[CCCĐ] Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

vangamom

Xe container
Sau khi ở mỏm đá đầu rùa xong bọn em tiếp tục leo và đặt quyết tâm dù có leo đêm cũng cố lết đến điểm cắm trại là chân đỉnh Tà Xùa 1. Vừa leo mây vừa kéo về như thế này các cụ à.

vangamom

Xe container
Do thời tiết đợt này lạnh nhưng vẫn có nắng nên ban ngày nắng lên nhiệt độ lên cao nên mây bị bốc gần như hết, về chiều thì trời lạnh dần do nó những thung lũng như Tà Xùa, Y Tý... hày một số thung lũng khác mây sẽ bị kéo dồn lại do nhiệt độ giảm dần. Em đứng đây nhìn mây đang tụ dần.

Đúng là đứng núi này trông núi nọ các cụ nhỉ

vangamom

Xe container
Lúc này là 4h chiều, bọn em mải miết leo tiếp lên cao đến tầm 4h30 chiều thì đến một thung lũng, lúc này mây đã tụ về khá nhiều. Em chạy ra chụp vài cái ảnh đợi mọi người ở dưới lên.

vangamom

Xe container
Lúc này trời đã khá tối, mùa này trời tối rất nhanh. Mà từ chỗ em đợi mọi người đến sống lưng khủng long bên kia quả núi phải leo mất tầm 40-50 phút, mà muốn đến điểm hạ trại chân đỉnh 1 phải qua 3 cái sống lưng khủng long vô cùng nguy hiểm, bình thường leo ban ngày đã nguy hiểm rồi mà giờ lại leo vào trời tối, đèn đóm hạn chế nên em thấy quá nguy hiểm nên đợi thằng ku em lead dẫn đoàn lên em bàn với nó dựng trại tại điểm này luôn vì chỗ này thung lũng kín gió mà lại có nước. Chứ bây giờ mà quyết tâm leo qua sống lưng khủng long cực kỳ nguy hiểm với những người leo kha khá như em còn thấy nguy hiểm huống hồ đoàn toàn các bạn trong SG mà nữ cũng khá nhiều, lần đầu leo núi không hề đảm bảo an toàn. Nên em bảo nó bàn lại với mọi người là cắm trại tại đây, ngắm mây chiều nay sáng sớm mai và sáng mai ăn sáng xong rồi leo sang bên kia ngắm sống lưng khủng long chụp choẹt checkin rỗi xuống núi thôi chứ ko đủ time để lên đỉnh.
Nó bàn thế mọi người OK ngay vì quá mệt rồi. Thế là đoàn em hạ trại ở đây ngắm mây và checkin tại đây thôi không lên nổi đỉnh các cụ à. Hơi tiếc nhưng chính quyết định của em và thằng ku lead lại hóa ra hay. Vì điểm bọn em hạ trại mây vô cùng đẹp. Chiều mây tụ dày đặc khung cảnh vô cùng tuyệt vời. Sáng hôm sau còn đẹp hơn nữa em sẽ up ảnh các cụ ngó nhé. Chính ý kiến của em mà bọn nó lần sau mở cung Leo Tà Xùa đến đây ngắm mây chứ ko cần lên đỉnh he he he.

Giang Nam

Xe tăng
Lúc này là 4h chiều, bọn em mải miết leo tiếp lên cao đến tầm 4h30 chiều thì đến một thung lũng, lúc này mây đã tụ về khá nhiều. Em chạy ra chụp vài cái ảnh đợi mọi người ở dưới lên.

Đã quá Dũng ơi! Tết Dương lịch có chương trình gì chưa anh bám với.

vangamom

Xe container
Đội đi sau lên đến nơi thì thi nhau chạy ra chỗ em đứng chụp mây lúc trước tự sướng và checkin các kiểu.
Thanh niên này lấy con dao của em tự sướng nhìn ảo vãi các cụ à.

vangamom

Xe container
Chỗ em chụp ảnh có cái cây bị đối cháy khô, có thằng nó còn trèo lên đỉnh nhìn ảo tung chảo.

vangamom

Xe container
Em đứng đây mải mê miết mỏi với mây khi này ấy cứ ùn ùn kéo về các cụ à.

vangamom

Xe container
Em có duyên với nàng Vân, em đứng đây mà các nàng ý cứ vượt thác vượt ghềnh để về với em, làm em ngại quá các cụ à.

Hathanhhoa

Xe hơi
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 -
Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 -
Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

Nhớ Rừng

"Gậm một khối căm hờn trong quá khứ,
Ta nằm dài, trông ngày tháng dần qua.
Khinh lũ người kia ngạo mạn, ngẩn ngơ,
Giương mắt bé diễu oai linh rừng thẳm"
Thơ: Thế Lữ.

Giữa chốn phồn hoa đô thị, với những bộn bề, căng thẳng, khó khăn, cùnng cực trong cuộc sống. Giữa nơi mà con người với con người chèn ép, ức hiếp trà đạp, đè đầu cưỡi cổ lên đầu nhau để cố nhoi lên hơn nhau một tý trong cái vũng lầy ô nhiễm, khí bụi tắc đường, khói xe mịt mù. Giữa nơi mà tình người đối với nhau chỉ là một thứ xa xỉ thì cách giải tỏa, cách giảm stress, và cách đi tìm lại tình giữa con người với nhau tốt nhất là về lại với chính bản ngã của mình về lại với chính bản năng vốn có của con người, về lại với mẹ thiên nhiên với núi rừng trùng điệp để thử thách bản thân để vượt qua chính mình. Vì thế em đã quyết định trong tích tắc sẽ trecking ba đỉnh Tà Xùa thuộc huyện Trạm Tấu - Yên Bái. Vượt hơn 10km đường rừng với dốc gần như dựng đứng, vựơt qua những con dốc đó là đến với mỏm đá có hình đầu rùa nằm ở độ cao 2120m vô cùng ảo diệu. Trong chuyến đi từng thành viên trong đoàn cùng hỗ trợ giúp đỡ nhau, cùng rìu nhau qua những vách đá dựng sừng sững cùng chung tay chia sẻ từng miếng bánh ngụm nước. Cùng chia sẻ từng cái chăn cái áo lúc đêm về giá rét, cùng truyền tay chén rượu táo mèo nóng hổi để quên đi những nhọc nhằn đã trải qua, cùng chia nhau điếu thuốc để quên đi lạnh giá của đêm đông. Lúc này mới thấy tình người với người còn nồng ấm quá các cụ à, tình người ở nơi thâm sơn cùng cốc lại trở nên ấp áp đến lạ thường.

Thiên nhiên cũng như không phụ công bọn em đã ban tặng cho bọn em một khung cảnh như chốn thần tiên nơi hạ giới, một khung cảnh rất khó gặp trong đời và phải rất duyên mới được mẹ thiên nhiên ban tặng cho món quà đó các cụ à. Mẹ thiên nhiên đã chiều lòng bọn em ban tặng cho bọn em một đại dương huyền ảo giữa lưng chừng núi lưng trừng trời. Một khung cảnh không có lời nào tả hết được vẻ đẹp của nó.

Em gửi các cụ vài tấm ảnh để các cụ thấy món quà đó là sự thật ạ.

Đảo trên trời

Khi ranh giới giữa sự sống và cái chết chỉ là một lằn chỉ thì mọi ưu tư, sầu não, khổ sở, khó khăn đều chỉ là hư vô.

Cụ chhupj thật có nghề ạ

vangamom

Xe container
Đã trở nên mênh mông vô cùng rồi đó.

Mỏm nhon nhọn kia chính là Tả Chì Nhù đó các cụ

tvdung

Xe điện
Đẹp quá cụ ạ, nhất là chỗ có cái thác mây

tung1mui

Đi bộ
Bác chụp đẹp quá :x

vangamom

Xe container
Đẹp quá cụ ạ, nhất là chỗ có cái thác mây
Vâng cụ, em vừa lên đến mỏm đá là em nhìn thấy nó nhanh chóng bắn luôn may kịp thác vẫn còn hi hi

Thực sự là quá đẹp cụ ạ!:)
Bác chụp đẹp quá :x
Dạ em cảm ơn ạ

tung1mui

Đi bộ
31m1 e cũng muốn đi vào hỏi đường bác, thêm chút kinh nghiệm :D

vangamom

Xe container
Cậu em lúc nãy leo lên cái cây cháy nó máu hơn nó còn leo xuống cái cây sống như thế này.

Em già cũng ham hố sống ảo leo lên nhưng khó quá các cụ à. Trông thế thôi thân cây nó bé, lại rêu bám đầy mà từ đất lên khá cao tầm 3m, thân cây rất trơn do mây mù ẩm. Em he he lấy con dao của em chặt mấy đốt trên thân tạo chỗ để chân leo lên hi hi.

Cuối cùng cũng đạt được mục đích sống ảo.