Thảo luận Có cụ nào đã đi đường đèo dốc bằng Honda CRV 1.5 ?

Lùi tốc độ cao thì Vios CVT 2021 là no1 nhé

số ảo ở lẫy chuyển sốbao giờ , lúc sang chế độ S,
e xin các bác hướng dẫn chi tiết với ạ e cảm ơn các bác!
Về S để hãm xe, nếu xe trôi tuột nhanh thì gẩy lẫy - để nó giảm số, thấy ì ạch quá thì + để tăng số. Thế thôi.

E lên tam đảo hôm 22/5 vừa rồi lúc lên dốc thì ksao, lúc đi tìm cái ksan mình đặt thì dính phốt xxx phạt mấy 1 củ 2 lỗi ngược chiều, đòi 2tr5 e bảo e du lịch hết sạch tiền rồi mở ví ra cho xem mới tha cho đi...... ngay lúc tìm đường vào cái ksan lúc xuống đèo , chỗ đó e đi xuống ko có biển nên mới đâm đầu vào, theo sau e có 1 cụ cũng crv như e bám đuôi chắc cũng ko biết đường .......
Trải nghiệm xuống dốc bị ức chế vô cùng 😌😌
mình mới đi nên đi chậm mà 3 cụ sau nối đuôi đòi vượt bằng được bấm còi inh ỏi sợ vchg, dốc thì cao , nên chắc ko lên lần thứ 2 nữa, đồ ăn thì dở ,
ông lơ xe kiêm nướng thịt ở cái ksan thì xi nhan bắt khách đỗ sát vào vỉa hè cạnh cái cây e xót xe quá chỉ sợ xước, bảo nhường chỗ cho xe khác còn vào :v
lúc lên nhà thờ đá chụp ảnh được chào đón nhiệt tìh của các con giời chụp ảnh thuê, háo hức cuối cùng ảnh thì xấu, mấy chục cái giống nhau nó cũng tính tiền thiệt hại 500k tiền ảnh :))
21h tối sương mù đặc chỉ ngồi trong phòng 😌😌
hôm sau lân la ra hỏi xe ôm đường xuống thì bà béo gần đó làm câu cháu không biết đọc biển báo ah 🤣🤣 chán hẳn :))) bảo sao ko thu hút du lịch:))
nếu ko bị phạt tiền thì cũng mua dk kha khá quà về quê 😇😇 Tiện cho e hỏi cả nhà e chưa dùng đến số ảo ở lẫy chuyển sốbao giờ , lúc sang chế độ S,
e xin các bác hướng dẫn chi tiết với ạ e cảm ơn các bác!
Trải nghiệm của bác thật là funny

chilli

Xe tải
Cái vấn đề ko phải cụ đi tốc độ bao nhiêu mà là nó theo vòng tua máy, kể cả cụ chạy 80km mà vòng tua 1500 tubo nó cũng chẳng mở, mà cụ đi 30km mà vòng tua 1800 thì tubo cũng mở. Nếu cụ đi crv mà muốn vượt xe khác thì cụ chỉ cần bấm lẫy chuyển số trừ là đột ngột xe vọt ầm ầm.
Chuẩn cụ ạ, e chạy quốc lộ thường xuyên dùng lẫy chuyển số để vượt xe container dài. Nó rất hữu ích đó.

Kỳ nghỉ tết dương e mới lướt 1 vòng Hà Nội - Thanh Sơn - Bắc Yên - Tà Xùa - Trạm Tấu - Nghĩa Lộ - Hà Nội bằng CRV 2022 L. Nói chung là đi ngon lành. Em lượn lờ quay đi quay lại các điểm trên Tà Xùa cả ngày. CRV vể S chạy lên dốc xuống dốc mượt mà. Có cung từ Tà Xùa sang Trạm Tấu có đoạn 7 8km dốc gắt thì phanh khá nóng nên gần hết đoạn e phải cho xe nghỉ 20p, tranh thủ thăm quan mấy thác nước. Nhìn chung là hài lòng với con xế của mình.

Bopbun

Xe điện
Về S để hãm xe, nếu xe trôi tuột nhanh thì gẩy lẫy - để nó giảm số, thấy ì ạch quá thì + để tăng số. Thế thôi.
Em không rõ kiểu đi số tay CVT của Honda có giống Toy không nhưng thấy nhiều cụ Honda than sang số tay mà vẫn trơn tuột khi xuống đèo mà em thấy lạ. Nguyên lý giản đơn là trôi thì về số mà ì thì lên số, sao mà trơn tuột được nhỉ?

Em không rõ kiểu đi số tay CVT của Honda có giống Toy không nhưng thấy nhiều cụ Honda than sang số tay mà vẫn trơn tuột khi xuống đèo mà em thấy lạ. Nguyên lý giản đơn là trôi thì về số mà ì thì lên số, sao mà trơn tuột được nhỉ?
Về S nó hãm tốt hơn mà cụ

quangzizi

Xe buýt
Có đoạn đang làm dở, Sedan đi là rất khoai cụ ạ. Có cụ đi sedan, tầm giữa đỗ lại đúng chỗ công trường, khoang máy bốc khói.
Sedan bản chất nhẹ hơn so với CUV nếu công suất sơ sơ tương đương nên việc đi dừng lên dốc đột ngột tốt hơn đấy cụ ạ, chắc xe cụ kia chở quá nặng mà hoặc máy yếu quá so với đường thôi.

MAJ UAV Quan su

Xe đạp
Website
maj.com.vn
mới chạy tết dương đi Mộc Châu, thấy CRV 2021 ngon choét, ngang ngửa con Glc300 2018, xe full tải người leo đèo ngọt, xuống đèo cũng cực an toàn

Bachthutri

Xe đạp
Kỳ nghỉ tết dương e mới lướt 1 vòng Hà Nội - Thanh Sơn - Bắc Yên - Tà Xùa - Trạm Tấu - Nghĩa Lộ - Hà Nội bằng CRV 2022 L. Nói chung là đi ngon lành. Em lượn lờ quay đi quay lại các điểm trên Tà Xùa cả ngày. CRV vể S chạy lên dốc xuống dốc mượt mà. Có cung từ Tà Xùa sang Trạm Tấu có đoạn 7 8km dốc gắt thì phanh khá nóng nên gần hết đoạn e phải cho xe nghỉ 20p, tranh thủ thăm quan mấy thác nước. Nhìn chung là hài lòng với con xế của mình.
[/QUOTE
Cụ này mà chạy mùa hè chắc phải nghỉ 3 chặng

bigman95

Xe điện
Em sau 2 năm dùng CRV-L : xe chỉ dùng đi đường đẹp bất kể dốc cao thế nào .

Đường xấu thì không phù hợp tý nào, còn lên dốc mà đường lầy hay đường đá hỏng thì bám đường kém , không lên được.gầm 198 mm chỉ mang tính chất tham khảo , đường ổ voi ổ trâu là chạm gầm.

Độ nhàn hạ: 5 sao và thêm buồn ngủ thôi rồi khi đi đường cao tốc

cakiem8x

Xe buýt
Cụ cho em hỏi đường từ Tà Xùa sang Trạm Tấu ngon rồi à?

heroesdaubu

Xe điện
Em vừa kết thúc chuyến thiện nguyện 4 ngày cùng đoàn hơn chục xe, tổng 1400km bằng Crv2021 từ HN>Hòa bình>Lai châu>Sơn La>Điện biên>Mường nhé>Apachai>Mường Tè>Phong Thổ> Lào cai> HN.
Bình thường để số D lên nhưng một số đoạn 10% phải chuyển S đi nhàn hơn. Xuống dốc để D và nẫy chuyển số rất tiện. Quốc lộ 4H và 4D đang sửa toàn tuyến, vừa đi vừa chờ xe lu. Crv dư sức đi lên xuống.
Tuy nhiên trong đoàn có mấy bác đi Lc vẫn sướng nhất nên mục tiêu xe tới vẫn là Lc.

Chỉnh sửa cuối: