[Funland] Có thằng em vay tiêu dùng ngân hàng..

Đại dương

Xe tải
không vấn đề gì cả, hộ khẩu nó cũng chả thèm cần công chứng kia cụ ạ, cái hộ khẩu căn bản để nó lấy địa chỉ sau nó nã văn bản đòi nợ về thôi, mà lương nó 10 11 củ thì căng lắm cũng chỉ vay được 7, 8 chục thôi. Không mất nhà đâu cụ ạ. à mà vay được tầm 7, 8 chục nhưng tính ra để trả hết cho ngân hàng thì cũng phải mất hơn trăm, thời gian trả càng dài càng mất nhiều nhé :))))
Kể cả nó cho vay bảy - tám tỷ cũng chả mất nhà được nhé. Ngoại trừ khi bố mẹ cụ chủ trăm tuổi, chưa kịp để lại di chúc thừa kế thì thằng em bị khấu trừ phần nó được thừa kế để trả nợ thôi nhé. Còn bố mẹ cụ chủ đã để lại di chúc thừa kế cho ai thì bank mất trắng .

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Chủ hộ trong cái sổ Hộ khẩu cả liên quan gì đến tín chấp cả, thằng thẩm định cho vay nó xem đúng cái thằng vay là con/cháu/vợ/chồng của chủ hộ và có địa chỉ nhà ở đó.
Trong trường hợp này, mỗi thằng em ký vay thì sau này bên Bank chỉ bám vào thằng em cụ chủ mà đòi, nó không trả được thì nó cũng chả bao giờ đi vay được ở bất kỳ TCTD nào khác nữa còn bố/mẹ cụ chủ chả có liên can hay bất kỳ trách nhiệm gì trong vụ này ạ. Còn nó ảnh hưởng đến ông anh nó (cụ chủ) ntn ư? Nếu sau này bố/mẹ cụ chủ đều trăm tuổi mà để lại di chúc (có công chứng đầy đủ) là chỉ cho/tặng/giao cái nhà này cho mỗi mình cụ chủ (ông anh) thì bank mất trắng. CÒn Bank chỉ hy vọng khi bố/mẹ cụ chủ trăm tuổi, không để lại di chúc thừa kế gì thì cu em cụ chủ có quyền thừa kế - Bank sẽ bám vào là nó có TS này để nhờ các cơ quan PL đòi nợ từ TS này (tuy nhiên chỉ trong mức tỷ lệ chia đều cho các quyền thừa kế theo PL chứ chả được cả đâu ạ) . Quyền thừa kế của cụ chủ và (có thể) thêm vài người thừa kế hợp pháp khác nữa vẫn CHẢ bị ảnh hưởng gì hết ạ.
Chấm hết - được chưa?
Cụ đùa à?
Vay Tín chấp làm gì có chuyện cơ quan pháp luật đòi.
Vì tín chấp nó có kèm bảo hiểm tiền vay.
Em cụ xù thì bảo hiểm trả nhưng nó cho vào blacklist không vay bất cứ chỗ nào được nửa

Ngoaigiaotre

Xe tăng
không vấn đề gì cả, hộ khẩu nó cũng chả thèm cần công chứng kia cụ ạ, cái hộ khẩu căn bản để nó lấy địa chỉ sau nó nã văn bản đòi nợ về thôi, mà lương nó 10 11 củ thì căng lắm cũng chỉ vay được 7, 8 chục thôi. Không mất nhà đâu cụ ạ. à mà vay được tầm 7, 8 chục nhưng tính ra để trả hết cho ngân hàng thì cũng phải mất hơn trăm, thời gian trả càng dài càng mất nhiều nhé :))))
Cái chính là những thg cờ bạc như này đâu có nợ 1 chỗ hay 1 khoản đâu cụ.

NQLAW

Xe máy
Em có thằng em trai tính hay cờ bạc và tiêu tiền hoang phí.. do bố mẹ nuông chiều từ bé! vừa rồi nó nói lấy hộ khẩu gia đình đi công chứng làm giấy tờ (nó vẫn ở với bố mẹ, lương 11-12tr), nó đem ra ngân hàng vay tín dụng tiêu dùng hình như VP bank hay ngân hàng nào đó.. hôm vừa rồi bọn ngân hàng đến nhà chụp ảnh, bà già em vẫn cho chụp sau rồi nói với em.. em điên tiết quá chửi nó một trận, nó bỏ đi 2 hôm rồi gọi điện ko nghe máy..

Em nghĩ là biết đâu bọn ngân hàng nó đến nhà mà nã ông bà già em như chơi.. em dự định như thế này các Cụ thấy có đúng ko? đợi nó về bảo ông cụ áp tải nó ra ngân hàng huỷ hồ sơ và lấy hộ khẩu công chứng về.. trường hợp bọn ngân hàng ko nghe thì em sẽ nói như thế này các Cụ thấy có đúng ko:

- Nói ông bà Cụ nhà em mới là chủ hộ khẩu, thằng em ko có quyền dùng hộ khẩu này để đi vay..

- thứ 2 là tụi cho vay ko tham khảo ý kiến chủ hộ mà đã cho nó vay

- 3 là trả hộ khẩu về vì ai vay người đó trả ko liên quan đến những người đứng tên trong hộ khẩu, tương lai là sẽ cắt khẩu nó hoặc đường cùng thì viết đơn ko thừa nhận nó là con nữa, ko chịu trách nhiệm với nó. Ai cho nó vay đi mà tìm nó mà đòi..

Theo các cụ em giải quyết như vậy có được ko>? có nguy cơ bị tụi cho vay đến làm phiền ko? có bị nó tranh chấp nhà ko?
Trên 18 tuổi thì tự chịu trách nhiệm các khoản vay được rồi cụ nhé.
Còn việc từ con thì pháp luật chỉ có thủ tục nhận con chứ không có thủ tục từ con nha cụ :)).
Thằng em bác có nghiện ngập gì không? Nếu có thì có thể thực hiện thủ tục yêu cầu tuyên bị hạn chế năng lực hành vi dân sự.
Cụ cần tham vấn thêm và đúng pháp luật thì pm em nha, chứ mấy cụ trên OF nhiều lúc xúi bậy lắm >:)

zolahn

Xe điện
Họp khẩu ngân hàng ko giữ mà chỉ lấy để đối chiếu với bản gốc đây là khâu cuối cùng của vay tín chấp, bên giải ngân xem trùng khớp với bản photo là giải ngân thôi :) còn sổ hộ khẩu cầm thì chỉ vay xht bên ngoài Cụ ạ :)
Chắc vay của fe credit rồi

Đại dương

Xe tải
Cụ đùa à?
Vay Tín chấp làm gì có chuyện cơ quan pháp luật đòi.
Vì tín chấp nó có kèm bảo hiểm tiền vay.
Em cụ xù thì bảo hiểm trả nhưng nó cho vào blacklist không vay bất cứ chỗ nào được nửa
bảo hiểm hay trích rủi ro thì tùy theo cơ chế từng Ngân hàng, cụ nói nó cho vào blacklist không vay bất cứ chỗ nào được nửa - ĐÚNG và em củng đả nói ở trên. Nhưng cụ nói vay tín chấp làm gì có chuyện cơ quan pháp luật đòi là cụ chưa hiểu về LUẬT DÂN SỰ cụ ạ. Cái này bank có được phép kiện ra tòa án dân sự - Tòa sẽ phán là bên kia nợ Bank chừng này gốc và chừng này lãi, bên nợ có trách nhiệm phải trả cho Bank. Nếu bên nợ không trả thì cưởng chế tài sản để thi hành , thì lúc đó bên cơ quan THA mới tìm hiểu là ngoài răng với cát tút trên người ra thì cu em còn cái gì nửa sẻ bị cơ quan thi hành án cưởng chế để bán và trả lại gốc và lãi cho bank đến khi cơ quan Thi Hành án xác minh bên kia chả còn chi nửa thì mới thôi cụ nhé. Còn trong cái hợp đồng vay với bank, thằng cu em mà lỡ viết vào đôi chữ (không nằm trong HĐ vay tín chấp theo mẫu của Bank) - thì nếu cơ quan điều tra mà có đôi câu cấu thành lừa đảo (VD như nó có đôi câu lừa dối NH chẳng hạn) thì có thể khởi tố Hình sự được nựa đọ

paybackvcb

Xe điện
Em hay ngồi uống nước vỉa hè gần VP bank. Thấy mấy cán bộ mới bộ phận xử lý nợ buôn chuyện nói, bài học đầu tiên là chửi cực bậy và mặt phải làm sao cho ngầu.

Đại dương

Xe tải
Trên 18 tuổi thì tự chịu trách nhiệm các khoản vay được rồi cụ nhé.
Còn việc từ con thì pháp luật chỉ có thủ tục nhận con chứ không có thủ tục từ con nha cụ :)).
Thằng em bác có nghiện ngập gì không? Nếu có thì có thể thực hiện thủ tục yêu cầu tuyên bị hạn chế năng lực hành vi dân sự.
Cụ cần tham vấn thêm và đúng pháp luật thì pm em nha, chứ mấy cụ trên OF nhiều lúc xúi bậy lắm >:)
Sao mọi người lại bàn là làm thủ tục từ con nhỉ? Trên 18 tuổi thì nó vay nó trả còn dưới 18 tuổi thì ai bảo cho nó vay.
Cái chính là nae cần đọc hết các bài viết của đại dương trong mạch này sẽ rõ. Đại dương đã nói là tiên đề cmnr chả cần chứng minh như định lý

NQLAW

Xe máy
Sao mọi người lại bàn là làm thủ tục từ con nhỉ? Trên 18 tuổi thì nó vay nó trả còn dưới 18 tuổi thì ai bảo cho nó vay.
Cái chính là nae cần đọc hết các bài viết của đại dương trong mạch này sẽ rõ. Đại dương đã nói là tiên đề cmnr chả cần chứng minh như định lý
Xin lỗi cụ, mình đang quote bài viết của cụ chủ thớt mà. Mình đâu có tranh luận gì với cụ đâu?

xecub49

Xe điện
Họp khẩu ngân hàng ko giữ mà chỉ lấy để đối chiếu với bản gốc đây là khâu cuối cùng của vay tín chấp, bên giải ngân xem trùng khớp với bản photo là giải ngân thôi :) còn sổ hộ khẩu cầm thì chỉ vay xht bên ngoài Cụ ạ :)
Thế là vay XHT à. Mệt đấy. Từ nó cũng chả được với bọn đó đâu. XHT không lấy đc nhà nhưng không không thể không trả hoặc sống yên ổn được

ca_voi

Xe lăn
Hộ khẩu công chứng Cụ ạ..
thế thì làm sao :))
chả có giá trị gì cái sổ đó đâu.
Cụ tóm thằng em lên ngân hàng bảo với ngân hàng :) đưa cho kế hoạch trả nợ :) đừng làm phiền ob già nữa.
Có vay có trả, mình đàng hoàng mà làm việc với ngân hàng thôi.

NQLAW

Xe máy
Vậy thì xin lỗi cụ vì mình đã tư vấn cho cụ chủ thớt tận tình quá - làm mất khách của cụ ạ.
Mình đâu có vào đây để kiếm khách. Không rảnh nhé cụ.
Còn cụ có hiểu mục đích mình tư vấn cho cụ chủ theo hướng "tuyên bố bị hạn chế năng lực hành vi dân sự" để làm gì không?
Thấy cụ tỏ vẻ khá rõ.

Đại dương

Xe tải
thế thì làm sao :))
chả có giá trị gì cái sổ đó đâu.
Cụ tóm thằng em lên ngân hàng bảo với ngân hàng :) đưa cho kế hoạch trả nợ :) đừng làm phiền ob già nữa.
Có vay có trả, mình đàng hoàng mà làm việc với ngân hàng thôi.
Kính cụ chục li Vodka. Con người đàng hoàng phải thế này ạ. Đạ xác định "NỢ" là phải Trả, đời mình không trả thì đời con sẽ trả , thằng em cụ không trả mà anh nó cũng không thì sau này con nó gánh cho

Đại dương

Xe tải
Mình đâu có vào đây để kiếm khách. Không rảnh nhé cụ.
Còn cụ có hiểu mục đích mình tư vấn cho cụ chủ theo hướng "tuyên bố bị hạn chế năng lực hành vi dân sự" để làm gì không?
Thấy cụ tỏ vẻ khá rõ.
Để vô hiệu cái HĐ đó và xù nợ thành công chứ ?

Đau dạ dày

Xe hơi
Có 3 cái gạch đầu dòng tặng bác
Đối với gia đình có người thân cờ bạc
Lần đầu báo nợ cứ nói thẳng. Gia đình sẽ trả cho 2 lần. Nên báo lần đầu thì báo cho bằng hết
Lần 1 là gia đình thiện chí trả để cho người thân cơ hội làm lại cuộc đời
Lần 2 trả là sau khi chết để không nợ nần ân oán mà theo cái gọi là luân hồi hay kiếp sau ý. Sẽ ko phải làm trâu làm ngựa trả cho người ta
Sau lần 1 trả nếu báo thêm lần nữa thì làm giấy từ con nhất định 1 xu ko trả mặc kệ mẹ sống chết
Tiền đáng lý phải trả thì để ra để nuôi cháu ăn học

Như vậy gia đình chỉ mất 1 người chứ ko mất đến vài đời ảnh hưởng.

Còn càng trả thì càng tiếp diễn thôi.

Nếu tiếp tục trả thì gia đình kiệt quệ xung đột mệt mỏi. Con cháu ko còn đủ kinh tế để học hành thậm chí tệ nhất là đến chi phí sinh hoạt ăn uống cũng thiếu thốn . như vậy tối thiểu là 3 đời đi tong. Đổi 1 đứa bỏ đi lấy 1 đời tương lai chắc bạn hiểu cái gì nên rồi

Mình cũng sống trong thảm cảnh trả nợ đánh bạc từ 18tuổi đến h cho người thân. Nên mới dám nói vậy . Cái sai của mình hi vọng bạn ko vấp phải

Chúc bạn và gia đình sống cho lý trí lên

ca_voi

Xe lăn
Kính cụ chục li Vodka. Con người đàng hoàng phải thế này ạ. Đạ xác định "NỢ" là phải Trả, đời mình không trả thì đời con sẽ trả , thằng em cụ không trả mà anh nó cũng không thì sau này con nó gánh cho
Chuẩn đó cụ. Tóm lại là do thằng em. Xử lý ở thằng đó, chứ mấy cái đám ngân hàng, linh tinh khác...cũng chỉ là hậu quả thôi, không phải cái chính.

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Thế là vay XHT à. Mệt đấy. Từ nó cũng chả được với bọn đó đâu. XHT không lấy đc nhà nhưng không không thể không trả hoặc sống yên ổn được
Quy trình vay tín chấp đa số sẽ là như này nhé
- Đầy đủ hồ sơ, hồ sơ scan cho lên app của phía cho vay tín chấp, hồ sơ ko lỗi gì thì trôi đến bước 2.
- Gọi điện về nhà hoặc về cơ quan người nhà hoặc cơ quan ko nói gì thẩm định đúng những gì thể hiện hồ sơ trôi, bước 2 này thường sẽ lf người trong SG gọi thì đến bước 3
- Bước 3 có 1 bộ phận khác về nhà thẩm định, người nhà ko nói gì hoặc thẩm định hỏi có phải nhà anh A ko đúng anh A làm ở đây ko, nếu trả lời chuẩn hồ sơ trôi ko chuẩn hoặc người nhà nói gì là tạch. Nếu hồ sơ đẹp thì cũng có nhiều trường hợp ko thẩm định bước 3 này. Nhiều trường hợp bước 3 này ko bị thẩm định.
- bước 4 trôi xong sẽ 1 phòng ban khác gọi điện lên giải ngân mang theo toàn bộ giấy tờ gốc mà hồ sơ nộp vào lên. Đối chiếu lại. Bộ phận này cũng là khâu cuối check cic các thứ. Ok kí giải ngân sau vài tiếng tiền về tk.

Vay tín chấp ko như thế chấp, thế chấp xuyên suốt quá trình chỉ 1 người làm. Tín chấp thì qua vài khâu mỗi khâu mỗi bộ phận khác nhau ko biết ai làm khâu tiếp theo mà nhờ vả. Nên khách hàng mà ko trả lời chuẩn là tạch trong trường hợp hồ sơ có tí chế cháo :) hoặc thẩm định gặp người nhà bảo lô đề cơ bạc vay xong ko trả cũng tạch :)