[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Longtime No See

Xe tải
À, toàn tận đâu ý em ko rõ chứ quanh khu em cứ ôm tiền đến hỏi mua đắt lòi, chung cư còn chả mua đc mới đau lòng.
Vẫn đang cố gồng được cụ nhé, chỉ lác đác bị dồn ép mới cắt nhiều, nhiệm cụ của các cụ đi săn là ngồi im, nín thở, rình mồi và chờ thời cơ :D

saphia2008

Xe tải
Em cũng có cùng sở thích với cụ. Em ở Tiên Lữ - HY. Tìm được hàng như cụ nói có khó ko? Ở HN đất chật và bê tông hết đường phố rồi, em muốn có mảnh ở quê trồng rau nuôi gà.
Cụ có hàng như này mà ko vừa miếng của cụ thì giới thiệu cho em nha.
Thực ra muốn mua thì không khó cụ à vì ở huyện nhu cầu bà con bán nhiều mà cụ nhất là đất 03 lại càng dễ mua, nhưng cụ phải cân nhắc lại em mua vì quê em ở đó, em quen biết cả xóm làng lại ngay trung tâm huyện, cụ nên tìm ở ngay quê mình là hay nhất, có người trông nhà làm vườn và có hàng xóm anh em. Em nhắm mảnh 03 cũng cách mảnh nhà em đang ở hơn 100m thôi.

179cm

Xe hơi
Vẫn cao mà các cụ. Hic. Giá giảm chắc là khu xa xa khỉ ho cò gáy thôi

dinhhunghd

Xe buýt

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Thực ra muốn mua thì không khó cụ à vì ở huyện nhu cầu bà con bán nhiều mà cụ nhất là đất 03 lại càng dễ mua, nhưng cụ phải cân nhắc lại em mua vì quê em ở đó, em quen biết cả xóm làng lại ngay trung tâm huyện, cụ nên tìm ở ngay quê mình là hay nhất, có người trông nhà làm vườn và có hàng xóm anh em. Em nhắm mảnh 03 cũng cách mảnh nhà em đang ở hơn 100m thôi.
Cụ nói chuẩn ạ

Vova

Xe container
Đợt này Long Biên với cả Đông Anh có giảm nhiều không các cụ nhỉ? Nghĩ đến cảnh tiền trước chỉ mua được 30m2 đất, giờ toang với toác mua được cả 100m2 cháu chỉ mong hết giãn cách :).

spiderman

Xe tăng
Vâng cụ. Ai cần bán thì bán rẻ. Ai cần mua mang tiền đến người ko cần bán thì chấp nhận mua giá cao thôi. Đâu chẳng vậy.
Thế thì có gì mà toang hả cụ, từ lúc em đẻ ra thì vưỡn thế.
Chứ mấy ông đánh bắt xa bờ, đi tắt đón đầu thì em ko biết vì chắc tiền của họ, ko lo lãi bank.

Đợt này Long Biên với cả Đông Anh có giảm nhiều không các cụ nhỉ? Nghĩ đến cảnh tiền trước chỉ mua được 30m2 đất, giờ toang với toác mua được cả 100m2 cháu chỉ mong hết giãn cách :).
Đọc cmt của cụ em biết cụ vui tính, trước toang có khi mua 30m, sau toang còn 20m ấy.
Có nhu cầu mua thật mới choáng.

tobe11

Xe tăng
Thế thì có gì mà toang hả cụ, từ lúc em đẻ ra thì vưỡn thế.
Chứ mấy ông đánh bắt xa bờ, đi tắt đón đầu thì em ko biết vì chắc tiền của họ, ko lo lãi bank.

Đọc cmt của cụ em biết cụ vui tính, trước toang có khi mua 30m, sau toang còn 20m ấy.
Có nhu cầu mua thật mới choáng.
Tùy cụ nhận định thôi. Với người không cần tiền thì toang hay ko họ cũng chả quan tâm. Ở đây các luận điểm nói chung trên diện rộng, các cụ hô lên cũng nói ra các luận điểm của mình, các cụ nói xuống cũng thế.

Mong các cụ tự tham khảo được các thông tin phù hợp với mình.

Với cụ hỏi thì em có thông tin em cung cấp cho cụ. Còn cụ thấy không phù hợp thì cụ tìm thêm các thông tin khác để đưa ra quyết định, dù cụ là người mua hay người bán.

Em xin dừng luồng trao đổi với cụ ở đây. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

moonlife

Xe container
E thấy trong này còn mỗi ô lái phi thuyền hay lái mợ toét,tuệ tiếc gì gì đấy là gọi có kiến thức phản biện đc,còn mấy ô cò kể cả nick mới lẫn nick cũ thấy nó trẻ trâu cứ thao thao bất tuyệt xong copy vs paste chả có kinh nguyệt tẹo nào,ko hiểu mấy ô đấy ngoài đời có nuôi nổi bản thân k nữa là vợt đc khứa,ko phải mọi ng anti bds tầm này mà mấy ô cò non cứ hô vs thổi kiểu trẻ con quá lại thành phản đòn dìm chết chính các ông ấy,mấy cụ mợ siêu đẳng bđs đợt này cũng chán chả buồn mò vào chính vì mấy ông cò non hót nhiều quá nhạt mịe cả mục xdbds này
Người cũ như e chán ko muốn nói với đám cò vạc nick mới toanh cụ ạ :))

NguyenDatTan

Xe tải
À, toàn tận đâu ý em ko rõ chứ quanh khu em cứ ôm tiền đến hỏi mua đắt lòi, chung cư còn chả mua đc mới đau lòng.
Có thể chỗ bác nó chưa giảm; Bác mới nhìn mỗi chỗ bác ở ; Các bác trên of đánh giá dựa trên tình hình thực tế hiện tại của nước mình và đánh giá trong ngắn hạn 2-3 năm tới đây; Giờ tại Hà Nội tiếp tục dãn cách thêm 15 ngày và còn có thể hơn nữa, sài gòn vẫn đang toang. Với tình hình dịch khó lường thế này thì việc BĐS giảm là điều không tránh khỏi.

Nếu bác còn tiền bác nên tìm đến chỗ giảm sâu hoặc cắt lỗ để mua ( Cái này bác phải tự tìm , ai biết họ cũng ko nói cho bác đâu) .

Boycamry

Xe hơi
Em thấy ghét cải ông Đính này. Nhận định chả có chính kiến. Các cụ cứ search những bài của ông này thì rõ.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta hãy đi từ luận điểm chính: tiền tệ.
Bình thường, trong 1 nền kt, luôn có 1 số lượng tiền tệ nhất định lưu thông. Khi bđs sốt nóng, lượng tiền lớn đổ vào nó, tiền trở nên khan hiếm, để đảm bảo sức mua ổn định của đồng tiền, bắt buộc phải phát hành thêm 1 số lượng tương đương với giao dịch tăng giá. Vần đề đặt ra: tiền là vật ngang giá chung cho mọi loại hàng hóa (không phải chỉ dành riêng cho bđs), khi phát hành thêm vào lưu thông, nó sẽ gây lạm phát. Vậy tại sao người ta vẫn phát hành được ồ ạt (như nước Mỹ hiện tại) - đó là do nghiệp vụ NỢ.
Vậy tại sao phải nợ? Bởi tăng giá bđs đơn giản giống như tự viết thêm số 0 vào tờ tiền - nó tạo cảm giác chứ không làm tăng giá trị của đồng tiền đó.
Giá tài sản càng tăng nhiều, tăng ảo thì nợ càng lớn. Đến 1 mức độ nó sẽ vỡ, đó là điều không thể tránh khỏi. Muốn tránh đổ vỡ lớn thì phải thu về bằng được, xử lý tình huống ngắn hạn là bán tài sản NN, dài hạn là thắt lưng buộc bụng, tăng lãi suất và tăng thuế. Nôm na: ăn trước thì phải trả sau, đời cha ăn đời con, cháu trả - không bùng được.
Thắt lưng buộc bụng (tiết kiệm), tăng LS và tăng thuế thì lại làm nền kt giảm phát - 1 vòng luẩn quẩn, nợ kiểu đó hôm nay là giết chết tương lai.
Nhưng sự ích kỷ tham nhũng, bệnh thành tích và cơ chế nhiệm kì .... Người Trung quốc đã nhận ra ...

Chỉnh sửa cuối:

Halinh07

Xe tăng
Tôi thấy tăng giảm của bđs,ck chỉ là chu kỳ và nó hết sức bình thường. Có cụ ở trên bảo CK,bđs ×2 sau 1 năm. Vậy cụ có giữ hay bán,vì CK giữ 1 năm nữa rất có thể lại chả lãi đồng nào và đất cũng vậy vì thị trường thì chả biết thế nào đâu. Mua đất hay CK cũng tùy chọn được vị trí tăng trưởng hoặc mã cp tốt

nvht

Xe điện
Tôi thấy tăng giảm của bđs,ck chỉ là chu kỳ và nó hết sức bình thường. Có cụ ở trên bảo CK,bđs ×2 sau 1 năm. Vậy cụ có giữ hay bán,vì CK giữ 1 năm nữa rất có thể lại chả lãi đồng nào và đất cũng vậy vì thị trường thì chả biết thế nào đâu. Mua đất hay CK cũng tùy chọn được vị trí tăng trưởng hoặc mã cp tốt
BĐS thì thường chu kỳ tăng lâu, bền vững hơn CK cụ ah. Tuy nhiên BĐS đòi hỏi phải có vốn lớn hơn CK rất nhiều.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đã cụ nào làm trong doanh nghiệp được cấp giấy đi đường thuộc Vùng 1 của HN theo mẫu của CATP chưa ? Bên em đang làm mà khoai quá từ việc xác định thuộc nhóm đối tượng nào đến trình tự, thủ tục xác nhận cấp duyệt :((

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Bá cáo cc, khu XP e cò thì đợt này dễ bán hơn vì chủ nhà thấy ghê răng (có người vay, người ko), người mua thiện chí thì nhanh vào việc vì ng bán ko còn tâm lý đợi chờ, sợ bán hớ như trước và sau Tết. Giá giảm so với đỉnh khoảng 10%.

Hanh Ha

Xe tăng
Có thể chỗ bác nó chưa giảm; Bác mới nhìn mỗi chỗ bác ở ; Các bác trên of đánh giá dựa trên tình hình thực tế hiện tại của nước mình và đánh giá trong ngắn hạn 2-3 năm tới đây; Giờ tại Hà Nội tiếp tục dãn cách thêm 15 ngày và còn có thể hơn nữa, sài gòn vẫn đang toang. Với tình hình dịch khó lường thế này thì việc BĐS giảm là điều không tránh khỏi.

Nếu bác còn tiền bác nên tìm đến chỗ giảm sâu hoặc cắt lỗ để mua ( Cái này bác phải tự tìm , ai biết họ cũng ko nói cho bác đâu) .
Em theo dõi thì khi nổ ra đợt dịch đâu tiên nhan nhản các cụ phán sắp vỡ, covid làm cho quá trình vỡ nhanh hơn. kết quả là giá tăng khiếp thì lại có lý do kiểu luận đề sau 6h30 là tiền kinh doanh ko biết làm j thì đổ vào bds. em đang hóng xem lý do lần này là j tiếp theo đây.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Em theo dõi thì khi nổ ra đợt dịch đâu tiên nhan nhản các cụ phán sắp vỡ, covid làm cho quá trình vỡ nhanh hơn. kết quả là giá tăng khiếp thì lại có lý do kiểu luận đề sau 6h30 là tiền kinh doanh ko biết làm j thì đổ vào bds. em đang hóng xem lý do lần này là j tiếp theo đây.
Khà khà, thực ra không ai có thể ngờ được rằng nước Mỹ lại bơm tiền khủng khiếp đến thế - theo sau đó là hoàng loạt các qg khác.
Giờ, không qg nào có ý định liều lĩnh như thế 1 lần nữa - kể cả Mỹ.

Quê bầm

Xe điện
Khi nào kiểm soát được covid có lẽ sẽ có câu trả lời cho xu hướng bds chăng

Hanh Ha

Xe tăng
Khà khà, thực ra không ai có thể ngờ được rằng nước Mỹ lại bơm tiền khủng khiếp đến thế - theo sau đó là hoàng loạt các qg khác.
Giờ, không qg nào có ý định liều lĩnh như thế 1 lần nữa - kể cả Mỹ.
Vì 1 lý do nào đó mà sau đợt dịch xảy ra lạm phát cao chẳng hạn thì tình hình sẽ thế nào cụ nhỉ?