[Funland] Có nhà nào vợ không nấu ăn toàn đi ăn hàng không các cụ?

AVANZA

Xe tăng
Mợ về đội của em. T2 - đến CN bữa trưa cty, bữa tối ngoài đường cũng phải được vài năm.

chandai.toinack

Xe điện
Ngày xưa mới có 1 đứa e cũng bày vẽ lắm mợ, lại còn làm đủ thể loại kem flan....tùm lum cả. Nấu toàn món phải đẹp và gia vị nhiều.

Giờ e chỉ mong ăn hấp luộc cho thanh đạm thôi mà ck e thì khoái cái hì cũng xào chiên trưng... Giiowf đến làm bánh bông lan, bánh trái, sữa hạt này kia...cũg ngại ko muốn làm bì có cái đuôi thứ 3 nó bám.. mà ck thì cũng ko thik ăn

netresource

Xe tải
Cũng là cơm ở trường, nhưng order về nhà thì con mợ ko ăn. Điều đó cho thấy môi trường, không gian chỗ ăn nó là vấn đề. Mình thấy nhiều ba mẹ ít khi ăn cùng con, như thế sẽ ko tạo ra được không khí vui vẻ khi ăn, dần dần việc ăn ở nhà trở nên nhàm chán với bé. Hoặc con ăn còn ba/mẹ ngồi lướt mạng xã hội, vì cứ nghĩ mình nấu ngon như thế rồi, nhiệm vụ của nó là ăn thôi mà cũng không xong.

anhngaovhh

Xe hơi
Chưa "chống lầy" nhưng sau muốn lấy ông nào biết nấu ăn tý, khảnh ăn như mình cũng được. Ngày đi đâu thì đi, tối về ăn cơm nhà. Cho gia đình nó đúng nghĩa một chút.

hưvô

Xe lăn
Đi làm mệt về quay cu lơ ra còn sức đâu mà đi ăn hàng cả món kia nữa, đi được em cũng phục 😌
Đùa chứ vẫn trả bài định kỳ, em nghĩ cũng chỉ đủ sức thế thôi 😆😆
"trả bài định kỳ" là gì cụ nhỉ, cụ là giáo viên à 8-}

windy1

Xe điện
Ăn ngoài hay tự nấu ăn cũng tốt thôi . Ai rảnh rổi thì nấu mỗi ngày, còn người không có thời gian thì nấu 1 ngày , ăn 2-3 ngày cũng quen. Tuỳ theo quan điểm của mỗi người về chuyện ăn uống.

bigredone

Xe buýt
Bận quá thuê đầu bếp làm theo giờ, ăn gì lên thực đơn cho họ nấu, mình rửa bát

qddt

Xe tăng
Nhiều mợ biết nấu ăn tí lại cứ tưởng nấu nướng cầu kỳ thì chồng thích. Đi cày về mệt bỏ mợ ra được, về nhà chỉ thèm bữa ăn đơn giản nhẹ nhàng ấm cúng, để còn có thời gian nghỉ ngơi dạy con trêu vợ. Đằng này cứ bày vẽ ra rách việc mệt mình mệt người chả được cái tích sự gì, quên khen thì lại giận lẫy lên mạng ấm ức bốt bài. Làm đàn ông đúng là khổ mà ây dà...

matavn

Xe tăng
Èo tình thương của cụ rộng lớn thế.
Còm vớ vẩn thật.
Mục đích gia đình của nhà cụ tồn tại để làm gì khi mà đến bữa cơm ăn với nhau còn ko có,hay chỉ là duy trì nòi giống, mà đến tgian ăn cơm với nhau còn ko có thì chắc gì đã có tgian duy trì nòi giống

matavn

Xe tăng
Nhiều mợ biết nấu ăn tí lại cứ tưởng nấu nướng cầu kỳ thì chồng thích. Đi cày về mệt bỏ mợ ra được, về nhà chỉ thèm bữa ăn đơn giản nhẹ nhàng ấm cúng, để còn có thời gian nghỉ ngơi dạy con trêu vợ. Đằng này cứ bày vẽ ra rách việc mệt mình mệt người chả được cái tích sự gì, quên khen thì lại giận lẫy lên mạng ấm ức bốt bài. Làm đàn ông đúng là khổ mà ây dà...
Cụ chuẩn đấy, bữa cơm gia đình nên đc duy trì nhưng cũng chả cần phải cầu kỳ lắm, miễn sao mọi người cùng ăn, cùng vui vẻ là đc, nhiều khi mâm cao cỗ đầy cũng ko bằng đĩa rau muống luộc, quả cà, ít ba chỉ luộc chấm mắm

ExclMan

Xe điện
Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í
Không mấy ai như nhà mợ đâu, mợ có lỗi thật sự chứ không phải là cảm giác đâu.

buicongchuc

Xe ba gác
Về nhà có gì em ăn nấy. Ăn nhậu ngoài tuy ngon nhưng tâm lý đã lo mất AT VSTP rồi.

Amethyst2020

Xe buýt
Mục đích gia đình của nhà cụ tồn tại để làm gì khi mà đến bữa cơm ăn với nhau còn ko có,hay chỉ là duy trì nòi giống, mà đến tgian ăn cơm với nhau còn ko có thì chắc gì đã có tgian duy trì nòi giống
Ủa nhà em vẫn đi ăn với nhau mà? Thậm chí vì ko tốn tgian nấu cơm, có thêm tgian vui chơi và nghỉ ngơi ấy chứ? Hơn nữa tình trạng này diễn ra vào mùa bận rộn cuối năm, chứ không phải tất cả. Cụ ko đọc kỹ bài ah?
Mà cho dù tất cả - một số gia đình vẫn thế - thì cũng có làm sao? Cụ áp đặt quan điểm hạnh phúc của cụ lên người khác đấy ạ? Chắc gì cụ đã hạnh phúc hơn họ?
Hôm nào doanh thu tốt, làm đến muộn mới về, tranh thủ đi ăn ngoài cho nhanh, ngồi với nhau chả vui như Tết!

Vo_thuong

Xe điện
Nhà em gấu nhà em đẹp nhất nhà. Ngày ngày ba bố con (3 thằng) chia việc ra làm. Em (thằng lớn) nấu nướng, 2 thằng kia thằng rửa bát, thằng đổ rác. Gấu về 3 thằng ra xếp hàng khoanh tay chào hỏi lễ phép, dắt xe, cởi dép, xách đồ rồi mời gấu tắm rửa sạch sẽ ra ăn cơm. Ngày nào cũng vậy không thì nghe chửi sml :(
Có thể là cụ đùa nhưng nếu thật thì cũng ổn mà.
Gia đình hiện đại giờ đâu có chia việc rõ ràng cho vợ/chồng là ai nấu cơm, ai làm việc nhà ... gì đâu. Khu em ở thì có đến 90% gia đình như vậy - cơm nước, giặt giũ, ... chồng/vợ/con cái cùng làm tất. Có khi trên sân thượng ba bốn ông chồng cùng phơi đồ, hát hò, chuyện trò ầm ĩ, vui đáo để :).
Còn vụ khẩu vị của chủ thớt thì cũng nên xem lại. Nếu chồng thích các món dân dã thì cũng ko cần bày vẽ làm gì, chỉ cần vài ba món tủ như thịt kho, cá kho cho ngon, rồi vài ba món xào nữa là ok, càng đỡ mất thời gian.

matavn

Xe tăng
Ủa nhà em vẫn đi ăn với nhau mà? Thậm chí vì ko tốn tgian nấu cơm, có thêm tgian vui chơi và nghỉ ngơi ấy chứ? Hơn nữa tình trạng này diễn ra vào mùa bận rộn cuối năm, chứ không phải tất cả. Cụ ko đọc kỹ bài ah?
Mà cho dù tất cả - một số gia đình vẫn thế - thì cũng có làm sao? Cụ áp đặt quan điểm hạnh phúc của cụ lên người khác đấy ạ? Chắc gì cụ đã hạnh phúc hơn họ?
Hôm nào doanh thu tốt, làm đến muộn mới về, tranh thủ đi ăn ngoài cho nhanh, ngồi với nhau chả vui như Tết!
Cụ đọc hết các cmt xem, rất nhiều cụ thú nhận là gia đình ko mấy khi ăn cơm nhà mà cũng ko nấu nướng gì, toàn lí do lí trấu rồi ra hàng ăn, chứ cháu rảnh háng đâu mà bảo cụ

Angelina18

Xe hơi
Ko nên mợ ah. Mợ bận thì rủ cụ nhà và con (nếu đã cấp 2) cùng làm. Kết hợp mua thức ăn chín bên ngoài nữa. Ít ra tuần cũng nên 3 bữa cơm nhà chứ ngày nào cũng cơm hàng thì thật sự ko ổn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Thi thoảng được chén món ... ở ngoài thích cực ;))

wave-tau

Xe container
Kể ra có chỗ nào nấu đảm bảo thì tội gì phải ở nhà nấu, vừa đơn giản vừa ..ko phải rửa bát.
Cơ mờ để có lãi họ luôn chọn nguyên liệu đầu vào thấp + thêm hàng tá các chất phụ gia khác nên về vấn đề sức khỏe ko khả thi.
Phụ nữ mà lấy được anh chồng dễ tính như thế kể cũng sướng đấy, cơ mà con cái thì chưa chắc. :D