thảo quá!

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Chuyện này là có thật nhé các Cụ mợ, bóp chân 5h sáng ăn thua gì- việc nhẹ ..🤓!
em có con em họ xa vừa là bạn cùng tuổi cùng lớp, hồi đi học nó học rốt nhất lớp, học xong cấp 3 đi bán hàng thuê trong Sài gòn, bẵng đi tg em vào Sg nó mời đến nhà ăn cơm ,nhà to đẹp chồng phi công hàng ngày đi Audi chỉ đưa đón con đi học và nghĩ đi chợ ăn gì !
chuyện là : hơn chục năm trước nó bán hàng ở gần nhà chồng nó bh,chồng nhà con 1 bố mẹ già bệnh tật tai biến nằm đâu nằm đó, thằng cu chồng thì vừa lùn vừa xấu trai, các bạn gái đến vì nhà giàu nhưng nhìn cảnh 2 ông bà vậy chắc té hết.. con em này làm gần đấy chắc cũng nẩy số để đổi đời..chưa lấy nhau mà nó ngày nào cũng đến chăm bẵm đổ bô tắm rửa cho 2 ông bà, rồi cưới , rồi cứ chăm chỉ làm những việc mà ko cô con dâu nào dám làm vài năm nữa thì bố mẹ chồng mất , cả cơ ngơi về tay..nhà mặt phố cho thuê mấy cái , chồng thì phi công lương cao chăm chỉ ...
Đấy , chuyện là thế , có cô con dâu nào dám làm vậy ko??!
Phi công mà vừa xấu vừa lùn à cụ, chắc phi công mấy hãng ở Châu Phi nhỉ? Chứ em thấy các cụ phi công đều cao to cả ( nghĩa đen lẫn nghĩa bóng luôn)

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng,em voka cụ nhưng sáng ra hệ thống nhắc quá đà ạ
Chắc cũng vì muốn khen vợ nhưng ai ngờ khen kiểu đó thì nhà vợ họ cũng tức ói máu vì con họ phải chịu như thế suốt bao năm
Không biết sau đấy thì sướng như nào chứ con gái em mà thế em thà nghèo đói ăn mặc nông dân tí cũng phải kéo về
Thực ra chuyện con dâu mới về ở bị mẹ chồng phủ đầu thì em gặp nhiều chuyện kinh khủng hơn thế này nhiều. Chỉ thấy lạ là nhà này cũng có tí học thức, văn hóa mà sao lại hành xử như thời trung cổ vậy. Lại được thằng chồng nhận thức cũng kém, như người ta thì nói đỡ cho vợ vài câu, bảo bóp chân cũng được nhưng chọn cái giờ nào nó hợp lý tí, sau bữa ăn tối chẳng hạn. Còn cái lý do muốn mẹ con nói chuyện với nhau thì thiếu gì dịp trong ngày, sao cứ phải 5h sáng bắt tội nó ra??? Chẳng qua chọn giờ đó để chấn chỉnh, bắt con dâu phải " thức khuya dậy sớm" thôi.

Chả nói đâu xa con em gái em đây, cũng lấy chồng lớn tuổi, bố mẹ chồng cũng ngoài 80 cả rồi. Bữa tối nào ăn cơm xong, dọn dẹp rửa bát xong ông bà cũng yêu cầu 2 vợ chồng ngồi phòng khách trò chuyện hoặc xem tivi với ông bà đúng 1 tiếng mới cho về phòng riêng.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thực ra chuyện con dâu mới về ở bị mẹ chồng phủ đầu thì em gặp nhiều chuyện kinh khủng hơn thế này nhiều. Chỉ thấy lạ là nhà này cũng có tí học thức, văn hóa mà sao lại hành xử như thời trung cổ vậy. Lại được thằng chồng nhận thức cũng kém, như người ta thì nói đỡ cho vợ vài câu, bảo bóp chân cũng được nhưng chọn cái giờ nào nó hợp lý tí, sau bữa ăn tối chẳng hạn. Còn cái lý do muốn mẹ con nói chuyện với nhau thì thiếu gì dịp trong ngày, sao cứ phải 5h sáng bắt tội nó ra??? Chẳng qua chọn giờ đó để chấn chỉnh, bắt con dâu phải " thức khuya dậy sớm" thôi.

Chả nói đâu xa con em gái em đây, cũng lấy chồng lớn tuổi, bố mẹ chồng cũng ngoài 80 cả rồi. Bữa tối nào ăn cơm xong, dọn dẹp rửa bát xong ông bà cũng yêu cầu 2 vợ chồng ngồi phòng khách trò chuyện hoặc xem tivi với ông bà đúng 1 tiếng mới cho về phòng riêng.
Dạ vâng,mỗi cây mỗi hoa mà cụ,thời đại này cũng phiên phiến thôi cho dễ sống cụ nhỉ

ThangCFG

Xe tải
5h sáng xuống bóp chân thì phải dậy từ 4h30 sáng đánh răng rửa mặt ị đái các kiểu , thay quần áo...chưa kể sáng nào hứng lên muốn làm đôi nháy nữa thì chắc phải dậy từ 3h...
cụ vẫn xung thế nhỉ, ăn sáng 2 suất thế có cố quá ko? :D :">

Business2018

Xe buýt
Mục đích ở đây là : ‘ chúng mày thấy nhà ông gia dáo quý tộc chưa , chứ không phải cái loại ếch nhái đòi lên làm ngươi đâu ‘..!
Nhưng khổ , thời nay là thời nao rồi còn đem mấy cái Khổng Kiến Nho ra khoe mẽ, loài người văn minh xung quanh nó chả gạch cho biêu đầu sấp cmn mặt !😌

ThangCFG

Xe tải
Chuyện này là có thật nhé các Cụ mợ, bóp chân 5h sáng ăn thua gì- việc nhẹ ..🤓!
em có con em họ xa vừa là bạn cùng tuổi cùng lớp, hồi đi học nó học rốt nhất lớp, học xong cấp 3 đi bán hàng thuê trong Sài gòn, bẵng đi tg em vào Sg nó mời đến nhà ăn cơm ,nhà to đẹp chồng phi công hàng ngày đi Audi chỉ đưa đón con đi học và nghĩ đi chợ ăn gì !
chuyện là : hơn chục năm trước nó bán hàng ở gần nhà chồng nó bh,chồng nhà con 1 bố mẹ già bệnh tật tai biến nằm đâu nằm đó, thằng cu chồng thì vừa lùn vừa xấu trai, các bạn gái đến vì nhà giàu nhưng nhìn cảnh 2 ông bà vậy chắc té hết.. con em này làm gần đấy chắc cũng nẩy số để đổi đời..chưa lấy nhau mà nó ngày nào cũng đến chăm bẵm đổ bô tắm rửa cho 2 ông bà, rồi cưới , rồi cứ chăm chỉ làm những việc mà ko cô con dâu nào dám làm vài năm nữa thì bố mẹ chồng mất , cả cơ ngơi về tay..nhà mặt phố cho thuê mấy cái , chồng thì phi công lương cao chăm chỉ ...
Đấy , chuyện là thế , có cô con dâu nào dám làm vậy ko??!
xấu trai thì có thể nhưng lùn em nghĩ là khó. Tuyển phi công kiểm tra sức khỏe kỹ lắm, lùn thì hơi khó cụ nhỉ.

ubisapro

Xe trâu
Ghê thật. Để e forward sang cho Gấu xem ra răng :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Dạ vâng,em voka cụ nhưng sáng ra hệ thống nhắc quá đà ạ
Chắc cũng vì muốn khen vợ nhưng ai ngờ khen kiểu đó thì nhà vợ họ cũng tức ói máu vì con họ phải chịu như thế suốt bao năm
Không biết sau đấy thì sướng như nào chứ con gái em mà thế em thà nghèo đói ăn mặc nông dân tí cũng phải kéo về
Trước khi về phải bẩu nó ái ỉ vào nồi cơm nhà nó đã :)

botom

Xe tăng
xấu trai thì có thể nhưng lùn em nghĩ là khó. Tuyển phi công kiểm tra sức khỏe kỹ lắm, lùn thì hơi khó cụ nhỉ.
Chắc cụ ấy chém xung quá, chém quá đà thành con rắn vuông. Đáng lẽ ra là phải nghĩ ra cái nghề gì đó khác, ví dụ đại gia bds, hay thầu xây dựng. Chứ ai lại chém phi công vừa lùn, vừa xấu, chém lộ quá cụ nhỉ. :D

shreak

Xe hơi
Nhìn tên nick em thấy đậm chất Vozer ;))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện gia đình sao đưa lên báo làm chi để người đời thắc mắc? Có ai nhảy sổ vào nhà nó hay chui xuống gầm giường để hóng chuyện trong nhà không??
Nhà ng ta kể lể đã đành. Giờ thớt cũng toàn ông rảnh lê la tọc mạch.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tra tấn dã man quá :))

CuChuoi12g

Xe điện
Ngày nào cũng 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng mà vẫn vui vẻ, không một lời cằn nhằn...Đúng là gia đình quyền quý văn hóa họ cũng khác với thường dân...

"Ngày đầu tiên vợ tôi làm dâu, mẹ tôi bảo vợ tôi: 'Nhà mình chẳng có gì đâu, con cố gắng 5 giờ sáng xuống bóp chân cho mẹ rồi chuẩn bị nấu bữa sáng cho mẹ ăn. Vợ tôi hỏi lại: 'Mẹ ơi mấy giờ hả mẹ?' Mẹ tôi nói: '5 giờ con ạ'. Bố mẹ tôi là người xưa, giữ phép nhà rất nghiêm, ăn bữa sáng như bữa chính trong ngày. Còn vợ tôi 9X, thế mà cô ấy không cãi lại mà lễ phép bảo: ‘Vâng ạ, con sẽ cố gắng’.

Tôi tin vợ tôi nhận lời là vợ tôi sẽ làm, và đúng như thế. Ngày nào Dương cũng dậy từ 5 giờ, xuống phòng bóp chân cho mẹ, rồi đi nấu ăn. Mãi đến lúc vợ bầu to rồi thì tôi nói chuyện với mẹ, xin phép cho vợ không phải dậy từ 5 giờ sáng nữa. Mẹ tôi cũng vui vẻ. Tuy nhiên, vợ tôi cũng đã thích nghi rất nhanh, vẫn dậy sớm và thực hiện", Minh Tiệp tự hào chia sẻ về bà xã.'

có cái gì đó sai sai nhỉ kakakaka

L.C.D

Xe container
Nếu cha già mẹ héo ốm đau thì có phải dậy sớm hơn để chăm sóc các cụ thì vẫn phải cố gắng. Còn tự dưng tạo nếp sinh hoạt thường ngày 5h sáng dậy bóp chân cho mẹ chồng thì em cho là hơi quá. Vì bây giờ con nào cũng phải đi làm, về còn chăm con cái và đủ thứ việc, đi ngủ tầm 11h thì 5h dậy là hơi sớm.
Nhà em bố mẹ chồng già gần 80 roài, nhà có điều kiện nên các cụ chiều con cháu chứ ko củ hành bao giờ. Ông bà già rồi ngủ ít nên dậy sớm, bình thường sáng nào 5h bà cũng cũng dậy xuống bếp chuẩn bị nhiều thứ lắm, giờ đó chị giúp việc luôn chân luôn tay đun thuốc và pha phách chè cháo đủ thứ cho ông bà, nhưng nếu em về chơi là bà ko cho chị í làm gì sớm. Bà biết em khó ngủ nên buổi sáng sớm ko gây ồn để em còn ngủ ngon :)) Về phía em, em luôn chủ động dậy đúng giờ để lo các việc trong nhà, nhưng cũng phải 7h-7:30 em mới dậy :D. Còn nếu nhà có việc giỗ chạp khách khứa thì ko cần ai gọi, 5h sáng em đã ở dưới bếp rồi.
Mỗi nhà mỗi cảnh, nếp sinh hoạt là do các thành viên trong gia đình tạo ra thôi mà, nếp gì mà thuận lợi và thoải mái cho tất cả các thành viên thì duy trì phát huy. Nếp nào ko phù hợp thì nên điều chỉnh.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

meomun346

Xe container
Thời nguyên thủy mà mặc comle nó tương tự như thiên niên kỷ thứ 3 lấy lá chuối che bím. Hiểu không?

Bố tổ xư, bệnh hoạn ý tưởng như thế mà vẫn ôm chầm lấy mà hít hà cho thoả. Lại còn danh gia vọng tộc.
Em nhất trí với cụ. Tay Minh Tiệp chắc định khoe vợ, hóa ra nhận bao nhiêu gạch đá.
Lại còn cụ nào bẩu kệ họ, tùy từng nhà, thế còn nói gì là thời đại nữa =)). Nói vậy hóa ra XH mình cứ văn minh tiến lên, bỏ Minh Tiệp lại phía sau à. Hi hi