[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Cả mấy trang nhật ký này bác Nam đã viết trong lúc chờ bên ngoài khi cháu Bin đang trong phòng mổ. Hy vọng kết quả tốt!

trangfamIt

Xe buýt
Bacccas gì khó khăn với ngôn ngư thì em có thể giúp thứ 2 dâud tuần em sang đó công tác

NghiaRex

Xe điện
Giờ em mới vào thớt này, thật buồn mà không sao diễn tả được... :(

"Còn nước còn tát" cụ chủ thớt ạ, hãy vững tâm làm chỗ dựa cho Gấu & F1 để cả nhà cùng nhau vượt qua hoàn cảnh này nhé. Em tin là cu Bin sẽ mau lành bệnh & cả gia đình cụ sẽ sớm vui trở lại!

Tuanphim

Xe điện
Mong cu Bin mau mạnh khoẻ, cảm động quá.

YBV

Xe tải
Anh chị và Bob là Niềm tin của Bin, cả nhà hãy luôn mạnh mẽ nhé! Tất cả OFers ở bên anh chị và Bin.

Bin sẽ vượt qua ca mổ với kết quả tốt nhất!

Chỉnh sửa cuối:

hanoi beer

Xe điện
Thật là quá buồn , và không biết nói gì hơn ....cầu mong gia đình cụ tai qua nạn khỏi .
Cố lên cu Bin nhé..cả nhà luôn ở bên con .

_MBBG_

Xe điện
rơi vào ai và gia đình nào thì đó cũng là điều tồi tệ nhất,thực sự khủng khiếp nếu phải nếm trải,nhưng lúc này bác cần phải tỉnh táo và và bình tĩnh mà tìm hướng giải quyết bác nhé,đừng mềm yếu,cần chút lạnh lùng mới tốt,nếu bác và gia đình gặp trở ngại về kt hãy liên lạc với e qua số 0929002241 e tên Cường,e và nhiều ng nữa trên này sẽ bên cạnh bác.

becare

Xe hơi
Bin cố lên, chóng khỏe nhé !

xanh

Xe điện
Cầu mong cho cu Bin mau khỏe, may mắn sẽ đến với gia đình bác !

ruby_eagle

Xe điện
Cầu mong những điều tốt đẹp nhất đến với cu Bin và gd bác.

Clayton

Xe điện
Hơn nửa tiếng đã trôi qua, chưa thấy bác Nam quay lại bài này. Cầu mong mọi việc tốt đẹp và ca mổ của cháu suôn sẻ!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Lúc đầu dự kiến, ca mổ sẽ mất khoảng 5-6h. Ông Kim nói là đã thuê một phòng KS gần đó, tốt nhất là đi ăn một chút, sau đó về ngủ, 6h30 ông sẽ lại qua đón vào BV. Hai vợ chồng cùng với ông Kim và cô Jung lên khu food court của BV. Nói chung là ko ai nghĩ đây là BV, cả một quần thể, mọi chỗ sạch như lau, thang máy với toilet khắp nơi, biển chỉ dẫn thông tin chi chít. Lần đầu tiên mới biết cảm giác BV mà trông như KS. Nếu quanh mình ko có một vài người mặc blouse trắng, hoặc thỉnh thoảng có người đẩy chiếc cột gắn bịch nước truyền đi qua, thì quả thực là giống như đang ngồi T5 Vincom nhà mình hơn

Ăn nháo nhào xong, như nhai rơm, ông Kim đưa hai vc về ks. Mệt quá, căng thẳng, lại lo lắng. Ko muốn ngủ nhưng cũng bắt mình phải ngủ. Ngủ để còn lấy sức lo cho con, cho vợ nữa. Bin có biết ko, con có một người Mẹ tuyệt vời. Chính Mẹ nhiều lúc còn bình tĩnh hơn cả Ba. Nhưng con cũng ko nhìn thấy những lúc Mẹ ôm Ba, khóc lặng lẽ trên vai Ba. Mẹ muốn khóc to lên lắm, nhưng nén lại hết mình, vì Mẹ con cũng lo cho cả Ba nữa, sợ Ba buồn thêm. Hai Ba con mình có Mẹ, đúng là niềm hạnh phúc và may mắn nhất trên đời

Ngủ đến tầm 5h30 chiều, thấy điện thoại ông Kim gọi, nói đang chờ dưới sảnh, nhào dậy, rửa qua cái mặt xong vào BV. Trên đường đi, ông Kim nói có một v/đ nhỏ, là Bin ko tự thở được, phế quản bị co thắt, ko đưa được ống thở vào trong. Ca mổ đã phải tạm ngừng để mời thêm một kíp BS khác đến xử lý. Ba Mẹ lo lắng quá. Đến BV, có một BS ra hỏi, Con có v/đ gì về hô hấp trước đây ko? Có, con bị hen suyễn từ năm 2 tuổi, đến 10 tuổi mới đỡ. Ba phải vừa nói, vừa tra từ điển. Có biết hen suyễn tiếng Anh nói thế nào đâu

Sau đó là chờ đợi và chờ đợi. Những giờ đồng hồ lâu nhất trong cuộc đời Ba Mẹ. Cứ thỉnh thoảng, Ba lại vào, đứng trước cửa phòng mổ, chắp tay khấn Trời Phật, Ông Bà phù hộ cho con. Rồi Ba lại nhắn nhủ con, con ơi, con không chiến đấu một mình đâu, có Ba Mẹ, người thân, tất cả đều ở bên con đấy. Ba Me xin con, hãy dũng cảm lên, vượt qua được ngọn núi này, con đường sẽ dễ đi hơn

7h30, đã hơn 6h, vẫn chưa xong. Tự nhủ, chắc do sự cố, nên mất thời gian hơn
8h30, chưa xong, mấy phòng mổ khác đã kết thúc
9h30, rồi 10h30, BS mổ chính đi ra, khuôn mặt mệt mỏi. Mẹ con thì mặt tái nhợt, Ba sợ đến mức ko dám hỏi xem con thế nào. BS nói khá nhiều, về v/d hô hấp làm ông mất đến gần 3h để giải quyết, nói đến việc con bị mất máu quá nhiều, ông đã phải truyền cho con đến gần 2 lít máu. Cuối cùng, Ba mới dồn hết sức để hỏi ông, how is his situation? Ông nói, tôi đã mổ quá lâu, bây giờ tôi phải đi ăn một chút rồi mới quay lại mổ tiếp, đã loại bỏ được 95% khối u, sẽ mất thêm koảng 2-3h nữa để hoàn tất. Ơn trời, con tôi vẫn còn sống.

Ông Kim, cô Jung, chúng ta cũng nên đi ăn một chút gì thôi. Ông Kim với cô Jung đã luôn ở cạnh Ba Mẹ, cùng chia sẻ. Con sẽ phải nhớ kỹ những gì ông với cô đã làm cho gia đình mình. Ba Mẹ cũng vậy. Hai vc muốn ăn gì? Bây giờ chỉ ăn cái gì có nwowsc, nóng sốt dễ vào hơn. 4 người xuống khu minimarrt trong BV, làm 4 gói mì, nước nóng ở đó luôn. Sau đó lại quay lên phòng chờ. Cú một lúc, Ba lại ngước lên nhìn màn hình. Vẫn dòng chữ Viet Hoang Tran Operation in Progress.

Cuối cùng, đến 2h đêm, BS mổ đi ra, trông ông thật mệt mỏi, nói gần như ko nên lời. Nói ca mỗ đã xong, theo đánh giá ban đầu là tốt. Tuy nhiên, mọi việc phải sau vài hôm nữa mới có thể đánh giá chính xác được. Nói xong, ông đi luôn, ko kịp nghe đến lời cảm ơn của hai vc nữa

Đi ra cửa phòng mổ, chờ một lúc thì con ra. Nhìn thằng bé mà xót xa, đầu quấn băng trắng, miệng thì luồn ống thở, trông mặt con vơi môi thì phù nề hết cả lên. Ba Mẹ chỉ biết lặng lẽ khóc. Thương con nhiều lắm. Nhưng con dũng cảm lắm. Ba Mẹ thực sự tự hào vì con. Ba Mẹ yêu thương con nhiều lắm

Dominico

Xe buýt
Chúc cụ, gia đình và cu Bin sớm trở về nước và mạnh khỏe, em tin chắc rằng cu Bin sẽ cố hết sức mình để chiến đầu cùng ba mẹ và chắc chắn sẽ thành công.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dear các bác, thực sự ca mổ đã xong, sáng nay, nhưng đến bây giờ em mới có thể bình tâm viết nhũng dòng tâm sự cùng con thế này. Một lần nữa, em thật sự xúc động với những lời động viên của các bác. Ngày mai em sẽ thông tin thêm. Em sẽ phải đi ngủ bây giờ, gia đình em còn cả một chặng đường dài gian khổ và mệt mỏi. Nếu cần sự giúp đỡ, em sẽ ko ngần ngại liên lạc với các bác đâu ạ

Clayton

Xe điện
4 giờ sáng Seoul.

Oh, vậy là ca mổ của cháu đã thành công!

Chúc mừng gia đình bác và chúc cháu mau bình phục!

N_V_L

Xe điện
Chúc gia đihf cụ sớm vượt qua khó khăn này,

hanoi beer

Xe điện
Nam mô a di đà Phật , Con lạy đức Phật từ bi , hãy cho cháu Bin nhà cụ được sinh ra thêm một lần nữa.
Gia đình cụ xin hãy yên tâm đi , ông Trời chỉ thử thách Cụ và bà Xã thôi mà ....!

10-3

Xe buýt
Cầu mong cu Bin sẽ vượt qua được! Thành thực chia sẻ cùng cụ và gia đình.

Trạng thái
Thớt đang đóng