[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

9Dragon

Xe tăng
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
Mất 1 chai chimay chứ mấy. Cụ làm thế là quá ổn (b)
Vả lại trốn nghĩa vụ quân sự còn kêu gì, cụ mà làm um lên thì có mà nghĩa lộ ah :))
Thảo nào hết giờ chiều hôm qua thấy Hai Chén Một Bát lằm ngoan ngoãn dưới sân :)

Cho em có tý ý kiến, trước mắt em xin lỗi phải nói câu này: Trên OF nhà mình có nhiều cụ quá hèn nhát, theo em các cụ bỏ mẹ nó xe ở nhà đi xe máy cho nó lành, không các cụ còn mất tiền nhiều với bọn nghiện.
Các cụ là người ngay, ít nhiều cũng có học vấn mà lại sợ mấy thằng lưu manh cặn bã à, các cụ ko thấy nhục sao? Giữa ban ngày ban mặt mà các cụ để chúng nó làm luật như thế mà chịu được à :77:. Thôi cứ cho rằng các cụ ko chơi lại chúng nó thì đứng lại rút điện thoại gọi luôn 113 tới giải quyết, không lằng nhằng. trên này được cái 113 gọi cái đến luôn. Mình đi đường dành riêng cho otô, cho chân vào ráng chịu chứ kêu ca nỗi gì. Thế mà các cụ còn xì tiền cho chúng nó đựơc, lại còn phải xin chúng nó nữa chứ. các cụ cứ nói cái kiểu AQ " của đi thay người ". Em ghét nhất ai nói câu đó đấy, cứ như thế mãi thì các cụ còn nộp nhiều :102:

STARREX

Xe hơi
Cho em có tý ý kiến, trước mắt em xin lỗi phải nói câu này: Trên OF nhà mình có nhiều cụ quá hèn nhát, theo em các cụ bỏ mẹ nó xe ở nhà đi xe máy cho nó lành, không các cụ còn mất tiền nhiều với bọn nghiện.
Các cụ là người ngay, ít nhiều cũng có học vấn mà lại sợ mấy thằng lưu manh cặn bã à, các cụ ko thấy nhục sao? Giữa ban ngày ban mặt mà các cụ để chúng nó làm luật như thế mà chịu được à :77:. Thôi cứ cho rằng các cụ ko chơi lại chúng nó thì đứng lại rút điện thoại gọi luôn 113 tới giải quyết, không lằng nhằng. trên này được cái 113 gọi cái đến luôn. Mình đi đường dành riêng cho otô, cho chân vào ráng chịu chứ kêu ca nỗi gì. Thế mà các cụ còn xì tiền cho chúng nó đựơc, lại còn phải xin chúng nó nữa chứ. các cụ cứ nói cái kiểu AQ " của đi thay người ". Em ghét nhất ai nói câu đó đấy, cứ như thế mãi thì các cụ còn nộp nhiều :102:
Kụ này nói chuẩn dưng em thấy cụ hơi bức xúc quá :41::41::41:

nghienOTO

Xe tăng
Chuẩn luôn ko phải chỉnh cả xã hội bức xúc và gấu thì bọn ch..ó đây nó mới ko dám quấy rối nhân dân nữa :41::41::41:

9Dragon

Xe tăng
Em thì không khoái mấy cái vụ ăn vạ này lắm; nói thật với các kụ là nếu gặp em thì em cho nó 1 lít (chứ ko cho 2 lít); Vui vậy thôi chứ nhiều khi biết nó ăn vạ mười mươi nhưng đánh đổi giữa: thời gian, sức khỏe... với mấy trăm bạc thì cụ chọn cái nào? Em thấy các giải quyết của cụ chủ thớt là rất ổn.

Các cụ đang quyền cao, chức trọng, vợ đẹp con ngoan, nhà cao, cửa rộng, xe đẹp, dại mồm mấy thằng nghiện nó cùn nó chọc cho phát xi-lanh vào người cụ có tiếc mấy trăm bạc không?

Em nghĩ, anh em mình là dân trí thức, công chức, thương nhân... em nghĩ không dây được với mấy thằng nghiện cùng đường đó đâu. Mà cũng chẳng cần dây làm gì cho mất công sức

Chỉnh sửa cuối:
Em thì không khoái mấy cái vụ ăn vạ này lắm; nói thật với các kụ là nếu gặp em thì em cho nó 1 lít (chứ ko cho 2 lít); Vui vậy thôi chứ nhiều khi biết nó ăn vạ mười mươi nhưng đánh đổi giữa: thời gian, sức khỏe... với mấy trăm bạc thì cụ chọn cái nào? Em thấy các giải quyết của cụ chủ thớt là rất ổn.

Các bác đang quyền cao, chức trọng, vợ đẹp con ngoan, nhà cao, cửa rộng, xe đẹp, dại mồm mấy thằng nghiện nó cùn nó chọc cho phát xi-lanh vào người cụ có tiếc mấy trăm bạc không?
Em cũng đồng ý với cụ là mình quyền cao, chức trọng, vợ đẹp con ngoan, nhà cao, cửa rộng, nên tránh va chạm phức tạp ngoài đường. Nhưng cũng chính vì quyền cao chức trọng mà cụ phải xì tiền cho mấy thằng cặn bã. Tự trong lòng cụ ko thấy vướng bận gì à? Cụ định lần sau cũng ngoan ngoãn nộp tiền cho nó à? Ai dám đảm bảo là cụ ko gặp lại hai thằng này, mà cũng ai dám đảm bảo hai thằng này thấy cụ dễ vặt ko cho chân vào bánh xe cụ một lần nữa? Em nói thật chứ để chọc được xilanh vào người mình ko phải thằng nào cũng dám nhé.

Ếch trắng

Xe tải
Trên là trời, dưới là đất - ở giữa là Em (thế mới
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...

Thế sao cụ không hỏi nó cái sự đau đớn của nó có phím PAUSE ah :)):)):))... sao nãy giờ bị bánh xe đè qua mà bây giờ mới bấm phím PLAY :77::77: Rõ khổ !!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa trộm cắp sợ người ngay, bây giờ người ngay sợ trộm cắp,

chỉ có thể nói : HÈN QUÁ

Tuôi

Xe tăng
Em cũng đồng ý với cụ là mình quyền cao, chức trọng, vợ đẹp con ngoan, nhà cao, cửa rộng, nên tránh va chạm phức tạp ngoài đường. Nhưng cũng chính vì quyền cao chức trọng mà cụ phải xì tiền cho mấy thằng cặn bã. Tự trong lòng cụ ko thấy vướng bận gì à? Cụ định lần sau cũng ngoan ngoãn nộp tiền cho nó à? Ai dám đảm bảo là cụ ko gặp lại hai thằng này, mà cũng ai dám đảm bảo hai thằng này thấy cụ dễ vặt ko cho chân vào bánh xe cụ một lần nữa? Em nói thật chứ để chọc được xilanh vào người mình ko phải thằng nào cũng dám nhé.
Sao cụ nặng lời thế. Mỗi người một khác, ko ai giống ai chứ cụ. Mà như thế nào gọi là hèn thì cũng phải xem lại chứ.
Em có anh bạn thân, bố đẻ của anh ấy bị tai nạn giao thông, bị mất từ năm 2001. Chuyện em muốn kể là, gia đình anh ấy cũng quan hệ rộng, anh ruột anh ấy đang là giám đốc BV 354, anh ấy cũng có chức vụ tương đối, lại công tác ở 1 đơn vị chống TP. Thế nhưng, sau khi bố mất, anh bạn em sau khi nghe phía bên gây tai nạn trình bày hoàn cảnh, thấy gia đình họ quá khó khăn nên đã đồng ý hòa giải, rất nhẹ nhàng, ko làm to chuyện. Tất nhiên, phía bên kia có lỗi. Em ko cho đấy là hèn. Cứ gì cứ phải làm ầm lên mới là bản lĩnh.
Gặp trường hợp của bác chủ thớt, có thể em hoặc bác sẽ xử lý khác nhưng em luôn dặn người nhà em xử lý giống như cách bác chủ thớt đã làm bác ạ.
Tháng nào mà chả có người bị bắt về tội giết người trong hoàn cảnh bị kích đông tâm lý khi va chạm giao thông. Mình còn nhiều việc phải làm, manh động làm gì.(c)(c)(c)

Sao cụ nặng lời thế. Mỗi người một khác, ko ai giống ai chứ cụ. Mà như thế nào gọi là hèn thì cũng phải xem lại chứ.
Em có anh bạn thân, bố đẻ của anh ấy bị tai nạn giao thông, bị mất từ năm 2001. Chuyện em muốn kể là, gia đình anh ấy cũng quan hệ rộng, anh ruột anh ấy đang là giám đốc BV 354, anh ấy cũng có chức vụ tương đối, lại công tác ở 1 đơn vị chống TP. Thế nhưng, sau khi bố mất, anh bạn em sau khi nghe phía bên gây tai nạn trình bày hoàn cảnh, thấy gia đình họ quá khó khăn nên đã đồng ý hòa giải, rất nhẹ nhàng, ko làm to chuyện. Tất nhiên, phía bên kia có lỗi. Em ko cho đấy là hèn. Cứ gì cứ phải làm ầm lên mới là bản lĩnh.
Gặp trường hợp của bác chủ thớt, có thể em hoặc bác sẽ xử lý khác nhưng em luôn dặn người nhà em xử lý giống như cách bác chủ thớt đã làm bác ạ.
Tháng nào mà chả có người bị bắt về tội giết người trong hoàn cảnh bị kích đông tâm lý khi va chạm giao thông. Mình còn nhiều việc phải làm, manh động làm gì.(c)(c)(c)
Cụ nói hai việc khác hẳn nhau. Kia là việc tình người với nhau trong tai nạn giao thông, còn đây là ăn vạ giữa đường cơ mà (cụ chủ thớt cũng biết mười mươi là chúng nó ăn vạ) chứ có phải do va chạm giao thông đâu. Em mà có va chạm cũng đứng lại giải quyết đàng hoàng, lịch sự. AI đúng sai có pháp luật giải quyết, không hòa giải được thì mời CSGT đến nhưng mà gặp cái bọn Chí phèo này em quyết chơi đến cùng. Em không kích động các cụ đánh nhau ngoài đường mà chỉ không muốn thấy anh em bị chúng nó bắt vạ ngoài đường, thế thôi ạ. Các cụ có thể nộp một lần nhưng lần sau bị như thế nữa em hỏi các cụ định xử lý thế nào ạ??? Lại nộp tiền nữa ạ??? Xin các cụ cho ý kiến tình huống này:^)

cantona

Xe container
Kiểu này đàn bà lái xe chắc chết hết với bọn nó. Có khi phải nghĩ cách liên kết lại các bác ạ. Phân cái bản đồ HN ra vài chục mảnh rồi các bác đăng kí số đt hỗ trợ theo từng mảnh. Tại địa điểm nào nhờ các bác ấy kứu hộ giúp. Cái trò này mà thành đại dịch thì nguy to.
ý này hay, nhà e ở gần ĐH Luật :101: 0917044886 hé hé

dopod

Xe máy
Số em đen, vừa rút tiền ở máy ATM ra, toàn tờ 200k. chẳng lẽ lại bảo nó 50k or 100k thôi, trả lại tao tiền thừa ...:102:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chỉ cần bác bảo: mày có đau lắm không? nhà anh nhiều "mật gấu" và "cao hổ" lắm để anh gọi điện bảo mấy thằng em mang ra xoa bóp cho mày nhé!
Không té mới là lạ, mình mà điện lên cho chúng nó ăn mấy cái tuýp nước chết *** chúng nó đi

apachi

Xe tải
nếu là em
Em: a cho chú thêm 200k nữa, chú cho a chẹt nốt chân kia(y)

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Em định như này đc ko các Bác ? Vì lên Xì phố đều đi chơi là chính :

1. Tập sao cho người thật dày, đô, khỏe...
2. Cắt cua, đeo kính mát
3. Mặc bụi, hơi ngầu
4. Sẽ ra xe rút DD gọi lung tung vài 4-5 số : mang anh 5 chục ra ngay nhé, ngay chỗ nhà em í, đang có việc cần tiền đây, rủ thêm "Thắng lác" ra :21:...
5. Phòng thủ và chuẩn bị phản công

Em đùa vậy thôi, đc học võ đàng hoàng là sướng nhất !

C180K

Xe buýt
Bác làm thế hỏng rồi, không nhân nhượng với nghiện ngập(trừ khi nó gí xy lanh thần chưởng vào người mình).Phải em là em cứ gọi chúng nó ra chỗ mấy bác CSGT để giải quyết có mất tiền cũng đỡ tức.

Okane

Xe container
Nói chung xử lý kiểu chủ thớt là okay rồi, dây dưa với nghiện cũng thiệt lắm, ngộ nhỡ nó cho Mr. Đá vào kính xe thì bủ mệ. Dưng lần sau cho ít thoai, 50 hay 100 là được, cao wa về sau nó thấy dễ kiếm cũng phiền.

Viking

Xe điện
Không biết có phải cụ Khánh này ở Quán Toan không nhỉ, cái cụ mà "cướp đường 5" phải gọi bằng "đại ca" ấy :)):)):)):)):)).
Just fun cho nó giảm xì trét

CD5PS

Xe đạp
Không ổn roài!!!! Em thấy rất nhiều ý kiến đồng ý với cách của cụ chủ thớt.... ko ổn roài!!!! TRƯỜNG HỢP NÀY - ĐỪNG BAO GIỜ NHÂN NHƯỢNG CÁC CỤ ƠI