[Funland] Gặp vận đen sau khi chuyển sang nhà mới không hợp hướng là có thật không các cụ?

Tiger Hunter

Xe container
Mợ trèo lên làm chồng, để hắn làm vợ là xong :))

Bikerhanoi

Xe tải
Nói thật, chỉ ở cái xứ thủ đô ngàn năm văn vật này mới sinh ra cái xem hướng nhà theo tuổi, chứ ở quê em nhất nhất làm nhà quay theo hướng nam, đông nam. vì là làm sao. mùa hè thì gió lùa nó mát. mùa đông không bị gió mùa đông bắc thổi lạnh.
Do vậy đừng có quá duy tâm vào hướng nhà hướng cửa mà tư tưởng không yên nên sinh bệnh tật, rồi sảy ra các hiện tượng trùng hợp thì lại đổi cho cái nhà. Cách tốt nhất là sống vui vẻ, hp trong cái nhà mình đã bỏ bao công sức gây dựng lên. Còn nếu duy tâm một tí thì tìm ông thầy nào gần đó ông ý dán cho mấy cái bùa trước cửa hay đại loại cúng bái xập xèng gì đó (nhưng nói thật chỉ mất tiền nhưng chẳng đc tích sự gì đâu). còn sự việc nào sảy ra nó cứ sảy ra, chẳng phụ thuộc gì vào cái nhà đang ở cả.

Thế thôi. Tết sống cho nó vui vẻ
Mợ cứ nghe cụ này. Đừng nghe thầy đểu, tiền mất - tật mang ( được cái ọp ít người mê tín :)

NonameNonick

Xe điện
Mợ muốn mua nhà hướng Tây Nam, đúng hướng Sinh Khí của chồng mợ không? Em có 1 căn muốn chuyển tên đây!

mn2t

Xe điện
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ
Không tin thì thôi, nếu tin mợ nhờ người xem đi. Hợp hay ko hợp ko phải chỉ mỗi hướng, mà còn do bài trí phòng, cùng với nhiều cái phạm trong nội thất hay xung quanh. Với cả đã bị, mà do nhà thì ko phải giải hạn có thể xử lý được

anh263

Xe hơi
Năm cũ làm ăn tốt, người khoẻ, mà từ khi mua nhà mới về ở mọi chuyện đều đi xuống thì chắc chắn do môi trường sống thay đổi tác động quá lớn rồi. Bản thân bạn ko tìm ra nguyên nhân thì nên tham khảo ý kiến từ các bậc phụ huynh để an tâm và hợp văn hoá sống của gia đình bạn hơn.

mohinhtrung

Xe buýt
Nhà xây hợp hướng bố mà ngược hướng con thì ảnh hưởng thế nào vậy các cụ? Nhà hướng ra mặt ngõ sắp mở to nên em ko muốn chuyển vội.

Mrphuongxd

Xe tải
Tin phong thủy -> thấy đang bị lỗi phong thủy -> lo lắng -> mệt mỏi và kém hiệu quả cv -> hệ quả xảy ra -> phong thủy đúng -> càng tin phong thủy. Cụ cứ ngắt ngang 1 mắt xích trong chuỗi đấy là phá dc cái vận đen.

Rivers

Xe container
Đổi mệ sang thằng chồng khác sinh hợp với hướng nhà đấy cho nhanh.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhất Mệnh, nhị Vận, tam Phong thuỷ
- Mệnh gia đình nhà cụ thế nào do Phúc đức nhiều đời mà có khó mà thay đổi được
- Vận thì hết xuống lại lên, có những lúc thuộc kiểu "hoạ vô đơn chí phúc bất trùng lai" thắng thì liên tục nhưng gặp vận đen thì làm gì cũng hỏng. Nghiên cứu kỹ để hạn chế và tránh né được phần nào.
- Phong thuỷ: Có Phúc tốt, Vận tốt thì cụ mợ ở chỗ nào cũng là Phong thuỷ tốt cả còn không thì ngược lại

trung102

Xe tăng
Nếu tin phong thủy thì đổi hướng ban thờ. Nhà em cũng không hợp hướng nhà, hỏi thầy phong thủy QM thầy bảo đổi là xong, em đổi 7 năm nay rồi hehe thấy vẫn thế. Cuối cùng em chả tin...

mitxinh

Xe đạp
Tin phong thủy -> thấy đang bị lỗi phong thủy -> lo lắng -> mệt mỏi và kém hiệu quả cv -> hệ quả xảy ra -> phong thủy đúng -> càng tin phong thủy. Cụ cứ ngắt ngang 1 mắt xích trong chuỗi đấy là phá dc cái vận đen.
Vì không tin nên em thắc mắc lên hỏi các cụ xem có nên tin không cụ ạ?

mitxinh

Xe đạp
Nếu tin phong thủy thì đổi hướng ban thờ. Nhà em cũng không hợp hướng nhà, hỏi thầy phong thủy QM thầy bảo đổi là xong, em đổi 7 năm nay rồi hehe thấy vẫn thế. Cuối cùng em chả tin...
Vẫn thế của cụ chắc là vẫn bình thường trong 7 năm thì là OK rồi mà cụ. Chả là thấy cái năm nó việc gì cũng thấy vướng không đâu, toàn thấy hao tiền thôi.

piano

Xe điện
chuyện thật của gia đình em
Ông bác ruột chuyển nhà. Lúc bán được nhà cũ chuyển sang nhà mới thì ai cũng vui mừng vì mua được nhà mới ưng ý quá, mua được rẻ do chủ cũ phá sản phải bán gấp. Trước đây nhà bác được mọi người trong họ rất ngưỡng mộ vì bác sống tốt, 2 con có công ăn việc làm ổn định, đàng hoàng, kinh tế gia đình ổn. Vậy mà chỉ trong 2 năm từ lúc chuyển, bác đã dính ung thư ( mới ra đi cách đây 2 tuần), bác gái thì tiểu đường nặng, còn 2 con của bác thì li dị cả đôi. Có thể hình dung là 1 gia đình kiểu mẫu mà sụp đổ trong chớp mắt.
Gia đình theo khoa học hiện đại không tin vào phong thủy bói toán. Khi nhiều chuyện xảy ra quá, anh con trai có đi gặp thầy thì thầy phán nhà này rất xấu, ở là chết...
chuyện thật 100% nhé các cụ

mitxinh

Xe đạp
Mợ muốn mua nhà hướng Tây Nam, đúng hướng Sinh Khí của chồng mợ không? Em có 1 căn muốn chuyển tên đây!
Cụ ở đâu đấy ạ? Em tò mò thôi chứ em không có ý định mua đâu cụ. Có thì chắc đợi em kiếm tiền đã

Mr.Chem

Xe điện
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Em nên sa thải cái thằng bẩu là "Chồng em 83 mệnh Thủy, ....phải hướng Nam hoặc Đông Nam".
Chồng em, với em sinh năm 1989, phải hợp hướng chính Tây, lệch bắc 7.5 độ Farrenheit, nhé.
Cụ dưới phán đúng, em cũng 83 hướng Tây tứ trạch đây.
Mợ có thể làm cửa giả đi về hướng Tây, bàn thờ hay hướng bếp hoặc có thể thì giường cũng thế.

trungduong2211

Xe điện

E đã chứng kiến người thân bạn bè vận hạn liên quan đất ở rồi. Một anh bên vợ lúc ở đất cũ sinh cháu đầu được ít hôm thì cháu nó bỏ cuộc sống. Cháu thứ 3 sinh ra đã bị tim bẩm sinh phải mổ, ốm đau suốt. Lúc đổi sang đất mới thì trộm vía cháu này hầu như k biết tới tí thuốc nào. Anh này còn ăn nên làm ra, giàu có, đồng thời đẻ thêm được 2 cháu nữa, thêm được cả con trai. Một bạn động nghiệp cũ thì sau khi mua cái nhà bị ngõ đâm thẳng vào cửa, thì bố chồng mất, cả 4 vợ chồng con cái ốm đau dặt dẹo, sắc mặt lúc nào cũng thâm tái. 2 đứa con toàn bị những tai nạn không đâu. ông chồng còn trẻ cũng vừa mới về với ông bà tổ tiên rồi. Khổ cái muốn đổi cái nhà này mà không đổi được.

Mrphuongxd

Xe tải
chuyện thật của gia đình em
Ông bác ruột chuyển nhà. Lúc bán được nhà cũ chuyển sang nhà mới thì ai cũng vui mừng vì mua được nhà mới ưng ý quá, mua được rẻ do chủ cũ phá sản phải bán gấp. Trước đây nhà bác được mọi người trong họ rất ngưỡng mộ vì bác sống tốt, 2 con có công ăn việc làm ổn định, đàng hoàng, kinh tế gia đình ổn. Vậy mà chỉ trong 2 năm từ lúc chuyển, bác đã dính ung thư ( mới ra đi cách đây 2 tuần), bác gái thì tiểu đường nặng, còn 2 con của bác thì li dị cả đôi. Có thể hình dung là 1 gia đình kiểu mẫu mà sụp đổ trong chớp mắt.
Gia đình theo khoa học hiện đại không tin vào phong thủy bói toán. Khi nhiều chuyện xảy ra quá, anh con trai có đi gặp thầy thì thầy phán nhà này rất xấu, ở là chết...
chuyện thật 100% nhé các cụ
Trùng hợp thôi cụ ơi. Những gia đình kiểu mẫu khác cũng bị như vậy trừ việc chuyển nhà thì không ai liệt kê ra nên thấy trường hợp của cụ là thần bí thôi.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dưới phán đúng, em cũng 83 hướng Tây tứ trạch đây.
Mợ có thể làm cửa giả đi về hướng Tây, bàn thờ hay hướng bếp hoặc có thể thì giường cũng thế.
Cụ dưới sai đấy bác ạ.
Do lỗi cậu Thư ký thường trực của tôi oánh máy nhầm.
Lẽ ra là chính bắc lệch tây 7.5 độ Farrenheit kia, nó lại nhầm lẫn hết cả, mất uy tín quá.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Một khi đã không quan tâm tới vấn đề tâm linh thì chả có cái gì phải xoắn cả. Em vô đạo, vô thần, chả tin cái gì hết, đầu năm vừa rồi em mua 1 cái nhà tốt hơn để ở, diễn biến như sau:
- Mua nhà không thèm xem hướng, xem tuổi, chỉ quan tâm tới chất lượng, giá cả.
- Giao dịch xong là vác đồ vào ở, không cúng bái, không cần bàn thờ.
- Bạn bè đến tân gia, thấy không có bàn thờ --> chạy đi mua luôn cho em 1 cái tặng --> xem hướng chỉ vào chỗ tù vãi nồi bảo đặt --> em đ éo, bắn luôn lên chỗ em thấy gọn, kín, hợp lý nhất, đ éo quan tâm hướng.
- Hôm vừa rồi Táo công: 6h chiều em đứng dậy, bảo về thắp hương Táo đây, cả phòng ổ lên, nói phải thắp hương buổi sáng, buổi chiều các Táo chầu, giờ thắp hương làm đ éo gì. Em bảo: Các cụ đi họp nó muộn cmn rồi thì thôi, thế giờ các cụ có muốn lên giời ăn Tết không ? Tôi cứ cấp cho mỗi ông 1 con cá, ông nào đi thì đi, đ éo đi thì ở lại, kệ mẹ các ông =))

Tự tổng kết là năm rồi em ổn, gia đình happy, mua thêm nhà mới, phong thủy hướng họt chả có cái vẹo lozl gì =))