[Funland] Có cụ nào ở đây đầu tư chứng khoán không

yendoilong

Xe hơi
Em vẫn xác định đây ko phải đánh bạc khi tìm hiểu doanh nghiệp và mình nắm giữ một phần của doanh nghiệp nên không bán cổ phiếu.

À, vụ ngắn hạn iêm kể ở chên nó chỉ là một phần trong câu chuyện chứng khoán của iêm thui

Tiện iêm kể nốt vụ đầu tư trung hạn của iêm nhé

Hồi trước tết nguyên đán, iêm bán một cái nhà cầm tiền về định đi mua đào; thì cũng lại dịch dã nổi nên đi lại khó khăn, nên iêm quẳng hết vào chứng khoán.
Thế là hôm 11/1, iêm tặc lưỡi quẳng ào 2 tỷ rưỡi vào chiến luôn 5 triệu cổ con VST. Rồi mải mê ăn tết, và cũng là có ý định đầu tư dài hạn nên iêm cũng chả để ý nữa.
Hồi cuối tháng trước, iêm nhớ là ngày 24/10 bạn em nó bẩu mầy cho tau vay vài tỷ chơi chứng khoán. Iêm nghĩ thôi thì đầu tư dài hạn hay cho bạn vay cũng là đầu tư mối quan hệ dài hạn nên bán luôn cả 5 triệu con VST ấy đi, thu được có 27 tỷ, đưa hết cho đứa bạn nó vay.
Cụ này chém vãi. Cụ mua 5 triệu vst lúc nào thế :)) :)) , bán lúc nào 5 triệu cổ thế. Trừ khi cụ là lái, chứ chả có ai dám ném tiền ra mua 5 triệu cổ vst. Cụ mà múc 5 triệu thì đã đc thành cổ đông nhớn rồi :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhiều pha rung lắc tưởng rơi hết hàng. Thế rồi khi có ng hướng dẫn. Cho thông tin tìm hiểu. E mới thấy trời tại sao mình k b cái này sớm hơn. Ko hẳn là cờ bạc như mình từng nghĩ
Ai thua lỗ thì chửi là cờ bạc. Ai lãi hay bị kẹp hàng thì nói là đầu tư lành mạnh.:))

van000

Xe hơi
Nhiều pha rung lắc tưởng rơi hết hàng. Thế rồi khi có ng hướng dẫn. Cho thông tin tìm hiểu. E mới thấy trời tại sao mình k b cái này sớm hơn. Ko hẳn là cờ bạc như mình từng nghĩ
Nhất mợ. Thế còn đợi gì nữa. Giờ biết vẫn chưa muộn đâu. Ôm tiếp theo hướng dẫn chả mấy chốc vài chục bil tự do tài chính trong tầm tay.

Ai thua lỗ thì chửi là cờ bạc. Ai lãi hay bị kẹp hàng thì nói là đầu tư lành mạnh.:))
Chơi 70 thắng 350, máu đầu toi 1 củ thì lại toi. :)), đợt này chắc các cụ chứng cháo kiếm ác nhỉ, e nghỉ từ sau đợt tháng 9, đi làm nên chả chơi nữa. 1 ăn 5 thì chắc ôm sda hoặc bds, chứ ôm thép, bank đến giờ vẫn đói mốc.

yendoilong

Xe hơi
Nhất mợ. Thế còn đợi gì nữa. Giờ biết vẫn chưa muộn đâu. Ôm tiếp theo hướng dẫn chả mấy chốc vài chục bil tự do tài chính trong tầm tay.
Em cũng chơi tí thôi. Lãi mấy trăm % vẫn k nhả cụ ạ. Chẳng việc gì phải bán ra cả. E cũg k có ý định nạp thêm tiền vào để chơi khô máu

tunglam28062009

Xe tăng
Hồi 2009 em vào 300tr, 1 năm sau tk còn đâu đó 6tr.
Chim sợ cành cong, từ đó em ko bao giờ dám bén mảng đến nữa. Đến bây giờ mặc dù thấy nhà nhà ăn đậm nhưng em vẫn ko dám vào nữa.
Đồng dâm đây rồi. 2007 E mang toàn bộ tiền vàng, cưới xin 2 vc gom hết dc hơn tỏi lao vào chứng. Đầu 2009 tk gần chục. Say máu e dụ dỗ ông già bơm thêm tất tay vào KLS, SSI, ITA, FPT. Cuối năm 2010 thành quả đầu tư của e còn mỗi cái nịt. Từ đấy nhìn chứng lãnh cảm mẹ luôn. Đợt rồi mọi người rủ e chỉ cười thôi. M dốt lại ko có máu liều nên mãi nghèo

wildness

Xe điện
Cảm ơn

Cảm ơn các cụ. Giờ ngồi rảnh mới ngồi đọc comment của các cụ. E cũg là thực sự may mắn. Khi mới tham gia thị trường e đã có người hướng dẫn mua ôm dài hạn. Thời điểm mới bắt đầu em mua nlg, vos. Đến cuối tháng 9 e bán để mua dig rồi tất tay kể từ đó. Tài khoản nhân bằng lần vui lắm. Hồi mới tham gia e cũg vào đọc bài ở clb chứng khoán trên này. Tuy nhiên thấy mọi ng cứ mua mua bán bán không cùng quan điểm mua giữ chặt như mình nên k xem mấy
Mợ cho cái pass view cho em mở mang tầm mắt cái, chứ ngáo chứng em gặp nhiều rồi, toàn lãi mồm.
Bảo show pass view thì toàn lờ đi.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cho cái pass view cho em mở mang tầm mắt cái, chứ ngáo chứng em gặp nhiều rồi, toàn lãi mồm.
Bảo show pass view thì toàn lờ đi.
Em đọc xong đi ra, tủi thân lắm. Đọc hết lại về cắm sổ đỏ quánh, có nước ra đê ở sớm :((

Crypto Boss

Xe máy
Nhanh đến nhanh đi, mợ đổi ra vàng nhanh thì còn giữ được. Thật đấy.

jeep_iraq

Xe buýt
Mợ cho 3 chữ cái lên đây xem dư lào?

Matizcoi

Xe cút kít
Chị chủ đánh lô chứ chứng chủng gì ;))

LWH

Xe tải
Ôi dồi chẳng là cuối tháng 7. Chồng em có em 70tr tập toẹ chơi chứng khoán vì ở nhà nghỉ dịch buồn quá. Mục đích của chồng em muốn em mở mang thêm kiến thức về kinh tế kiếm thêm tí tiền chợ búa rau củ cho gd. Ai dè đến hiện tại là hết tháng 11. Tài khoản đã nhân 5 lần là 350tr rồi. Chồng em thì sốc vì thấy vợ làm gì mà lãi ghê vậy. Em thì cũg thấy mình may mắn. Không biết ở đây có cụ nào cũg đánh chứng thắng thua chia sẻ kinh nghiệm cho em với. E thì chưa có ý định rời bỏ thị trường này vì đang lãi to. K biết có còn ăn đc lâu nữa không các cụ nhỉ
Chia sẻ kinh nghiệm hở?
Kinh nghiệm là khi trên mạng bắt đầu khoe lãi to ăn bằng lần thì chuẩn bị ăn vả (cũng bằng lần) bởi Mr.Market ;))

huyen141292

Xe điện
Ôi dồi chẳng là cuối tháng 7. Chồng em có em 70tr tập toẹ chơi chứng khoán vì ở nhà nghỉ dịch buồn quá. Mục đích của chồng em muốn em mở mang thêm kiến thức về kinh tế kiếm thêm tí tiền chợ búa rau củ cho gd. Ai dè đến hiện tại là hết tháng 11. Tài khoản đã nhân 5 lần là 350tr rồi. Chồng em thì sốc vì thấy vợ làm gì mà lãi ghê vậy. Em thì cũg thấy mình may mắn. Không biết ở đây có cụ nào cũg đánh chứng thắng thua chia sẻ kinh nghiệm cho em với. E thì chưa có ý định rời bỏ thị trường này vì đang lãi to. K biết có còn ăn đc lâu nữa không các cụ nhỉ
ss cứ chơi tiếp, nhưng khoanh vùng trong 150 triệu thôi. Còn 200 kia cất tủ. Chơi nhiều rồi khắc có kinh nghiệm

minhmo

Xe cút kít

wildness

Xe điện
Em đọc xong đi ra, tủi thân lắm. Đọc hết lại về cắm sổ đỏ quánh, có nước ra đê ở sớm :((
Nó bốc phét có thể vì mục đích gì đó.
Không bao giờ có chuyện dễ ăn vậy đâu, nhất là người mới chơi.
Tâm lý người mới chơi em lạ gì? Chăm chăm chốt lãi, ăn thì được ít chết thì nhiều.