[TNGT] Hãi hùng “cò tai nạn”

search

Xe điện
vợ cả mà đi 4b là dễ bị giống tình huống thứ 3 lắm. Theo các bác nên trang bị kiến thức cho vợ cả giải quyết các tình huống đó như thế nào nhỉ, phương án trợ giúp thế nào ngoài phương án "gọi điện cho người thân"

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo các bác gặp trường hợp này xử lý thế nào? Em ghét bọn chó này lắm ợ. Chém được là em chém lun.
Không chém được đâu Cụ, bởi bọn nó đông và đoàn kết lắm, nhất là nó lại là 1 lũ không có tóc: Mấy năm trước em bị 1 phát ở trước Viện Mắt TW, chỗ đèn xanh đèn đỏ, 1 chú đi xe tay ga chưa quen phanh, húc vào... đít em, thế là phản ứng dây chuyền, xe em nhao lên, *** xe em làm xước sơn cánh cửa 1 xe 4B. Xe 4B hôm đó có 1 sếp, chú lái xe định ra bắt đền nhưng ông sếp thấy vết xước nhẹ nên bảo thôi đi đi. Chú lái xe vào xe định đi thì bị 1 lũ (khốn nạn) làm nghề xe ôm đứng ở cổng Viện Mắt a la xô vào... không cho đi, bảo: Bắt nó (tức là em) phải đền đã rồi đi. Thế là nó bắt đầu quay ra nhận xe ô tô của người nhà, bắt em phải với lý lẽ là em là người trực tiếp làm xước sơn xe, còn chú đâm vào đít em không phải bắt đền... bởi chú này nhà ở khu vực đấy! Em thân cô thế cô, phải gọi 113 ngay lập tức: Kết quả: 2 xe máy cùng bị giam vào kho, lập biên bản lên 54 THĐ giải quyết, tối hôm đó lên giải quyết em và chú xe máy không bị xxx phạt nhưng phải chung tiền mua 2 cuộn phim cho xxx đi chụp ảnh tai nạn. Ô tô lúc xxx đến thì cũng mới đi được! Hic hic! Xã hội nhiễu nhương, biết trách ai bây giờ?
Em cũng mong có thể chém được bọn chó đấy là em cũng chém rồi!

vitamint

Xe tăng
đm em ghét bọn chó này quá
thằng bạn em sinh viên chẳng có đông nào đi xe đâm nhẹ vào cái bà gì khoảng trên 3 chục tuổi chẳng sao thế là mấy thằng xe ôm ra cò quay của nó mất 350k bực hết cả mình sinh viên tiền ăn đã ko có cứ bắt nạt mấy thằng sinh viên ở quê lên ú ớ
hôm đấy phải em em chém cả nhà bọn nó chúng nó làm xe ôm ở chỗ đấy thì chạy *** đâu cho thoát
em nghe kể lại chuyện mà ức chế :mad:

Bọn cò này phải đem xáo măng hết.
Em cũng phải 2 lần cho mấy thằng xe ôm thích làm cò mấy phát rồi. . Một lần thì người ta chở nặng tự đâm vào em, người ấy xin lỗi rối rít nhưng cò bay xào xạc nên em phải dùng miệng và cả tay để nói chuyện. Một lần thì cả 2 người va nhau đều là bạn em mà lũ nó cũng định xơi người ta. Lũ nó mềm nắn rắn buông các cụ ợ

spiderman

Xe tăng
Thượng bất chính Hạ tắc loạn
XH còn nhiều loại "cò" lắm:'(:'(:'(:'(

Thấy trong OF còn có cò logo, cò Ác min, Ác mót .... :21:
Bác Hachi đâu rồi :21:

Nhân tiện, em cũng đang bức xúc cho vợ cả trên đường đi làm (2B) qua Lý Thường Kiệt bị 1 chú tại đầu nên ngã. Vợ em gửi xe ở hàng cafe sau đó nhờ 1 cô bạn đưa vào viện khám, khi quay lại có mấy chú đòi 400K vì đâm vào người khác.....đúng là cái bọn chó má.

Còn năm ngoái,, ông già em bị tai nạn ở Cầu Phù Đổng, ngã xe cái là mất hết cả điện thoại và ví.... cái này em cũng pó tay luôn !

dungqt

Xe hơi
Đúng chỗ ngứa, vợ em bị một lần ở Nguyễn Chí Thanh. Có 2 thằng ăn vạ nói là vợ em đè vào chân nó, một lũ xe ôm quây vào cuối cùng bà già vợ sợ rắc rối nên đưa ra 300K. Em đánh bóng cách đó chỉ một đoạn mà bà già vợ không cho vợ em gọi điện cho em ra vì sợ em nổi nóng phanh nhau. Mà đúng là em ra thì em phang thật, em làm ở ngay Kim Mã, bao nhiêu thằng xe ôm ở cái góc đó em đều đã nhìn thấy mặt. Mà TSB bố chúng nó, chúng nó còn dọa vợ em là con kia mày ko trả tiền tao tát mày vỡ mặt. Nghe chuyện em tức điên cả người, lành làm gáo vỡ làm muôi chứ sao lại phải nhịn bọn chó đó. Có chuyện xảy ra CA đến thì mình phải thua bọn đầu đường xó chợ à? Mọi người đi đg đều sợ rắc rối nên bọn nó còn cửa kiếm tiền chứ em nói thật, giang hồ có số có má chẳng đứa nào thèm ra đường nhặt mấy đồng tiền lẻ đâu. Theo em, chẳng may trong số mấy a e mình dính phải chuyện này, thân cô thế cô chắc chắn phải điện thoại cho người thân. Càng đông càng tốt. Ai cũng nhượng bộ thì chúng nó lại càng đc thể làm càn. XH đúng là "quan thì tham, dân thì gian"

littlenhoc

Xe đạp
nhưng có chắc là gọi điện thì có người đến ko? đợi mọi người đến tới nơi được thì họ có đánh mình ko? người ta mà cứ dừng xe lại là lao vào táng vào đầu ngay, ghê lắm :mad:

viet_hung

Xe tải
nhưng có chắc là gọi điện thì có người đến ko? đợi mọi người đến tới nơi được thì họ có đánh mình ko? người ta mà cứ dừng xe lại là lao vào táng vào đầu ngay, ghê lắm :mad:
Bọn này mềm nắn, rắn buông cụ ạ thằng nào lằng nhằng cụ táng cho phát đảm bảo im luôn :^)

HUNGSMUN

Xe container
Chém hết cái bọn này chắc không đủ sức, cứ buộc chúng nó lại với nhau rồi đóng cầu dao thì nhanh hơn. Loạn...loạn...trong một bài báo gần đây cũng phản ánh một hộ lý trong bệnh viện còn lấy điện thoại của người bị tai nạn giao thông cơ...chó mà hết sức:102:

hanoisaigon

Xe máy
Chuyện dài em kể ngắn. Hôm Tết vừa rồi xiên Vịt http://otofun.com/showthread.php?t=66130, lúc ở ngang một tỉnh miền Trung (quên tên rồi :21: ) thì tấp lề bên phải. Xe đã dừng hẳn sát lề đường, xi nhan nháy toanh toách, em tháo seat belt, vươn vai 2 phát rồi mới nhẹ nhàng mở cửa bên phụ thì phụp một nhát, một bác địa phương đội mũ bảo hiểm phi luôn vào mép cửa bên phụ rồi ngã lăn ra trên vệ cỏ. Tài thật, xe em đỗ sát lề bên phải, đè cả vào vào lề cỏ mà bác địa phương còn cố tình đi vào trong để ăn trọn cánh cửa. Trong lúc bác địa phương lồm cồm bò dậy, em nhìn thấy bác cũng rớm tý máu trên mu bàn tay. Thương bác thì ít (chảy tý máu, chiện nhỏ), mà tức bác vì xước sơn cánh cửa thì nhiều (ác thế). Bực thì không bực, nhưng mà nó tức, vì không đâu người ta lại nhảy vào xe mình. Nhưng trong lúc đang đỡ bác ý dậy (cũng lớn tuổi rồi) thì lập tức 3 4 "cò" phi đến, từ trong nhà bên đường phi ra, từ dưới ruộng phi lên. Trong vòng 3 phút từ khi có mấy "cò", em sai hoàn toàn, và việc đỗ xe bật xi nhan bên lề phải trên đường không cấm là nguyên nhân gây ra thương tích nặng nề cho một người nông dân nghèo hiền lành chất phác. Ít nhất có 2 "cò" bắt em nôn tiền ra :21::21::21:. Tiền thì đầy, nhưng nôn ra thế léo nào được. Em không bắt đền làm xước sơn xe em thì thôi (cái bọn 4 bánh ác thế, lúc nào cũng chỉ biết đến xe mình :21:).

Nghe nói đến nôn tiền, băng nhà em nhảy xổ ra, em không can chắc "cò" thành "cò xáo măng" :21::21::21: . Nghe các bác tư vấn trước khi lên đường nên mang theo cái ống tuýp, ngẫm lại thấy đúng (b)

Lexus fan

Xe điện
Em là em ghét nhất cái loại này luôn. Bẩn mà làm chòe. Em mà gặp trường hợp này em chẳng cho đồng nào hết :mad:
Thà đưa cho xxx còn hơn

NMV

Xe hơi
Cò trời thì sắp tuyệt chủng rồi. Chỉ có cò nhà, cò đất, cò thuế má,... thì ngày càng sinh sôi nảy nở. Đến chịu các cụ quản lý xã hội.

Civic 29Z-7083

Xe hơi
cũng may em chưa dính vào dăm ba cái vụ này
mà các bác cho em hỏi mua dùi cui điện ở đấu nhể

NewInno

Xe máy
Hix, đọc mà thấy hãi hùng. Thảo nào cứ có tai nạn là đông người xúm vào thế. Hóa ra là vì lý do này đây.

appco

Xe buýt
rất đúng. Nhà cháu xin có ý kiến này. khi xảy ra sự cố Ae ta phải nhạn đúng lỗi nếu có vì có nhiều pác cãi cùn. AE trên OF nên hỗ trợ nhau Chúng ta luôn ở trên đường mà còn làm thế lào nhận ra nhau nhà cháu nhờ các cụ "bàn" ??? :^):^):6::6:

Piaget

Xe hơi
Thảo nào hôm trước E bị 1 chú say rượu đi 2b gã vào xe mà thấy mấy xe máy phi đến chực luôn ở cửa xe, nhưng chắc thấy xe E cũng đông người và E xử lý bình tĩnh (xi nhan phải, đánh xe vào sát vệ đường, đỗ xe, xuống xe còn đoàng hoàng mặc áo khoác, đóng cửa cẩn thận rồi mới quay lại chỗ chú say kia đang nằm) nên các chú té hết, cũng chẳng giúp gì cho chú say kia cả.
Vậy mà hôm đó E lại cứ nói chuyện với mọi người trên xe: chắc là mấy "người hùng" đó tưởng mình bỏ chạy thì sẽ đuổi theo, hoá ra không phải mà định cò nhưng ko được.
Nhìn chung bọn này nó cũng nhìn mặt ăn tiền đấy các cụ ạ.

Latte

Xe tăng
Bây giờ sao nhiều chim Kền Kền thế, mọi lĩnh vực, ngành nghề, sự việc...u ám quá.

Winstorm07

Xe container
Đọc xong cái này em mới nhớ lại cái vụ của em hồi trước ở đường Phạm Hùng, chắc em cũng đã bị mấy công dân kiểu mẫu này lùa rồi.
Đưa cho em gái kia 300k để sửa xe máy đến khi mình lên xe đi kiểu gì chả bị các công dân gương mẫu xin đểu 1 lít :mad:

Lamborghini78

Xe điện
Cò này chắc chả bao giờ tuyệt chủng đâu nhỉ :))

Sư Thầy

Xe hơi
Thậm chí trên OtoFun mà còn có cò chạy Ban nick, cò Mod nữa thì nói gì ngoài xã hội......:))