[Funland] Có nhà nào vợ không nấu ăn toàn đi ăn hàng không các cụ?

Vo_thuong

Xe điện
Ủa nhà em vẫn đi ăn với nhau mà? Thậm chí vì ko tốn tgian nấu cơm, có thêm tgian vui chơi và nghỉ ngơi ấy chứ? Hơn nữa tình trạng này diễn ra vào mùa bận rộn cuối năm, chứ không phải tất cả. Cụ ko đọc kỹ bài ah?
Mà cho dù tất cả - một số gia đình vẫn thế - thì cũng có làm sao? Cụ áp đặt quan điểm hạnh phúc của cụ lên người khác đấy ạ? Chắc gì cụ đã hạnh phúc hơn họ?
Hôm nào doanh thu tốt, làm đến muộn mới về, tranh thủ đi ăn ngoài cho nhanh, ngồi với nhau chả vui như Tết!
Theo mợ mô tả thì chắc vc nhà mợ làm kinh doanh, kinh tế ổn nhưng bận rộn. Nếu thế thì ăn ngoài cũng không sao đâu. Giờ nhiều nhà hàng họ nấu cũng ngon và vệ sinh như nhà mình mà, chỉ sợ ăn hàng một thời gian là chán + tốn tiền, còn không chán và vẫn đủ tiền thì quá OK nhé :)
Nếu mợ sợ để lâu ngày đồ đạc trong bếp nó mốc thì những lúc có thời gian lại làm bữa cơm. Chồng thích đơn giản thì cứ cơm canh cà cá ... vài ba món cơ bản là được mợ nhé.

Thuantrung

Xe buýt
Nhà hàng chắc họ ra chợ mua rau mua thịt cho mình ăn chứ sao mà đến chỗ chất lượng tốt nhưng đắt mua đồ nấu cho mình ăn được nhỉ. Thỉnh thoảng đi ăn hàng còn ngon chứ bữa nào cũng đi tháng nào cũng vậy em ngán lắm.

Amethyst2020

Xe buýt
Kể ra có chỗ nào nấu đảm bảo thì tội gì phải ở nhà nấu, vừa đơn giản vừa ..ko phải rửa bát.
Cơ mờ để có lãi họ luôn chọn nguyên liệu đầu vào thấp + thêm hàng tá các chất phụ gia khác nên về vấn đề sức khỏe ko khả thi.
Phụ nữ mà lấy được anh chồng dễ tính như thế kể cũng sướng đấy, cơ mà con cái thì chưa chắc. :D
Chồng em được cái chăm chỉ, chiều vợ chiều con, ko tệ nạn ạ. Thằng con là bố đưa đón đi học, tắm rửa pha sữa thay bỉm :D. Chỉ có cái là vấn đề học hành dạy dỗ định hướng thì em phải lo vì bố nó xuề xòa quá thôi.

Amethyst2020

Xe buýt
Theo mợ mô tả thì chắc vc nhà mợ làm kinh doanh, kinh tế ổn nhưng bận rộn. Nếu thế thì ăn ngoài cũng không sao đâu. Giờ nhiều nhà hàng họ nấu cũng ngon và vệ sinh như nhà mình mà, chỉ sợ ăn hàng một thời gian là chán + tốn tiền, còn không chán và vẫn đủ tiền thì quá OK nhé :)
Nếu mợ sợ để lâu ngày đồ đạc trong bếp nó mốc thì những lúc có thời gian lại làm bữa cơm. Chồng thích đơn giản thì cứ cơm canh cà cá ... vài ba món cơ bản là được mợ nhé.
Vâng em chưa chán và tiền nong cho mấy món ăn lặt vặt đấy thì không phải vấn đề ạ. Mặt khác thì em sẽ cố gắng nấu cơm nhà nhiều hơn thôi, cho chồng vui lòng.

thichchoi

Xe buýt
nhà em F1 lớn hết rồi, đi học đi làm còn mỗi 2 thân già ở nhà nên cũng ăn hàng cho nhanh và giao lưu bạn bè luôn, thường 4 bữa tối 1 tuần, bữa trưa đều tự thân vận động vì đi làm, bữa sáng luôn ăn ở nhà.

114hangbong

Xe cút kít
Nhà em cả nhà mang cơm trưa đi, cơm sáng và tối đều ăn ở nhà hết. TÍnh ra là cả 3 bữa cơm nhà. :)
Hôm trước thấy khai trương phở Thìn Lò đúc dưới sân, em rất mừng vì thêm một lựa chọn cho cả nhà. Ai ngờ, ăn thử xong về bọn trẻ con phán Không ngon bằng phở nhà mình tự nấu. Nghe mà nẫu hết cả lòng, thế này thì mình cứ phải ngày 3 bữa mới vừa lòng cả nhà thôi. =((

Tuấn VTB

Xe tải
Nếu cả nhà ra ngoài ăn mà thấy ngon, thấy tiện thì em nghĩ ok thôi. Rảnh rang dành thời gian làm nhiều việc khác. Nói chứ ba vụ cơm nước hàng ngày cũng tốn time của các mợ lắm chứ

Baoct

Xe hơi
Chỉ chán mỗi khoản ăn phải đi ăn ngoài hay còn chán cái gì nữa không ....

114hangbong

Xe cút kít
nhà em thì thi thoảng mới ăn ngoài vì cốt lõi vẫn là bữa cơm tối là gd quây quần và trò chuyện ạ,
Em cũng thích tối cả nhà quây quần mà bố nó cứ vừa ăn vừa dán mắt vào cái tv bực không chịu được. :((

Fantomu82

Xe buýt
ở nhà em toàn phải nhặt rau rồi chế biến món ăn mỗi tối. Đơn giản mình thích làm và ăn cảm thấy ngon là đc.

matrix3011

Xe tăng
Mợ cưới bao lâu rồi mà chưa có cháu ah. Có rồi không ra ngoài dc nữa đâu. Mà mệt mấy về nhà nấu 1, 2 món đơn giản ăn cơm nghỉ ngơi vẫn khoái hơn.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em cũng thích tối cả nhà quây quần mà bố nó cứ vừa ăn vừa dán mắt vào cái tv bực không chịu được. :((
mợ tắt tv đi, em ở nhà là bố cháu cho to nhất nhà nên nhà em ăn xong mới được làm việc khác, hihi

Henry 27

Xe tăng
Đi làm mệt về quay cu lơ ra còn sức đâu mà đi ăn hàng cả món kia nữa, đi được em cũng phục 😌
Đùa chứ vẫn trả bài định kỳ, em nghĩ cũng chỉ đủ sức thế thôi 😆😆
Ở nhà thì mệt, chứ ra ngoài lại ầm ầm khởi nghĩa ngay.

Vấn đề của mợ chắc nhiều nhà gặp. Cháu hay khuyến khích vợ lúc bận thì đặt đồ nấu sẵn giao về nhà. Tuy nhiên, phải kiếm 1 list những nơi nấu nướng hợp khẩu vị.

chithanhn

Xe đạp
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.

Edit 2: Các cụ vào bảo chắc em nấu dở mới thế, em chỉ nói nhỏ là em từng start-up bằng mở nhà hàng, và tự nấu những thứ cốt lõi ạ. Có khách còn nhận xét món A này là ngon nhất trong các nơi từng ăn. Start-up thất bại thì nhiều lý do, nhưng em nghĩ chả ai nấu ăn dở mà dám tự tin mở nhà hàng đâu các cụ ạ. Em ko tự nhận là chuyên gia hay siêu gì về ẩm thực, nhưng mâm cơm gia đình rõ ràng ko phải vấn đề với em ạ.
Có con vợ thế này thì chồng nó đi kiếm vợ mới sớm thôi

_AHA_

Xe điện
Em lập thớt giải trí tí, chả là dạo này đang thấy áy náy với chồng.

Hồi chưa chồng em thuộc dạng nấu ăn khá, đầu bếp trụ cột ở nhà, bày vẽ món ăn 3 miền Tây Tàu đủ cả. Và nhà đẻ em thì rất hưởng ứng.

Dưng mà lấy chồng, chồng em xuất thân con nhà nghèo, quen ăn uống kham khổ nên giờ khẩu vị đơn giản nhạt nhẽo. Món Tây Tàu hay Việt mà nhiều gia vị là không thích. Hai vợ chồng ăn uống mỗi người một kiểu nên nấu nướng cũng chán, đồ em thấy ngon thì chồng ko hưởng ứng, đồ chồng thấy ngon thì em thấy nhạt nhẽo không vô. Dần dà em cũng chán nấu, chỉ lúc nào về bà ngoại mới được thỏa thích bày vẽ theo ý mình vì còn có người ăn cho.

Đợt này cuối năm, nhà em nhiều việc bận kinh khủng khiếp. Hôm nào về nhà cũng phờ phạc, nên cả 1-2 tháng nay đến 95% là đi ăn hàng (còn lúc bình thường khoảng 70% :D, bữa sáng trưa và thỉnh thoảng tối). Chồng em nếu là ngày trước thì sẽ ko vui với việc này đâu, nhưng dạo này biết 2vc vất vả nên cũng ko ý kiến gì, vợ thích đi ăn gì cũng chiều. Còn em trong thâm tâm vẫn hơi náy náy, thấy gia đình ko có bữa cơm nhà nó cứ không ấm cúng thế nào í. Nhưng em oải quá, em cũng chả muốn làm gì. Lên đây hỏi xem có nhà nào như nhà em không, em cứ có cảm giác mình tệ không làm dc trách nhiệm của người vợ í 😅😅.

Edit: Ơ em nhắc lại là tình trạng này mới dc 1.5 tháng nay do quá bận và đặc biệt tuần này mới ăn nhà có 1 bữa, nên tự em đã thấy ko ổn rồi. Chứ các cụ cứ còm kiểu nhà em mấy năm nay đều thế thì chết.

Edit 2: Các cụ vào bảo chắc em nấu dở mới thế, em chỉ nói nhỏ là em từng start-up bằng mở nhà hàng, và tự nấu những thứ cốt lõi ạ. Có khách còn nhận xét món A này là ngon nhất trong các nơi từng ăn. Start-up thất bại thì nhiều lý do, nhưng em nghĩ chả ai nấu ăn dở mà dám tự tin mở nhà hàng đâu các cụ ạ. Em ko tự nhận là chuyên gia hay siêu gì về ẩm thực, nhưng mâm cơm gia đình rõ ràng ko phải vấn đề với em ạ.
Ck mợ khoản ăn uống kém nhỉ. Phải ăn ngon, mặc đẹp, vui chơi thoải mái vô tư mới hay.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nhà cháu phòng ăn và phòng khách cháu kiên quyết không cho lắp ti vi.
Phòng ăn thì không lắp được chứ phòng khách cụ cũng lắp để ăn xong ra ngồi cùng nhau xem tv cũng thú vị chứ ạ.
Nhà e ăn xong cũng ngồi phòng khách nhưng tv chỉ để phục vụ gái mở jojo ạ