[Funland] Đừng xem thường Hàn Quốc!

cmyk77

Xe điện
Thuyết âm mưu. Bọn Oscar mấy năm nay lượng theo dõi tụt thê thảm nên nó chiêu trò vợt fan ở châu Á thôi. Xem cơ cấu giải phân bổ khá đều. Chung quy lại chỉ kiếm tiền thôi. Như mấy bọn clb châu Âu phải để 1 vài cầu thủ Á lấy fan không có xèng kiếm ở đâu?... kkkk

Moriarty

Xe container
Kịch thì miền Bắc vẫn nhỉnh hơn chứ cụ. Nói chung em nghĩ giọng Bắc đóng kịch hợp hơn đóng phim.

Thì ngay cả giáo viên dạy cũng kém thì trò sao giỏi đc hở cụ. Mấy NSND toàn làm giảng viên đó, cụ thấy họ đóng có hay ko ;))

Điện ảnh TQ xuống cấp từ khoảng 20 năm nay rồi, cả HK nữa. Tất nhiên le lói thì cũng có vài phim hay nhưng nhìn chung thì: đạo diễn già cỗi, diễn viên già cỗi, đám trẻ thì rặt 1 lũ trai thì môi son má phấn, nữ thì bình hoa di động, ko đc mấy diễn viên thực lực.

Đám diễn viên TQ-HK tràn sang Hollywood thì toàn là đám già như Lý Liên Kiệt, Thành Long, Củng Lợi thôi, tầm 50-60 cả rồi. Còn đám trẻ đc mỗi em Lưu Diệc Phi với bình hoa Cảnh Điềm chứ mấy. Đến giờ mà Lưu Đức Hoa gần 60 vẫn còn đóng mấy vai chính thì đủ hiểu điện ảnh TQ xuống cấp cỡ nào khi ko giới thiệu nổi gương mặt trẻ thay thế. Riêng Ngô Kinh nhờ may mà có cái phim đánh đúng tâm lý "Đại Háng" nên ăn đậm chứ chiếu ở thị trường quốc tế có đc hoan nghênh đâu,.
diến ngôn tình cho 1 tỉ thằng xem là đủ sống rồi nên bọn đạo diễn, diễn viên trẻ tq nó quan tâm gì điện ảnh

juve99

Xì hơi lốp
Công nhận bọn Holiwood cũng ngu thật, mời mấy thằng diễn viên như Lee Byung Hun, Bi Rain ...về đóng phim làm gì cho phí tiền ;))
Bọn nó mời Thành Long - Châu Nhuận Phát.. hay trc kia là Lý Tiểu Long lúc mấy ô Hàn còn chưa mở mắt, mà nó cũng ngu thật, mời cả Jonny Trí Nguyễn hay mấy e chân dài VN sang đóng phim quá phí ấy chứ:D

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bọn nó mời Thành Long - Châu Nhuận Phát.. hay trc kia là Lý Tiểu Long lúc mấy ô Hàn còn chưa mở mắt, mà nó cũng ngu thật, mời cả Jonny Trí Nguyễn hay mấy e chân dài VN sang đóng phim quá phí ấy chứ:D
Như em nói đó, mấy ông đó là quá khứ rồi. Thành Long hay Châu Nhuân Phát toàn gần 70 rồi còn gì? Lưu Diệc Phi mới đc Disney mời sang nhưng xem mòi ko ngon lắm đâu. Em này là bình hoa di động có tiếng rồi. Cảnh Điềm thì, chán chả buồn nói :))

juve99

Xì hơi lốp
Như em nói đó, mấy ông đó là quá khứ rồi. Thành Long hay Châu Nhuân Phát toàn gần 70 rồi còn gì? Lưu Diệc Phi mới đc Disney mời sang nhưng xem mòi ko ngon lắm đâu. Em này là bình hoa di động có tiếng rồi. Cảnh Điềm thì, chán chả buồn nói :))
Đang nói đến nền ĐA 2 qg mà cụ. Kiểu như TBN ăn WC hay Euro liên tiếp gần đây thì so vs Braxin hay Đức - Ý ở châu âu thì đến mùa quýt cũng k bằng và trở thành ô kẹ

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Đang nói đến nền ĐA 2 qg mà cụ. Kiểu như TBN ăn WC hay Euro liên tiếp gần đây thì so vs Braxin hay Đức - Ý ở châu âu thì đến mùa quýt cũng k bằng và trở thành ô kẹ
Em tưởng cụ nói bây giờ ;)) .

rachfan

Xe điện
Điện ảnh HK mới đi xuống thảm hại. Điện ảnh Trung nó đang càng ngày càng chứng tỏ mình thành ông lớn.
Cả điện ảnh Trung và HK đều đi xuống cụ ợ. Nguyên nhân chính là vì các quy định quá khắt khe của chính quyền khiến các nhà làm phim bị bó tay toàn tập.

Trước đó còn luồn lách được 1 chút, nhưng mấy năm nay CQ Tập hạn chế toàn bộ, đến phim cung đấu còn bị cấm.

superPDP

Xe điện
Nói gì đi nữa thì ĐA Hàn ko so với TQ dc cụ ah. Thảm đỏ Cannes đạo diễn và dv TQ phơi mặt ở đó từ trc cả vài chục năm, cũng đoạt giải và dc cả thế giới thừa nhận. Dd - dv TQ được mời và tràn sang Holywood từ lâu rồi. TQ nó vẫn thiên hướng và coi trọng tính NT hơn, Hàn Quốc thì nặng tính giải trí. Phim TQ cụ có thể xem lại vài lần, phim Hàn thì xem 1 lần là ko muốn xem lại và nhanh quên
Thì đang nói bây giờ, thêm nữa là do cái thị trường tỉ dân nữa. Phim HQ rất nhiều phim nghệ thuật chẳng qua cụ chưa coi thôi :D.

superPDP

Xe điện
Đấy là phim Mỹ làm về lính Mỹ.

Còn VN, giá sử làm phim về thành cổ Quảng trị mà có cảnh một anh bộ đội sợ bom khóc toáng lên gọi mẹ thì liệu có được chiếu không?
Có thôi vì cháu nhớ hồi trước có làm phim về ĐBP cũng đầy cảnh phản ánh sự sợ hãi nhưng không coi đó là một khía cạnh con người mà theo xu hướng nhìn nhận đó là tiêu cực

superPDP

Xe điện
Điện ảnh Hàn là kiểu kế thừa càng ngày càng lên chứ ông TQ thì đi ngược cụ ơi. Đây là xét cả quá trình đấy vì phim từ thời 9x,2k của nó cũng ko tầm thường đâu. Nếu cụ chỉ coi mấy cái phim truyền hình cho bà nội trợ rồi bảo nó kém thì phiến diện quá cụ ạ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có cái nhìn rất phiến diện và thiếu khách quan , hơn nữa còn thiếu hiểu biết. Lý Tiểu Long sinh ra và lớn lên ở Mỹ, dù là người gốc Hoa nhưng trong môi trường vậy thì Mỹ hóa 100% rồi. Johny Trí Nguyễn cũng được lớn lên và trưởng thành như vậy, khởi đầu là đóng thế rồi tham gia một số vai phụ trong các dự án phim nhỏ ở Hollywood. Nếu nói về diễn viên Mỹ gốc Hàn thì rất nhiều, có thể kể đến như Ken Jeong, Bobby Lee, John Cho...Lee Byung Hun lại khác, hoàn toàn trưởng thành trong môi trường điện ảnh Hàn Quốc, và khi đến Hollywood được mời tham gia vào một loạt các dự án phim bom tấn đóng ngang hàng với các sao hạng A ở đây như Bruce Wills, Dwayne Johnson, Arnold Schwarzenegger, Denzel Washington...Đến Củng Lợi , Lương Triều Vỹ hay Châu Nhuận Phát cũng chưa được như vậy đâu cụ ạ.

Diễn viên diễn cũng k xuất chúng kiểu như Lương Triều Vỹ - Củng Lợi - Châu Nhuận Phát... dc

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Lưu Dược Phi, Cảnh Điềm bọn nó nhét vào để câu view thị trường TQ thôi, chứ chuyên môn, diễn xuất = 0.

Parasite xem cũng ok nhưng chấm phim châu Á em thích 3 idiots Ấn hay hơn, phim dài vkl mà em xem mấy lần đều thấy hay như mới :D

superPDP

Xe điện
việt nam con lâu ạ khi nghệ sỹ quốc doanh thì đạt giải thưởng này nọ, tâm tầm như ông hoàng nhạc việt dvh hay như hnh vẫn mãi chẳng là gì.
Giá trị nghệ thuật nữa chứ nếu kêu mấy ông giải trí phải này nọ thì kiểu như Ký sinh trùng còn mướt mới chen chân đc oscar

fundraiser

Xe container
Nói thật em rất ghét cái chuyện trợn mắt này của các diễn viên phim Việt nam. Rất nhàm chán và ám ảnh.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
điện ảnh VN 50 năm nữa hy vọng có phim lot dề cử Oscar

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
điện ảnh VN 50 năm nữa hy vọng có phim lot dề cử Oscar
VN thực ra ngày xưa còn có phim hay, chất lượng chứ giờ thì chán lắm rồi. Em bữa nọ đi coi "Đôi mắt âm dương" mà cảm giác như người viết kịch bản ko có học logic thì phải :))

Vo_thuong

Xe điện
Parasite thắng giải Kịch bản gốc tại Oscar 2020. Oscar đầu tiên của điện ảnh Hàn Quốc.

Nhớ 25 năm trước, làn sóng phim Hàn du nhập vào nước ta, đến nay họ đã chạm được ranh giới cao nhất của nghệ thuật thứ 7. Ko biết đến lát nữa còn được giải nào nữa không nhưng quả thực rất đẳng cấp rồi.

Còn điện ảnh Việt thì sao? lại nhớ mới đây thôi cái phim Tết của anh Sông Dài, đến cụ nhà em đi xem còn chửi chán thấy mả. Vậy mà mấy anh chị làm phim vẫn lên mạng xã hội bật khán giả tanh tách như tôm tươi.

Có ai dám xem thường HQ đâu cụ. Ngay như các "cụ" ngày xưa của mình lúc cao giọng nhất cũng chỉ dám nói "nhất Cao Ly, nhì Nam Việt" chứ đâu dám ngồi trên đầu nó :)