[Funland] Có nhà nào vợ không nấu ăn toàn đi ăn hàng không các cụ?

Amethyst2020

Xe buýt
Nhà em trước cũng thích ăn các món cầu kỳ, nhiều gia vị lắm. Chê món luộc nhạt nhẽo.
Sau bao năm lại thay đổi quan niệm, rút cục các món đơn giản lại ngon nhất, nên giờ đa số nhà e chỉ có luộc, hoặc hấp.
Cuối tuần mới có các món cầu kỳ.
Vâng, ăn nhạt, đơn giản nó mới lành mạnh cụ ạ. Nhà chồng quen ăn đơn giản vậy nên rất khỏe mạnh, bmc chả có bệnh tật gì luôn. Còn em ăn tạp nên còn trẻ đã bệnh rồi huhu.

tranhachi

Xe buýt
Ăn hàng ở bên Tây hàng ngày chắc không sao, chỉ tốn tiền thôi. Nhưng ăn hàng ở VN hàng ngày thì .... bỏ qua vấn đề tiền bạc đi, chắc chắn sẽ mang nhiều thứ bệnh vào người, ung thư dạ dày chẳng hạn...
chuẩn, ở VN kể cả là cửa hàng to đẹp nhìn sạch sẽ nhưng cũng ko biết được bếp với nguồn gốc thức ăn như nào

@mợ chủ: 2 vc cày ác thế , có mỗi bữa cơm mà cũng ko nấu được. rồi con cái nữa chứ chẳng lẽ lôi cả nhà ra hàng

Có cái sức khoẻ phải lo đầu tiên

cptu176

Xe điện
Vâng, em ko ép nó ăn. Còn cô làm sao cho nó ăn dc em cũng tài. Em đến trường xem camera, nó tự xúc liền 2 bát ăn ngon lành. Em sợ mình nấu ko ngon, em đặt hẳn cơm trường về cho nó ăn tối, nhưng nó vẫn ko ăn miếng nào. Thôi, đến thế thì cũng kệ chứ làm sao nữa.
Không tìm cách trả lời được câu hỏi tại sao thì không giải quyết được bất cứ vấn đề gì ạ :) thế nên vấn đề nó vẫn xẩy ra như thế =)) thôi thì kệ là cách giải quyết nhàn nhất cho mọi việc không giải quyết được =))

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà hàng VN có 1 cái đặc trưng là bẩn nên các cụ mợ ăn nhiều sẽ bệnh tật đầy người ạ.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Sư tử chúa nhà em nấu ăn rất ngon, nhưng nhược điểm là ko thích vào bếp nấu kaka.
Sáng em ăn đồ bà hàng xóm nấu.
Trưa ăn buffet bà gần văn phòng nấu.
Tối tự úc úp mỳ hoặc sang bà ngoại xin 1 bát con cơm về chén. Béo khổ thế đấy các Cụ.

Amethyst2020

Xe buýt
Không tìm cách trả lời được câu hỏi tại sao thì không giải quyết được bất cứ vấn đề gì ạ :) thế nên vấn đề nó vẫn xẩy ra như thế =)) thôi thì kệ là cách giải quyết nhàn nhất cho mọi việc không giải quyết được =))
Vì em ko quan trọng việc đấy, cụ ạ. Nếu nó ăn ít và ăn đơn giản như bố nó thì càng khỏe cụ ạ. Chứ ăn tạp với ham món nọ món kia như mẹ thì chỉ tổ bệnh sớm chứ tốt đẹp gì đâu.

hbu082

Xe container
Gia đình thế thì còn gì là gia đình nữa. Nhà là cứ phải có lóc, chứ bữa cơm gia đình cứ ăn quán thế là không được.
Em nhắc lại, vk có thể không nấu cơm nhưng nhà phải có lóc, nên iem toàn đi nấu thoi :D

hbu082

Xe container
Ở nhà em, quyền lực cũng tỉ lệ thuận với V1 :D
cụ vẫn còn cơ hội mà, tập dim, thể dục, khéo lại đô hơn mợ nhà, mà bần cùng thì làm chuyến sang thái, thích size mấy mà chẳng đc :D.

LuckyCar

Xe container
Nhà em trước cũng thích ăn các món cầu kỳ, nhiều gia vị lắm. Chê món luộc nhạt nhẽo.
Sau bao năm lại thay đổi quan niệm, rút cục các món đơn giản lại ngon nhất, nên giờ đa số nhà e chỉ có luộc, hoặc hấp.
Cuối tuần mới có các món cầu kỳ.
Chuẩn với em luôn. Ngày trẻ cũng thích mấy cái kiểu ăn uống, chế biến cầu kỳ, phức tạp nọ kia, giờ thì dần dần nhận ra là toàn ăn gia vị mà bị bỏ qua mất cái ngon của nguyên liệu chính. Hiện tại, cơ bản em thích kiểu chế biến đơn giản, thanh đạm, nguyên liệu đơn giản như ngô, khoai, sắn thôi. Đâm ra, ra ngoài ăn, với em chỉ là thay đổi không khí, chứ lâu rồi em không thấy ngon nữa.

hlx1405

Xe máy
Tình cảm là chính bác thớt lo lắng quá, nhưng đừng để lâu quá nhé ko là chán cơm là có thêm món phở đấy

quy la tien

Xe điện
Nhà có cái bếp, bữa ăn tối để cả gia đình ngồi lại với nhau sau một ngày mệt mỏi mưu sinh, nhà mình cũng vậy, đặc thù công việc có khi 2 ngày vợ chồng không nhìn thấy mặt nhau, nhưng bữa ăn tối mình vẫn duy trì, vợ bận thì mình nấu và ngược lại, cuộc sống vợ-chồng là sự sẻ chia rất nhiều lĩnh vực trong cuộc sống, cả hai cùng thay đổi một chút vì nhau, vì gia đình và các con nữa.
Cũng may cậu cả đã lớn, dậy con cắm cơm, nấu 1 vài món đơn giản khi bố mẹ ko ở nhà, hoặc về muộn.
Thực ra cũng không khó lắm,không tối thì sáng, chịu khó tý vẫn làm được sắp xếp hợp lý vợ chồng con cái chia sẻ là ổn thôi mà, người trong nhà gắng ăn cùng nhau là tốt nhất,lý do thì nhiều còm đã nêu rồi.

huycannhinho

Xì hơi lốp
Cụ nói như thánh ấy. Vợ chồng em khác nhau nhiều nhưng vẫn happy lắm cụ nhá. Đi nghỉ mát với cty bọn trẻ còn xuýt xoa bảo vc nhà này dí dủm như đôi chim cu.
Hí hí
Như đôi chim cu ^^

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Chởi cho lồi cả rốn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Amethyst2020

Xe buýt
Vì nhà mợ con lớn hết cả rồi, chứ nhà mà vợ chồng trẻ, con nhỏ, thì không ăn nhiều thế đâu, mỗi người 2 lưng bát cơm kèm hoa quả tráng miệng là no ứ. Nấu bày biện chẳng bõ dính nồi, rồi lại dư đồ, ăn tái ăn hồi không hết.
Em biết cảnh đó rồi vì suốt ngày sẽ phải ăn đồ dư.
Đúng rồi nhà em toàn thế đấy, mỗi người ăn một món, ăn thì ít, nấu cho đủ đĩa thì ăn đi ăn lại 2-3 bữa mới hết. Vừa chán vừa mất công.

• Vodka
Reactions: Fvb

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.
Vote bỏ vợ :))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tạm thời khoản cơm nước thế nhưng khoản kia đừng để chồng phải ra ăn "hàng" mợ nhé

L.C.D

Xe container
Vì nhà mợ con lớn hết cả rồi, chứ nhà mà vợ chồng trẻ, con nhỏ, thì không ăn nhiều thế đâu, mỗi người 2 lưng bát cơm kèm hoa quả tráng miệng là no ứ. Nấu bày biện chẳng bõ dính nồi, rồi lại dư đồ, ăn tái ăn hồi không hết.
Em biết cảnh đó rồi vì suốt ngày sẽ phải ăn đồ dư.
Ông chồng em ăn đơn giản nhưng ăn khoẻ nên 1 bữa cơm ăn nhiều phết. Cơm thì ăn ít chứ đạm và rau, canh thì ăn nhiều. Bây giờ cả nhà 4 ng ăn đúng kiểu tằm ăn rỗi, cứ rào rào 1 lúc là sạch mâm. Em nấu hợp khẩu vị cả nhà nên ít thừa lắm.
Em cho là nấu toàn để đồ thừa thì hoặc nấu rất dở ko đắt khứa hoặc ko biết định lượng đồ ăn.
Em nghĩ rằng chị em cáng đáng việc nội trợ thì cứ linh hoạt theo nhu cầu chung của gia đình. Ko phải cứ tất bật trong bếp mới là tốt. Cơm nhà hay cơm hàng ko quan trọng, miễn cả nhà hài lòng vui vẻ và gia đình vẫn giữ đc sự gắn kết là ok, phải ko cụ?

Embebandiem

Xe tăng
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.
"Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích " Mợ nói đoạn này chứng tỏ mợ chưa nên tự tin khả năng nấu ăn của mình.
Người đầu bếp giỏi là người rất coi trọng bữa ăn, và phải tạo ra các món ăn để hợp khẩu vị của người ăn. Nhà E cũng rất bận, 2 VC làm 2 việc riêng, nên lịch là T2-T6 đi ăn ké nhà ông bà nội ngoại, T7-CN đi ăn ngoài, Bà Nội-Ngoại lúc nào cũng hỏi xem muốn ăn gì và thay đổi món + cách nấu để hợp vị 2 vc E.
Còn nếu ăn mà quen ăn kham khổ, khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo, là bởi vì chưa đc thường xuyên thưởng thức những bữa ăn đúng khẩu vị của mình, chứ ko ai chê ăn ngon.