Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Trước em chỉ thấy bác hardtop hỗ trợ cho HUYNDAI giờ mới thấy thêm KIA :21:

Cho em hỏi việc này mãi không thấy bác 4 trả lời, lởm quá :21:. Bác ngó giúp em xem có cách nào làm cho con Carens của em kêu choách choách lúc dùng khóa điều khiển không, có cái tiếng như thế nhiều khi tìm xe cũng tiện. Em cảm ơn bác trước
Bác hỏi ở đâu mà không thấy em trả lời bác ơi????? Cái món kêu này thì chỉ Carent nội địa mới cài cho nó kêu được, muốn cài phải vào hãng người ta dùng máy chuyên dụng mới cài được.

Dạ vầng. Vậy thì e sẽ ko lên đời Vợ mà sẽ cho e nó lên Viện của Bác để "spa" cho ngon lành cành đào. Mong Bác bớt chút thời gian để giúp e nó tí ạ. Cụ tỉ là hết bao nhiêu thời gian và ở Viện Hyundai nào ở HN để e bố trí thời gian hành quân từ Hải Phòng lên đó vài ngày ợ? Phen này e quyết mông má vợ 2 đến nơi đến chốn, còn phải thay cả mấy cái lọc luôn nữa ạ.
Bệnh này bác nên đưa xuống 199 MK, em hứa sẽ giúp bác trong phạm vi có thể. Về thời gian và chi phí thì em phải khám nó mới ra được câu trả lời.

thachhan

Xe tải
Bác Hardtop cho Tôi hỏi :
- Santafe MLX 2.2 ( 2007 ) có báo động ( chống trộm ) không ? Thanks !

Chỉnh sửa cuối:
Bác Hardtop cho Tôi hỏi :
- Santafe MLX 2.2 ( 2007 ) có báo động ( chống trộm ) không ? Thanks !
Cái nỳ là tiêu chuẩn của tất cả các đời SF từ cổ chí kim, xuất đi kính thưa các thị trường cụ ạ, có điều nó chỉ chống trộm cả xe (hạn chế thôi) chứ không chống vặt đồ theo kiểu chỉ có ở VN!!!!:21::21::21:

phhuy

Xe máy
em mới bóc tem con mlx đc khoảng 1 tháng nay.chả là cái chỗ để xe nhà em nó hơi bị hoàn cảnh.phải đỗ xe theo chiều ngang xe(tức là vào chuồng nhưng đỗ ngang xe ý)chiều dài có hơn 5,1m(em phải vào theo chiều 5,1m này) chiều rộng khoảng 2,7m nên mỗi làn vào chuồng em phải đánh lái chết (đánh lái tại chỗ)ít nhất 2 phát có hôm 3 phát mới vào đc.xin hỏi là đánh lái thế có hại xe lắm ko ạ.khi đánh lái chết em thường vê số N rồi ga nhẹ với hi vọng bơm lái làm việc như thế có tác dụng tốt hơn ko ạ.xin mọi người chỉ giáo với.à tiện đây cho em hỏi với là kết nối điện thoại qua bluetooth trên con santafe này tế nào vậy

Chỉnh sửa cuối:

mrtran1201

Xe tải
em mới bóc tem con mlx đc khoảng 1 tháng nay.chả là cái chỗ để xe nhà em nó hơi bị hoàn cảnh.phải đỗ xe theo chiều ngang xe(tức là vào chuồng nhưng đỗ ngang xe ý)chiều dài có hơn 5,1m(em phải vào theo chiều 5,1m này) chiều rộng khoảng 2,7m nên mỗi làn vào chuồng em phải đánh lái chết (đánh lái tại chỗ)ít nhất 2 phát có hôm 3 phát mới vào đc.xin hỏi là đánh lái thế có hại xe lắm ko ạ.khi đánh lái chết em thường vê số N rồi ga nhẹ với hi vọng bơm lái làm việc như thế có tác dụng tốt hơn ko ạ.xin mọi người chỉ giáo với.à tiện đây cho em hỏi với là kết nối điện thoại qua bluetooth trên con santafe này tế nào vậy
Đánh lái chết chỉ hại lốp thôi cụ ah. Còn kiểu đánh lái như của kụ thì em ko biết, cái này để các cao thủ còn em ko dám ý kiến. Em thì cứ nhả phanh ra mới đánh lái, hơi chậm 1 chút so với đánh rồi mới nhả phanh đi nhưng thế cho đỡ hại lốp.

Carens2009

Xe điện
Cụ Hardtop em đi co SF MLX được gần 2000km rồi,em nghe các cụ nói ở trên đây là đi được hơn 1000km đầu tiên thì nên đi thay dầu,và kiểm tra sơ bộ.Em có nên mang xe đến hãng của HVM nhờ kiểm tra hộ hay ra gara ngoài thay dầu cũng được,mai em mang xuông chỗ cụ để cụ xem qua có được không cụ

phhuy

Xe máy
Đánh lái chết chỉ hại lốp thôi cụ ah. Còn kiểu đánh lái như của kụ thì em ko biết, cái này để các cao thủ còn em ko dám ý kiến. Em thì cứ nhả phanh ra mới đánh lái, hơi chậm 1 chút so với đánh rồi mới nhả phanh đi nhưng thế cho đỡ hại lốp.
hi.vấn đề là chỗ này nếu nhả phanh để đánh lái thì ko bao h xe thẳng vào hết trong chuồng đc đâ cụ ạ vì cái này dạng như là quăng ngang xe vào chỗ đỗ mà bị chặn đầu chặn đuôi ấy có phải lùi đít vào chuồng đâu.:(

Chỉnh sửa cuối:
Đánh lái chết, về "N" và hơi gas một chút là đúng vở đấy bác ạ, đánh lái chết như vậy hại nhiều thứ chứ không riêng gì lốp, có điều là cực chẳng đã mới phải làm như vậy, tuy nhiên chỉ hại vừa chứ không hại lắm đâu, bác cứ thế mà làm, chỉ lưu ý là khi đi bảo dưỡng xe bác kêu họ chú ý cho phần rô-tuyn lái.
Bluetooth thì nếu xe cụ là SF 2010 thì khơi khoai đấy, cụ tìm thớt "Cách kết nối BT cho SF 2010" ở box Hyundai/Kia này để biết thêm chi tiết nhá!!!!

Cụ Hardtop em đi co SF MLX được gần 2000km rồi,em nghe các cụ nói ở trên đây là đi được hơn 1000km đầu tiên thì nên đi thay dầu,và kiểm tra sơ bộ.Em có nên mang xe đến hãng của HVM nhờ kiểm tra hộ hay ra gara ngoài thay dầu cũng được,mai em mang xuông chỗ cụ để cụ xem qua có được không cụ
Bác cứ vô tư mà chạy cho đến 5000km rồi mới bảo dưỡng lần đầu, ai nói khác thì người đó chắc là cũng hơi lớn tuổi, đã từng chạy xe của khối XHCN, khối này chết lâu rồi, cụ đừng chấp.

Carens2009

Xe điện
Em cảm ơn bác Hartop em sẽ để đi đến gần 5000km thì thay một thể ,bác cho em hỏi luôn SF thì dùng loại nước rửa kình nào thì hợp vậy.Xe em nó báo hết rồi mà chẳng biết dùng loại nào cả

trienchieu12

Xe tăng
Dùng sonax đi cụ, 1 lọ 250ml pha được 25 lít nước rửa kính(khoảng 200k), tính ra còn rẻ chán so với mấy loại pha sẵn mà chất lượng tốt, em đang dùng đây. Trước có lần được free 3 lít nước rửa Icy( họ nói là nếu bán ở ngoài thì 60k/can 3 lít) thấy đắt hơn hẳn mà chất lượng ko bằng.

duongtm

Xe tăng
Bác hỏi ở đâu mà không thấy em trả lời bác ơi????? Cái món kêu này thì chỉ Carent nội địa mới cài cho nó kêu được, muốn cài phải vào hãng người ta dùng máy chuyên dụng mới cài được./QUOTE]

Hị, ý em nói là bác Bốn bên Trường Hải, sorry bác nha. Vụ này đâm ra lại phức tạp nhể, chán như chán Lenin rồi :^)

Bác có cửa nào làm được không ah, em hỏi mãi chẳng thấy Thaco trả lời

Bác hỏi ở đâu mà không thấy em trả lời bác ơi????? Cái món kêu này thì chỉ Carent nội địa mới cài cho nó kêu được, muốn cài phải vào hãng người ta dùng máy chuyên dụng mới cài được./QUOTE]

Hị, ý em nói là bác Bốn bên Trường Hải, sorry bác nha. Vụ này đâm ra lại phức tạp nhể, chán như chán Lenin rồi :^)

Bác có cửa nào làm được không ah, em hỏi mãi chẳng thấy Thaco trả lời
Em làm được, quá đơn giản, chi phí =0 luôn nếu xe cụ là xe nhập.

D'artagnan

Đi bộ
Bác hardtop cho em hỏi cái vụ choách choách như caren đấy có làm được với STF không?

Bác hardtop cho em hỏi cái vụ choách choách như caren đấy có làm được với STF không?
Dạ, cũng nội địa thì được, xuất khẩu thì không ạ!!!!!!!!!!! Chúng nó cùng được sinh ra từ một lò mà.

be96

Xe đạp
Bác Hardtop và các bác OF cho em hỏi cái ạ! Em chạy KM, nhà em ở Thái Thịnh, em muốn tìm một cái gara ruột để kiểm tra bảo dưỡng định kỳ hoặc sửa chữa khi có hư hỏng, các bác giới thiệu giúp em chỗ nào uy tín với ạ?

duongtm

Xe tăng

phhuy

Xe máy
Đánh lái chết, về "N" và hơi gas một chút là đúng vở đấy bác ạ, đánh lái chết như vậy hại nhiều thứ chứ không riêng gì lốp, có điều là cực chẳng đã mới phải làm như vậy, tuy nhiên chỉ hại vừa chứ không hại lắm đâu, bác cứ thế mà làm, chỉ lưu ý là khi đi bảo dưỡng xe bác kêu họ chú ý cho phần rô-tuyn lái.
Bluetooth thì nếu xe cụ là SF 2010 thì khơi khoai đấy, cụ tìm thớt "Cách kết nối BT cho SF 2010" ở box Hyundai/Kia này để biết thêm chi tiết nhá!!!!.
hix!bác có thể nói rõ hơn cho e biết là nó hại nhiều thứ thì nó gồm những thứ j ạ!để có j e còn đỗ xe ngaòi nắng luôn á khỏi cần chỗ râm.e volka cho bác roài đấy

Chỉnh sửa cuối:
:21: :21: :21:Ổn rồi, xe em là xe nhập cuối năm ngoái. Mai nếu rỗi rãi em qua bác nha, tiện thể xin cái logo :21: :21: :21:

Kính bác (b)
OK! Có gì bác cứ hú trước nhà em một câu. Mà cụ nhắc đến cái logo nào thế, nhà em chả có cái nào, đặt mãi mà ADMIN không cho.

hix!bác có thể nói rõ hơn cho e biết là nó hại nhiều thứ thì nó gồm những thứ j ạ!để có j e còn đỗ xe ngaòi nắng luôn á khỏi cần chỗ râm.e volka cho bác roài đấy
Toàn từ chuyên ngành, bác hiểu đến đấy là được rồi, để xe ngoài nắng thì đương nhiên là cũng hại đủ thứ, nhất là nội thất, nhưng cụ hãy xác định là mua cái xe về để nó phục vụ mình cụ ạ. Xe nhà em chưa có ngày nào để trong nhà.

Cuabien

Xe điện
Cụ TOP cho em hỏi tí, cái vụ dây bảo hiểm em muốn chế luôn cả ghế bên phụ, nếu hàng ghế trước ngồi vào mà không cài dây nó kêu lên nhắc phải cài có được không. Cái bọn rắn mặt nhà em ngồi lên nhắc nó mà nó vẫn không cài dây ghét quá !

Trạng thái
Thớt đang đóng