[SNOF] Hãy tập thể dục ngay bây giờ đừng để đến khi không thể rồi hối tiếc

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Thực ra để rút được kn như cụ chủ là đã phải đứng tuổi rồi, lúc này mới suy nghĩ thực sự nghiêm túc về nhiều thứ trong đó quan trọng nhất là sức khỏe của bản thân. Sức khỏe là điều quan tâm nhất của những người đã đứng tuổi, có sức khỏe tốt để có chất lượng cuộc sống tốt (chứ chưa chắc đã sống lâu hơn), sức khỏe tốt sẽ hạn chế rất nhiều việc làm phiền đến những người thân, tiết kiệm được tiền, thời gian...

Bikerhanoi

Xe tải
Tiện đây các cụ cho hỏi các cụ thường duy trì thể dục thể thao môn gì thế? Chạy bộ, xe đạp, cầu lông, thái cực quyền...
Em chơi đạp xe và chạy bộ, thỉnh thoảng có làm tý confu nhưng nhanh chán lắm. Đạp xe và chạy còn được ngắm cảnh. Tuần chạy qua hồ Gươm 1 lần ( total 13km ) để ngằm các mợ đổi gió tí :)

Em thấy nhiều cụ có thói quen chạy bộ rất hay, dịp sắp tới mừng sinh nhật OF và cũng là để tuyên truyền an toàn giao thông, diễn đàn có tổ chức giải OTOFUN MARATHON các cụ nhớ đăng ký tham gia cho sôi nổi nhé

nam152

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ có thói quen chạy bộ rất hay, dịp sắp tới mừng sinh nhật OF và cũng là để tuyên truyền an toàn giao thông, diễn đàn có tổ chức giải OTOFUN MARATHON các cụ nhớ đăng ký tham gia cho sôi nổi nhé

TỔ chức ở đâu vậy cụ

Mr.Phuc

Xe tải
C
Dạo này thời tiết dở hơi quá các cụ ạ, lúc nắng lúc mưa làm người cứ mệt rũ cả ra. Những lúc như thế này mới thấy ân hận vì quá lười mà bỏ bê cái việc chăm sóc bản thân. Hồi trẻ, sức khỏe là thứ ít được coi trọng vì nó luôn ỷ y là mình có thừa. Có những thời gian cắm đầu vào làm, có những ngày thâu đêm suốt sáng rồi có những ngày ngập tràn trong bia rượu.

Bây giờ, khi công việc đã tạm ổn định, gia đình cũng đã tươm tươm thì chợt nhận ra bản thân đã quá xuống cấp. Giờ mới cuống cuồng lo tẩm bổ rồi thể dục thể thao, nhưng mọi thứ dường như đã muộn. Việc tập thể dục thể thao rất là quan trọng đối với cơ thể. Em nghe đâu đó có chỉ ra rằng “thượng đế tạo ra cơ thể con người là để vận động chính vì thế để duy trì cuộc sống chúng ta luôn phải vận động” giờ thấy nó đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Em khuyên thật các cụ, từ bây giờ hãy dành ra mỗi ngày khoảng 30 phút để vận động chân tay. Nó rất có lợi cho sức khỏe của chúng ta. Mỗi sáng có thể thức dậy xỏ giày chạy nhẹ một vòng quanh khu phố hoặc tòa nhà hay tan làm chọn một môn thể thao yêu thích nào đó để chơi sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh hơn sau này. Cứ thử nghĩ xem, 10 năm sau hay 5 năm sau chúng ta sẽ thế nào với cái cơ thể yếu đuối này. Mưa gió thế này tuổi già lại nhiều tâm sự các cụ anh ạ.
Cụ năm nay bn cái xuân xanh rồi ạ?

hoangbaolong

Xe buýt
Em hàng ngày đi bộ 10k bước, bơi tuần 1-2 lần, chống đẩy tuần 3 cái

Good_mor

Xe buýt

Diễn đàn tổ chức được giải này thì tốt quá, khi nào bắt đầu vậy cụ chã. Không biết là chạy có dài không, chạy ngắn dưới 10km thì em tham gia còn dài hơn thì em chịu, rất thích nhưng sức khỏe không cho phép.

Bikerhanoi

Xe tải
Các cụ có thể chia sẻ cho em vài bài tập đơn giản mà các cụ hay tập được không, em dân công sở ở nhà thuê nên có muốn thể dục thể thao cũng hơi khó.
Nếu cụ thích và thấy cần thì sẽ tự có câu trả lời nhé .

shiluo

Xe container
Tiện đây các cụ cho hỏi các cụ thường duy trì thể dục thể thao môn gì thế? Chạy bộ, xe đạp, cầu lông, thái cực quyền...
Em đạp xe tuần 6 buổi (đi làm :D)
Bơi tuần 2-3 buổi

Civic to Merc.

Xe container
10 năm nay em thể dục cực kỳ chăm chỉ, ngày đi bộ 12km không thì đạp xe 30km . Tất cả đều không ăn thua nếu vẫn ăn nhậu vô độ. Chỉ có ăn kiêng sống lành mạnh không bia rượu thuốc lá thì mới khoẻ được......

Quan trọng nhất là ăn uống, hãy tìm cho mình những thực phẩm tốt cho sức khoẻ, tập thể dục tăng cường sức khoẻ nhưng ăn uống không kiểm soát thì cũng nhanh chết thôi ......
Đúng thế, tập như vậy cũng khác j mấy ông lao động tay chân mà ăn u vô độ đâu.

Phải kết hợp ăn u, ngủ nghỉ, tập luyện một cách khoa học, đọc học, tu tâm, dưỡng tính mới có thành quả đc :))

TỔ chức ở đâu vậy cụ
Diễn đàn tổ chức được giải này thì tốt quá, khi nào bắt đầu vậy cụ chã. Không biết là chạy có dài không, chạy ngắn dưới 10km thì em tham gia còn dài hơn thì em chịu, rất thích nhưng sức khỏe không cho phép.
Có nhiều cự ly các cụ ạ, mấy hôm nữa sẽ có thông báo cụ thể. Các cụ tham gia được thì tốt quá

Namtroc

Xe điện
Em nghĩ tập gym tốt cho cả 2 bên, mình khoẻ, bạn thấy nhẹ nhàng

bút hêt mực

Xe tăng
Em có 3 món chính chia 3 ngày mỗi ngày 1 môn, nghỉ 1 ngày rồi lặp lại:
- Hít đất các kiểu: trên 200 cái tùy sức.
- Lên xà + cuốn tạ tay mỗi món 100 cái.
- Squat 200 cái gồm cả 1 & 2 chân hoặc đi chạy.

shiluo

Xe container
Đúng thế, tập như vậy cũng khác j mấy ông lao động tay chân mà ăn u vô độ đâu.

Phải kết hợp ăn u, ngủ nghỉ, tập luyện một cách khoa học, đọc học, tu tâm, dưỡng tính mới có thành quả đc :))
Không hẳn đâu cụ
Chỉ nhậu mà không tập thì chết sớm
Nhậu mà có tập thì sống dai hơn tí
Tập mà không nhậu thì sống dai hơn tí nữa
Nhưng tập chủ yếu là để nâng cao chất lượng cuộc sống, dù có nhậu hay không nhậu đều tốt cả

Thực ra để rút được kn như cụ chủ là đã phải đứng tuổi rồi, lúc này mới suy nghĩ thực sự nghiêm túc về nhiều thứ trong đó quan trọng nhất là sức khỏe của bản thân. Sức khỏe là điều quan tâm nhất của những người đã đứng tuổi, có sức khỏe tốt để có chất lượng cuộc sống tốt (chứ chưa chắc đã sống lâu hơn), sức khỏe tốt sẽ hạn chế rất nhiều việc làm phiền đến những người thân, tiết kiệm được tiền, thời gian...
Vâng cụ, đáng lẽ ra chăm sóc bản thân là điều mà em phải quan tâm ngay từ hồi đó. Đến giờ tuy hơi muộn nhưng vẫn còn kịp, hy vọng các cụ khác còn trẻ còn khỏe sẽ quan tâm nhiều hơn tới sức khỏe của mình.