Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ TOP cho em hỏi tí, cái vụ dây bảo hiểm em muốn chế luôn cả ghế bên phụ, nếu hàng ghế trước ngồi vào mà không cài dây nó kêu lên nhắc phải cài có được không. Cái bọn rắn mặt nhà em ngồi lên nhắc nó mà nó vẫn không cài dây ghét quá !
Cái nỳ hơi khó đấy bác ạ!!!!!!!

hoa sung

Xe hơi
Ông nội đồng chí ấy cũng chẳng kiểm tra được cái gì ở cái SMK ấy đâu cụ ạ, riền ĐKTX kiểu SMK thì đã hỏng chỉ có vứt, không cài lại được, thậm chí SMK của xe này không thể cài sang xe khác được, nó không giống điều khiển từ xa thông thường. 99% là cụ phải mua cái mới rồi, giá mua+công cài đặt khoảng 2,5~2,7 tr VNĐ.
Báo cáo bác tình hình là cái chìa khóa của em như vậy là không sửa được đúng mhư lời bác nói:41: Tuy nhiên bên bán xe cũng rất thiện chí khi nói rằng nhân tiện tuần sau đồng chí nữ giám đốc của công ty sẽ đi HQ sẽ nhân tiện mua về một ít cái phần nhựa của SMK và sẽ cài lại cho em kỷ niệm một chiếc:41: Các đồng chí ấy bảo cũng rất nhiều người bị rơi mất phần nhựa của SMK nên lần này sẽ mua luôn một số để sẵn bán cho các đồng chí có nhu cầu. Nhân đây em cũng muốn gởi lời cám ơn đến điểm bán xe 268 Trung Kính. Phải thừa nhận đây là một nơi bán xe rất đứng đắn và dễ chịu.
Qua vụ hỏng chìa khóa này mà em có thêm kinh nghiệm sử dụng chìa khóa của xe, xin được chia xẻ cùng các bác dùng STF. Đó là khi chẳng may hết pin hay hỏng phần điều khiển từ xa như em thì các bác hay bình tĩnh, không hoảng hôt! Dùng phần chìa kim loại mở cửa, tất nhiên khi mở cửa thì còi báo động sẽ kêu tin tin nhưng kệ nó! Vào xe đóng cửa lại là nó sẽ hết kêu thôi và hãy cắm phần chìa nhựa vào công tắc đề của xe, đề nổ và lên đường như bình thường. Khi xuống xe muốn xe không kêu khi mở thì hãy khóa bằng chìa kim loại hoặc bấm nút khóa cửa ở bên trong cửa xe, gần nút gập gương và điều khiển kính cửa sổ ấy, sau khi thấy tếng khóa sập rồi thì đóng cánh cửa lại và để cho chắc ăn thì trước khi rời khỏi xe nên thử mở cửa xem khóa đã đóng chưa. vậy là khi bác mở lần tới xe sẽ im lặng đón chào!
Hết ạ!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Báo cáo bác tình hình là cái chìa khóa của em như vậy là không sửa được đúng mhư lời bác nói:41: Tuy nhiên bên bán xe cũng rất thiện chí khi nói rằng nhân tiện tuần sau đồng chí nữ giám đốc của công ty sẽ đi HQ sẽ nhân tiện mua về một ít cái phần nhựa của SMK và sẽ cài lại cho em kỷ niệm một chiếc:41: Các đồng chí ấy bảo cũng rất nhiều người bị rơi mất phần nhựa của SMK nên lần này sẽ mua luôn một số để sẵn bán cho các đồng chí có nhu cầu. Nhân đây em cũng muốn gởi lời cám ơn đến điểm bán xe 268 Trung Kính. Phải thừa nhận đây là một nơi bán xe rất đứng đắn và dễ chịu.
Qua vụ hỏng chìa khóa này mà em có thêm kinh nghiệm sử dụng chìa khóa của xe, xin được chia xẻ cùng các bác dùng STF. Đó là khi chẳng may hết pin hay hỏng phần điều khiển từ xa như em thì các bác hay bình tĩnh, không hoảng hôt! Dùng phần chìa kim loại mở cửa, tất nhiên khi mở cửa thì còi báo động sẽ kêu tin tin nhưng kệ nó! Vào xe đóng cửa lại là nó sẽ hết kêu thôi và hãy cắm phần chìa nhựa vào công tắc đề của xe, đề nổ và lên đường như bình thường. Khi xuống xe muốn xe không kêu khi mở thì hãy khóa bằng chìa kim loại hoặc bấm nút khóa cửa ở bên trong cửa xe, gần nút gập gương và điều khiển kính cửa sổ ấy, sau khi thấy tếng khóa sập rồi thì đóng cánh cửa lại và để cho chắc ăn thì trước khi rời khỏi xe nên thử mở cửa xem khóa đã đóng chưa. vậy là khi bác mở lần tới xe sẽ im lặng đón chào!
Hết ạ!
Cảm ơn bác Hoasung đã chia sẻ (b)! May mà cái "phần nhựa" đó ở SMK SF 2010 đã được cải tiến bằng 1 ....cái lỗ để đút cả cái SMK vào (b)! Đúng là lớp đàn em như bọn em cũng có nhiều thuận lợi nhưng lại không được trải qua các cảm giác như lớp đàn anh đã có :)

chuột 74

Xe điện
Bác hardtop ơi! e đang tìm mua getz 1.1 e thấy có loại xe nội địa xuất về thì sâu nói không có bảo hành,còn loại xe xuất lại được bảo hành tại chính hãng,e không biết dòng xe nội địa nhập về vn có vấn đề gì không ạ?số vin e lại quên không ghi:102:.bác tư vấn giúp e với(b)(b)(b)

Bác hardtop ơi! e đang tìm mua getz 1.1 e thấy có loại xe nội địa xuất về thì sâu nói không có bảo hành,còn loại xe xuất lại được bảo hành tại chính hãng,e không biết dòng xe nội địa nhập về vn có vấn đề gì không ạ?số vin e lại quên không ghi:102:.bác tư vấn giúp e với(b)(b)(b)
Cả 2 loại xe này đều được sản xuất trên cùng một dây chuyền nên chất lượng như nhau, chỉ khác về trang thiết bị (options), mua loại nào là do bác thôi, về mặt kỹ thuật em chỉ tư vấn được như vậy thôi, về vấn đề phi kỹ thuật thì có nhiều chuyện để nói hơn nhưng tiêu chí của thớt này thì chỉ nói về kỹ thuật thôi bác ạ.

chuột 74

Xe điện
cám ơn bác đã tư vấn.chất lượng như nhau thì e yên tâm rồi!(b)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
cám ơn bác đã tư vấn.chất lượng như nhau thì e yên tâm rồi!(b)
Khác về các option cụ ạ :D Cũng đáng quan tâm đấy cụ ợ, cụ cũng đừng nghĩ hay phụ thuộc vào "hãng" hay "bảo hành" cụ ạ, vì những gì ...hay hỏng thì đã không bảo hành rồi :D
Như SF ấy, anh em vì "ham vui" nên toàn chọn hàng nội địa cụ ợ!

manhotest

Xe máy
Chào các bác nhà SF.
Lâu quá không vào thăm nhà các bác thông cảm nhé vì mãi lo làm việc để kiếm được cái SF thôi.Tới hôm nay chính thức thông báo cho cả nhà là vợ 2 chính thức nằm ở nhà rồi.Hành trình cưới vợ 2 rất nhanh gọn chỉ trong 1,5 ngày có biển số luôn.Nhưng trước mắt có nhờ các bác giúp em với . Vợ 2 là SLX 2010 có cái đèn màu đỏ nó cứ nháy hoài không biết tắt nó như thế nào.Trước tiên nhìn bề ngoài chỉ như vậy thôi vì mới lấy chiều qua.( 25-9-2009).Em còn nhờ mấy bác nhiều và hy vọng (b)(b)(b) mổi cuối tuần.

manhotest

Xe máy
Mới cưới vợ 2 nên các bác chờ em trăng mật xong sẽ upload lện cho các bác xem nhé.Và hôm nay cũng nhờ các bác xem xét cho em nhập hội SF luôn nhé.(c)(c)(c) &^ (b)(b)(b)

santarau

Xe máy
Chào các bác nhà SF.
Lâu quá không vào thăm nhà các bác thông cảm nhé vì mãi lo làm việc để kiếm được cái SF thôi.Tới hôm nay chính thức thông báo cho cả nhà là vợ 2 chính thức nằm ở nhà rồi.Hành trình cưới vợ 2 rất nhanh gọn chỉ trong 1,5 ngày có biển số luôn.Nhưng trước mắt có nhờ các bác giúp em với . Vợ 2 là SLX 2010 có cái đèn màu đỏ nó cứ nháy hoài không biết tắt nó như thế nào.Trước tiên nhìn bề ngoài chỉ như vậy thôi vì mới lấy chiều qua.( 25-9-2009).Em còn nhờ mấy bác nhiều và hy vọng (b)(b)(b) mổi cuối tuần.
bác nó đèn đỏ là đèn gì? nếu la cái đèn nhấp nháy dưới kính lái trước khi bác khóa xe thì đó là chế độ bảo vệ bác ạ.
chúc mừng bác có vợ 2(b)(b)(b) ra nhập SFC đi bác

Davis.Ho

Xe máy
Bác HT cho em hỏi là tay lái SF hơi nặng, có cách nào làm cho nhẹ bớt đi không bác nhỉ? Xe em là 2009 mlx

thientamnt

Xe điện
http://www.otofun.net/showthread.php?t=114738 <--- cụ vào đây hỏi cái ốp sần nhá... đăng ký thành viên luôn (b) (cụ HT cho nhà cháu chăn gà cái nhá :21:)

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với. Dung tích bình dầu hộp số của KIA Forte là bao nhiêu lít ạ? Có phải dầu ở trong khoảng HOT trên cây thước đo là chuẩn nhất ko ạ? Em cảm ơn ạ.

Cuabien

Xe điện
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với. Dung tích bình dầu hộp số của KIA Forte là bao nhiêu lít ạ? Có phải dầu ở trong khoảng HOT trên cây thước đo là chuẩn nhất ko ạ? Em cảm ơn ạ.
Không phải là cụ nào đâu ! :P

Cụ TOP cho em hỏi tí ! Dầu hộp số của KF là bao nhiêu lít ? Đã có trường hợp nào xe mới thừa cỡ 1 lít dầu hộp số không ạ ? Nếu chạy số AT mà thiếu/thừa dầu thì có ảnh hưởng gì đến hộp số không cụ giúp em hiểu rõ hơn chút. Thank cụ !

Goodmorning

Xe buýt
Cụ hardtop cho em hỏi ngu tý chứ KM LX em muốn lắp cái điều khiển liền chìa (loại theo xe và phải set lại ý) nhưng mấy chú thợ lại nói không tìm được cái box gì gì đó. Kính cụ liệu em có cách nào làm được vụ này không ạ???
Nếu không được thì em lắp steelmate 858 đề nổ được có ngại ngần gì về điện đóm không aj ??? Em xin kính cụ một ly vì sự nghiệp giúp đỡ tất cả anh em (b)

thachhan

Xe tải
Bác Hardtop cho Tôi hỏi :
Lâu ngày, Tôi không sử dụng cửa sau ( bên phụ ). Hôm nay, khi cần, thì bên trong lại không mở được ( bên ngoài vẫn mở bình thường ). Liệu có phải mang đến đến thợ hay không hả Bác ? . Nếu tự khắc phục được ! thì phải làm như thế nào ? .Bác chỉ cách làm cho Tôi với ! ( xe của Tôi là Santafe 2.2 )
Cám ơn Bác nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Bác Hardtop cho Tôi hỏi :
Lâu ngày, Tôi không sử dụng cửa sau ( bên phụ ). Hôm nay, khi cần, thì bên trong lại không mở được ( bên ngoài vẫn mở bình thường ). Liệu có phải mang đến đến thợ hay không hả Bác ? . Nếu tự khắc phục được ! thì phải làm như thế nào ? .Bác chỉ cách làm cho Tôi với ! ( xe của Tôi là Santafe 2.2 )
Cám ơn Bác nhiều .
Cụ ơi, vote em cái nhá. (b). 100% là cụ rửa xe không để ý gạt vào cái chốt khóa an toàn cho trẻ em rồi, ở bên trong xe ấy cụ (cái này để trẻ con ngồi trong xe có nghịch ngợm cũng ko mở được cửa khi xe đang chạy đấy). Cụ mở cửa ra, và nhìn kỹ vào có cái chốt, gạt về là xong ngay ấy mà. (Hoặc nếu xe cụ không có cái chốt thì cụ tìm cái lỗ chìa khóa bên trong cánh cửa và cho xìa vào vặn lại nhá).

minhman_2009

Xe hơi
Bác HT cho em hỏi chút!

Xin chào bác HT!
Bác cho em hỏi chút, em đi Getz AT.4 hôm qua đi đường dài về ( 180km) chiều hôm nay em mới để ý có 1 ít nước làm mát ở sàn nhà, em chui vao gầm lấy đèn soi thì nước ra từ cái van nhựa có vít nhựa bốn cạnh to ở dưới két nước, em sợ hết nước làm mát nên kiểm tra trong bình nước phụ vẫn thấy nước ở mức F, em vặn lại cái vít nhựa 4 cạnh to ở đít két nước thì thấy vẫn chặt lắm, vậy lý do là vì sao mong bác khám online cho em phát! Xin chân thành cảm ơn bác nhiều!

Xin chào bác HT!
Bác cho em hỏi chút, em đi Getz AT.4 hôm qua đi đường dài về ( 180km) chiều hôm nay em mới để ý có 1 ít nước làm mát ở sàn nhà, em chui vao gầm lấy đèn soi thì nước ra từ cái van nhựa có vít nhựa bốn cạnh to ở dưới két nước, em sợ hết nước làm mát nên kiểm tra trong bình nước phụ vẫn thấy nước ở mức F, em vặn lại cái vít nhựa 4 cạnh to ở đít két nước thì thấy vẫn chặt lắm, vậy lý do là vì sao mong bác khám online cho em phát! Xin chân thành cảm ơn bác nhiều!
Bác kiểm tra ở bình nước phụ là không chính xác tại thời điểm máy mới đi về, còn đang nóng, sau khi máy nguội nó mới hút trở lại, bây giờ bác thử kiểm tra xem sao????
Về việc chảy nước làm mát thì có 3 nguyên nhân có thể xảy ra, 1 là do cái zoăng cao su ở cái nút đó bị hỏng, 2 là cái ốp nhựa màu đen bịt cái đầu két nước bị hở, 3 là trong quá trình bác chạy, cái két nước bị thủng rồi. Theo em nguyên nhân thứ 2 có nhiều khả năng hơn. Tốt nhất bác nên đi viện để khám cho chính xác.

Trạng thái
Thớt đang đóng