[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Civic TN

Xe lăn

Chepomdua

Xe buýt
Kiểu như thế này được ko cụ? Năm ngoái đi bọn em có tối kiến là cho vào các thùng nước khoáng rồi bê lên Đảo tặng, ai hỏi thì nói là mang nước khoáng lên để uống :>; nhưng cũng chưa bằng các anh lính đảo; khi giao lưu rót vào ấm tích (pha trà), ung dung ngồi chúc sức khỏe :-bd

Cụ cho vào thùng nước khoáng cũng ok rồi
Kiểu như thế này được ko cụ? Năm ngoái đi bọn em có tối kiến là cho vào các thùng nước khoáng rồi bê lên Đảo tặng, ai hỏi thì nói là mang nước khoáng lên để uống :>; nhưng cũng chưa bằng các anh lính đảo; khi giao lưu rót vào ấm tích (pha trà), ung dung ngồi chúc sức khỏe :-bd

Khà khà,kiểu kiểu nó như vậy cụ ạ.Nhưng cụ nên xử dụng can 30l ấy,can vuông ntn khó vận chuyển và dễ bị thủng.Các sếp biết hết đấy nên mọi chuyện cũng trong giới hạn thôi ạ.

Chepomdua

Xe buýt
Em thích cụ rồi đấy.
Chỉ qua vài ba còm mà cụ lột được hết thâm cung bí sử của những người lính. :D
Hóng tiếp xem cụ còn chiêu gì của lính nữa không? :)):))
Dạ em cũng từng là lính mờ!Em chỉ đọc thôi chứ không dám chém vì sợ loãng thớt,mấy hôm nay cụ chủ lượn về thềm lục địa rồi thì em mới còm vài phát.Có thớt này em mới mày mò lập nick đới ạ.Nhiều cụ rót rượu cho em mà em chưa biết rót lại,chỉ sợ rót nhầm rượu thì nhục:))

Tốt nhất là ko nên gửi rượu. Sở dĩ lần này e đi thấy bị cấm tuyệt đối vì đã có chuyện đáng tiếc xảy ra vì rượu ( phân biệt vùng miền thì ở đâu chả có, có tí bỗng gạo vào người lại thanh niên tính, đồ chơi thì sẵn trong tay....) e nói qua qua thế thôi ạ

Dạ em cũng từng là lính mờ!Em chỉ đọc thôi chứ không dám chém vì sợ loãng thớt,mấy hôm nay cụ chủ lượn về thềm lục địa rồi thì em mới còm vài phát.Có thớt này em mới mày mò lập nick đới ạ.Nhiều cụ rót rượu cho em mà em chưa biết rót lại,chỉ sợ rót nhầm rượu thì nhục:))
Giờ thì chém tưng bừng đi. Thớt open mà. E đã đặt hàng tiếp cụ bigbang ảnh ọt và những câu chuyện mà cụ ấy thu nhận được để mần tiếp luôn Trường Sa version 2.0 cho tiện :D

Thú tội lại sợ đưa ra toà án binh chứ j hehe

Đùa chứ cuối năm ngoái bạn em rủ đi 1 chuyến ntn, Cty bên đó tài trợ cho các chiến sỹ rồi
Em chỉ lo xách cái thân lên đường thôi, suy nghĩ mãi vụ say sóng rồi loanh quanh 4 bề biển xanh lại mệt vì say sóng nên thôi
Người Mỹ trầm lặng kinh đới, mặt mũi tỉnh queo chả thấy mệt j cả :)
Chuyến này đi biển lặng như hồ Tây, có sóng đếch đâu mà chả tỉnh queo. Đến nỗi mấy ngày cuối cùng cả tàu còn mong có sóng sánh tí để xem cảm giác say sóng nó thế nào mà nó còn chả say cho ấy :P

Chepomdua

Xe buýt
Giờ thì chém tưng bừng đi. Thớt open mà. E đã đặt hàng tiếp cụ bigbang ảnh ọt và những câu chuyện mà cụ ấy thu nhận được để mần tiếp luôn Trường Sa version 2.0 cho tiện :D
Thỉnh thoảng đu thêm tí thôi ạ chứ em chẳng biết nhiều.Cá nhân em thấy thật sự thớt của cụ nó hay cái là đi rất thật,rất thẳng vào trái tim của người đọc.Không màu mè,không sáo...đúng chất lính.Em theo dõi mà cứ hồi hộp xem cụ có cái ảnh nào mặc quần đỏ choét như ở thớt Châu Phi không,may quá không thấy mặc ra Trương Sa=))

chuotlang

Xe lừa
Chuyến này đi biển lặng như hồ Tây, có sóng đếch đâu mà chả tỉnh queo. Đến nỗi mấy ngày cuối cùng cả tàu còn mong có sóng sánh tí để xem cảm giác say sóng nó thế nào mà nó còn chả say cho ấy :P
Ôm em đầm đầm thế kia chụp ảnh thì sao say đc
Phải em em cũng tinh luôn :))

ropat

Xe máy
Tốt nhất là ko nên gửi rượu. Sở dĩ lần này e đi thấy bị cấm tuyệt đối vì đã có chuyện đáng tiếc xảy ra vì rượu ( phân biệt vùng miền thì ở đâu chả có, có tí bỗng gạo vào người lại thanh niên tính, đồ chơi thì sẵn trong tay....) e nói qua qua thế thôi ạ
Có còm này của cụ e thấy ổn. Nhiều cụ ở trên muốn tặng " nc cay " cho lính đảo nhưng nói thật, vui thì vui thật nhưng k nên các cụ ợ. Môi trường của đảo nó khác nghiệt, nhiều trường hợp đáng tiếc xảy ra rồi, nên e nghĩ không nên tặng đồ này chứ k phải là"các thủ trưởng biết hết nhưng kệ" là ta thấy đc đâu các cụ ợ.

Sent from my SM-N9208 using Tapatalk

Thỉnh thoảng đu thêm tí thôi ạ chứ em chẳng biết nhiều.Cá nhân em thấy thật sự thớt của cụ nó hay cái là đi rất thật,rất thẳng vào trái tim của người đọc.Không màu mè,không sáo...đúng chất lính.Em theo dõi mà cứ hồi hộp xem cụ có cái ảnh nào mặc quần đỏ choét như ở thớt Châu Phi không,may quá không thấy mặc ra Trương Sa=))
Bố khỉ, mặc quần đỏ ra đấy để làm mục tiêu cho pháo hạm Trung quốc à =))

Chepomdua

Xe buýt
Bố khỉ, mặc quần đỏ ra đấy để làm mục tiêu cho pháo hạm Trung quốc à =))
Hế hế,thế nên em mới hồi hộp:D.Nhưng phải thừa nhận cụ là người rất tinh tế,hiểu biết rộng.Ở Châu Phi cụ phục trang sặc sỡ là khả năng hoà nhập vào cộng đồng đó rất cao ợ.

bigbang

Xe máy
Em sẽ cố gắng hết sức ạ, nhưng văn vở em hơi kém nên các cụ thông cảm cho

taductoan

Xe điện
Em sợ luận điệu tuyên truyền này quá thôi! Một năm 365 ngày; các đoàn ra đi động viên, thăm hỏi và vui vẻ chỉ trong mấy tháng trước hè. Bộ đội đâu cần phải dối mình để làm nền cho những bức hình chụp đâu chứ. Nói vậy là nhận xét không đúng về các anh ngoài đảo cũng như phụ sự quan tâm của bên HQ rồi. Thực tế là dù mỗi năm có một số đợt tiếp tế, và cũng có một số củ quả (loại để lâu được như bí bầu, cải bắp...) được mang từ bờ; nhưng trên mỗi điểm đảo, nhà giàn, các anh ấy vẫn tự mình trồng thêm rau xanh để ăn. Tất nhiên do không trồng được nhiều nên cần ăn dè. Chứ thiếu rau làm sao chịu được.
Cụ ra đó chưa ợ?

Chepomdua

Xe buýt
Em sẽ cố gắng hết sức ạ, nhưng văn vở em hơi kém nên các cụ thông cảm cho
Có thế nào cụ cứ trần thuật lại là đội hóng chúng em phấn khởi lắm ạ.Mà cụ phọt tiếp ở đây hay là ở chỗ khác để bọn em còn phục kích?

bigbang

Xe máy
Có thế nào cụ cứ trần thuật lại là đội hóng chúng em phấn khởi lắm ạ.Mà cụ phọt tiếp ở đây hay là ở chỗ khác để bọn em còn phục kích?
Khả năng là em nối tiếp theo các cụ cho rôm ạ. Hai kiện hàng của cơ quan em cũng vừa lên đường trc để vào SG cho kịp chuyến ạ. Hy vọng là những món quà (máy tập) sẽ ý nghĩa với CBCS trên đảo chìm. Tks sự tư vấn rất cụ thể của cụ Avalon

Chepomdua

Xe buýt
Khả năng là em nối tiếp theo các cụ cho rôm ạ. Hai kiện hàng của cơ quan em cũng vừa lên đường trc để vào SG cho kịp chuyến ạ. Hy vọng là những món quà (máy tập) sẽ ý nghĩa với CBCS trên đảo chìm. Tks sự tư vấn rất cụ thể của cụ Avalon
Chúc cụ thuận buồm xuôi gió!

UnitedKondoms

Xe điện

Cháu có cái lài Lão Avalon-Bg wêi

Khụ

bigbang

Xe máy
Chúc cụ thuận buồm xuôi gió!
Em xin phép nhá hàng một tí cho đỡ hồi hộp. Hai kiện hàng bên em chuyển chắc giờ đang đến ... Thanh Hóa.

Ngoài cụ cuchuoichat đã nhắn gửi quà, cụ nào có tấm lòng thì em cũng cố mang vác ạ.

Chỉnh sửa cuối: