[Funland] Em đi rút tiền!

Ct.Thang

Xe tăng
Cây VCB rút 500 nó báo bạn sai mật khẩu, đút lại rút 1tr thì OK, vậy là sao các cụ?

Đại dương

Xe tải
E thì dùng vcb và mb. Và cả 2 cây ATM của bọn này đều có chức năng rút tiền bằng mã QR nên thấy rất tiện. Chả mấy khi dùng đến thẻ nên chưa bị nuốt lần nào
Bây giờ hầu như Bank nào nó cũng có chức năng rút tiền bằng mã QR cả rồi cụ ạ, rất tiện, cứ để thẻ trong két hay tủ ở nhà, chỉ cần nhớ mật khẩu là được. Quá tiện.
Dự kiến vài năm nữa mình sẽ như Trung quốc giờ (nghe nói khoản sau nhà bà na vẫn chỉ cần QR mà chả cần tiền mặt ấy)

cusao

Xe lăn
Đấy là đen thôi, đỏ như em dùng thẻ vcb gần 10 năm thấy chả sao

Đại dương

Xe tải
Nhà cháu thực sự ghét bọn VCB và luôn có định kiến, mọi vấn đề về tài chính ko bao giờ dùng dịch vụ của VCB. Trước đây, mỗi lần ra NH nộp xèng chuyển khoản cho tk NH này cứ như bị "trấn lột" quỹ TG, các NH khác chỉ 10-15' thì VCB cả tiếng đồng hồ. Bây giờ chuyển khoản theo Ibanking, đối với NH khác thấy nhẹ như lông hồng, nhưng dính với ông VCB này lại bức xúc.
Hôm vừa rồi khứa mua hàng của nhà cháu, thanh toán qua ibanking. Tk của khứa là của VCB, sau khi xin số tk của nhà cháu, khứa còn phải xin đầy đủ họ tên để khai vào thì mới chấp nhận chuyển. Bình thường các NH liên kết với nhau, sau khi giao dịch thành công thì chỉ 1' sau đt mình sẽ nổ thông báo ngay. Đằng này chờ đến 15-20'đt vẫn chưa thông báo. Cuối cùng đành phải bảo khứa về, nếu tk nhận đc thì ship sau. Mãi tận 8h30 sáng hôm sau xèng của khứa mới vào. Tk báo về chậm từ VCB chuyển vào đã mấy lần rồi.
100% DO cụ chuyển sai kênh. Không riêng gì VCB mà Bank nào bây giờ cũng vậy, chọn menu chuyển nhanh (24/7) thì khi nhập số TK và tên NH mà hệ thống nó tự động hiện tên chủ TK là chuyển có ngay, còn chuyển thường thì đúng ngày sau thật.
Cụ về bổ túc thêm đi, Bank nào cũng vậy

otootooto

Xe tăng
Trên thực tế có rất nhiều bác sẵn sàng chạy cả vài cây số chỉ để rút tiền đúng cái ngân hàng phát hành thẻ. Lý do có thể không quen giao diện cây ATM khác bank hoặc chỉ tin tưởng cái bank mình đang gửi gắm hoặc chỉ đơn giản là ....tiết kiệm. Thế nên đôi khi cần kíp buộc phải rút cây khác hệ thống là rối cmn lên. Hoặc giả trong cùng 1 bank cũng có con ATM siêu ngon, có con lởm đến phát cáu. Có bank rất thân thiện, cứ nhét thẻ vào ấn số là nhè tiền. Có bank nó hiện dòng chữ "số tiền bạn rút phải là bội số của 50.000đ". Sorry các cụ chứ đóe hiếm cụ không nhớ nổi "bội số" là gì! Thế là mặt mũi xám ngoét chỉ mong con ATM khốn nạn nó nhè thẻ ra để phi chỗ khác để rút chứ k còn tinh thần đứng đó mà tích phân cho phải hướng nữa.
Em bổ sung thêm có mợ còn không biết nhấn cancel để hủy cơ. Có hôm em đợi chỗ Tech bến xe Mỹ Đình. Đợi mãi không thấy người đang rút ra, mà cũng không thấy tiền ra.
Em hỏi "Không rút được à chị?". Mợ ấy bảo :"Em cho thẻ vào định rút mà không rút nữa, mà mãi không thấy thẻ ra". Em bảo chắc bị nuốt rồi vào phòng giao dịch ngay cạnh mà báo. Cũng khá lâu rồi ạ
Có thẻ của Shinhan Bank dành cho nhân viên Samsung là rút miễn phí ở tất cả các cây ATM, không phân biệt cùng hay khác ngân hàng.
Cả MSB nữa, cty em đang dùng từ 2014 tới giờ rồi. Cơ mà gói nào thì em cũng chẳng rõ chỉ biêt là thẻ Master debit :))

Chỉnh sửa cuối:

Trâu già 81

Xe hơi
Bỏ qua vấn đề ATM hết $, lỗi thì Bank nó làm đúng quy trình đảm bảo an toàn cho các cụ thì các cụ kêu, nó làm lỏng lẻo mât thẻ mấy $ thì cũng bị chửi. em thì rất ít rút tiền mặt chủ yếu dùng thẻ để thanh toán. tiền mặt chỉ để xử lý tiền trà đá và nộp phạt cho xxx

Pumzen

Xe ba gác
100% DO cụ chuyển sai kênh. Không riêng gì VCB mà Bank nào bây giờ cũng vậy, chọn menu chuyển nhanh (24/7) thì khi nhập số TK và tên NH mà hệ thống nó tự động hiện tên chủ TK là chuyển có ngay, còn chuyển thường thì đúng ngày sau thật.
Cụ ko đọc kỹ rồi ! Người có tk VCB chuyển tiền cho nhà cháu nhé !

kubi82

Xe điện
em xài MB thấy rút bình thường mặc dù rất ít khi rút ATM.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Tiền mình,mình giữ. Em cứ bao tải hay túi nilon đựng thôi...dcm cái hệ thống ây ti em.
Nhà cụ thích túi vải, túi giấy đựng tiền (kể cả cỡ đại và siêu đại) thì hú em nhé. Vừa an toàn, tiết kiệm, lại lâu bền và bảo vệ môi trường cụ ợ!

Đại dương

Xe tải
Cụ ko đọc kỹ rồi ! Người có tk VCB chuyển tiền cho nhà cháu nhé !
Vậy bảo họ bổ túc thêm.
NH nào cũng vậy , có hai kênh chuyển. Kên 24/7 thì như em nói, nhập số TK và tên NH là nó tự động hiện tên chủ tk vào, chuyển phát ăn ngay.
Còn kênh kia thì phải nhập số TK và nhập đúng cả họ cả tên, thừa một chữ cái là Bank trả về
Không tin cụ hỏi lại khứa/bày lại cho khứa nhà cụ bổ túc lại đi (nhắc lại là cụ làm việc này trước khi còm tiếp nhé)

Trumptrong

Xe máy
Nửa năm nay chắc em mới đi rút tiền mặt tại cây ATM.
-Sáng nay hết tiền, em ghé cây ABbank Nguyễn Cảnh Dị. Máy báo hệ thống ngừng dịch vụ.
- Khoảng 6h chiều em ghé cây Seabank cũng phố Nguyễn Cảnh Dị thì máy sập nguồn. Sẵn bên cạnh có VIB, nhét thẻ vào máy báo Tạm ngừng hoạt động. Nhục lần 3. Định ghé sang Tech cạnh đó nhưng nghĩ bụng bảo chắc nay số đel' rút được tiền nên em về.
- Vừa nãy lúc qua Vietcombank Nguyễn Hữu Thọ, thấy còn chỗ đỗ xe nên em vào. Thử thẻ VCB cả 4 cây thì cả 4 báo thẻ lỗi. Chắc tại thẻ em lỗi thật! Dùng thẻ BIDV nhét vào thì vừa nhấn số tiền cần rút và enter nó báo thẻ của em thuộc kiểu đang bị truy thu, thẻ mất cắp,...vcl.
Gọi tổng đài VCB sau khoảng 5 phút thì có người nhấc máy, báo muốn lấy lại thẻ thì làm đơn qua BIDV xin chữ ký rồi lên trung tâm thẻ VCB trên phố lấy :(. Uất tận cổ!
Trong ví còn cái thẻ Mbbank em lôi ra thử nốt thì may quá, máy nó nhả tiền :(
Mai em báo mất và đi làm thẻ BIDV khác, chứ cái thủ tục của VCB thì em xin vái.
Gửi các bác cây VCB vừa kết tội thẻ của em là thẻ ăn trộm.
Em cạch cái dịch vụ của VCB rồi. Ra quầy thù đông, xếp hàng đến cả tiếng đh, mỗi lần chuyển rút đều mất phí. Giờ e dùng mấy ngân hàng nhỏ nhỏ họ có nhiều ưu đãi cho khách

otootooto

Xe tăng
Cụ nhầm nhé chưa chắc do chuyển sai. Như em có lần chuyển từ MSB sang VCB thấy trừ tiền rồi và trên app MSB báo giao dịch thành công. Mà lát sau thấy đầu kia báo chưa nhận được. Em gọi lên MSB thì báo đã đẩy rồi. Đợi 30 phút sau thấy bên kia báo chưa được. Em đành chuyển sang TK BIDV của họ. 2 hôm sau, đang định nhờ họ làm tra soát phía VCB thì đầu kia chuyển lại tiền và báo giờ VCB mới nhận được. Đấy là em chuyển 24/7 nhé, và đầu kia là bạn gấu em không là cũng mất thời gian với nhau.

Đại dương

Xe tải
Cụ nhầm nhé chưa chắc do chuyển sai. Như em có lần chuyển từ MSB sang VCB thấy trừ tiền rồi và trên app MSB báo giao dịch thành công. Mà lát sau thấy đầu kia báo chưa nhận được. Em gọi lên MSB thì báo đã đẩy rồi. Đợi 30 phút sau thấy bên kia báo chưa được. Em đành chuyển sang TK BIDV của họ. 2 hôm sau, đang định nhờ họ làm tra soát phía VCB thì đầu kia chuyển lại tiền và báo giờ VCB mới nhận được. Đấy là em chuyển 24/7 nhé, và đầu kia là bạn gấu em không là cũng mất thời gian với nhau.
đảm bảo với cụ - 100% Chả bao h có như vậy, em là em dám cam đoan - Bakn nào cũng vậy. Vấn đề là cụ chuyển sai kênh cụ đừng cố cãi em -

trasuanong

Xe tải
Chưa bằng e! Chắc nhục đến già!
Tháng 10 năm ngoái e đưa người nhà cấp cứu nằm A9 Bạch mai, đã đóng hết tiền mặt rồi, đến tầm 20h lại thấy loa gọi vào để đóng thêm tiền vì phát sinh, lật đật ra cây ATM trong viện rút ( thẻ VCB) bụng bảo dạ phải cẩn thận bấm Pas và thao tác cho thật chuẩn vì còn mỗi mình mình và cái thẻ! Thế mà nó báo lỗi và nuốt cmn thẻ luôn!
Giời đất như sụp dưới chân.......sau vụ đó e thể đel bao giờ rút tiền ở cây ATM, tiền trong TK chỉ để tt online còn cứ phải găm tiền mặt vào đít, chẳng tin bố con thằng del nào hết!

Sao cụ ko nộp qua máy Pos luôn của bệnh viện, e đi viện cà thẻ luôn ko dùng tới tiền mặt

Baolongkub

Xe tăng
E toàn vào quầy rút ạ
Thẻ e vứt lâu rồi :))

otootooto

Xe tăng
đảm bảo với cụ - 100% Chả bao h có như vậy, em là em dám cam đoan - Bakn nào cũng vậy. Vấn đề là cụ chuyển sai kênh cụ đừng cố cãi em -
Thôi cụ nhất rồi. Em ck bao giờ cũng chụp lại cái màn hình rồi gửi cho đầu kia ngay nhé. Còn 24/7 sai kênh thế nào được. Nhập ngân hàng, rồi số tk thì nó tự query ra tên chủ luôn ấy chứ. Do đó em luôn chuyển 24/7 trừ khi không có trong list hỗ trợ. Còn cụ đảm bảo thế thì em sợ rồi.

Đại dương

Xe tải
Thôi cụ nhất rồi. Em ck bao giờ cũng chụp lại cái màn hình rồi gửi cho đầu kia ngay nhé. Còn 24/7 sai kênh thế nào được. Nhập ngân hàng, rồi số tk thì nó tự query ra tên chủ luôn ấy chứ. Do đó em luôn chuyển 24/7 trừ khi không có trong list hỗ trợ. Còn cụ đảm bảo thế thì em sợ rồi.
Đúng rồi cụ, em bảo đảm 100% luôn, từ bất kỳ bank nào với bank nào nếu chuyển 24/7 (khi nhập số TK và tên Bank bên hưởng nó tự động Query ra tên chủ TK - 100% là tiền vào ngay TK) - Không tin - chặt đầu em đi (Copy@ Hùng BBR)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chưa bằng e! Chắc nhục đến già!
Tháng 10 năm ngoái e đưa người nhà cấp cứu nằm A9 Bạch mai, đã đóng hết tiền mặt rồi, đến tầm 20h lại thấy loa gọi vào để đóng thêm tiền vì phát sinh, lật đật ra cây ATM trong viện rút ( thẻ VCB) bụng bảo dạ phải cẩn thận bấm Pas và thao tác cho thật chuẩn vì còn mỗi mình mình và cái thẻ! Thế mà nó báo lỗi và nuốt cmn thẻ luôn!
Giời đất như sụp dưới chân.......sau vụ đó e thể đel bao giờ rút tiền ở cây ATM, tiền trong TK chỉ để tt online còn cứ phải găm tiền mặt vào đít, chẳng tin bố con thằng del nào hết!
Nói sau thì chuẩn, nhưng tôi bị vài lần vô viện, kinh nghiệm là:
Ai đi cứ đi - việc ai người ấy làm, ví dụ đưa con đi thì tôi vô cùng con, vợ chạy ra đâu đó sắm mươi triệu tiền mặt, găm vô mông đã.

Có thể thừa, nhưng chắc chắn không thiếu.