Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Carens_SX

Xe buýt
Cụ mách giúp em chỗ nào có kinh nghiệm về cái kêu cót két của Carens em đưa xe qua luôn, em thấy mấy trung tâm của Kia Trường Hải có vẻ không được ngon cho lắm.

Cảm ơn cụ,(b) Thứ 7 tới này nếu cụ có ở MK thì iem xin phép qua xin cụ chỉ giáo thêm vì em là tài mới ạ (b)
Vâng, tuần này em định đưa xe qua 191 tút tát, bác có ở dưới GP k thì em mang qua nhờ bác xử luôn ạ?
Em lung tung lắm, không có chỗ ở ổn định đâu cụ ạ nên em không dám nhận lợi đâu.

Cụ mách giúp em chỗ nào có kinh nghiệm về cái kêu cót két của Carens em đưa xe qua luôn, em thấy mấy trung tâm của Kia Trường Hải có vẻ không được ngon cho lắm.
Theo cảm nhận của riêng em và của các cụ trên OF này thì cảm nhận của cụ là đúng, tuy nhiên việc xử lý tiếng kêu này hoàn toàn đơn giản, nó là công việc của thợ gò nên tiện đâu cụ vào đó được cụ ạ.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ nói vậy là em yên tâm rồi.

Em định qua Huyndai Pham Van Dong vì cũng tiện trên đường em đi làm, cụ cho em hỏi sửa cái này có mất nhiều thời gian không hả cụ?

Cụ nói vậy là em yên tâm rồi.

Em định qua Huyndai Pham Van Dong vì cũng tiện trên đường em đi làm, cụ cho em hỏi sửa cái này có mất nhiều thời gian không hả cụ?
Ở đấy làm tốt đó cụ ạ, tg cũng còn tùy, nếu đúng bệnh thì chỉ 10 phút là OK.

bugi99

Xe tải
Trong tất cả các xưởng của Hyundai, em thấy chất lượng sơn ở 199 Minh Khai là ngon nhất, giá cả thì như mọi chỗ thôi, có điều chắc cụ sẽ phải chờ hơi lâu hơn so với các chỗ khác vì nó khá đông khách.
Bác hardtop ơi ở 199MK có làm sơn nano không ợ? Nếu ở đó không làm thì bác có biết ở đâu làm tốt không ợ?
Và theo bác thì có nên phủ sơn nano cho xe mới không? em nghe nói phủ vào thì sẽ tránh được xước xe và đỡ bị bay mầu sơn.
Em cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

bigfoot

Xe tải
bác cho e hỏi hộ ông anh e tí:
santafe của ông í đi bị hao dầu (dầu máy í ợ)
qua Long biên thấy bẩu phải thay tubo gì đấy.
thiệt hại gần 30 củ.
e hỏi cái hao dầu thì có phải thay tubo không ợ? giá thế có đúng không bác?

Bác hardtop ơi ở 199MK có làm sơn nano không ợ? Nếu ở đó không làm thì bác có biết ở đâu làm tốt không ợ?
Và theo bác thì có nên phủ sơn nano cho xe mới không? em nghe nói phủ vào thì sẽ tránh được xước xe và đỡ bị bay mầu sơn.
Em cám ơn bác
Em có nghe loáng thoáng về na-no nhưng cá nhân em, em ứ tin vào cái sản phẩm này và cũng chính vì thế mà trong hệ thống của Hyundai không có chỗ nào làm, cụ phải đi tìm ở những chỗ "Đồ chơi xe hơi ấy". Cũng theo ý em thì cụ không nên làm.

bác cho e hỏi hộ ông anh e tí:
santafe của ông í đi bị hao dầu (dầu máy í ợ)
qua Long biên thấy bẩu phải thay tubo gì đấy.
thiệt hại gần 30 củ.
e hỏi cái hao dầu thì có phải thay tubo không ợ? giá thế có đúng không bác?
Đối với xe có xài turbo thì bênh ăn dầu đầu tiên là nằm ở cái Turbo, hơn nữa SF còn quá mới để bị ăn dầu ở chỗ khác. Nếu riêng cái cục Turbo mà 30 củ thì chát quá!!!!!

quangthanh_75

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi tí. Em Click W của em sao dao này buổi sáng nổ máy xe rung lắm. Ga to thi hết vào số D thì vẫn rung bần bật đi 1 lúc lại ngon lành cả ngay đi chang vấn đề gì. Em để ý vòng tua máy khá đề không hiểu tại sao vậy. Xe em đi không va quệt vào đâu cả nhờ Cụ chỉ bảo giúp.

ngaydoclap

Xe container
Cụ Top ơi, xe em I30CW màu bạc, hôm qua em đi rửa xe trong bãi gửi xe Ngọc Khánh thấy chú rửa xe ở đó có khuyên em đánh bóng xe bằng sáp bóng của Malaysia, nếu làm mất khoảng 400K và 2 tiếng đồng hồ, quảng cáo giữ bóng được khoảng vài tháng

Em không biết có thật sự nên làm đánh bóng bằng cái này hay không vì chú ấy nói rằng ngoài làm bóng xe thì lớp sáp này còn có tác dụng bảo vệ giữ bền màu sơn xe nữa. Cụ cho lời khuyên về sơn xe Hyundai đi vì em chỉ sợ bôi lên rồi lại ân hận thì khổ. :102:

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Không hiểu cụ Top vợ con gì chưa ? Lạ thế :102:

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
Đánh làm gì hở cụ? Với tốc độ hiện nay thì mỗi tháng cụ rửa xe 1 lần, mỗi lần hết 30K. 1 năm mới hết có 360K thôi cụ ạ :))

Cụ Hardtop cho em hỏi tí. Em Click W của em sao dao này buổi sáng nổ máy xe rung lắm. Ga to thi hết vào số D thì vẫn rung bần bật đi 1 lúc lại ngon lành cả ngay đi chang vấn đề gì. Em để ý vòng tua máy khá đề không hiểu tại sao vậy. Xe em đi không va quệt vào đâu cả nhờ Cụ chỉ bảo giúp.
Sao vợ cụ nó khó tính thế nhỉ, vừa hôm rồi cụ khen em nó, nay lại đổ bệnh rồi. Máy rung buổi sáng chẳng liên quan gì đến va quệt vỏ đâu cụ ạ, có thể xe cụ giống bệnh của nhà Đơ rồi. Thôi thì cụ cứ cứ ghi hết vào sổ đen thù vặt đi, mấy hôm nữa xuống làm Start/Stop rồi em xử 1 thể.

Cụ Top ơi, xe em I30CW màu bạc, hôm qua em đi rửa xe trong bãi gửi xe Ngọc Khánh thấy chú rửa xe ở đó có khuyên em đánh bóng xe bằng sáp bóng của Malaysia, nếu làm mất khoảng 400K và 2 tiếng đồng hồ, quảng cáo giữ bóng được khoảng vài tháng

Em không biết có thật sự nên làm đánh bóng bằng cái này hay không vì chú ấy nói rằng ngoài làm bóng xe thì lớp sáp này còn có tác dụng bảo vệ giữ bền màu sơn xe nữa. Cụ cho lời khuyên về sơn xe Hyundai đi vì em chỉ sợ bôi lên rồi lại ân hận thì khổ. :102:
Em không biết cái sản phẩm ấy như thế nào cả nên em không có bình luận gì.

Không hiểu cụ Top vợ con gì chưa ? Lạ thế :102:
Các loại vợ, con, em có đủ rồi cụ ạ.

bugi99

Xe tải
Em có nghe loáng thoáng về na-no nhưng cá nhân em, em ứ tin vào cái sản phẩm này và cũng chính vì thế mà trong hệ thống của Hyundai không có chỗ nào làm, cụ phải đi tìm ở những chỗ "Đồ chơi xe hơi ấy". Cũng theo ý em thì cụ không nên làm.
Em cám ơn bác.
Phiền bác cho em hỏi thêm ở 199MK có thể sơn lại đúng theo màu xe phải không bác?

Em cám ơn bác.
Phiền bác cho em hỏi thêm ở 199MK có thể sơn lại đúng theo màu xe phải không bác?
Ở bất cứ đâu thì người ta cũng nỗ lực hết sức để đạt được điều này, tuy nhiên để đạt được 100% thì trên thế giới chả có chỗ nào làm được kể cả Rollroys mà cao thủ thì cũng chỉ đạt được 90~95% thôi. Ở ta thì cứ 80% trở lên là ngon rồi.

bugi99

Xe tải
Ở bất cứ đâu thì người ta cũng nỗ lực hết sức để đạt được điều này, tuy nhiên để đạt được 100% thì trên thế giới chả có chỗ nào làm được kể cả Rollroys mà cao thủ thì cũng chỉ đạt được 90~95% thôi. Ở ta thì cứ 80% trở lên là ngon rồi.
Dạ em cám ơn bác

Carens_SX

Xe buýt
Chiều hôm qua em mang xe qua gara để sửa vụ kêu cót két, em qua HD PHạm Văn Đồng thì được trả lời là không sửa xe nào khác ngoài xe của Huyndai, em thấy buồn cười quá nên đành vác xe qua Kia Phạm Hùng để kiểm tra cái cửa và được chẩn đoán là khô mỡ ở cái lẫy khóa và được cho biết đây là bệnh thường gặp của Carens.

Em cảm ơn bác đã chẩn bệnh giúp em, bác cho em hỏi luôn là liệu bên Kia Phạm Hùng xử lý như thể có triệt để chưa ạ.

Chiều hôm qua em mang xe qua gara để sửa vụ kêu cót két, em qua HD PHạm Văn Đồng thì được trả lời là không sửa xe nào khác ngoài xe của Huyndai, em thấy buồn cười quá nên đành vác xe qua Kia Phạm Hùng để kiểm tra cái cửa và được chẩn đoán là khô mỡ ở cái lẫy khóa và được cho biết đây là bệnh thường gặp của Carens.

Em cảm ơn bác đã chẩn bệnh giúp em, bác cho em hỏi luôn là liệu bên Kia Phạm Hùng xử lý như thể có triệt để chưa ạ.
Chắc là ở PVD chê việc vặt không làm đây, em sẽ chấn chỉnh việc này, thay mặt Hyundai Việt Nam em xin lỗi cụ.
Kia xử như thế gần đúng rồi, hầu hết các xe có cửa hậu nó đều có hiện tượng này chứ chả riêng gì Carens, đúng ra thì họ nên chỉnh lại cả cái móc ở bậu cửa nữa, tuy nhiên cũng còn tùy trường hợp và kỹ năng của thợ. À mà bác có nhớ tên đứa nào ở PVD từ chối bác không?

santafe3678

Xe máy
Chắc là ở PVD chê việc vặt không làm đây, em sẽ chấn chỉnh việc này, thay mặt Hyundai Việt Nam em xin lỗi cụ.
Kia xử như thế gần đúng rồi, hầu hết các xe có cửa hậu nó đều có hiện tượng này chứ chả riêng gì Carens, đúng ra thì họ nên chỉnh lại cả cái móc ở bậu cửa nữa, tuy nhiên cũng còn tùy trường hợp và kỹ năng của thợ. À mà bác có nhớ tên đứa nào ở PVD từ chối bác không?
bác tóp ơi, lâu lâu không gặp bác ở thớt này, hôm nay chẳng có gì để hỏi bác cả, cho em chào bác 1 phát cho xướng mồm nhá:)):)):))
chúc bác mạnh khỏe để anh em òn ó ịp ốtka với bác nhớ
(b)(b)(b)
em thấy thủy tóp xinh xinh
không biết bác tóp có xinh thía lày:21:

Carens_SX

Xe buýt
Em không biết tên vì không thấy đeo bảng tên, mà cụ cho em hỏi xưởng HD PVD có phải đi qua bến xe Nam Thăng Long, phỉa bên phải đường, có 2 xưởng gần nhau đúng không ạ. Em thấy đồng chí ấy cũng trẻ thôi... sau khi nghe lời giải thích là ở đây chỉ sửa xe của Huyndai và khuyên em đi gara khác để sửa là em té luôn thôi, heheh...

Một lần nữa em cảm ơn sự nhiệt tình của cụ nhá.... :)

popeye0613

Xe đạp
Kụ Hardtop ơi, nhà cháu có con SF 2008 muốn lăp camera lùi tích hợp trên gương. Phiền kụ tư vấn cho nhà cháu là có lắp đồ theo xe của SF 2010 vào được không với ạ. Kám ơn kụ nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng