Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenakin

Xe buýt
Cụ HT cho e hỏi cái : Sáng nay đang đi thì e thấy cái đèn này nó hiện lên , về xem catalog thì nó ghi là Malfunction indicator ! Nó đang dọa e cái gì vậy cụ ? Sửa nó ra sao ạ ???

[/IMG]

bop

Xe hơi
@ AnKin : Tại vì cụ ăn thịt con dê , tối qua phải xả vòi thề mà kô sả rồi nên sáng nay V2 của cụ báo hộ cho Gấu đấy ...:)):)):))

longknu

Xe buýt
Nhà cháu cám ơn cụ về vụ Smart key của i30 của chú em mà hôm qua được cụ tư vấn online, không có cụ chắc cháu phải gọi xe cứu hộ đưa về xưởng mất (b)(b)(b)

Jack0211

Đi bộ
Các bác cho em hỏi trong các loại phanh đĩa, phanh trống và phanh dừng dưới đây thì của con Kia Morning là loại nào:

Thks các bác nhìu

Cụ HT cho e hỏi cái : Sáng nay đang đi thì e thấy cái đèn này nó hiện lên , về xem catalog thì nó ghi là Malfunction indicator ! Nó đang dọa e cái gì vậy cụ ? Sửa nó ra sao ạ ???

[/IMG]
Xe cụ nó bảo là nó đang bị ốm phần điện điều khiển động cơ, cụ đưa em nó đi viện thì mới chẩn ra được bệnh ạ.

Nhà cháu cám ơn cụ về vụ Smart key của i30 của chú em mà hôm qua được cụ tư vấn online, không có cụ chắc cháu phải gọi xe cứu hộ đưa về xưởng mất (b)(b)(b)
Cái nghiệp của nhà cháu nó chỉ đơn giản thế thôi mà!!!

Xin chân thành cảm ơn cụ, mặc dù cụ đang bận và vất vả với mấy cái Hi-Tech nhưng vẫn bớt thời gian để trả lời.
Cũng có thể đợt này 199MK nhiều xe tai nạn quá nên anh em bận không kiểm tra hết được, theo cụ nói thì nó cũng không đến nỗi lăn quay ra ngay đúng không, vì vậy tôi sẽ chờ khi 1 thời gian ngắn nữa khi nào cụ thông báo đã thành công với nút khởi động ở Getz số sàn thì tôi sẽ qua cho cụ làm luôn mấy thứ đó.
Em đã hứa với các cụ GCC rồi, đảm bảo với các cụ là 99% là OK, vấn đề là thời gian thôi ạ, mà em thì bận quá đi mất! Em sẽ cố gắng giải quyết trong tuần sau.

Jack0211

Đi bộ
ủa, sao hok ai trả lời giùm em cái vậy ta :-/ :^) :'( KM có cả 1 hội thế nì mà hem ai bít ư, hay hok thèm trả lời gà con như em :((

chuột 74

Xe điện
bác HT cho e hỏi getz của e khách đi về gần hết xăng,táp lô hiện lên cái hình bơm xăng,không biết có a/h tới bơm xăng không nhỉ?e vừa phải đổ gần chục lít vào cho yên tâm.bác cho hỏi nếu hiện tượng này xảy ra thường xuyên do khách quên không đổ xăng thì khả năng bơm xăng chết có cao không?

lolotica

Xe điện
Cụ hardtop cho tôi hỏi nhờ chút: xe tôi là Kia Morning 2010, khi cắm chìa mở công tắc điện (chưa đề nổ) thì trên bảng đồng hồ hiện lên một loạt các đèn, sau đó một số đèn tắt, 1 đèn nhấp nháy (đèn báo chưa thắt dây an toàn) và một số đèn sau thì vẫn sáng:

Trong đó:

- Đèn số 1 hiển thị mầu vàng;
- Đèn số 2, 3, 4, 5 hiển thị mầu đỏ.

Cụ có thể cho biết xe tôi như vậy có bình thường không và ý nghĩa của những đèn vẫn bật sáng như trên hình của tôi.

Tks.

Secondwife

Xe máy
Cụ hardtop cho tôi hỏi nhờ chút: xe tôi là Kia Morning 2010, khi cắm chìa mở công tắc điện (chưa đề nổ) thì trên bảng đồng hồ hiện lên một loạt các đèn, sau đó một số đèn tắt, 1 đèn nhấp nháy (đèn báo chưa thắt dây an toàn) và một số đèn sau thì vẫn sáng:

Trong đó:

Cụ có thể cho biết xe tôi như vậy có bình thường không và ý nghĩa của những đèn vẫn bật sáng như trên hình của tôi.

Tks.
---------
Xe của bác rất bình thường! Nếu bật không lên đèn thì mới là có vấn đề!

linhnm

Xe tải
Gửi cụ Hardtop: Morning nhà em tính làm thêm 1 chiếc khóa có điều khiển như chìa theo xe bác có làm không ạ, chứ tình hình chìa theo xe 1 cơ 1 có điều khiển chẳng may mất em có điều khiển thì cứ dùng khóa cơ thì mệt lắm :D Kính cụ trước, được thì cụ ới cháu 1 tiếng nhé. (b)

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Bác HT tư vấn giúp em với,
Hôm nay em phát hiện ra chiếc Carens của em khi chạy có tiếng cót két o phần đằng sau xe, xe em mới chạy được gần 2000km. Bác cho em hỏi liệu có phải là phải kiểm tra bảo dưỡng và tra mỡ gầm xe không bác? em có vào hãng bảo dưỡng định kì 1000km rồi. Mà phần gầm có những phần nào phải kiểm tra và bơm dầu mỡ định kì hả bác?

Baprangbo

Xe đạp

Trong đó:

Tks.
Thưa với cụ là bác HT đang bận nghiên cứu Hi-Tech nhưng nhà em có thể giúp bác tìm hiểu những cái này (Trích từ cuốn Hướng dẫn sử dụng Getz, Click tiếng việt):
Đèn số 1: Đèn chỉ thị lỗi (MIL): Đèn MIL sẽ bật sáng khi xuất hiện lỗi trong các chi tiết của hệ thống thải, đèn đồng thời cũng bật sáng khi khóa khởi động bật sang vị trí ON và sẽ tắt đi sau vài giây hoặc sau khi nổ máy.
Đèn số 2: Đèn cảnh báo hệ thống nạp: Đèn cảnh báo hệ thống nạp phải bật sáng khi công tắc khởi động bật ON và tắt đi sau khi nổ máy.
Đèn số 3: Đèn cảnh báo áp suất dầu thấp: Nếu hoạt động bình thường nó sẽ bật sáng khi bật công tắc khởi động và sẽ tắt đi sau khi nổ máy.
Đèn số 4: Báo hiệu phanh tay đang được kéo.
Đèn số 5: EPS - Đèn cảnh báo hệ thống lái trợ lực điện, đèn này bật sáng trong vòng 4s sau khi chìa khóa điện bật ON hoặc sau khi nổ máy sau đó đèn sẽ tắt.
Tất cả các đèn nó trên phải tắt sau khi xe nổ máy, nếu 1 trong các đèn nói trên bật sáng khi xe đang hoạt động hoặc không bật sáng khi bật khóa khởi động đến vị trí ON hãy đem xe của bạn đến đại lý của Hyundai để kiểm tra.

Tốt nhất là bác down cái hướng dẫn sử dụng về mà đọc, bác thật chủ quan nhỉ không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mà vẫn dùng nhỉ, các chi tiết kỹ thuật có thể khác nhưng các đèn cảnh báo thì theo tiêu chuẩn dùng chung rồi.

Chỉnh sửa cuối:

STF6718

Đi bộ
Cụ hardtop cho tôi hỏi bên cụ có bộ cảnh báo áp suất lốp hiển thị cả 4 bánh ? tôi muốn lắp vào con ST2010, rất mong nhận được tin của cụ :6:
Cám ơn !

bác HT cho e hỏi getz của e khách đi về gần hết xăng,táp lô hiện lên cái hình bơm xăng,không biết có a/h tới bơm xăng không nhỉ?e vừa phải đổ gần chục lít vào cho yên tâm.bác cho hỏi nếu hiện tượng này xảy ra thường xuyên do khách quên không đổ xăng thì khả năng bơm xăng chết có cao không?
Bơm xăng đời mới nó liên tục được ngâm làm mát trong xăng cho tới khi hết xăng và cái đèn hình cây xăng (màu vàng) nó sáng lên thì trong bình còn khoảng 6~8 lít, vô tư đi cụ ạ, không sao cả.

Trong đó:

Tks.
Cụ hãy thuộc để lòng cái nguyên tắc: Sau khi nổ máy, trên bảng táp lô không được có đèn màu đỏ và màu vàng nào sáng là OK, chứ cụ bật chìa khóa "ON" thì nó sáng là bình thường, không sáng mới là bất thường.

Gửi cụ Hardtop: Morning nhà em tính làm thêm 1 chiếc khóa có điều khiển như chìa theo xe bác có làm không ạ, chứ tình hình chìa theo xe 1 cơ 1 có điều khiển chẳng may mất em có điều khiển thì cứ dùng khóa cơ thì mệt lắm :D Kính cụ trước, được thì cụ ới cháu 1 tiếng nhé. (b)
Làm thêm được 1 chìa nữa cụ ạ. Nếu không tiện qua KIA thì cụ có thể qua Hyundai làm cũng được.

Bác HT tư vấn giúp em với,
Hôm nay em phát hiện ra chiếc Carens của em khi chạy có tiếng cót két o phần đằng sau xe, xe em mới chạy được gần 2000km. Bác cho em hỏi liệu có phải là phải kiểm tra bảo dưỡng và tra mỡ gầm xe không bác? em có vào hãng bảo dưỡng định kì 1000km rồi. Mà phần gầm có những phần nào phải kiểm tra và bơm dầu mỡ định kì hả bác?
Gầm xe KIA Carent nói riêng và xe con đời mới nói chung không hề có vú mỡ và cũng không có chỗ nào cần bôi mỡ cụ ạ, em dự rằng xe cụ bị kêu ở cái cửa hậu chứ 2000 km gầm không có gì có thể kêu.

Cụ hardtop cho tôi hỏi bên cụ có bộ cảnh báo áp suất lốp hiển thị cả 4 bánh ? tôi muốn lắp vào con ST2010, rất mong nhận được tin của cụ :6:
Cám ơn !
Dạ bên em mới đang mon men buôn hàng "đồ chơi" và rất chọn lọc chứ không xô bồ, hiện tại bọn em chưa chọn được mẫu thiết kế nào PRO cho cảnh báo áp suất lốp nên chưa có cụ ạ.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ HTop có thể nói kĩ hơn về cách kiểm tra và chữa hết cái tiếng kêu cót két ở của hậu giúp em với, chạy xe khó chịu lắm cụ ah..

Em cảm ơn cụ nhiều.

Cụ HTop có thể nói kĩ hơn về cách kiểm tra và chữa hết cái tiếng kêu cót két ở của hậu giúp em với, chạy xe khó chịu lắm cụ ah..

Em cảm ơn cụ nhiều.
Nó kêu ở cái cơ cấu khóa cửa, cụ đưa xe đến hãng người ta chỉnh lại cho, cụ không tự làm được đâu. Tiếng kêu này thường xảy ra khi cụ vào ổ gà hoặc đi kiểu "ghếch chân chó", leo lề.

Qual

Xe hơi
Cụ Hardtop cho em hỏi về tiêng kêu tí, con STF của em sau một lần chạy đường xóc về nó có tiếng kêu phát ra từ chỗ hộp để kính và internal gương ở trên đầu, tiếng kêu chỉ phát ra khi chạy khoảng 45-50km/h, nó kêu ọt ẹt rất khó chịu. Thanks cụ

Cụ Hardtop cho em hỏi về tiêng kêu tí, con STF của em sau một lần chạy đường xóc về nó có tiếng kêu phát ra từ chỗ hộp để kính và internal gương ở trên đầu, tiếng kêu chỉ phát ra khi chạy khoảng 45-50km/h, nó kêu ọt ẹt rất khó chịu. Thanks cụ
Em đã từng toát mồ hôi hột với xe của bác thanhs trên OF này rồi, tiếng kêu cũng như vậy nhưng cuối cùng nó là tiếng vọng, nguyên nhân nằm ở cách đó gần 1 mét cụ ạ, nó nằm trong cái antenna GPS của bác ấy. Nói chung tiếng kêu là khá phức tạp phải làm offline cụ ạ.

linhnm

Xe tải
Làm thêm được 1 chìa nữa cụ ạ. Nếu không tiện qua KIA thì cụ có thể qua Hyundai làm cũng được.
Cảm ơn cụ,(b) Thứ 7 tới này nếu cụ có ở MK thì iem xin phép qua xin cụ chỉ giáo thêm vì em là tài mới ạ (b)

Qual

Xe hơi
Em đã từng toát mồ hôi hột với xe của bác thanhs trên OF này rồi, tiếng kêu cũng như vậy nhưng cuối cùng nó là tiếng vọng, nguyên nhân nằm ở cách đó gần 1 mét cụ ạ, nó nằm trong cái antenna GPS của bác ấy. Nói chung tiếng kêu là khá phức tạp phải làm offline cụ ạ.
Vâng, tuần này em định đưa xe qua 191 tút tát, bác có ở dưới GP k thì em mang qua nhờ bác xử luôn ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng