[Funland] em đã chọn phạt nguội-không biết có phải là lựa chọn hợp lý?

CuBin2015

Xe hơi
"KÍNH BÁO CÁC CỤ: EM XIN VUI MỪNG ĐƯỢC THÔNG BÁO LÀ KHÔNG BỊ LÀM SAO - KHÔNG PHẠT NGUỘI - KHÔNG GIAM BẰNG - ĐỀ NGHỊ KHÔNG PHỔ BIẾN KHÔNG THÌ CÁC XXX ĐỂ Ý VỤ NÀY LÀ LẠI KHÔNG NHÂN RỘNG ĐƯỢC Ạ"

Chào các cụ,

Chả là chiều nay em có việc lên phố, cũng tâm trạng và vội cho kịp giờ hẹn nên khi đến ngã tư Nguyễn Thái Học, Lê Duẩn em đã vô ý vượt đèn đỏ (tự nhiên em lại cứ đi nhìn cái đèn xanh để rẽ phải sang Lê Duẩn và cứ đinh ninh là hướng đi thẳng vẫn còn xanh vì không thấy xe nào phía bên trái Nguyễn Thái Học, tức là từ Lê Duẩn đi sang). Em thế là em đi rất nghiêm túc, không bao giờ vượt đèn đỏ, luôn luôn nhường nhịn người đi bộ sang đường và ở các ngã tư...

Nhưng đúng là nó có đèn đỏ và treo ở hẳn phía trước, phía bên kia của ngã tư xe dừng, đèn cũ, không sáng lắm chứ nếu không có thể nhìn được từ xa.

Khi lên đến ngã năm Nguyễn Thái Học - Điện Biên Phủ - Hàng Bông thì em bị tuýt còi. Lúc đi qua em đã có linh cảm rồi nên em ngoan ngoãn dừng luôn. Sau khi được cho xem cam thì em thừa nhận hoàn toàn lỗi là do em.

Em cũng có ý định làm hư cán bộ nhà nước vì thủ tục đi nộp phạt lằng nhằng nhưng thấy mức đó cao một cách vô lý, cả 10 năm chạy xe em chưa bao h phải chung chi nhiều vậy, sẵn tâm trạng nên cũng có vục vặc với đồng chí trẻ một tí, đồng chí ấy không nói lại được mình gì nên chắc cũng cay em.

Em chuyển sang hỏi xem phạt nguội có được không vì tuần sau thực tình em không có thời gian đi lấy quyết định xử phạt, nộp phạt rồi lỗi vượt đèn đỏ có thể bị treo bằng 2 tháng. Thấy đồng chí ấy nói là được và đưa lại giấy tờ cho em thế là em cầm và phắn luôn.

Các cụ cho em hỏi là phạt nguội so với phạt nóng trực tiếp có gì khác nhau không?
- Mức phạt,
- Thủ tục? vì lúc đấy em đang vội nên em không hỏi kỹ, chỉ thấy đồng chí ấy trả lời là sẽ có biên bản xử phạt gửi về nhà vài ngày tới.
- Liệu có đúng không hay mình chờ lần đăng kiểm tới nộp phạt và được lờ đi vụ treo bằng ạ?
- Em phải vắng mặt ở Hà nội đến tận 11.7 mới quay về thì liệu trong thời gian này có bị triệu tập không?
- Hay là ngay thứ hai này đến CSGT (mà em cũng chưa biết là phải đến đội nào...) để chủ động làm thủ tục thì coi như bằng của mình bị giam hơn 1 tháng tí do từ giờ đến 11 tháng 7 em không dùng đến?

Cảm ơn các cụ phân tích giúp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

CuBin2015

Xe hơi
Em viết đêm qua nên bị trôi bài ạ. Em ủn lên.

Vũ Điệp

Xe điện
Cụ lên 54 trần hưng đạo nhé! Lên sớm trước khi có giấy gửi có khi lại đc tha khoản giữ bằng, hoặc nhà có người nào ít đi thì mang bằng lên thay thế cũng đc.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lỗi của kụ bị phạt 1,2 - 2T đồng, tước bằng từ 1 - 3 tháng.

Nếu lúc đó chung chi thì xxx sẽ note vào app phạt nguội của CSGT thế nào các cụ nhề? Đã nhắc nhở và không phải phạt nguội, hay lý do nào đó hợp ký hơn là trên xe chở người đi cấp cứu chăng? Em chưa từng bị nguội bao giờ nên không biết, hề hề :D

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên 54 trần hưng đạo nhé! Lên sớm trước khi có giấy gửi có khi lại đc tha khoản giữ bằng, hoặc nhà có người nào ít đi thì mang bằng lên thay thế cũng đc.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
em hỏi ngu tị
nếu 50/50 xong thì án phạt nguội còn nơ nửng treo trên đầu ko ạ?

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Sao lại đc chọn phạt nguội nhỉ?
Mấy ông mượn xe thì chủ xe vỡ mồm.

Matxech

Xe container
luật phép đé ó có từ hên xui? chỉ Yes or No chứ nhề
Uằ đúng rùi
Nhưng 50/50 méo phải là nuật nhá :bz:bz:bz
Xiền cầm rồi nhưng nhìn ghét cái mẹt vẫn phạt nguội
Cãi à bằng chứng đâu
Quay video cũng chỉ là cầm vật giống tiền thôi nhá

agrimeco

Xe lăn
Hay nhỉ, vẫy lại rồi mà đc chọn pá phạt cơ á;))

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đó là 1 cái bẫy, bất chấp quy tắc đèn đỏ trên toàn thế giới, đèn xanh bật lên, ko đc rẽ phải.
Một quy tắc đi ngược với quy luật giao thông

gotoancau

Xe buýt
Em đi Nguyễn Công Trứ rẽ trái vào Ngô Thì Nhậm vài mét để vào bãi gửi xe chỗ Nguyễn Công Trứ, không biết chỗ đó có camera phạt nguội không các cụ nhỉ?

Trần Đoành.

Xe container
Em nghĩ 50/50 chắc ko bị án nguội đâu.. Các anh sâu gặm... cũng có tâm lắm đới, trừ một số chóa tính

KhanhPK

Xe buýt
Rất trân trọng hành động không làm hư cán bộ.

Chỉ là vì phạm hành chính. Chả có gì phải ngợi...

Ai cũng làm như cụ thì mấy bạn xxx mất nết hết cửa cò quay...

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu này vừa 50/50 xong ăn cái án phạt nguội cũng akay. Bảo sao thấy dạo gần mấy ô áo vàng suốt ngày dính cái đt =))

TNLak

Xe điện

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bị giữ bằng ở Quảng Bình xxx Bố Trạch làm theo nghị quyết dell gì đó của cục xxx. Tay xxx bẩu em có thể mang biên bản phạt đó ra tất cả các bưu cục cấp huyện/quận (trên toàn quốc) trở lên nộp phạt là lấy được bằng về.
Các cụ thông em vụ này phát có đúng như vậy không?