[Funland] Em sắp phải tự do ạ

tranhoangminh

Xe container
Dạ:
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn
trong cuộc mới hiểu, còn mấy lý do này nếu nhìn tích cực thì vẫn bỏ qua được, còn tiêu cực thì chỉ có trong cuộc mới biết, mấy ông mà như này thường là sẽ khá gia trưởng
như e thì vợ nó chỉ bỏ e nếu e có bồ, đấy là vợ nói thế, còn mọi cái khác đều tha thứ được
e đã trải qua 14 năm rồi nên e chia sẻ thật, để sau cụ cũng rút kn cho bản thân nếu tập 2, là phải nhớ m có vợ là nhờ bố mẹ vợ, mà vợ thì nó ăn đời ở kiếp với mình, nếu vợ ngon thì cố gắng đối xử tốt hơn nữa với nhà vợ để vợ nhìn vào đấy là càng ngon hơn với gđ chồng và với chồng
dù có ham kiếm tiền mấy cũng phải biết quan tâm tới gđ và vợ, và nhớ là luôn pải đưa tiền cho vợ 1 cục to khi cần , còn bt thì phải có 1 mức cố định để vợ con có thể duy trì cuộc sống và chăm con cho mình
cũng nên bớt gia trưởng, nên xuề xòa những chuyện nhỏ, chịu khó đưa vợ đi chơi, như e thì tuần nào cũng cố gắng 2vc dành thời gian đi trà đá, đĩa hạt dưa bên hồ, hết 11k tất cả, vợ vui như tết, vừa tiết kiệm vừa tình cảm, lại hiểu nhau hơn
còn với cụ, nếu vợ nhất định chia tay, thì cũng nên chiều lòng vợ, cố gắng k nói chuyện trực tiếp thì nhắn tin, nói hết ra, sau đó để vợ nó suy nghĩ, vẫn muốn chia tay thì nên chia tay luôn, vì người vợ lúc đó đã k còn tình cảm gì với cụ, níu kéo cũng chỉ được 1 thời gian, cứ thuận theo tự nhiên thôi, coi như hết duyên
chúc cụ may mắn

alceste

Xe điện
hiểu biết và cách nghĩ của cụ vừa hạn hẹp vừa hẹp hòi, em thật.
Số lượng phụ nữ 1 con, biết điều và biết sống, lấy giai tân hơi bị nhiều, mối ngon lại ko thiếu. Chắc trong giai tầng của cụ nó ko có thôi. Mà kể cả lấy người đã có 1 đời vợ, nhưng họ có kinh tế, chia sẻ kinh tế và cuộc sống thì còn hơn nhiều.
Nhiều ông bố dượng còn tử tế và có học hơn nhiều bố đẻ đấy cụ ạ.
Còn hạnh phúc gia đình mà đem ra nói chuyện thiệt hơn hay nghĩ xấu cho người khác thì em cũng thấy thương vợ cụ nếu cụ có vợ.

Nếu đây là lý do vợ cụ kiên quyết ly hôn thì hoặc vợ cụ quá trẻ con hoặc cụ đã bị cắm sừng mà không biết và dù thế nào thì theo em cụ cứ ly hôn, ly hôn đàn bà thiệt chứ đàn ông thiệt gì, gái một con cắp nách thì cũng chỉ rổ giá cạp lại thôi

taplai2012

Xe ngựa
Cc ko nên hỏi lí do làm dề:) hết duyên thì lướt, níu kéo làm chi cho cả 2 ko thoải mái.
Nói bao giờ chả dễ hihi... 😜
Ai chẳng trải qua giận hờn dỗi nhau, bỏ nhau...kiểu gì ít nhất một phía vẫn luyến tiếc cụ ạ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế mới phải thỏa thuận mà cụ.
Nếu tòa quyết định vợ cụ nuôi thì cụ phải yêu cầu sau 36 tháng cụ được nuôi.
Khi giải tán gia đình nhiều ông cứ nống lên tranh giành quyền nuôi con nghĩ mà điên. Nếu vợ nó đi với trai, sống hư hỏng, cờ bạc ....bỏ bê con cái thì không nói. Chính các ông chẳng chăm con được phút nào như ông chủ thớt, kinh tế cũng không chia sẻ để vợ giải tán thì giành nuôi con làm gì không biết nữa.

Langthang_Mercedes

Xe container

meotamthe

Xe cút kít
Dạ:
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn
Tội thế này thì thôi, cụ sống 1 mình cho lành, dòng 1 còn sửa được, chứ dòng 2 với dòng 3 không sửa được đâu, cụ ký đi giải thoát cho vợ.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Khi giải tán gia đình nhiều ông cứ nống lên tranh giành quyền nuôi con nghĩ mà điên. Nếu vợ nó đi với trai, sống hư hỏng, cờ bạc ....bỏ bê con cái thì không nói. Chính các ông chẳng chăm con được phút nào như ông chủ thớt, kinh tế cũng không chia sẻ để vợ giải tán thì giành nuôi con làm gì không biết nữa.
Cái này cụ có chắc vợ nó tốt không?
Kể cả vợ nó tốt, cụ có đảm bảo người tình mới, chồng mới tốt với con chồng cũ không?
Còn ông nào mà không đòi nuôi con thì chắc là ông đó chỉ nghĩ cho bản thân, không lo cho con cái li hôn là đúng.

Chỉnh sửa cuối:

6997

Xe container
Cụ không chịu làm công tác tư tưởng rồi!

Em cứ hay kể chuyện thằng A, cái B ly hôn, thủ tục loằng ngoằng dây điện, phân chia tài sản con cái các thứ, các thứ. Ban đầu vợ em chả tin, sau rồi có đứa bạn vợ em cũng ly hôn, loằng ngoằng đủ kiểu.

Vợ em tin luôn, và chốt nhanh: phức tạp quá, thôi tôi chả bỏ ông nữa cho đỡ mệt =)) =))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
3 năm và 1 bé mới 22 tháng tuổi!!!... cuộc đời sao mong manh dễ vỡ quá... Gấu mẹ có lí do gì để nhẫn tâm đến thế ko??? E tin phụ nữ sẽ nghĩ đến con nhiều nên có lẽ có uẩn khúc gì đấy, quay đầu là bờ nên nếu đc cụ nhịn cho qua cơn sóng gió này đi để trẻ con khỏi thiệt thòi
Thế mới là phụ nữ cụ ơi.khó hiểu lắm

thanhvinhckgtcc

Xe điện
chục năm đầu em ko nộp đồng nào, khi có tiền em toàn mua đồ linh tinh trong nhà, sửa xe, đổ xăng
chục năm nay em nộp 10tr/tháng và khi có thưởng em lại mua đồ trong nhà, vẫn sửa xe đổ xăng
Chả thấy kêu câu nào vì em là lao động phụ
Quan trọng là lão chưa cai được sữa nữa :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái này cụ có chắc vợ nó tốt không?
Kể cả vợ nó tốt, cụ có đảm bảo người tình mới, chồng mới tốt với con chồng cũ không?
Còn ông nào mà không đòi nuôi con thì chắc là ông đó chỉ nghĩ cho bản thân, không lo cho con cái li hôn là đúng.
Sai lắm cụ ạ, đừng phán xét khi mình không/chưa làm tốt hơn vợ, trong câu trên em cũng chỉ NẾU thôi đấy! Các ông lấy vợ mới biết nó thế nào mà tinh tướng khi bị hỏi ngược lại? Chăm một đứa trẻ như vất vả như nào nếu chưa làm trực tiếp bao giờ thì chưa biết đâu. Đòi nuôi con là sĩ diện lúc đó thôi, đầy ông mang con gửi vợ rồi không đón về nữa kìa. Trong xã hội Việt Nam ta, trừ bị chỗ chữ đậm của cụ, người bố có trách nhiệm là chu cấp đầy đủ, không chia tách các con, thăm hỏi thường xuyên và tương tác với các con như chưa li hôn kìa.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Tội thế này thì thôi, cụ sống 1 mình cho lành, dòng 1 còn sửa được, chứ dòng 2 với dòng 3 không sửa được đâu, cụ ký đi giải thoát cho vợ.
Thật là giải thoát nhanh cho nhẹ đầu.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đứa con thường nó chọn ở với mẹ.giữa bố và mẹ thì lúc nhỏ ở với mẹ tốt hơn.trừ trường hợp mẹ láo lếu lăng nhăng ra

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Sai lắm cụ ạ, đừng phán xét khi mình không/chưa làm tốt hơn vợ, trong câu trên em cũng chỉ NẾU thôi đấy! Các ông lấy vợ mới biết nó thế nào mà tinh tương khi bị hỏi ngược lại? Chăm một đứa trẻ như vất vả như nào nếu chưa làm trực tiếp bao giờ thì chưa biết đâu. Đòi nuôi con là sĩ diện lúc đó thôi, đầy ông mang con gửi vợ rồi không đón về nữa kìa. Trong xã hội Việt Nam ta, trừ bị chỗ chữ đậm của cụ, người bố có trách nhiệm là chu cấp đầy đủ, không chia tách các con, thăm hỏi thường xuyên và tương tác với các con như chưa li hôn kìa.
Cụ không làm được không có nghĩa người khác không làm được.
"Đòi nuôi con là sĩ diện lúc đó thôi": Cái này là ý kiến cá nhân của cụ
Cũng đầy ông nuôi con 1 mình, nuôi cháu 1 mình.
Li hôn đã là chia tách rồi. Chu cấp hay không chu cấp thì lại là chuyện khác.

Chỉnh sửa cuối:

Langthang_Mercedes

Xe container
Đứa con thường nó chọn ở với mẹ.giữa bố và mẹ thì lúc nhỏ ở với mẹ tốt hơn.trừ trường hợp mẹ láo lếu lăng nhăng ra
Mẹ xấu thì chả nói làm gì, nhưng cơ bản là bố không thể chăm con như mẹ được. Riêng quả đi công tác với nhậu buổi chiều xong là đứa con lại bơ vơ. Thực ra có bỏ nhau vì mẹ ngoại tình cũng không nên cho rằng mẹ nó không nuôi con tốt hơn bố, bố nó cũng chỉ chưa bị lộ thôi.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ là chuyển trại giam thôi mà, cụ thớt mừng hơi sớm :))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Mẹ xấu thì chả nói làm gì, nhưng cơ bản là bố không thể chăm con như mẹ được. Riêng quả đi công tác với nhậu buổi chiều xong là đứa con lại bơ vơ. Thực ra có bỏ nhau vì mẹ ngoại tình cũng không nên cho rằng mẹ nó không nuôi con tốt hơn bố, bố nó cũng chỉ chưa bị lộ thôi.
Nuôi con là bản năng của con cái rồi.k thể thay thế được cụ nhỉ

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ không làm được không có nghĩa người khác không làm được.
Còn giành nuôi con nếu cụ nghĩ vì sĩ diện thì chắc là cụ trong số đó.
Cũng đầy ông nuôi con 1 mình, nuôi cháu 1 mình.
Li hôn đã là chia tách rồi. Chu cấp hay không chu cấp thì lại là chuyện khác.
Em đâu bảo là không làm được, em chứng kiến rất nhiều ông đã làm, tả lại cho cụ nghe thôi. Cụ cứ giữ quan điểm của cụ chả vấn đề gì.

Tranh luận mà công kích cá nhân là hèn lắm, gia đình em yên lành, sao em phải sĩ diện với không làm được.

endz

Xe buýt
E nghĩ thớt đùa. Chứ lấy vợ để duy trì nòi giống mà ko chịu san sẻ về kinh tế, chỉ san sẻ con giống thì như các cụ of vẫn nói, khôn như thế ở quê chạy nhông đầy 😂