[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

Russie

Xe máy
Hai bên đường thì là ruộng lúa, không dám đi sát lề vì sợ lỡ rơi xuống ruộng, mà đi ra giữa thì sợ xe tải và xe container đi không nhìn thấy mình. Mà trời càng tối, trên đường vắng xe máy, mấy cái xe to phóng càng nhanh. Lúc này em thấy cực kỳ sợ và cực kỳ hối hận vì chủ quan không nghe lời khuyên của mọi người.
Đến đoạn rẽ vào Dung Quất thì khá khẩm hơn tí, nhưng cũng chỉ một lúc, đi qua rồi lại tối thui.
... Nhìn thấy ánh đèn rực rỡ em chưa bao giờ sung sướng đến thế. Đúng là một trải nghiệm đáng sợ.
Đọc bài viết của mợ mà hồi hộp như truyện trinh thám. Đến đoạn này mới thở phào nhẹ nhõm.

• Vodka
Reactions: ZHZ

ZHZ

OFer Xuất sắc
Thật sự là sau đó tôi có ăn cơm gà bà Buội ở Hội An thấy không ngon bằng đâu.

Mợ có đi tiếp QUy Nhơn thì xem xét đi tuyến đường ven biển, khu Đề Gi - Trung Lương - Nhơn Hội, bãi biển đẹp, dài. (Nhưng tuyến đường này vắng vẻ đấy).
Hôm nay em đi Quy Nhơn. Đang gần tới bãi biển Sa Huỳnh rồi ạ!

Russie

Xe máy
Hai bên đường có trông cây hoa này mà em không biết là hoa gì. Nở thành chùm to, đỏ rực, rất đẹp.
Hoa Phượng hoàng đỏ hay sò đo cam, còn gọi là Uất Kim Hương châu Phi. Tiếng Anh là African Tulip tree. Tên khoa học là Spathodea campanulata.

Noname_2015

Xe tăng
Buổi sáng thèm cafe quá nhưng em không dám vào quán cafe to to trên đảo. Tối qua em ngồi uống gọi cốc lipton mà người ta pha cho em một hỗn hợp gì đó có cả kỷ tử, cam thảo, xí muội, ... không thể hiểu nổi (!?).

.

Uống cốc cafe tỉnh cả người.

Thế là kiểu trà Lipton miền Trung rồi :D

Tôi cũng đã từng gọi trà Lipton ở tp QUy Nhơn, và được mang ra 1 cốc đúng kiểu đó luôn.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
xứ Quảng người dân hay nói đệm thêm từ địa phương nên khá khó nghe, chứ nếu họ nói không đệm và chậm thì cũng vẫn có thể hiểu được. Đa số người dân ở đây rất tốt tính nhưng tính thẳng quá nên dễ mất lòng với ai hơi nhạy cảm :D . Mợ lưu ý nếu xe bị thủng săm thì hạn chế vá, nếu được nên thay luôn săm mới vì vào khu vực phía Nam thời tiết nóng mà đi đường dài liên tục rất dễ hở chỗ vá dọc đường thì bất tiện lắm. Vững lái, vạn dặm bình an . Hóng tiếp , mợ thành người truyền cảm hứng cho bao người rồi đó :)
Vâng cụ. Đi du lịch không hiểu người địa phương nói gì là chuyện bình thường mà cụ. Em cứ coi như mình đang ở nước ngoài thôi.
Sáng nay em phải thay săm trước khi lên đường rồi ạ! 😭

Ama-Kia

Xe buýt
Mợ ở KS nào? Tối nay Mợ thích gì em chìu! Vịt cỏ tiết canh (Miền trung) nha mợ! Haha! Không chín 05 mừ o9 o8! Zalo kaka!

• Vodka

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không hẳn đâu ạ! Hai cổ tay em đều giãn dây chằng mãn tính, bàn chân trái trước bị ô tô đè lên rạn xương thuyền, hai chân thì tràn dịch khớp gối, lần nào KSK bác sĩ cũng bảo em bị suy nhược 😆😆😆
Một lèo đến đây em lại càng thấy tinh thần mợ cao ngất ạ! :)

minhmo

Xe cút kít
Hôm nay em đi Quy Nhơn. Đang gần tới bãi biển Sa Huỳnh rồi ạ!
Mợ nên rẽ qua cụm tháp Bánh Ít thuộc Bình Định, trên đường từ Sa Huỳnh đến Quy Nhơn.

Mợ ở KS nào? Tối nay Mợ thích gì em chìu! Vịt cỏ tiết canh (Miền trung) nha mợ! Haha! Không chín 05 mừ o9 o8! Zalo kaka!
Cụ phải bẩu là cụ đang ở đâu, chứ thế này mợ Z làm sao trả lời được. :D

Gachoai

Xe hơi
Cám ơn ơn mợ đã vất vả ngày chụp, đêm viết để chia sẻ cho diễn đàn. Mong mợ giữ gìn sức khỏe, gặp nhiều may mắn, thuận lợi trong suốt hành trình.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Cám ơn ơn mợ đã vất vả ngày chụp, đêm viết để chia sẻ cho diễn đàn. Mong mợ giữ gìn sức khỏe, gặp nhiều may mắn, thuận lợi trong suốt hành trình.
Dạ, em thấy mọi người thích đọc là em thấy vui lắm, vất vả mấy cũng chịu được ạ! Em cố gắng cập nhật hàng ngày vì nếu để 2, 3 hôm mới viết là em quên hết.

Chỉnh sửa cuối:

ZHZ

OFer Xuất sắc
Dạ, em rất cám ơn thịnh tình cccm trên OF có nhã ý mời em, nhưng rất mong mọi người thông cảm ạ. Em mà nhậu nhẹt, là cứ phải làm chai bia, mà uống xong về ngủ là không có up bài được. Thế nên lời mời của cụ em vô cùng cám ơn nhưng cho phép em hoãn sang lần khác ạ!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Góp vui với các cụ các mợ vài tấm ảnh chụp tàu em qua đèo Hải Vân. Có đoạn tàu còn đi rất gần... biển Lăng Cô. Chuyến này em đi tàu Hà Nội - Nha Trang năm 2011, mục đích là để trẻ con được trải nghiệm tàu hỏa.
Năm 2010 em cũng cả nhà đi tàu từ Nha Trang ra HN, nhưng đi đêm nên chả có ảnh đoạn này, bọn trẻ nằm giường ngủ tít

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Thế là kiểu trà Lipton miền Trung rồi :D

Tôi cũng đã từng gọi trà Lipton ở tp QUy Nhơn, và được mang ra 1 cốc đúng kiểu đó luôn.
Vâng, uống buồn cười nhỉ bác nhỉ! Em thấy cũng ngon, chỉ là không thấy vị chè đâu thôi.

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Năm 2010 em cũng cả nhà đi tàu từ Nha Trang ra HN, nhưng đi đêm nên chả có ảnh đoạn này, bọn trẻ nằm giường ngủ tít
Chiều từ HN vào thì qua đèo Hải Vân ban ngày nên em tác nghiệp ngay 😁. Mà lượt về cả nhà em đi máy bay ra vì ngồi tàu thấy lâu lắc, à nằm thì đúng hơn, chả biết làm gì cho hết ngày. Thế mà những năm 199x em ngồi ghế mềm tàu HN-SG và ngược lại phải 2 đêm 2 ngày rưỡi vẫn khỏe re, đúng là thời thanh niên sôi nổi 😆

• Vodka

Michael_HD

Xe hơi
cảnh đẹp quá cụ ơi

• Vodka

Michael_HD

Xe hơi
em ủn cho thớt lên top

• Vodka