Thảo luận Forester 2020 Mong được các cụ khuyên bảo

tungkhuyen

Xe điện
Cụ biết chỗ nào chỉ em với, cuối tuần này em lấy xe.
Bác ra hàng còi yêu cầu họ làm vậy thôi. E toàn tự làm vì yêu cầu thợ nhiều khi khó hơn lên giời. Làm chuẩn với con FRT ko cần phải tháo cản cho nó xệ nhựa ra.

RAVA

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi Forester có 2 còi, một còi hướng ra phía trước, một còi hướng vào cabin. Khi bấm còi trong cabin nghe giật cả mình, có cụ nào đã ngắt bớt một còi hướng vào cabin chưa? Tư vấn bán hàng bảo 2 còi như thế mỗi khi bấm là thằng ở trong xe cũng phải nghe để hiểu nỗi khổ thằng bên ngoài, nhưng trường hợp đi đường cua gấp cần phải còi thông báo cho xe khác mà cứ phải nghe còi to như vậy bất tiện.
-E chạy thử con Forester này 2 lần thì lần nào cũng giật mình vì cái tiếng còi này, Subaru tk kiểu này dở hơi thật?:D

laserman

Xe tải
Em khoe tí. Bốc biển rồi ah. Không phải HN các cụ nhé
Em cũng mới lấy màu xe giống của cụ và bấm biển sáng nay, biển của em là 434.49 có số 49 đây, nhưng em luận hơi khác với em thì 49 là bốn mùa lúa đều chín và gặt hái liên tục heeeeee. Em google thấy các kiểu luận luôn số nào cũng thấy đẹp cả :).

accord1992

Xe tăng
Em cũng mới lấy màu xe giống của cụ và bấm biển sáng nay, biển của em là 434.49 có số 49 đây, nhưng em luận hơi khác với em thì 49 là bốn mùa lúa đều chín và gặt hái liên tục heeeeee. Em google thấy các kiểu luận luôn số nào cũng thấy đẹp cả :).
Hihi, chúc mừng cụ.
Vợ mình không đẹp thì ai đẹp đây.

laserman

Xe tải
Bác ra hàng còi yêu cầu họ làm vậy thôi. E toàn tự làm vì yêu cầu thợ nhiều khi khó hơn lên giời. Làm chuẩn với con FRT ko cần phải tháo cản cho nó xệ nhựa ra.
Hôm nay em lấy xe và nhờ luôn trong hãng họ cắt bớt một còi. Không ra hàng cũng không tự làm, em thử thấy còn 1 còi cũng ok.

tungkhuyen

Xe điện
Hôm nay em lấy xe và nhờ luôn trong hãng họ cắt bớt một còi. Không ra hàng cũng không tự làm, em thử thấy còn 1 còi cũng ok.
thế cũng ok, e ít bấm còi nên 10 năm nay chưa từng động đến còi. Toàn làm hộ.

Backpack68

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi, cháu có tg ra Gamuda- Yên Sở tham gia "phá xe" Forester, Nhận xét chung là thích hơn CR-V và CX5, 2 đối thủ sát sườn. Tuy nhiên, h theo dõi xem Subaru xử lý vụ cá vàng xem ntn đã, thấy có vẻ ngày càng nhiều xe dính lỗi này, mà thấy chỉ Forester bị, outback nhập Nhật không dính? bản nhập Thái này không biết bên Thái có bị lỗi này k?

xmen59

Xe hơi
Cuối tuần vừa rồi, cháu có tg ra Gamuda- Yên Sở tham gia "phá xe" Forester, Nhận xét chung là thích hơn CR-V và CX5, 2 đối thủ sát sườn. Tuy nhiên, h theo dõi xem Subaru xử lý vụ cá vàng xem ntn đã, thấy có vẻ ngày càng nhiều xe dính lỗi này, mà thấy chỉ Forester bị, outback nhập Nhật không dính? bản nhập Thái này không biết bên Thái có bị lỗi này k?
e cũng đi lái thử bên gamuda quả đi tốc độ 60km/h đường ổ gà ổ trâu phê phết cụ nhỉ, phải cộng nhận gầm bệ chắc thật đi như thế rồi thì đường các kiểu không phải nghĩ :D

billyvip

Xe đạp
các bác đang đi FRT cho hỏi, làm sao để ngồi sau bớt bồng bềnh và ù ... phuộc thì êm nhưng mà ngồi xong say tít thì cuối cùng vẫn là mệt mỏi vợ con các bác ạ

laserman

Xe tải
các bác đang đi FRT cho hỏi, làm sao để ngồi sau bớt bồng bềnh và ù ... phuộc thì êm nhưng mà ngồi xong say tít thì cuối cùng vẫn là mệt mỏi vợ con các bác ạ
Em lấy xe được 2 tuần đã đi 1000 km thấy bình thường, hỏi mọi người ngồi sau thấy không có vấn đề gì.

darkxt

Xe buýt
option 1: bán xe
option 2: chất vài bao xi măng ở cốp cho đầm
option 3: mổ xe thay đồ
option 4: làm xong mấy khoản trên, rồi bán xe :)

laserman

Xe tải
bác vít 120km trên tuyến Ninh Bình xem, bồng ác
Em đi miền trung nên có chạy qua tuyến này, xe chở 5 người và 6 Vali thấy OK. Có thể chở đủ tải nên xe chạy đầm không thấy bồng bềnh. Trước em toàn chạy sedan chuyển sang Forester thấy cũng ok. Cái sướng là tầm nhìn của Forester rất rộng quan sát tốt, cốp rộng có thể xếp rất nhiều vali.

-E chạy thử con Forester này 2 lần thì lần nào cũng giật mình vì cái tiếng còi này, Subaru tk kiểu này dở hơi thật?:D
Nó làm thế để bố nào hay còi phải nghĩ trước khi bấm -__

accord1992

Xe tăng
Cụ chắc phú quý giật lùi, chuyển từ xe trên 2 tỏi xuống xe tỏi 2

Backpack68

Xe tải
Chưa kịp ngóc lên thì em Vi lại dập cho lần 2, sang tháng lại ngâu. Giá nào cho FRT 2020 thì xuống tiền đc cc nhỉ?

Nissan_NDH

Xe hơi
Chào các cụ,

Năm nay em dự định lấy xe. Vào đến vòng chung kết còn 2 em Forester và X-trail. Em có phần nghiêng về Forester nhiều hơn (60-40)
Tuy nhiên có 1 vài băn khoăn nho nhỏ muốn được các cụ chỉ giáo.
1. Hiện nay giá lăn bánh bản i-L và bản full i-S ES chênh nhau khoảng 300tr (Em đã check với hãng). Các bác bảo 300tr bỏ ra có đáng để lên cấp không ạ? Em có thể lên được nhưng phải nhờ bank hỗ trợ khoản này.
2. Theo em được biết thì Subaru phien bản mới nhất 2020 ra mắt ở Thái vs Malay đều đã trang bị Eyesight cho bản tiêu chuẩn. Nói cách khác thì mua phiên bản rẻ nhất cũng có ES. Tuy nhiên bên hãng nói là phiên bản mới này chưa biết bao giờ mới về (em nghi họ muốn đẩy hết xe cũ đi nên ms nói vậy). Theo các cụ thì có nên chờ không ạ?

Ngoài ra, có cụ nào thấy cái kê tay lái của Forester hơi ngắn không ạ? Có gặp nhiều trở ngại khi đi đường dài ko các cụ?

Rất mong được các cụ chỉ giáo. Em mới tham gia được 0 ngày.
Em tên Phương, sn 92.
em chào cụ ạ. hiện Xtrail bên em giá đang tốt, mà Nếu trong tầm 300 triệu cụ có thể cân tiền vì 300 triệu giá xe có phù hợp với nhu cầu sử dụng gia đình mình không, 300 triệu cụ có thể làm được việc khác không, và nếu vay ngân hàng nữa sẽ trả lãi hàng tháng như sao ạ. cụ cần tư vấn Nissan alo em ạ.