[Funland] Diễn tiến tiếp theo của sự việc có dấu hiệu lừa đảo này là gì CCCM?

printer05

Xe điện
Nãy có cuộc điện thoại ,số hiển thị gọi đến trông dì dị nên em tò mò nghe thử :
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
Mà cái số nó gọi đến đây : +46479690054
Em hôm trước cũng bị một số ở quốc gia nào đó gọi (em không nhớ) thông báo xe ô tô của em bị phạt nguội, em mới chửi bố mày đi 2 bánh mấy năm nay rồi, nguội cái l ồng. :D

dungdt46

Xe hơi
Hôm nó gọi cho ông già e làm ông già lo mất cả ngủ, thế là dặn nó gọi lại thì đọc thần chú là " số đt này đã đc tôi ghi lại và báo cho C500" từ đó ko thấy gọi nữa

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Nó moi tiền cụ thôi, dọa cụ sợ nếu ko đưa tiền là dính án hình sự.
Thế làm như nào để tỏ ra là mình xợ, hả bác???

Giọng tôi có lẽ đanh thép quá - dù bẩu là êm sợ, nên các cháu nó hay bỏ máy mất.

Azeglio

Xe điện
Tất cả các số điện thoại gọi đến mà hiển thị dấu + ở đầu số thông báo này nọ thì 100% là lừa đảo. Các cụ cứ lưu ý như vậy.
Ơ hay, thế nước khác xứ ta gọi cho em thì em cho là lừa đảo à?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ chủ nóng tính thật, Cháu nà cứ à ơi 1 lúc xong mới quay ra hỏi lại, chán chế mới đến bài chửi chúng ló. ;));));))
Cụ hẳn có sở thích chọc chó :)) .e có mấy ông bạn gặp bọn này tâm sự chán chê xong mới chửi

andang112

Xe tăng
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
lần trước đứa em cũng bị goi, nó bình tĩnh nói đúng rồi, mời các a qua số 7 Thiền Quang, nhà em ở đây, e đua tiền cho, bọn nó nghe đến số 7 tắt may luon

Ơ hay, thế nước khác xứ ta gọi cho em thì em cho là lừa đảo à?
Xứ khác gọi cho ta thì làm sao có thông báo yêu cầu nộp giấy tờ hay đang thụ lý vụ án hả cụ? khi cuộc gọi có dấu + có nghĩa là máy chủ nó đang ở nước ngoài. Nếu có người nhà ở nước ngoài gọi thì người ta sẽ gọi phần mềm zalo, Viber, Mess miễn phí ai rảnh đâu mà còn gọi bằng điện thoại

Phỗng new

Xe điện
Thế là các cuộc gọi này được thực hiện trên web, máy chủ đặt ở nước ngoài hả cụ?
Số TK để con gà chuyển tiền chắc cũng là số TK ma?
Như vậy để lần ra bọn này nghe có vẻ khó đấy nhỉ !
Xứ khác gọi cho ta thì làm sao có thông báo yêu cầu nộp giấy tờ hay đang thụ lý vụ án hả cụ? khi cuộc gọi có dấu + có nghĩa là máy chủ nó đang ở nước ngoài. Nếu có người nhà ở nước ngoài gọi thì người ta sẽ gọi phần mềm zalo, Viber, Mess miễn phí ai rảnh đâu mà còn gọi bằng điện thoại

ceconam

Xe điện
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?

Cụ chẳng biết "tán" gì cả, thế mà cũng.... :))

khanhtb

Xe điện
ít ra gọi video call,mặc đồng phục ngành,phòng ốc lv ra sao,quyết định dấu đỏ thì may ra mới nc tiếp các cụ nhỉ

Ct.Thang

Xe tăng
Có TH mình nghe mà mất tiền mà do bên nhà mạng yêu cầu người nghe trả tiền phí nghe điện thoại ko các cụ?

darthvader

Xe điện
Em đọc báo thấy có mấy vụ bắt người TQ thuê nhà tụ tập ở VN mấy năm trước , chuyên thuê làm trung tâm có đủ cả cờ bạc online và gọi điện nhắn tin lừa đảo trong nước và lừa cả quốc tế luôn, số máy có + hay không thì cũng toàn gọi từ trong nước cả, có phần mềm làm hiện số hiện vùng linh tinh nữa thì phải,... Bọn nó còn sang cả Cam ở các trung tâm sau khi bị bên TQ truy quét dữ quá

namson229

Xe điện
vẫn có người mắc lừa mà các cụ, có khi tiền tỷ í chứ.... các cụ trên O.F khôn lắm, còn lâu mới lừa được các cụ nhé... hehe

Bồ hóng HN

Xe buýt
Hôm trước đang ngồi thì có tin nhắn zalo lạ.
Em đồ là lừa đảo nên chơi bài nói tiếng Anh, bảo t không hiểu tiếng Việt làm ơn nói tiếng Anh.
Lúc sau lại có tn từ người khác nói tiếng Anh, em mới nt tiếp bằng tiếng Nhật là t không hiểu tiếng Anh làm ơn nói bằng tiếng Nhật.
Lúc sau lại có tn tiếng Nhật, e mới nt tiếp bằng tiếng Việt bảo t không hiểu tiếng Nhật làm ơn nói bằng tiếng Việt.
Nó chán méo thèm nt nữa :))
Ui trời. Chắc cụ nói vui chứ bọn lưu manh đấy sao mà trí thức đến thế.