[Funland] Có cụ nào có thằng F1 giống e ko - e đau đầu

Happymom

Xe buýt
Học nó phải thành sở thích cơ, thằng F1 nhà em cũng không thích học, dạy nó tăng xông đứt mạch máu não chết mất.
Hôm trước nó học dốt, cẩu thả, em kiểm tra bài nó xong em đau dạ dày luôn :(
=))=))=))
Cụ làm em cười tỉnh cả ngủ. Cơ mà đúng! F1 nhà em là con gái mà em còn tăng xông nhưng không đến nối như cụ, toàn nghiến răng (nên bị khớp cắn lệch phải đi chỉnh hết hơn tăm củ :)):)):))), với TSB mài lẩm nhẩm trong miệng để xả stress, nó không nghe thấy, xong bề ngoài lại động viên, ngon ngọt nhẹ nhàng là nó làm hết bài luôn :D Cơ bản là nó sáng dạ, tiếp thu nhanh, thích học nhưng lề dề, củ chuối thì cũng có đai có đệ chứ không vừa đâu. 8-x8-x8-x Đánh nó không sợ, nó cũng đi tìm cái gì đó đánh lại miệng lẩm nhẩm không tôn trọng con gì cả =))=))=))

lx125_black

Xe container
=))=))=))
Cụ làm em cười tỉnh cả ngủ. Cơ mà đúng! F1 nhà em là con gái mà em còn tăng xông nhưng không đến nối như cụ, toàn nghiến răng (nên bị khớp cắn lệch phải đi chỉnh hết hơn tăm củ :)):)):))), với TSB mài lẩm nhẩm trong miệng để xả stress, nó không nghe thấy, xong bề ngoài lại động viên, ngon ngọt nhẹ nhàng là nó làm hết bài luôn :D Cơ bản là nó sáng dạ, tiếp thu nhanh, thích học nhưng lề dề, củ chuối thì cũng có đai có đệ chứ không vừa đâu. 8-x8-x8-x Đánh nó không sợ, nó cũng đi tìm cái gì đó đánh lại miệng lẩm nhẩm không tôn trọng con gì cả =))=))=))
Mệ, thằng nhà em ko đến nỗi dốt, nhưng là không thích học nên mới mệt sọ.
Nói mềm mỏng thì nó không nghe, mà em mới quát to với cầm vào roi là nước mắt nó lã chã như bố nó chết đến nơi không bằng, mà đã vụt nó được phát nào đâu!!!
Cụ chưa hiểu cảm giác cả nhẹ nhàng mềm mỏng lẫn cứng rắn roi vọt đều bất lực đâu >.<

Happymom

Xe buýt
Nói mềm mỏng thì nó không nghe, mà em mới quát to với cầm vào roi là nước mắt nó lã chã như bố nó chết đến nơi không bằng, mà đã vụt nó được phát nào đâu!!!
Cụ chưa hiểu cảm giác cả nhẹ nhàng mềm mỏng lẫn cứng rắn roi vọt đều bất lực đâu >.<
Nếu cụ chưa tìm được cách cho F1 nghe cụ mà không cần đến roi vọt là lỗi ở cụ, cụ thất bại :)) (sách bảo thế cụ ạ). Đùa chứ theo sách thì em cũng thất bại nhiều, thỉnh thoáng cũng quát toáng lên nó mới chịu nghe. Nếu cả nhẹ nhàng lẫn cứng rắn đều không nghe thì cụ thử chuyển sang "phương pháp tình bạn tri kỷ", nghĩa là hai bố con cùng làm bài này con làm bài 1 bố bài 2, ai làm xong thì chấm 1 vạch, nhiều vạch sẽ thưởng abcd ..., xong đến phần 2 cụ vờ ngu ngơ làm sai để nó làm nốt nó ăn điểm. Hiện tại F1 nhà em ưa cách nài cụ thử xem :D

redbear

Xe hơi
Mới lớp 2 mà đã biểu hiện giống (bọn) em cấp 3 hồi xưa. Bọn trẻ con giờ lớn nhanh thật.

bimbim71

Xe điện
Cháu có vấn đề về sức khoẻ tâm thần rồi cụ ạ.

lx125_black

Xe container
Nếu cụ chưa tìm được cách cho F1 nghe cụ mà không cần đến roi vọt là lỗi ở cụ, cụ thất bại :)) (sách bảo thế cụ ạ). Đùa chứ theo sách thì em cũng thất bại nhiều, thỉnh thoáng cũng quát toáng lên nó mới chịu nghe. Nếu cả nhẹ nhàng lẫn cứng rắn đều không nghe thì cụ thử chuyển sang "phương pháp tình bạn tri kỷ", nghĩa là hai bố con cùng làm bài này con làm bài 1 bố bài 2, ai làm xong thì chấm 1 vạch, nhiều vạch sẽ thưởng abcd ..., xong đến phần 2 cụ vờ ngu ngơ làm sai để nó làm nốt nó ăn điểm. Hiện tại F1 nhà em ưa cách nài cụ thử xem :D
Không thích học mới là vấn đề cụ ạ, và vấn đề là ở người lớn nhiều khi kỳ vọng ở đứa trẻ quá.

datanhang

Xe đạp
F1 nhà cụ có tương lai đấy cụ ạ, sau này nghiệm lại cụ quay lại đây Vodka cho em cũng không muộn. Anh em mình hồi xưa lúc nào cũng:học -học - học , học là con đường duy nhất để có tương lai, và sau này mới ngộ ra, học nhiều để làm gì, mà tuổi này nó đã ngộ ra được, chả phải suy nghĩ nó đang ngang tầm anh em mình phỏng cụ.

BAYFUN

Xe tăng
Thằng F1 nhà e nó năm nay lớp 2 trường Công các cụ ạ , vào lớp là ko chịu học , chểnh mảng rồi đủ các kiểu , Cô giáo lâu lâu lại điện thoại thông báo + mắng vốn em .Trong khi cả lớp học bài làm bài thì mình nó cứ ngỏng cổ ra cửa sổ , rồi lúc nó chán là úp vở lên mặt nằm duỗi thẳng cẳng như kiểu ngủ trên ô tô , rồi nó nói như không : học gì mà nhiều thế , mệt rồi , học từ 7h sáng , đến 10 h là đòi về
E đã roi vọt đều, ngọt nhạt có hết rồi , tham vấn Cô chủ nhiệm thì Cô nói ko nên roi .
Hiện em rất hoang mang và có cụ nào có F1 rơi trường hợp giống em vào chia sẻ kinh nghiệm với em .
Chắc F1 nhà cụ có tâm hồn nghệ sĩ, nhà văn nhà thơ chắc hợp :)

Cho nó đi làm vài hôm cụ ạ, dù công nhận 7 tuổi hơi bé. Nhà em ngày xưa 2 thằng xin bỏ học cho đi nhặt cỏ 1 tuần về biết nhau ngay :D

Chứ tầm này roi nó nhờn cụ ạ, học thì học ko học thì đi làm nuôi thân =))
Bài này chuẩn này cụ, em cũng áp dụng cho 2 F1, không học cho sang làm bưng bê, rửa bát nhà hàng xóm làm tới 2h khuya, rồi cho đẩy xe rác. 2 cu cậu cun cút con học, con học mặc dù giờ cu bé vẫn "mẹ cứ thích 9-10 làm gì, 7-8 là được rồi, có phải điểm kém đâu"

hoaluauyenshop

Xe tải
Website
uyenshop.vn
nhà em cũng có F1 toàn phải kèm cho học suốt đó cụ, cũng đến nản. Giảng giải vài lần đều ok và hiều vài ngày sau hỏi lại lại quên sạch :D

SmartOne

Xe tăng
Website
senmix.com
Ôi ông con nhà em cũng 1 mình 1 tính, em cũng chả biết tả thế nào. Thôi kệ mỗi người mỗi tính cho nó phong phú, cứ phát triển bình thường là được, em ko đặt nặng nề lắm chuyện con cái phải thế này phải thế kia, cố gắng dạy dỗ nó thành người tốt là được rồi.

LienPhuong

Xe điện
Ku cậu có tố chất làm sếp đó ah :D

7vienngocrong

Xe tăng
Kể nốt F1 của em sáng đi học như gọi đò... Ngủ ráng hoai dù tối 9h e đã bắt đi ngủ. Vậy mà sáng thứ bảy và chủ nhật nó dậy thật sớm thay áo quần để đi đá bóng dù 7h30 mới đá mà 6h dậy rồi . Nó dậy phá k cho ai ngủ thêm mới bực bội, còn ngày đi học bình thường nó dậy trễ kêu hoài luôn. Từ ngày nó mê Chú Lâm thủ môn là nó làm thủ môn luôn. Em giận bắt nó phải đá bóng chạy cho giảm cân chứ k phải làm thủ môn, gọi điện cho thầy nói k cho nó học đá bóng nữa là khóc như mưa. Bây giờ hứa là sẽ đá bóng k làm thủ môn nữa, đợi đến khi học lớp 6 mẹ cho học khóa huấn luyện thủ môn. Con với cái giờ sáng thứ bảy và chủ nhật e phải ngồi ở sân bóng canh nó học đá bóng cho chạy vận động khỏi bị béo đây.

Trần Gia

Xe tăng
F1 nhà em học lớp 3 cũng nghe cô mắng vốn hoài. Lúc học lớp 1 lớp 2 đúng 1 cô chủ nhiệm cô rèn nó. Hôm nào k vui là nó nằm dài luôn, cô phạt hoài mà k sợ. Học được nhưng k tập trung, học mấy môn phụ
như mỹ thuật âm nhạc là cô giáo k nói được nó luôn, nó k thèm học. Nói chuyện suốt, em toàn về nhà phải kiểm tra bài vở của nó. Năm nay lớp 3 nó nói với cô giáo mới là" lớp 2 con quậy nhất lớp đó cô ". Em mệt với nó quá luôn. Con gái đầu dễ bao nhiêu thì thằng này mệt nó bấy nhiêu. Ở nhà dạy nó mà la mắng chưa kịp đánh là nó khóc rồi... May mới có 1 thằng chứ 2-3 thằng như nó chắc e Lên tăng xông sớm.
10 thằng 9 đứa như thế rồi Cụ ơi. Trước đây e cũng thế, loanh quanh năm nào cũng phấn đấu Hstt, kiến thức làng nhàng, mãi đến lớp 11 mới tập trung học, sau đại học cũng thế. Tóm lại là ko đc chểnh mảng quá, mất gốc. Khi nào cần tập trung thì thúc mạnh vài năm là oke thôi cụ ạ

PING Travel

Xe đạp
em vào để xem các cụ tư vấn cho cụ chủ.

Trần Gia

Xe tăng
Hôm nào e phải thử một phát mới được. Kiếm bộ quần áo tầu tầu, đeo khẩu trang vào ra đường nhặt rác xem, cả mẹ cả con trải nghiệm luôn.
Úi giời, mợ bán vàng mà giả nghèo khổ đc vs F1 thì e đek tin, vải thưa che mắt thánh :))

vneseman

Xe lăn
Ca này khó, chắc phải qua bác sĩ tâm lý chứ đừng nghe lung tung là hỏng con đấy cụ.

hbcovn

Xe hơi
em đọc lại tưởng đg nói ku nhà em, nó bảo học mệt não lắm

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Úi giời, mợ bán vàng mà giả nghèo khổ đc vs F1 thì e đek tin, vải thưa che mắt thánh :))
Em vẫn bảo với bọn trẻ con nhà em là e bán thuê cho bác nó, chúng nó đòi mua gì em vẫn bảo phải chờ lĩnh lương. Chính e cũng chưa bao giờ e nghĩ e buôn vàng, e coi e đi chợ thôi :D, nghĩ gì nhiều mệt ng :D