[Funland] Có nhà nào vợ không nấu ăn toàn đi ăn hàng không các cụ?

AnhTiếnMobile

Xe điện
Không biết các cụ, các mợ thấy thế nào chứ em mà gia đình thiếu bữa cơm sum họp để cái bếp lạnh tanh thì đúng là không còn là tổ ấm nữa nó như cái nhà trọ thôi, chưa kể ăn ngoài tốn kém hơn và sức khỏe của khách hàng luôn bị đe dọa bởi tình hình vệ sinh an toàn thực phẩm thì các cụ cũng biết rồi
Nữ công gia chánh thời hiện đại này bị xem nhẹ làm sao để khéo dung hòa cả hai ,trong gia đình người phụ nữ là người giữ lửa , ai cũng mải mê tất bật việc mưu sinh đến một lúc nào đó bỗng nhìn lại thấy hối tiếc khi sự gắn kết giữa các thành viên trong gia đình không còn khi đó chỉ cần một biến cố nho nhỏ là gia đình dễ tan đàn sẻ nghé

Thọc_Gậy_Bánh_Xe

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chịch đủ 3 lần/ngày muốn ăn đâu ăn gì cũng được :D

cu mậm

Xe buýt
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.
Cái đo đỏ e cho chả liên quan gì đến xuất thân nghèo khó, là khẩu vị của từng người, mà đồ ăn nhiều gia vị, mặn, béo thì báu bở gì đâu nhỉ, chỉ tổ hại thận hại sức khỏe. Không ít nhà khẩu vị vợ chồng lệch pha, nhưng để ý một tí vẫn dung hòa được, còn chứ chăm chăm theo ý mình mới là ngon là chuẩn thì khó lắm, chuyện ăn uống tưởng là nhỏ đấy nhưng mà ko thoải mái lâu dần tích tụ thành chuyện lớn lúc nào ko hay.
Sáng trưa đã ăn ngoài rồi mà tối lại diễn tiếp thì lâu dài không ổn tí nào ah, thỉnh thoảng đổi gió đi nhà hàng còn được. Bận bịu đến nỗi một bữa cơm gia đình cũng ko lo được thì e nghĩ vợ chồng mợ nên xem lại cách sắp xếp công việc.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thì quan tâm có đủ tiền đi ăn hàng suốt ko,nếu dc thì ok ạ.

Bright Đinh

Xe máy
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.
Nghe mợ nói mới thấy mợ may mắn có người ck ( tạm gọi ) tuyệt vời. Mọi người ai cũng có khẩu vị cách sống khác nhau nhưng để xây dựng gia đình bền vững mà đi ăn hàng gần 100% thế này e rằng thật đáng quan ngại 😊

Amethyst2020

Xe buýt
Nhiều cụ quan trọng vụ này phết nhỉ. Lại còn đe dọa hạnh phúc gia đình.

Em thì thú thực là em khá happy khi nghĩ việc tối nay sẽ đi ăn gì, mà không phải nấu. Em thích ăn bún phở, nem nộm, phở cuốn, bánh tráng, ốc ếch... Thèm cơm thì ăn cơm tấm, cơm niêu, cơm rang. Cuối tuần thì lẩu nướng, buffet. Về độ an toàn thì em chẳng dám nói, kệ thôi.

Đi ăn hàng thì chồng em dc chủ động gọi món hợp vị, thấy cũng ăn uống ngon lành. Dạo này nhiều khi chính chồng em chủ động bảo đi ăn ngoài chứ, vì thấy vợ bận rộn kêu than quá. Chồng em cũng bận kém gì đâu, nên đỡ được việc nào hay việc ấy.

haunt86

Xe tăng
Chồng mợ như vậy là không được rồi. Có mỗi nấu ăn cho vợ mà không xong. Thôi cháu đi nấu cơm đây ko gấu về chưa có cơm ăn thì mai cháu lại không cầm được điện thoại để vào of :D

ChunhatEmlaychong

Xe đạp

Em thì thú thực là em khá happy khi nghĩ việc tối nay sẽ đi ăn gì, mà không phải nấu. Em thích ăn bún phở, nem nộm, phở cuốn, bánh tráng, ốc ếch... Thèm cơm thì ăn cơm tấm, cơm niêu, cơm rang. Cuối tuần thì lẩu nướng, buffet. Về độ an toàn thì em chẳng dám nói, kệ thôi.

Đi ăn hàng thì chồng em dc chủ động gọi món hợp vị, thấy cũng ăn uống ngon lành. Dạo này nhiều khi chính chồng em chủ động bảo đi ăn ngoài chứ, vì thấy vợ bận rộn kêu than quá. Chồng em cũng bận kém gì đâu, nên đỡ được việc nào hay việc ấy.
Vợ chồng mợ này chắc trẻ, 9x :))

cptu176

Xe điện
Nhiều bà vợ nấu ăn ko ngon nhưng lúc nào cũng nghĩ mình đảm đang biết cách nấu, là có các cụ ạ.

Ngc lại thì ít. :))
Chồng ko dám góp ý vì sợ vợ tổn thương. Đành cam chịu ;))
Mấy bố con em thì ngon thì khen, không ngon thì im re, không thắc mắc. Em bẩu thằng cu là đừng có kêu, không kêu thì có cái mà ăn, kêu là mấy bố con mình chả có cái gì mà ăn đâu, chết đói có ngày =)) =))

Mr. Toàn

Xe điện

Nhà em cuối năm cũng bận rộn, nhưng tối nào vợ em cũng phải nấu cơm, có khi chỉ có 2 món cho 2 vợ chồng vì con đi học hết. Có nhiều hôm Gấu nó rang cơm, chồng 1 bát, vợ 1 bát ngồi xem TV. Nói thực là nhiều hôm em đi làm bận muốn chết nhưng vẫn cố lết về nhà ăn với vợ vì sợ nó ở nhà ăn 1 mình. Chứ nếu mà cả 2 đều ăn hàng thì em cũng kệ

Amethyst2020

Xe buýt
Thời gian là thứ ko thể níu kéo, giờ có con nhỏ, cứ giao hết cho cô, cho trường kể cả việc ăn uống, mình đổ tại bị bận công việc, kiếm tiền. Đến khi sung túc rồi nhìn lại thì mới thấy tiếc về những khoảnh khắc tuyệt vời bên con lúc nó còn nhỏ thông các các bữa ăn. Đến khi nó lớn lên, tình cảm giữa mình với nó cũng không đậm sâu. Đến khi nó lập gia đình, nó có con thì nó nhớ lại ngày xưa toàn ăn cơm với cô giáo ở trường (đôi khi kèm nước mắt, bạo hành).
Em không ép con ăn uống. Nhiều đứa tầm tuổi này lười ăn là bt mà. Thật sự e ko quan trọng chuyện con ăn nhiều hay ít, nó ko thích ăn thì kệ nó thôi. Em thấy cảnh bà ép con ăn rất nản.
Các trường tư phân khúc trung lưu bây giờ ko có tiết mục cơm chan nước mắt như cụ nghĩ đâu ạ :D.

cptu176

Xe điện
Em có một cháu bé ạ, nhưng nó lười ăn nhất quả đất. Ăn uống ở nhà nó nhờn bố mẹ, sang ông bà thì nhờn ông bà. Nên bữa chiều ở trường em nhờ cô cho ăn thật no, tối về nó chỉ ăn hoa quả uống sữa bánh trái vớ vẩn thôi.
Trẻ con lười ăn là tại Bố Mẹ, thế mợ không nghĩ con mợ nó nhờn cô à ;))

Amethyst2020

Xe buýt
Trẻ con lười ăn là tại Bố Mẹ, thế mợ không nghĩ con mợ nó nhờn cô à ;))
Vâng, em ko ép nó ăn. Còn cô làm sao cho nó ăn dc em cũng tài. Em đến trường xem camera, nó tự xúc liền 2 bát ăn ngon lành. Em sợ mình nấu ko ngon, em đặt hẳn cơm trường về cho nó ăn tối, nhưng nó vẫn ko ăn miếng nào. Thôi, đến thế thì cũng kệ chứ làm sao nữa.

TSTA

Xe container
Mấy bố con em thì ngon thì khen, không ngon thì im re, không thắc mắc. Em bẩu thằng cu là đừng có kêu, không kêu thì có cái mà ăn, kêu là mấy bố con mình chả có cái gì mà ăn đâu, chết đói có ngày =)) =))
Ngoan thì mới có suất ăn miễn phí hoặc suất ăn giá rẻ nhất, bài học đầu đời :))

RONGHT

Xe buýt
Nhà em trước cũng thích ăn các món cầu kỳ, nhiều gia vị lắm. Chê món luộc nhạt nhẽo.
Sau bao năm lại thay đổi quan niệm, rút cục các món đơn giản lại ngon nhất, nên giờ đa số nhà e chỉ có luộc, hoặc hấp.
Cuối tuần mới có các món cầu kỳ.

Amethyst2020

Xe buýt
Lấy chồng thế vì cái biệt thự to ở quê à

Chả có tí thi vị và sở thích đồng điệu gì cả ^^

Cứ như cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy í

Sầu nhỉ ^^
Cụ nói như thánh ấy. Vợ chồng em khác nhau nhiều nhưng vẫn happy lắm cụ nhá. Đi nghỉ mát với cty bọn trẻ còn xuýt xoa bảo vc nhà này dí dủm như đôi chim cu.

ubisapro

Xe trâu
Khoản kia cũng đi ăn hàng nữa chắc là ổn thôi