Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thientamnt

Xe điện
Tiện nhờ bác Top tư vấn luôn với : Getz nhà cháu, khi đi đường đông đóng số 1 và chạy bằng côn, khi đạp côn mờ vòng tua nó toàn hét 1500 . Dư vậy có ảnh hưởng gì ko bác Top ? (b)

honda

Xe buýt
Cám ơn bác Hardtop và các bác ở Huyndai Giải Phóng đã kiểm tra miễn phí Getz 1.4 AT của em.
Em đã tự xử lý làm giảm tiếng ù của xe đáng kể khi máy mới khởi động buổi sáng, nguyên nhân khá buồn cười là 2/4 cái "núm" của nàng bằng cao su đỡ nắp capo bị vặn tịt xuống nên nắp capo va vào phần mũi làm xe ù rất khó chịu, mặc dù đứng ngoài không nghe thấy. Sau khi xem xét em vặn hai núm bên phụ cao lên, hiệu quả thật rõ rệt :41:
Tuy nhiên hiện nay vợ hai của em vẫn bị tình trạng là khi máy đang nguội khởi động thì khi nhích ga thì thấy hơi ồn và rung nhẹ, đặc biệt là khi vòng tua khoảng 1000v/p. Khi máy nóng lên thì chạy bốc và êm ru. Lần thay dầu tới chắc phải nhờ các bác ở xem xét kỹ vậy (b)

ying_jun

Xe tăng
Chào cụ hardtop,
Hôm nay em vào hãng thay bộ (2 cái) còi xe cho i30, mấy cậu kỹ thuật phải tháo cả phần cản trc ra, có cậu lại tháo luôn cả bộ đèn phía bên lái :mad:
Em băn khoăn chút là khi tháo đèn ra như vậy rồi lại lắp vào thì có bị ảnh hưởng gì đến độ chiếu cao thấp của đèn ko ạ. E có cảm giác là bên đèn bị tháo có vẻ ánh đèn hơi bị thấp (chúc xuống) hơn so với bên kia 1 chút :'(
Tiện đây e hỏi luôn cái là có quy chuẩn nào để điều chỉnh độ chiếu sáng (cao - thấp) của đèn ko nữa ạ :mad:
E ko biết j nhiều về đèn auto cả, cụ giải đáp giúp e với nhé, cảm ơn cụ nhìu :102:

Kangoora

Xe tăng
Bệnh này em gặp nhiều roài, với em (chủ quan mà nói) thì chỉ không đến 1 phút là ngon ngay. Nó chỉ kêu hoặc chiều chạy lên hoặc chiều chạy xuống phải không cụ?????
Bẩm Kụ. vụ này nhà cháu cũng rất quan tâm. Xin Kụ bật mí để a e ở xa như nhà cháu còn biết đường mà lần. Cảm ơn Kụ nhiều.

xe em cũng thế anh Đức ợ, lúc nào gạt mờ mưa thì ko thấy tiếng giề, dưng khi tạnh hoặc khi kính lái có ít nước (mưa nhỏ) gạt cứ kêu khẹc khẹc.. bực vãi lúa... Hôm nào anh qua cụ Top gọi em đi với nhá. (b)
@: Cụ Top : hôm lào anh em cháu qua, nhà cháu call cụ trước nhá. thanks cụ (b)
Nhà cháu đang ở Hyundai Ghải Phóng đây!!!!!!!!!! Cụ xuống được thì (c)(c) nhá!!!

Tiện nhờ bác Top tư vấn luôn với : Getz nhà cháu, khi đi đường đông đóng số 1 và chạy bằng côn, khi đạp côn mờ vòng tua nó toàn hét 1500 . Dư vậy có ảnh hưởng gì ko bác Top ? (b)
Cám ơn bác Hardtop và các bác ở Huyndai Giải Phóng đã kiểm tra miễn phí Getz 1.4 AT của em.
Em đã tự xử lý làm giảm tiếng ù của xe đáng kể khi máy mới khởi động buổi sáng, nguyên nhân khá buồn cười là 2/4 cái "núm" của nàng bằng cao su đỡ nắp capo bị vặn tịt xuống nên nắp capo va vào phần mũi làm xe ù rất khó chịu, mặc dù đứng ngoài không nghe thấy. Sau khi xem xét em vặn hai núm bên phụ cao lên, hiệu quả thật rõ rệt :41:
Tuy nhiên hiện nay vợ hai của em vẫn bị tình trạng là khi máy đang nguội khởi động thì khi nhích ga thì thấy hơi ồn và rung nhẹ, đặc biệt là khi vòng tua khoảng 1000v/p. Khi máy nóng lên thì chạy bốc và êm ru. Lần thay dầu tới chắc phải nhờ các bác ở xem xét kỹ vậy (b)
Cụ hơi bị giỏi đấy, lần tới thay dầu em sẽ check lại giúp bác.

Chào cụ hardtop,
Hôm nay em vào hãng thay bộ (2 cái) còi xe cho i30, mấy cậu kỹ thuật phải tháo cả phần cản trc ra, có cậu lại tháo luôn cả bộ đèn phía bên lái :mad:
Em băn khoăn chút là khi tháo đèn ra như vậy rồi lại lắp vào thì có bị ảnh hưởng gì đến độ chiếu cao thấp của đèn ko ạ. E có cảm giác là bên đèn bị tháo có vẻ ánh đèn hơi bị thấp (chúc xuống) hơn so với bên kia 1 chút :'(
Tiện đây e hỏi luôn cái là có quy chuẩn nào để điều chỉnh độ chiếu sáng (cao - thấp) của đèn ko nữa ạ :mad:
E ko biết j nhiều về đèn auto cả, cụ giải đáp giúp e với nhé, cảm ơn cụ nhìu :102:
Cụ không nên quan trọng hóa vấn đề, đèn pha tháo ra, lắp vào nó có 3 con bu-lon và 2 định vị, không sai được đâu, chắc tại cảm giác của cụ thôi.

ngaydoclap

Xe container
Cụ Top ơi cụ Top ơi,

Xe em I30CW mấy hôm nay mát giời thế nào khi khởi động máy thấy cái đồng hồ báo nhiệt độ máy nó nằm im, một lúc sau nó mới từ từ ngóc đầu dậy tới gần giữa, mà em nhớ hồi xưa nổ máy phát là kim trỏ giữa luôn, liệu có vấn đề gì không ạ?

Có phải xe nó khôn đến mức nó nhận biết được nhiệt độ ngoài trời để điều chỉnh vòng tua máy lúc ở galanti không ạ? Vì em thấy mấy hôm mát trời cảm giác máy lúc khởi động nó ồn và vòng tua cao hơn mấy hôm trước nghĩa là làm sao ?

Cụ dạy em đi, cảm ơn cụ nhiều.

Xin cụ cái số túi quần và địa chỉ cụ với

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Top ơi cụ Top ơi,

Xe em I30CW mấy hôm nay mát giời thế nào khi khởi động máy thấy cái đồng hồ báo nhiệt độ máy nó nằm im, một lúc sau nó mới từ từ ngóc đầu dậy tới gần giữa, mà em nhớ hồi xưa nổ máy phát là kim trỏ giữa luôn, liệu có vấn đề gì không ạ?

Có phải xe nó khôn đến mức nó nhận biết được nhiệt độ ngoài trời để điều chỉnh vòng tua máy lúc ở galanti không ạ? Vì em thấy mấy hôm mát trời cảm giác máy lúc khởi động nó ồn và vòng tua cao hơn mấy hôm trước nghĩa là làm sao ?

Cụ dạy em đi, cảm ơn cụ nhiều.

Xin cụ cái số túi quần và địa chỉ cụ với
Không phải xe bây giờ nó mới khôn thế đâu cụ ạ, từ những năm cuối của thập niên 80, xe của bọn tư bản giãy chết nó đã thế rồi, có điều bi giừ nó tinh vi và phản ứng nhanh hơn thôi.

toechivn

Xe đạp
bác ơi cho em hỏi chế độ khởi động start on/off như của forte và khởi động kiểu bật công tắc ở ổ khóa giống như của i30cw có khác nhau nhiều lắm ko ạ . em chưa hiểu lắm về chế điều này ? thanks anh nhìu

omerta77

Xe điện
Hề hề, bệnh này đơ giản hà, bác đưa đi viện ngay đi, có 3 cái có thể hỏng: 1. Bầu trợ lực phanh, 2. Cảm biến áp suất bầu trợ lực, 3. Bơm chân không ở đuôi máy phát điện.
Thợ vừa gọi điện cho e bảo cắm máy vào check thì bị hỏng máy phát. dòng lên quá cao nên báo lỗi. hỏng cả ac quy bác ạ. chỗ bác xa quá không e đã mang lên chỗ bác rồi. nhà e ở tận Hoàng Hoa Thám mà.E cảm ơn bác rất nhiều. Chúc bác tư vấn giúp được cho nhiều a e trong OF

bác ơi cho em hỏi chế độ khởi động start on/off như của forte và khởi động kiểu bật công tắc ở ổ khóa giống như của i30cw có khác nhau nhiều lắm ko ạ . em chưa hiểu lắm về chế điều này ? thanks anh nhìu
Về độ phức tạp thì nó gọi là một trời và một vực ạ.

SENTA

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi bây giờ muốn hàn lại chỗ thủng bình nước rửa kính thì làm ở đâu được nhỉ

Tks cụ trước:)

toechivn

Xe đạp
em muốn anh cho em so sánh 2 cái đó dc ko ạ . hiện tại bên này đang có 2 dòng hàng forte full oftion giống nhau chỉ khác cái khởi động đó thôi ạ mà giá chênh nhau nhiều nên em muốn nah tư vấn cái đo dc ko ạ

MeoVSB

Xe tải
Chào bác hardtop ạ,
Bác có thể cho em hỏi chút là bình thường thì k sao. hwa em lao xe vào 1 cái gờ cũng khá cao. bây h đi đường lốp cứ kêu tạch tạch liên tục theo vòng quay của lốp bác ạ, đi chậm thì tiếng chậm dần. và lạ cái nữa em dừng xe, lên số N rồi gạt xuống số D, em nghe tiếng máy kêu rẹttt 1 cái cũng nhỏ nhỏ nhưng ngồi trong xe có thể nghe đc. bác cho em hỏi chút bệnh của em có nặng ko ạ? cám ơn bác nhiều ạ.

Cụ Top cho em hỏi bây giờ muốn hàn lại chỗ thủng bình nước rửa kính thì làm ở đâu được nhỉ
Tks cụ trước:)
Xưởng nào chả có cái môn hàn dép nhựa, cụ cứ đến đi, người ta tháo ra hàn lại là OK.

em muốn anh cho em so sánh 2 cái đó dc ko ạ . hiện tại bên này đang có 2 dòng hàng forte full oftion giống nhau chỉ khác cái khởi động đó thôi ạ mà giá chênh nhau nhiều nên em muốn nah tư vấn cái đo dc ko ạ
Em so rồi, so trời với cả vực đó thôi, chứ chi tiết thì mất thời gian lém, cụ thông cảm. Cụ mua xe thì cứ mua theo tiện nghi thôi và áp dụng nguyên tắc là "Hiện đại thì hại điện, hại tiền (nếu nó hỏng).

Chào bác hardtop ạ,
Bác có thể cho em hỏi chút là bình thường thì k sao. hwa em lao xe vào 1 cái gờ cũng khá cao. bây h đi đường lốp cứ kêu tạch tạch liên tục theo vòng quay của lốp bác ạ, đi chậm thì tiếng chậm dần. và lạ cái nữa em dừng xe, lên số N rồi gạt xuống số D, em nghe tiếng máy kêu rẹttt 1 cái cũng nhỏ nhỏ nhưng ngồi trong xe có thể nghe đc. bác cho em hỏi chút bệnh của em có nặng ko ạ? cám ơn bác nhiều ạ.
Cụ đưa em nó đi viện đi, va gầm như thế thì em chịu, không biết nó va cái gì và ở đâu mà đoán. Khả năng gầm bị sai đi nhiều rồi nên chạm lốp, chạm dây cu-roa, cụ cố chạy sẽ rất nguy hiểm và hại tiền.

toechivn

Xe đạp
giá 2 cái đó chênh nhau nhiều ko anh , liệu nếu ko có start on/off thì có bị chê nhiều ko anh nhỉ

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ Top thứ 5 tới có ở HDGP không? Nhà cháu xách con lợn mán về đấy để cúng cho vợ hai cháu ngọt ngào(l)(l)(l)

Cụ Top thứ 5 tới có ở HDGP không? Nhà cháu xách con lợn mán về đấy để cúng cho vợ hai cháu ngọt ngào(l)(l)(l)
Cụ cứ xách về đi, cái gì chứ oánh chén là nhà cháu cứ dẹp hết mọi thứ sang một bên!!!!!:21::21::21:

mê utu

Xe tải
Này này e ko bỏ đâu nhé, dạo này e bận quá thôi, vào mùa gặt mà cụ, thứ 5 này có lơn mán cụ ới e nhé, e lo vụ đồ uống cho hehe. Nói vui nếu cụ xuống gặp cụ HT thì ới e và thiện tai đi với xử lý cái gạt mưa đỡ bực mình nhá.

thientamnt

Xe điện
Ô (l), dư lày là dư lào hở cụ... Cu Top cho cháu xin cái lịch hẹn Thứ 5 tới lun nhá :21:. yêu chế (l)

thientamnt

Xe điện
Này này e ko bỏ đâu nhé, dạo này e bận quá thôi, vào mùa gặt mà cụ, thứ 5 này có lơn mán cụ ới e nhé, e lo vụ đồ uống cho hehe. Nói vui nếu cụ xuống gặp cụ HT thì ới e và thiện tai đi với xử lý cái gạt mưa đỡ bực mình nhá.
Cụ Top đã bẩu cái gạt mưa ko đến 1 phút thì lo giề:21:. Anh lo cái vụ đồ uống thôi :)). (thế nà nại phải say :21:)

Trạng thái
Thớt đang đóng