[Funland] Giúp!!! Nhà đất hay chung cư?

hieukon

Xe container
như cụ cứ làm nhà đất đi, vừa ở vừa kinh doanh đc là tiện nhất, gần con cái, ăn uống đi lại cũng tiện.

Naunong

Xe hơi
"Phàm những chuyện đại sự trong thiên hạ nên về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao cứ làm ngược lại ắt sẽ thành công".

Cụ Tào Tháo đã nói thế rồi cụ nhé!
cụ trên nói đúng nên về hỏi vợ, vợ bảo sao ta hãy làm ngược lại ắt sẽ thành công.
Với tầm tiền cụ cứ nhà đất cho giữ giá đừng ham chung cư. Hoặc cụ có phương án kinh doanh tốt có thể mua dạng liền kề thương mại tại các dự án vừa có thể kinh doanh mà vẫn đáp ứng tốt những yêu cầu của vợ như tiện ích đi kèm mà vẫn mở dc phòng khám
Không hỏi thì thôi, hỏi gấu rồi làm ngược lại, gấu điên lên bỏ đi thì cụ nào xui dại xách vali, à quên xách can dầu ăn đến ở với ông thớt nhá

chuyenchemgio

Xe tăng
Hay cụ mua căn góc ở tổng cục 5. Ngon bổ quá rẻ. Đẹp
Lh em Đức: O931.O.8886

Toinhaque

Xe tải
Theo e cụ nên mua nhà mặt phố QT nao cụ có tiền nữa thì quất quả chung cư sau còn nhà mp quang trung cụ vẫn cho thuê dc

DidiLe

Xe container
Người OF
Em nghĩ cụ bàn với vợ tự quyết hay hơn. Chứ trên này toàn tháng gõ phím thôi. a Vượng hay cụ Bạc còn bi chế hay cả chửi nữa thì làm sao có lời khuyên được.

sthd

Xe lăn
chung cư cao cấp riêng tiền phí các loại dịch vụ cũng 4tr rồi. chỉ phù hợp với người có thu nhập cao thôi. còn phải lo kiếm tiền thì mua cái nhà vừa ở vừa kinh doanh. đi lại xa quá thì mua nhà để kđ rồi thuê cái cc mà ở.

ltlinh

Xe tăng
Em 30 tuổi, đang có nhu cầu đổi chỗ ở. Em làm ở nguyễn viết xuân, Hà Đông. Vợ làm ở bv xanhpon. Con gái học ở đsq nga, đường la thành. Muốn tìm một chỗ ở thuận lợi để di chuyển và sinh hoạt.
Em thì định mua 1 căn nhà ở mặt phố quang trung tầm 5 -7 tỷ diện tích từ 45 - 65m, 3-5 tầng. vừa ở, vừa có thể kinh doanh được (mở pkham), em đi làm cũng gần, vợ và con gái có thể di chuyển theo tuyến dg sắt trên cao cát linh cũng gần đến sát chỗ làm và học. Khó khăn ở chỗ đến ga tàu r vẫn tiếp tục tìm phương án di chuyển mới tới chỗ làm, học.
Vợ lại muốn mua 1 căn chung cư cao cấp giá khoảng 3-4 tỷ ở khu loanh quanh ngã tư sở để ở, vì thích ở căn hộ hiện đại, gọn gàng, các dịch vụ tiện ích tiện lợi. Trung gian cho việc di chuyển. An ninh tốt. Nhược điểm: chi phí dịch vụ cao, phải thuê địa điểm để kinh doanh, giá trị mất nhiều theo thời gian, những bất cập khi ở chunh cư (thực ra e chưa ở nên cũng ko rõ).
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em giải pháp nào tốt nhất với ạ. Hoặc cụ nào biết chô. Nào hợp lý hơn xin cho e lời khuyên. Em xin chân thành cám ơn!!!
Vẫn được, cụ ở chưng cư như ý vợ, phần chênh so với nhà đất khoảng 2,3 tỷ cụ tìm thuê hoặc cố lên tý nữa làm cái shophose tầng 1 khu chung cư luôn khoảng 80m2 bố trí làm phòng khám.

Tiện cả 2

cusao

Xe lăn
Em mà có đk như thế thì em chẳng phải hỏi ai cả, tự tính tự chịu tn thôi

hieupv16

Xe tải
Em 30 tuổi, đang có nhu cầu đổi chỗ ở. Em làm ở nguyễn viết xuân, Hà Đông. Vợ làm ở bv xanhpon. Con gái học ở đsq nga, đường la thành. Muốn tìm một chỗ ở thuận lợi để di chuyển và sinh hoạt.
Em thì định mua 1 căn nhà ở mặt phố quang trung tầm 5 -7 tỷ diện tích từ 45 - 65m, 3-5 tầng. vừa ở, vừa có thể kinh doanh được (mở pkham), em đi làm cũng gần, vợ và con gái có thể di chuyển theo tuyến dg sắt trên cao cát linh cũng gần đến sát chỗ làm và học. Khó khăn ở chỗ đến ga tàu r vẫn tiếp tục tìm phương án di chuyển mới tới chỗ làm, học.
Vợ lại muốn mua 1 căn chung cư cao cấp giá khoảng 3-4 tỷ ở khu loanh quanh ngã tư sở để ở, vì thích ở căn hộ hiện đại, gọn gàng, các dịch vụ tiện ích tiện lợi. Trung gian cho việc di chuyển. An ninh tốt. Nhược điểm: chi phí dịch vụ cao, phải thuê địa điểm để kinh doanh, giá trị mất nhiều theo thời gian, những bất cập khi ở chunh cư (thực ra e chưa ở nên cũng ko rõ).
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em giải pháp nào tốt nhất với ạ. Hoặc cụ nào biết chô. Nào hợp lý hơn xin cho e lời khuyên. Em xin chân thành cám ơn!!!
- Thuê chung cư để ở 1 thời gian xem khu đó thế nào, nếu ổn thì có thể mua sau 1, 2 năm
- Nhà mặt phố cứ mua, xa quá thì cho thuê lấy tiền để thuê lại ở khu gần mình ở

Forza Azzurri

Xe điện
Hi. Cụ cứ xúi dại em. Em muốn tìm giải pháp nào có lợi nhất thôi. Em ngại nhất là chung cư mất giá, khó thanh khoản. Tóm lại về mảng này e ko có tí kinh nghiệm nào.
cụ trên nói đúng nên về hỏi vợ, vợ bảo sao ta hãy làm ngược lại ắt sẽ thành công.
Với tầm tiền cụ cứ nhà đất cho giữ giá đừng ham chung cư. Hoặc cụ có phương án kinh doanh tốt có thể mua dạng liền kề thương mại tại các dự án vừa có thể kinh doanh mà vẫn đáp ứng tốt những yêu cầu của vợ như tiện ích đi kèm mà vẫn mở dc phòng khám
Có điều kiện mua nhà mặt đất nhưng lưu ý tìm hiểu kỹ về hàng xóm
Mình từng ở chung cư, có thẳng hàng xóm tầng trên (xin lỗi các cụ) như thằng rồ, suốt ngày ầm ầm trên đầu.
Đi xuống đất, sung sướng hẳn, muốn làm gì thì làm, yên tĩnh sảng khoái.
Đấy là kinh nghiệm cá nhân ạ.
Vâng, em có nói câu của cụ Tào vì thấy ý cụ thớt với vợ là khác nhau ;))
Quan điểm của em như mấy cụ trên: Nhà đất.
Dạo trước em có đổi nhà, mặc định trong đầu em là tìm nhà đất chứ ko chung cư gì cả! Cái này mỗi người một quan điểm thôi ạ!

Forza Azzurri

Xe điện
Không hỏi thì thôi, hỏi gấu rồi làm ngược lại, gấu điên lên bỏ đi thì cụ nào xui dại xách vali, à quên xách can dầu ăn đến ở với ông thớt nhá
Với tình huống của cụ thớt là em trả nhời thật cụ nhé :))
Em vote nhà đất ạ!

Forza Azzurri

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Riêng những việc to như mua nhà thì e chả bao giờ lên ốp hỏi ;))

funfunfun

Xe buýt
Trên 5 tỏi theo em ko nên nhòm mấy cái chung cư làm gì
Trừ khi cụ có vài cái nhà rồi hãng tính chung cư

katenguyen

Xe điện
nếu cụ làm công ăn lương thì ở chung cư rất tiện, sinh hoạt trên một mặt bằng, thoáng đãng, sống thích
Nhưng nếu làm kinh doanh nhỏ thì nên mua nhà đất

long.spc

Xe container
Nhu cầu vừa ở vừa kinh doanh tài chính thế thì quất ngay nhà chứ lăn tăn gì nữa.
Trong suốt tuyến đường sắt có nhiều vị trí lựa chọn cho cụ tuy nhiên em ưu tiên diện tích lớn hơn mặc dù nhà trong ngõ xa

yoko_pro

Xe buýt
Cụ đưa ra vấn đề nhưng mục tiêu chưa rõ ràng nên khó quyết định. Bây giờ cụ phải xác định xem nhà ở quan trọng hơn hay làm phòng khám quan trọng hơn. Mở phòng khám doanh thu như thế nào để cân đối giá thuê phòng khám (PA2). Tóm lại tiêu chí gì quan trọng nhất thì mới quyết định được.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nhà đất khuyên sao được, vợ chồng bàn bạc thống nhất, cụ là gia chủ thì ra quyết định cuối cùng.
Quan điểm của e:
1/ Nhà cửa gần chỗ làm, ít đi chuyển nhất, vợ con đỡ khổ.
2/ môi trường sống tiện ích, đời người ngắn lắm.
3/ nếu lăn tăn CC, cụ thuê ở vài tháng xem ntn.

Whoknow

Xe lăn
Tâm lý dân mình vẫn thiên về nhà đất nhiều hơn, cụ làm căn liền kề với chung cư đi