[CCCĐ] Hà Nội - Cửa Lò 2 ngày 1 đêm

tikul

Xe tăng
Chương trình được em lên kế hoạch sau 1 buổi chiều đi làm về với cái nóng 40 độ của HN, về nhà với tâm trạng mệt mỏi bởi khói bụi xe, cái nóng hầm hập của đường nhựa, cả ngày đi làm khéo còn không mệt bằng đi đường HN giờ tan tầm. Vậy nên em bốc đt gọi luôn cho thằng bạn thân:
- Alo, Cuối tuần rảnh không mày ?
- Lô đề gì, cuối tuần bao việc, có việc gì ?
- Anh em làm chuyến đi biển cho mát cái thằng người, đi gần thôi, thứ 7 đi CN về,ở HN dạo này khô hạn quá.
- Lại rủ đi Quất Lâm hay Đồ Sơn à ? Ok thế thì nhận.
- Đi chơi nghỉ dưỡng thôi, cứ thích đến những chỗ hoạt động mạnh làm cái gì nhỉ, có tao vs gấu đi rồi, mày về rủ thêm đồng bọn đi. Chốt rồi đấy nhé.
Đến ngày đi thì thặng bạn em rủ thêm được 1 người nữa, thế là 4 cháu lên đường vừa đẹp.

6h sáng xuất phát tại Linh Đàm,thời tiết mưa nhẹ, tầm nhìn xa từ nhà đến quán ăn sáng em phi ra cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ luôn, dự kiến 6h30 có mặt tại Nút Giao Liêm Tuyền

Nghỉ dừng chân ăn sáng tại Nam Định, quán bánh cuốn - bánh đa cá rô đồng đông như hội,em gọi 3 xuất bánh cuốn, 1 bát bánh đa, tổng thiệt hại 120k.

Tạm thời ấm bụng, yên tâm lên đường công tác chặng đường dài phía trước

Đá gương thấy cụ này ở rõ xa mà chưa đầy 1 phút đã áp sát em nháy đèn rồi, nhìn qua thôi đã biết cụ rất đẹp trai rồi ạ :x

Em đi cũng hơi bay nên chả mấy chốc hết cao tốc, chuẩn bị vào Tam Điệp - Ninh Bình

Nghỉ chân làm vài ba quả dứa, giá là 10k/5 quả nhé các cụ

to be continued....

muadem

Xe cút kít
Úi, cụ đi bằng Z71 thì ngon quá, sao không cố tí nữa vào Đà nẵng cho máu :D

namisman

Xe hơi
Các cụ đi ngày thường như này sẽ vắng và sạch hơn, Cửa Lò đẹp

quanha

Xe buýt
Bán tải đi là nhất rồi, nhà em sedan nhiều khi đi cũng chả dám ho he.

leanhtuan1671

Xe buýt
Em cũng sắp đi đây

leanhtuan1671

Xe buýt
Có bác nào ở Saigon-kimlien resort ko ới em phát!

honda_cub79

Xe lăn
Hóng ảnh của cụ thớt. :D.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em hóng các cụ đi chơi mà ngượng kinh, xa nhất em đi mỗi HP vào tháng trước còn vẫn lười đi Thanh Hóa & Nghệ An, mặc dù ôm volang cũng mười mấy niên, xe cũng tạm ổn, cơ mà mỗi tính lười ~X(

tikul

Xe tăng
Tiếp tục hành trình.....

Welcome to Thanh Hoa

Lại gặp 1 cụ đẹp trai không kém cụ ở trên :x

Về sau cả đoàn ngủ say tít cu mít, không có người tác nghiệp, em đành làm 1 mạch vào Cửa Lò luôn. Thời tiết râm mát nên đi cũng nhẹ nhàng. Đây là lần thứ 3 em vào Cửa Lò nhưng là lần đầu tiên tự lái xe vào đây, thời gian đi là 5 tiếng rưỡi, có những đoạn đường gần đến Nghệ An lắp biển giới hạn 60km/h nhưng lại không thấy biển báo hết đoạn đường giới hạn tốc độ thế là em cứ thấy cụ nào biển 29-30 phi nhanh nhanh là em phi theo luôn, đỡ phải đi lò dò :)).
11h45 đến khách sạn Thái An Hotel, bọn em check in nhận phòng với cái bụng đã đói cồn cào. Khách sạn ngày cuối tuần khá đông, khách đặt full hết các phòng, em đã đặt trước nên may vẫn còn 1 phòng đôi, toạ lạc tại tầng 9 (ở trên cao thì thích nhưng gặp hôm nào mất điện thì leo chấm hết).

Vừa tắm vừa nằm xem World Cup luôn nhé các cụ mợ :))

View tầng thượng khách sạn:

Sắp xếp đồ đạc xong xuôi, bọn em ra khu ẩm thực gần Vin Cửa Hội, chỉ cách 2 phút đi xe từ khách sạn. Sau chặng đường dài vs cái bụng đói em gọi luôn cơm canh cho nóng hổi.
Bữa này thiệt hại 250k có ổn không các cụ mợ, còn đĩa rau muống xào chưa ra kịp :)). Nhà hàng Loan Vĩ số 55 cho cụ mợ nào cần ạ :D, nhà này rất đông khách, tối 8h ra là chả còn gì ăn nên các cụ đi đông người thì nên đặt trước.

View nhìn ra biển, ngắm đảo Hòn Ngư

tikul

Xe tăng
Các cụ đi ngày thường như này sẽ vắng và sạch hơn, Cửa Lò đẹp
Vâng, em cũng biết là thế nhưng chỉ sắp xếp đc mỗi 2 ngày cuối tuần :'(, lượng người cũng khá đông nhưng so vs Sầm Sơn và Cát Bà chắc vẫn chưa là gì :D

Bán tải đi là nhất rồi, nhà em sedan nhiều khi đi cũng chả dám ho he.
Máu thì vẫn chiến tuốt cụ ạ :))

Hóng ảnh của cụ thớt. :D.
Vâng, cảm ơn cụ :D

Em hóng các cụ đi chơi mà ngượng kinh, xa nhất em đi mỗi HP vào tháng trước còn vẫn lười đi Thanh Hóa & Nghệ An, mặc dù ôm volang cũng mười mấy niên, xe cũng tạm ổn, cơ mà mỗi tính lười ~X(
Em mới lấy bằng được 2 năm nên vẫn húng :)), chứ khi nào đến thâm niên của cụ chắc cũng thôi thuê xe cho nhanh

keomutvuive

Xe điện
đi du lịch mà ăn uống đạm bạc quá cụ ạ

tikul

Xe tăng
đi du lịch mà ăn uống đạm bạc quá cụ ạ
tối mới linh đình cụ ạ :)). Trưa nắng vs buồn ngủ nên bọn em gọi cơm canh cho mau, đêm trước hôm đi còn có lượt trận Bồ vs TBN nên em cũng xem 1 tý, đên trưa buồn ngủ díp mắt

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
khách sạn phòng to thế cụ, mấy hìu/ngày cụ ới

quanha

Xe buýt
Đạm bạc để sau đẫy mồm cho ngon cụ nhỉ?

nissan CFR

Xe tăng
tối mới linh đình cụ ạ :)). Trưa nắng vs buồn ngủ nên bọn em gọi cơm canh cho mau, đêm trước hôm đi còn có lượt trận Bồ vs TBN nên em cũng xem 1 tý, đên trưa buồn ngủ díp mắt
E hóng ảnh linh đình:D

HUNGSMUN

Xe container
Nhà em thì 10 năm nay rồi, hè năm nào cũng Cửa Lò- một nơi nghỉ dưỡng đáng yêu với tiêu chí Ngon- Bổ- Rẻ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chương trình được em lên kế hoạch sau 1 buổi chiều đi làm về với cái nóng 40 độ của HN, về nhà với tâm trạng mệt mỏi bởi khói bụi xe, cái nóng hầm hập của đường nhựa, cả ngày đi làm khéo còn không mệt bằng đi đường HN giờ tan tầm. Vậy nên em bốc đt gọi luôn cho thằng bạn thân:
- Alo, Cuối tuần rảnh không mày ?
- Lô đề gì, cuối tuần bao việc, có việc gì ?
- Anh em làm chuyến đi biển cho mát cái thằng người, đi gần thôi, thứ 7 đi CN về,ở HN dạo này khô hạn quá.
- Lại rủ đi Quất Lâm hay Đồ Sơn à ? Ok thế thì nhận.
- Đi chơi nghỉ dưỡng thôi, cứ thích đến những chỗ hoạt động mạnh làm cái gì nhỉ, có tao vs gấu đi rồi, mày về rủ thêm đồng bọn đi. Chốt rồi đấy nhé.
Đến ngày đi thì thặng bạn em rủ thêm được 1 người nữa, thế là 4 cháu lên đường vừa đẹp.

6h sáng xuất phát tại Linh Đàm,thời tiết mưa nhẹ, tầm nhìn xa từ nhà đến quán ăn sáng em phi ra cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ luôn, dự kiến 6h30 có mặt tại Nút Giao Liêm Tuyền

Nghỉ dừng chân ăn sáng tại Nam Định, quán bánh cuốn - bánh đa cá rô đồng đông như hội,em gọi 3 xuất bánh cuốn, 1 bát bánh đa, tổng thiệt hại 120k.

Tạm thời ấm bụng, yên tâm lên đường công tác chặng đường dài phía trước

Đá gương thấy cụ này ở rõ xa mà chưa đầy 1 phút đã áp sát em nháy đèn rồi, nhìn qua thôi đã biết cụ rất đẹp trai rồi ạ :x

Em đi cũng hơi bay nên chả mấy chốc hết cao tốc, chuẩn bị vào Tam Điệp - Ninh Bình

Nghỉ chân làm vài ba quả dứa, giá là 10k/5 quả nhé các cụ

to be continued....
2 ngày 1 đêm, hơi ít, em nghĩ thế

tikul

Xe tăng
khách sạn phòng to thế cụ, mấy hìu/ngày cụ ới
Ngày thường là 1tr1, cuối tuần là 1tr5 cụ ạ.

Đạm bạc để sau đẫy mồm cho ngon cụ nhỉ?
Vâng, em sợ nhất trưa ăn nhiều hải sản, chiều ngủ dậy đầy bụng thì khỏi phải nói. Tối ăn cho sướng thằng người :))

Nhà em thì 10 năm nay rồi, hè năm nào cũng Cửa Lò- một nơi nghỉ dưỡng đáng yêu với tiêu chí Ngon- Bổ- Rẻ.
Chuẩn rồi cụ :D

2 ngày 1 đêm, hơi ít, em nghĩ thế
Thời gian không có nhiều nên em tranh thủ :))

Chiều ngủ dậy, người dân bắt đầu ùn ùn kéo ra biển, các hoạt động vui chơi giải trí, cơ quan đoàn thể tổ chức đông vui như trẩy hội, bãi tắm gần như không còn 1 chỗ kín ( em trích lời Mc bóng đá).

Các cầu thủ đang khởi động, chuẩn bị cho trận cầu siêu kinh điển, ai thua phải bao chầu ghẹ tối nay nên ai cũng thể hiện 1 tinh thần chiến đấu cao nhất

Trận đấu chính thức bắt đầu, hai đội liên tuc tạo ra những tình huống ăn miếng trả miếng

Pha tạt bóng chéo chân như Quaresma nhưng đã bị Ramos quần sọc đỏ cán phá

Pha đi bóng như Messi, liệu anh có ghi bàn được không đây ??

Vàooooo, tỷ số được mở do công của Lionel Cristiano Lê Công Messi, 1 pha dứt điểm vô cùng mẫu mực.

Đây cũng là bàn thắng duy nhất của trận đấu, cả đội ăn mừng chuẩn bị cho cuộc tàn sát ghẹ vào tối nay :))