[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

hakkinen

Xe tải
Mình không ở VN nhưng đi xe ở chỗ mình thì đúng luật nếu vào bùng binh k bắt buộc xi nhan vào nhưng ra thì bắt buộc xi nhan phải, có điều chả ai đứng ra bắt như ở VN mình nên trên đường nhiều xe cũng chả xi nhan. Mình thi bằng ở VN nhưng thú thật là luật cụ thể ở VN k nắm được mấy (thực hành thì học cẩn thận), nhưng nghĩ chắc ở đâu cũng giống nhau thôi.

Chắc định thịt cụ tý để cải thiện nhưng thấy dai quá lại thôi:))

gaconditimthoc

Xe máy
Chào các cụ, em thấy đi thẳng thì cần chi phải xi nhan. Vì nếu các cụ rẽ phải thì phải xi nhan phải, ở đây các cụ đi thẳng, lại xi nhan trái thì có phải xe bám trái vòng xuyến phải nhường đường cho cụ rẽ trái, trong khi cụ lại đi thẳng không! Gây cản trở phương tiện. Mấy bố xxx thấy luật tù mù rồi nghĩ ra như thế là phải để lòe mấy bác tài, thấy bác tài cứng là phải nhả thôi. Bác chủ rất sáng suốt và cũng rất mềm mỏng. Vodka bác chủ.

beomap2

Xe container
Chào các cụ, em thấy đi thẳng thì cần chi phải xi nhan. Vì nếu các cụ rẽ phải thì phải xi nhan phải, ở đây các cụ đi thẳng, lại xi nhan trái thì có phải xe bám trái vòng xuyến phải nhường đường cho cụ rẽ trái, trong khi cụ lại đi thẳng không! Gây cản trở phương tiện. Mấy bố xxx thấy luật tù mù rồi nghĩ ra như thế là phải để lòe mấy bác tài, thấy bác tài cứng là phải nhả thôi. Bác chủ rất sáng suốt và cũng rất mềm mỏng. Vodka bác chủ.
Bạn nói đúng đấy, đã xin rẽ trái thì xe khác đi sau sẽ lách sang phải, đến lúc mình rẽ phải lại xin rẽ phải sẽ gây cản trở, thậm chí có xe phải phanh gấp để nhường đường nhau sẽ gây nguy hiểm, nói tóm lại là mấy chú xxx nhập nhèm ăn tiền của người yêu bóng vía.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Chỗ đó là ngã 3 rồi cụ ơi, chắc cardvisit của cụ có cái gì làm xxx sợ thôi chứ ko vẫn bị tiu như bt đấy
Chỗ đấy xi nhan phải thì đúng rồi, mình nhận lỗi với xxx ngay, nhưng đường chỉ hơi cong thôi kiểu như ngã 3 chữ T khác với ngã 3 chữ Y, thực ra là vẫn đi thẳng đường 32, hầu hết mọi người không xi nhan phải, nên chỗ đó các chú xxx ăn đẫm.

tomato31785

Xe hơi
tùy cỡ bùng binh, to thì cứ xi nhan, bé tí chỉ đủ bám nửa xe thì xi nhan gì

ndkhoivtv

Xe tăng
Khi đang đi thẳng mà phải chuyển hướng vì "vướng" cái bùng binh hay chỉ cái... mô đất là phải xi nhan, hết. Thớt này nên đóng vì tiêu đề gây phản cảm, khiến lắm cụ lơ tơ mơ về luật GT bu vào cmt như đúng rồi. Hài!

USACAR

Xe hơi
Theo như e được biết thì ở nước ngoài đi vào bùng binh thì phải xi-nhan, thoát ra cũng xi-nhan. xxx này mới được đi nước ngoài về đấy. Ở vn chưa có luật đấy, còn nếu bật đèn báo khẩn cấp khi qua ngã tư thì là những người ko hiểu luật rùi.

FC MU

Xe tải
mấy thằng XXX đáy áu ăn tiền quá nên đành phải bắt liều người đi đúng luật.

dhcuong84

Xe buýt
Khi đang đi thẳng mà phải chuyển hướng vì "vướng" cái bùng binh hay chỉ cái... mô đất là phải xi nhan, hết. Thớt này nên đóng vì tiêu đề gây phản cảm, khiến lắm cụ lơ tơ mơ về luật GT bu vào cmt như đúng rồi. Hài!
Bác làm ơn trích dẫn từ quy định nào hộ em với?
Vì em không nghĩ là đi qua một đoạn đường uốn lượn cũng phải xi nhan (mà đường uốn lượn để tránh đất của các quan tại VN mình không phải là hiếm..).
Em nghĩ "hướng" ở đây là "hướng đi"_theo đường đi, chứ không phải "hướng" Đông - Tây - Nam, Bắc - Tây Bắc - Đông Nam...

Chỉnh sửa cuối:

Mr Cute

Xe tải
Làm gì có đèn báo đi thẳng, hay mấy ông ẻm xxx lại học mấy cụ trên OF nhà mình, làm clip hài về đèn báo đi thẳng?

Chỉnh sửa cuối:

@79

Xe hơi
Nếu bắt toàn dân lắp đèn xinhan báo đi thẳng cho oto có lẽ em nhào vô thầu vụ này có lẽ nhà em không chứa nổi tiền mất. Mà đèn xinhan đi thẳng thì lắp ở MÕM hay ở MÍT các cụ nhể :))

ndkhoivtv

Xe tăng
Bác làm ơn trích dẫn từ quy định nào hộ em với?
Vì em không nghĩ là đi qua một đoạn đường uốn lượn cũng phải xi nhan (mà đường uốn lượn để tránh đất của các quan tại VN mình không phải là hiếm..).
Em nghĩ "hướng" ở đây là "hướng đi"_theo đường đi, chứ không phải "hướng" Đông - Tây - Nam, Bắc - Tây Bắc - Đông Nam...
Đường đi qua bùng binh không phải là đường uốn lượn, nó là tâm điểm của các đường giao cắt khác và lái xe có thể chuyển hướng bất cứ lúc nào. Còn trích dẫn á... "chuyển hướng là phải xi nhan", cụ tự seach!

hakkinen

Xe tải
Nếu đúng quyền ưu tiên, khi vào bùng binh, mọi xe đều phải dừng lại nhường đường cho xe đến từ bên trái đi trước (ưu tiên ngược chiều kim đồng hồ), thế nên khi xe ra khỏi bùng binh thì phải xi nhan phải để xe trước mặt biết là họ ra và xe đó có thể đi vào. Có điều ở VN mình chả ai biết quyền ưu tiên là thế nào, cứ mạnh ai nấy đi, ai nhanh thì thắng nên mới có cách hiểu như bác. Đúng luật vào vòng xuyến bao giờ cũng có biển ưu tiên ngược chiều kim đồng hồ (biển 303 hay 206).

Chỉnh sửa cuối:

Ericsson337

Xe buýt
Ơ sao kụ không xin cái biên bản rồi ghi và phần ý kiến người vi phạm " bị phạm lỗi đi thẳng không xi nhan"

ducnt

Xe máy
Khi chuẩn bị vào vòng xuyến cụ phải xi nhan trái để xin vào , khi sắp ra khỏi vòng xuyến cụ phải xi nhan phải xin ra . Cụ nên rút kn lần sau đi cho đúng luật , ở chỗ khác xxx ko bắt lỗi này ko có nghiã là mình đi đúng ạ . Ngoại trừ các vòng xuyến có phân làn thì làn trong vòng xuyến chỉ dành cho xe rẽ trái nên cụ đi thẳng ko cần xi nhan vì cụ ko đi vào vòng xuyến như bùng binh KDT-NT chẳng hạn .
Cái này xã bắt đúng đó bác. Em bị 1 lần có hỏi lý do, họ giải thích rõ ràng.

T90i

Xe buýt
Ơ sao kụ không xin cái biên bản rồi ghi và phần ý kiến người vi phạm " bị phạm lỗi đi thẳng không xi nhan"
Lỗi này là vào vòng xuyến không xi nhan cụ ạ, khi ra khỏi vòng xuyến thì phải xi nhan để chuyển hướng đi.