Fiat và những lỗi hay bị vào mùa hè

jupitercocs

Xe buýt
làm thêm một trong 2 giải pháp sau (hoặc cả hai), không được chặt đầu em, mà lại ngon hơn cho động cơ

- Thay két nước làm mát châu Á
- Lắp thêm quạt
hay quá !Xe của miềng chủ cũ thay dàn nóng nhựt bủn rồi !M à sao chú thự lại cắt cái quạt gắn thêm phía trước đi nhỉ ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Mùa hè theo em là phải thường xuyên rửa sạch giàn nóng khi đi rửa xe. Bắt thợ nó phụt bao giờ nước trong thì mới được thôi. Mà không được dí vòi vào gần quá. Xa quá cũng ko ăn thua.

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Hôm nay mưa to em để xe ở ngoài, kết quả là sàn ghế sau sũng nước. Vậy là con vợ 2 em đã phát đủ tất cả các bệnh của fiat vào mùa hè. Hic không biết nó còn bệnh gì nữa không, em cũng đã làm theo hưỡng dẫn của các cụ là chọt rách cái màng ..... cao su của em nó, chả bít có hết bệnh không. Tiện thể các cụ cho em hỏi luôn là xử lý cái sàn bị sũng nước dư lào ạ, thank các cụ.

yeu-albea

Xe hơi
Hôm nay mưa to em để xe ở ngoài, kết quả là sàn ghế sau sũng nước. Vậy là con vợ 2 em đã phát đủ tất cả các bệnh của fiat vào mùa hè. Hic không biết nó còn bệnh gì nữa không, em cũng đã làm theo hưỡng dẫn của các cụ là chọt rách cái màng ..... cao su của em nó, chả bít có hết bệnh không. Tiện thể các cụ cho em hỏi luôn là xử lý cái sàn bị sũng nước dư lào ạ, thank các cụ.
Lạ nhỉ!Xe em cũng là albea 1.6 như của bác mà e toàn để ngoài trời mưa to chẳng thấy bị ngấm nước. Thế là thế nào nhỉ?

yeu-albea

Xe hơi
Nhưng cũng phải công nhận là xe của bác mua đắt mà lắm bệnh thật!Thành thật chia buồn với bác!Bác nên tìm gara uy tín xử lý dứt điểm những lỗi đó thì đi ok thôi! Như xe của e bảo dưỡng định kỳ đầy đủ nên hoạt động suốt ngày, ngày nào cũng đi làm cùng em mà chẳng bị sao cả, ai đi cũng khen và muốn mua lại khi e chán đổi xe mới, tiếc là đến giờ phút này e vẫn chưa có ý định đổi xe và cũng không có tiền để nâng đời xe mới!hihi.

JetMatiz

Xe buýt
Lạ nhỉ!Xe em cũng là albea 1.6 như của bác mà e toàn để ngoài trời mưa to chẳng thấy bị ngấm nước. Thế là thế nào nhỉ?
Xe em cũng Albea 1.6, trước bị ngấm nước qua gioăng cửa. Vừa rồi nghe các chuyên gia Fiat nhà mình hướng dẫn đục 1 lỗ trên gioăng nên giờ ngon roài!

F.I.A.T

Xe điện
Xe em cũng Albea 1.6, trước bị ngấm nước qua gioăng cửa. Vừa rồi nghe các chuyên gia Fiat nhà mình hướng dẫn đục 1 lỗ trên gioăng nên giờ ngon roài!
Cái đục lỗ gioăng này em đã từng đục cho cả Siena và bây giừ là albea, cụ nào ko muốn đục thì chỉ có thay gioăng mới thôi

hungnq66

Xe tải
Cái đục lỗ gioăng này em đã từng đục cho cả Siena và bây giừ là albea, cụ nào ko muốn đục thì chỉ có thay gioăng mới thôi
Từ hôm em đục gioăng đến giờ chưa thấy trận mưa to nào để kiểm nghiệm cả :P , hy vọng ổn.

JetMatiz

Xe buýt

F.I.A.T

Xe điện
Từ hôm em đục gioăng đến giờ chưa thấy trận mưa to nào để kiểm nghiệm cả :P , hy vọng ổn.
Hì hì, cụ ra tiệm rửa xe bảo nó xịt ở chế độ ko phun sương, tức là bơm thẳng lên mui hay cụ lấy vòi nước ở nhà bơm lên như em làm ấy, tầm 1-2 phút xem sao, nếu ok thì em đúng nếu ko thì em lại phải ngâm kíu......=))

jupitercocs

Xe buýt
Xe nhà cháu trời mưa hay bị tè dầm ẩm ẩm ở cốp mà ứ phát hiện chảy vô từ lỗ mô !Tức thật các cụ ạ !

jupitercocs

Xe buýt
thì hôm nao xuống Hải phòng tớ chỉ cho xem !( nói vui vậy thui chứ khi nào cụ xuống HP hú anh em 1 tiếng nhé ) . 0913523142

F.I.A.T

Xe điện
Hầy à, năm ngoái em xuống công việc ở Vận tải Biển Đông Long, giờ mới biết cụ ldvdiem cũng ở ĐH Hàng Hải, thế cụ cóc ở chỗ nào HP thế, em cũng hay xuống chỗ Cầu Niệm với lại cảng Chùa vẽ, em liu số của cụ rồi, khi nào xuống em a con lô nhá

jupitercocs

Xe buýt
Hầy à, năm ngoái em xuống công việc ở Vận tải Biển Đông Long, giờ mới biết cụ ldvdiem cũng ở ĐH Hàng Hải, thế cụ cóc ở chỗ nào HP thế, em cũng hay xuống chỗ Cầu Niệm với lại cảng Chùa vẽ, em liu số của cụ rồi, khi nào xuống em a con lô nhá
nhà en lói to là bên cảng chùa vẽ họ cho ăn đủ của ngon vật lạ cụ à !

cominup

Xe hơi
Hôm qua mưa to quá em đỗ xe lại tránh ngập. Đến lúc đi thì thấy óc a óc ách đàng sau. Tưởng là chai nước nó kêu. Sáng nay bỏ nước ra vẫn thấy kêu. Em đoán ngay là nước trong cánh cửa. Hí hi'! Đến cơ quan em nhẩy xuống, thọc tay vào phía dưới cánh cửa, móc một phát nước ra róc rách luôn. Nước vừa chẩy em vừa rửa cái chỗ cao su mút đen đấy sạch sẽ, hí hí! Tiện thể em làm luôn hai cánh trước mặc dù nó kô bị ngập nước.

Thêm một chỗ nữa các cụ nên check nhé!

hungnq66

Xe tải
Hì hì, cụ ra tiệm rửa xe bảo nó xịt ở chế độ ko phun sương, tức là bơm thẳng lên mui hay cụ lấy vòi nước ở nhà bơm lên như em làm ấy, tầm 1-2 phút xem sao, nếu ok thì em đúng nếu ko thì em lại phải ngâm kíu......=))
Nhờ cụ FIAT xe em trải qua 3 trận mưa mà vẫn khô ron. Cám ơn cụ lần nữa nhé