Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
bác nói thế em yên tấm lém rùi, mà bác ơi, cái đèn OFF chống trơn trượt của em nó lại tự động tắt rồi bác ạ, bây giờ cái nút bấm đó lại hoạt động rất tốt, có khi nào các đèn trên bảng taplô này báo ảo không ạ, em thấy bác bán hàng đang gọi em í ới qua để bác ý kiểm tra. vụ này em phải làm cho ra ngô ra khoai thì mới yên tâm bác ạ.(b)(b)
-------------------------------------
chín bỏ vào mồm ..........bác thích sơi củ nào trước?
Dù sao bác cũng nên đến xưởng để người ta Scan cho nó ra ngô ra khoai, có thể xe bác bị hỏng cảm biến góc lái trên vô-lăng, bây giờ nó lại tạm thời ngon nên nó tắt đèn. Hỏng cái này thì chỉ có thay thôi.

Kính cẩn chào cụ Hardtop. Cảm ơn cụ rất nhiều về cái vụ giảm sóc tự nâng gầm và con sâu gương nhé.
Hôm nọ vợ cả nhà cháu chê vợ hai là: Gầm cao máy khỏe... mỗi tội cái còi lúc kêu lúc không kêu. Ức quá, nhà cháu đưa vợ 2 lên viện ở đường Phạm Văn Đồng thì bác sĩ bẩu: bóp ít thui, bóp nhiều nó nóng là không kêu. Nghe cũng có lý, dưng mà có lần nhà cháu để vợ ở nhà 2 ngày không dùng đến vậy mà nó vẫn không kêu. Ức quá! nhà cháu lại đưa đến viện ở Minh Khai. Bác sĩ bẩu: không phải tại bóp nhiều mà là tại cái vòng tròn điểm tiếp xúc nằm ở phía dưới tâm của vô lăng nó trượt tiếp xúc mỗi khi quay vô lăng. Nếu còi không kêu thì cứ quay đi quay lại vô lăng vài vòng là nó kêu.:'(:'( Nhà cháu bẩu thía thì giải phẩu đi, bác sĩ nói không được! ca này khó vì sợ đụng chạm phải túi khí nó nổ thì toi....:77::77::77:
Vì vậy đến bây giờ nhà cháu vẫn bị vợ cả thường xuyên chì chiết vợ 2. Rất mong bác giúp đỡ ợ.
Xin cảm ơn bác nhiều.
Đúng là cái cuộn dây ở trên vô-lăng không nên sửa chữa mặc dù mười mươi là biết nó hỏng chỗ nào, cái này cũng phải thay bác ạ.

jimmy76jc

Xe hơi
Nhờ bác ạ. Em đi Kia Soul 2010 và muốn hỏi bác về vấn đề Bluetooth trên xe ạ. Em dùng kết nối với xe bình thường nhưng khi gọi điện hoặc nghe máy gọi đến xong là tự động ngắt kết nối. K hiểu sao bác à.

Nhờ bác ạ. Em đi Kia Soul 2010 và muốn hỏi bác về vấn đề Bluetooth trên xe ạ. Em dùng kết nối với xe bình thường nhưng khi gọi điện hoặc nghe máy gọi đến xong là tự động ngắt kết nối. K hiểu sao bác à.
Bác thử thay máy Đt khác đi, chuẩn Bluetooth của thế giới bây giờ nó lung tung lắm, em nói thật đấy!!!!!!!!!!1

XCMC

Xe hơi
Kính cẩn chào cụ Hardtop. Cảm ơn cụ rất nhiều về cái vụ giảm sóc tự nâng gầm và con sâu gương nhé.
Hôm nọ vợ cả nhà cháu chê vợ hai là: Gầm cao máy khỏe... mỗi tội cái còi lúc kêu lúc không kêu. Ức quá, nhà cháu đưa vợ 2 lên viện ở đường Phạm Văn Đồng thì bác sĩ bẩu: bóp ít thui, bóp nhiều nó nóng là không kêu. Nghe cũng có lý, dưng mà có lần nhà cháu để vợ ở nhà 2 ngày không dùng đến vậy mà nó vẫn không kêu. Ức quá! nhà cháu lại đưa đến viện ở Minh Khai. Bác sĩ bẩu: không phải tại bóp nhiều mà là tại cái vòng tròn điểm tiếp xúc nằm ở phía dưới tâm của vô lăng nó trượt tiếp xúc mỗi khi quay vô lăng. Nếu còi không kêu thì cứ quay đi quay lại vô lăng vài vòng là nó kêu.:'(:'( Nhà cháu bẩu thía thì giải phẩu đi, bác sĩ nói không được! ca này khó vì sợ đụng chạm phải túi khí nó nổ thì toi....:77::77::77:
Vì vậy đến bây giờ nhà cháu vẫn bị vợ cả thường xuyên chì chiết vợ 2. Rất mong bác giúp đỡ ợ.
Xin cảm ơn bác nhiều.
Hic hic, bệnh nhà tớ cũng gần giống cụ Khoai, còi xe bình thường bóp ngon, nhưng ra đường ấn dồn 1 vài phát là tịt, ấn thế nào cũng ko chịu. Mặc cha nó một lúc, ấn lại được, ấn dồn loanh quanh 1 hồi lại tịt. :102: Điên hết cả cái đầu. Hôm qua chỗ Phạm Văn Đồng thì bác sĩ ở đó ấn "bim bim" rồi biểu "có sao đâu? Lúc nào phát bệnh đến chữa" :'( Bệnh này dạo này mới nặng hơn, chứ chạy cả năm rồi có sao đâu. Cụ Hardtop bắt bệnh giùm, và nếu phải thay củ quả gì thì cụ cho xin cái dự trù kinh phí. Thx cụ nhiều (b)

tadano

Xe tăng
cho em spam tí nhé Bác chủ thớt thay còi khác ok luôn 100%(b)(b)(b)

Máy bị đơ

Xe điện
Thay còi thì ra Duylinh hay là Nam Vũ có phải nhanh không, bac hardtop nhể
Cụ hardtop không tư vấn địa chỉ lắp đồ đâu. Mà bây giờ đang có phong trào đi xe ít còi, thế là còi của cụ đi trước thời đại roài, không cần phải thay đâu:)):)):))

omerta77

Xe điện
bác ơi kíu e với. ST nhà e tự nhiên lại hiện lên đèn báo phanh tay. ga mạnh lên thì hiện còn nhả hết ra thì lại mất ạ.Xe đi số 1,2 cảm giác ỳ. Nhưng phanh thì vẫn hoạt động bt. hình như bị mất ABS.:102: Thế là nó bị cái gì vậy bác? e đang để xe ở gara quen nhưng chưa phát hiện ra bệnh gì. Bác tư vấn giúp e với:'(:'(

bác ơi kíu e với. ST nhà e tự nhiên lại hiện lên đèn báo phanh tay. ga mạnh lên thì hiện còn nhả hết ra thì lại mất ạ.Xe đi số 1,2 cảm giác ỳ. Nhưng phanh thì vẫn hoạt động bt. hình như bị mất ABS.:102: Thế là nó bị cái gì vậy bác? e đang để xe ở gara quen nhưng chưa phát hiện ra bệnh gì. Bác tư vấn giúp e với:'(:'(
Hề hề, bệnh này đơ giản hà, bác đưa đi viện ngay đi, có 3 cái có thể hỏng: 1. Bầu trợ lực phanh, 2. Cảm biến áp suất bầu trợ lực, 3. Bơm chân không ở đuôi máy phát điện.

new_camry

Xe đạp
Website
www.mfc.com.vn
@ bác HT: tự nhiên xe SF MLX của em hiện lên đèn báo màu vàng (thỉnh thoảng nháy), đèn phía lái bên cùng trái, làm sao để tắt em nó đi ợ bác?
(c)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ top cho nhà cháu hỏi, cháu vưỡn đi getz còi, đợt trước để Galăngty vòng tua máy khoảng 800 vòng/phút, bi giờ (từ hôm kia) để gălăngty thì lại nhảy vọt lên 1000-1100vòng/phút, thế là dư lào hả cụ, có die không? chẳng hiểu dư lào, mới đi có hơn 1000km mà đã thấy oải rồi (lần trước là oà ga) , bi giờ lại bị bệnh mới. Cụ trả nhời cho nhà cháu đỡ sốt ruột ná. Thanks cụ
P/S: cái công tắc INT cháu đã lắp rồi, dưng mà vưỡn cho cụ nợ 300s đấy nhé:21:

chào các bác. em là thành viên mới vào,em chạy huyndai verna 2008, khi bật chìa khóa lên thì suất hiện chữ EPS ở góc phải, phía dưới bên cạnh đồng hồ công tơ méc khi nổ máy xong là nó biến mất, em hổng bít nó là gì,các bác chỉ giùm em với,cảm ơn các bác:6:

Chỉnh sửa cuối:
@ bác HT: tự nhiên xe SF MLX của em hiện lên đèn báo màu vàng (thỉnh thoảng nháy), đèn phía lái bên cùng trái, làm sao để tắt em nó đi ợ bác?
(c)
Trên xe bác có khoảng chục cái đèn màu vàng, xe cụ nó báo đèn nào????

Cụ top cho nhà cháu hỏi, cháu vưỡn đi getz còi, đợt trước để Galăngty vòng tua máy khoảng 800 vòng/phút, bi giờ (từ hôm kia) để gălăngty thì lại nhảy vọt lên 1000-1100vòng/phút, thế là dư lào hả cụ, có die không? chẳng hiểu dư lào, mới đi có hơn 1000km mà đã thấy oải rồi (lần trước là oà ga) , bi giờ lại bị bệnh mới. Cụ trả nhời cho nhà cháu đỡ sốt ruột ná. Thanks cụ
P/S: cái công tắc INT cháu đã lắp rồi, dưng mà vưỡn cho cụ nợ 300s đấy nhé:21:
Vưỡn loanh quanh ở cái chỗ lần trước làm thôi cụ ạ, không có gì nghiêm trọng đâu, cụ lại đi viện đi, nhanh thôi mà.

chào các bác. em là thành viên mới vào,em chạy huyndai verna 2008, khi bật chìa khóa lên thì suất hiện chữ EPS ở góc phải, phía dưới bên cạnh đồng hồ công tơ méc khi nổ máy xong là nó biến mất, em hổng bít nó là gì,các bác chỉ giùm em với,cảm ơn các bác:6:
Đó là hệ thống trợ lực lái điện cụ ạ (Electronic Power Steering), nó tắt đi là tốt đấy, nó mà sáng lên thì cụ chuẩn bị sẵn hơn chục củ.

mê utu

Xe tải
Cụ HT cho e hỏi tý. Gạt mưa kính lái của e có tiếng kêu kẹc kẹc rất rõ khi ngồi trong xe. Gạt mưa này rất mới cụ ah, e ra ngoài xe tìm nguyên nhân nhưng ko nghe rõ, kiểm tra kính và gạt mưa thì ko có vấn đề gì, gạt mưa lắp chắc, cao su còn mới nguyên. Nhấc ra kiểm tra, lắp vào thì gạt lại ko kêu, đi 1 lúc lại kêu.
E đã nhờ HDC kiểm tra khi e vào đó thay dầu nhưng ko phát hiện ra gì cả, bệnh thì lặt vặt quá mà vào gara nhiều thì rất buồn cười, nhưng để thế thì đi ko ổn và e chỉ sợ đi mất cái kính lái thì lại to chuyện. Cụ có cao kiến gì giúp e với (xe e Getz ah)
Thanks cụ

Cụ HT cho e hỏi tý. Gạt mưa kính lái của e có tiếng kêu kẹc kẹc rất rõ khi ngồi trong xe. Gạt mưa này rất mới cụ ah, e ra ngoài xe tìm nguyên nhân nhưng ko nghe rõ, kiểm tra kính và gạt mưa thì ko có vấn đề gì, gạt mưa lắp chắc, cao su còn mới nguyên. Nhấc ra kiểm tra, lắp vào thì gạt lại ko kêu, đi 1 lúc lại kêu.
E đã nhờ HDC kiểm tra khi e vào đó thay dầu nhưng ko phát hiện ra gì cả, bệnh thì lặt vặt quá mà vào gara nhiều thì rất buồn cười, nhưng để thế thì đi ko ổn và e chỉ sợ đi mất cái kính lái thì lại to chuyện. Cụ có cao kiến gì giúp e với (xe e Getz ah)
Thanks cụ
Bệnh này em gặp nhiều roài, với em (chủ quan mà nói) thì chỉ không đến 1 phút là ngon ngay. Nó chỉ kêu hoặc chiều chạy lên hoặc chiều chạy xuống phải không cụ?????

Máy bị đơ

Xe điện
Thanks cụ
Nhà mê Utu dạo này bỏ hẳn GCC rồi hả, hôm trước cả hội đến cụ Hardtop chăm sóc vợ hai mà không đến cùng bây giờ còn hỏi hử! Đề nghị cụ Top không tư vấn trường hợp này nhá, để cháu kiếm tí môi giới!:21:
Thứ tư cháu về vứt luôn vợ hai cho cụ nhá:69:

thientamnt

Xe điện
Thanks cụ
xe em cũng thế anh Đức ợ, lúc nào gạt mờ mưa thì ko thấy tiếng giề, dưng khi tạnh hoặc khi kính lái có ít nước (mưa nhỏ) gạt cứ kêu khẹc khẹc.. bực vãi lúa... Hôm nào anh qua cụ Top gọi em đi với nhá. (b)
@: Cụ Top : hôm lào anh em cháu qua, nhà cháu call cụ trước nhá. thanks cụ (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng