[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienbeu

Xe điện
Xin cụ và gia đình hãy vững tin! Ở hiền sẽ gặp lành thôi cụ ạ.
Nguyện xin Đức Phật hộ trì cho cháu! Nam Mô A Di Đà Phật!

Marlon Brando

Xe buýt
Chúc cháu Bin mau khỏi.
Chia sẻ với gia đình cụ.

nham_hiem

Xe hơi
Em chẳng biết nói gì hơn . Cầu chúc những điều tốt lành nhất sẽ đến với cháu bé và gia đình Cụ , mong Cụ vững tâm

0oMinho0

Xe tăng
Cầu cho F1 nhà cụ tai qua nạn khỏi.Vững tin nên cụ nhé.Cụ cần giúp gì thì cứ hô hào mọi người sẽ chung tay giúp cụ vì OF là 1 cộng đồng nhân văn.

dxpac

Xe buýt
Chúc mọi điều tốt đẹp nhất đến với cháu và gia đình cụ

cuongdk

Xe tải
Cầu mong mọi điều tốt lành đến với cháu. Mong cụ chủ hãy vững niền tin

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Mua hai vé hang C cho hai mẹ con, cu Bin được ngồi xe lăn vào phòng chờ, con yếu quá rồi, nhưng vẫn khá hào hứng với chuyến đi. Cu cậu đi ko biết bao nhiêu chuyến với a e OF rồi, rất khoái đi chơi. Vào phòng chờ, phải động viên mãi mới chịu ăn ít bánh mì chấm swuwax để còn uống thuốc. Lại còn giao hẹn với Ba, thứ 6 tuần sau con đi học. Rất đông các bác với anh chị em cũng ra sân bay tiễn Bin, cả Ba Mẹ nuôi, có cả bạn lớp Bin, đã chuyển trường nhưng Mẹ bạn vẫn đưa bạn lên tận sân bay để tiễn Bin, cu cậu khoái lắm, đột nhiên trở thành VIP mà

Lên máy bay, bắt Mẹ phải nằm ngủ, còn cu Bin để Ba trông. Tội nghiệp thằng bé, ghế hạng C ngả hết ra mà vẫn cứ loay hoay, ko ngủ đc. Sao ko nằm yên ngủ đi con? Cái chân trái con nó cứ làm sao ý, co lên rồi nó cứ tuột xuống. Nghe con trả lời mà phải quay mặt đi gạt nước mắt. Con cứ nằm ngửa ra, duỗi thẳng cả hai chân là ngủ được mà. Cuối cùng, Ba phải ngồi ở giữa lối đi, xoa đầu cho con một lúc mới ngủ đc

5h30 sáng xuống sân bay, Bin lại ngồi xe lăn ra đến ngoài. Đã nhìn thấy ông Kim cùng với cô thư ký Jung đón ở ngoài. Trời rất lạnh, khoảng -5oC, cu Bin kêu lạnh, Ba Mẹ chưa kịp làm gì, đã thấy cô thư ký cới ngay áo khoác, khoác vào cho Bin. Ba lấy áo mình đắp lên cho Bin, trả cô thư ký áo khoác nhưng cô nhất quyết ko chịu, đứng co ro với mấy cái áo mỏng trong cái rét cắt da cắt thịt. Xe cứu thương của Severance Hospital đã chờ sẵn, cả nhà 3 người lên xe cứu thương, ông Kim với cô J đi ô tô theo sau. Từ SB về BV trong khu trung tâm khá xa, xe thường xuyên chạy 120km/h mà cũng mất đến 1h mới đến BV. Bin đc đưa thẳng vào phòng cấp cứu, BS trực nhanh chóng làm một số đo đạc. Vị này ko nói đc tiếng Anh, 5min sau có một cô BS trẻ đến, làm nhiệm vụ phiên dịch. Sau đó suốt buổi sáng, cô này chỉ làm mỗi nhiệm vụ phiên dịch cho Bin

Nằm trong phòng cấp cứu một lúc, Bin chuyển vào nằm trong giường. Sau đó một lúc, bắt đầu đưa Bin đi chụp chiếu và làm các xét nghiệm, luôn có ý tá đi cùng. Có một điều rất khác với VN, y tá đến tận giường lấy máu với nước tiểu, sau đó tự mang đến các nơi xét nghiệm. Còn đi chụp chiếu thì cũng có y tá đẩy xe nằm đến, bế Bin sang, đưa đi chụp và sau đó lại đẩy về, bế Bin vào giường. Phòng cấp cứu một BV lớn nhưng cực ký sạch sẽ và trật tự, pòng VS ko có một chút mùi nào
9h30, Ba ra ngoài, làm các thủ tục tài chính với BV, đặt trước một số tiền. Số tiền còn lại do ông Kim đứng ra ký bảo lãnh thanh toán. Ông Kim thực sự ra một người đàn ông tuyệt vời. Ba đã nói với ông rằng, ko biết KQ điều trị thế nào, nhưng chính ông đã trao cho Bin một cơ hội được sống

Đến gần trưa, GS điều trị cho Bin xuống, nói chuyện với Ba. Đầu tiên, ông nói tiếng Hàn, rất kiên nhẫn, ông mở điện thoại ra, bật từ điển Hàn Việt lên, sau đó gõ từng từ và đưa cho Ba xem. Ung thư, não úng thủy, ảnh hưởng hoạt động. Cuối cùng, Ba nói ông nói tiếng Anh, hóa ra là OK :). Đại loại là ông nói về tỷ lệ phần trăm rủi ro. Ca mổ này là ca phức tạp, độ khó cao. Ông nói có 1% nguy hiểm đến tính mạng, 10% gây ra các di chứng nặng như liệt, mất trí nhớ,... Sau đó là ký các form, rất nhiều form, bằng tiếng Hàn nên Ba cũng ko hiểu được, chỉ biết ký là ký. Đã đưa được con sang đây, đặt niềm tin vào các Bs bên này, Ba con mình đâu có lựa chọn nào nữa đâu

NoWD

Xe tải
Cầu mong mọi sự an lành đến với cháu!
Thế mới biết hạnh phúc là gì đó rất bình thường, nhưng cực kỳ mong manh!

Winstorm07

Xe container
Vậy là hiện nay cụ đã ở Hàn rồi, đọc những dòng này của cụ hy vọng là cu Bin có kết quả tốt.

Hanoi2travel

Xe tăng
Tội nghiệp cụ, đàn ông khổ tâm nhất những lúc lực bất tòng tâm khi thấy những người thân yêu xung quanh mình khổ sở mà mình ko thể làm gì để thay đổi .
Cố gắng lên cụ nhé ! Quan điểm của e là cứ tin mình sẽ làm được cố gắng hết sức trong khả năng và ngoài khả năng của mình rồi kiểu gì cũng sẽ có kết quả làm mình hài lòng . Thân !!!

Chỉnh sửa cuối:

ban2010

Xe buýt
mong cháu nhà cụ sớm khỏi [-O<

thelevels

Xe tải
Em đọc tâm sự của cụ mà cũng nao hết cả lòng, em cầu mong điều kỳ diệu sẽ đến với Bin và gia đình cụ. Em chúc cụ luôn vững vàng, luôn có niềm tin và là chỗ dựa cho Bin và gia đình trong giai đoạn khó khăn này. Cháu cố gắng lên Bin nhé!

OF vì cộng đồng
1h30 chiều thứ 7, con được đưa vào phòng mổ. Ba lại ký thêm một cái form cuối cùng. Ra khu chờ người nhà bệnh nhân, màn hình lớn hiện lên thông tin Viet Hoang Tran, ca mổ bắt đầu vào lúc 13h41. Trước lúc mổ, buổi trưa đã phải nói dối cu Bin. Con ơi, tẹo nữa lại phải đi khám bệnh tiếp, BS khám trên đầu con nên chắc sẽ phải cắt tóc đấy. Thế cắt cua hay là phải cạo trọc hở Ba? Chắc là cắt cua, thôi chịu khó nhé! Ko hiểu sao cu Bin ko thik cắt đầu cua. Chậc, thế cũng đc, đỡ phải cắt tóc nữa Ba nhỉ. Lúc khám con hay ngọ nguậy lắm, ko khám đc, thế nên các BS sẽ phải cho con một ít thuốc ngủ, con ngủ mới dễ khám. Cu cậu hơi dè dặt, thuốc ngủ là tiêm hay là uống hả Ba? Cu cậu sợ tiêm mà :). Ko, con chỉ cần hít một hơi là ngủ thôi, lúc tỉnh dậy con lại thấy Ba Mẹ mà

Nhìn cái xe đẩy đưa con vào phòng mổ, hai vợ chồng ko cầm được nước mắt. Cả cô thư ký J cũng vậy.

Cầu Trời, cầu Phật, cầu Ông, Bà, Tổ Tiên, phù hộ độ trì cho con của con tai qua nạn khỏi. Con ko phải là người ăn chạy niệm Phật, con cũng phải là người đi lễ chùa. Con chỉ là một con người bình thường thôi. Con ko làm điều ác, cả cuộc đời con luôn cố gắng sống sao ko hổ thẹn với bản thân mình, với bạn bè và người thân. Ko phải mọi điều con làm đều đúng, nhưng ko đến nỗi bắt con phải chịu nỗi đau này. Bin ơi, con cố gắng lên nhé. Ba Mẹ và mọi người luôn ở bên con. Con ở trong đó một mình, nhưng luôn có Ba Mẹ ở đây, ở canh con đây. Ba Mẹ xin con, hãy cho Ba Mẹ thêm một cơ hội nữa để yêu thương con, để được chăm cho con. 11 năm qua, Ba Mẹ luôn dành những điều tốt nhất cho con. Con là một đứa trẻ thiệt thòi, sức khỏe ko tốt, nhưng con ngoan lắm, con biết ko? Ba Mẹ cùng với tất cả mọi người, đã làm tất cả những gì có thể, chỉ trong có mấy ngày thôi, đã đưa được con sang đây, để con có thêm cơ hội

Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ, con nhé

OF vì cộng đồng
Em cám ơn các bác, những ngày qua là những ngày kinh khủng nhất với vợ chồng em. Những động viên chia sẻ đã giúp em rất nhiều, có thêm niềm tin để cùng cháu chiến đấu

Clayton

Xe điện
Cảm động quá, rất thương 2 bác và cu Bin. Em cũng có 2 thằng con trai và yêu chúng như mạng sống của mình nên em hiểu.

Em vừa đọc 1 lèo và biết được 2 bác và cu Bin đã ở bên HQ.

Chia sẻ với 2 bác về nỗi lo lắng và cơn hoạn nạn này. Trước mắt, chỉ biết động viên hai bác hãy cố gắng mạnh mẽ, và quan trọng nữa là phải biết tiết kiệm sức lực, phân phối sức lực, vì cuộc chiến đấu này có thể kéo dài hơn so với mấy ngày vừa qua.

trangfamIt

Xe buýt
Em đã khóc khi đọc những dòng tâm sự của bác cầu mong mọi điều tốt lành đến chấu và gia đình anh

fatboy

Xe tăng
Tình hình cu Bin thế nào rồi cụ ơi? Em đọc mà hồi hộp quá. Mong cho mọi chuyện tốt đẹp!

Clayton

Xe điện
bác Nam vừa gõ mấy dòng kế trên lúc 01:16 giờ OF, tức là 03:16 sáng 27/02 giờ Korea. Chắc bác thức liền tù tì từ sáng tới giờ.

Ca mổ diễn ra buổi chiều, chắc đã có kết quả? Cầu mong đó là kết quả tốt đối với cháu Bin!

Trạng thái
Thớt đang đóng