[Funland] Hóa ra Bluezone là của anh người quen.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Anh ý chê máy em cùi!
Thật không thể cài nổi.
Screenshot_20200808-020427_Samsung Internet.jpg
Chắc gì Quảng đã được tham gia kèo này.
Nếu của bkav, với tính nết của Quảng, tên hãng viết ứng dụng kia phải là bkav chứ.
Nghe có mùi nhận vơ bú fame đâu đây.

duongbinh07

Xe điện
Cài cái này có cần khai tên tuổi, địa chỉ đâu.
Chỉ là mã này ( thực chất là gán cho thiết bị phát sóng này ) có lịch sử tiếp cận mã ( gán cho thiết bị ) kia.
Tác dụng của nó là cung cấp thông tin cho người cầm thiết bị biết nguy cơ lây nhiễm.

]-[ảiQuân

Xe buýt
Về tích cực thì cái app này nó tốt mà các Cụ. Cho bản thân và cho gia đình.
Tuy nhiên, 1 số Cụ vì hiềm khích, lợi ích cá nhân mà đi ngược lại với lợi ích cộng đồng trong đại dịch này thì quả là ích kỷ, hèn nhát.
app nào nó cũng có khiếm khuyết, xã hội bình thường thì các Cụ cài hay ko cài chẳng ai nói làm gì.
Nhưng chúng ta đang trong đại dịch, cần chung tay cả cộng đồng thì mới có thể góp phần chống dịch tốt đc. Cứ mỗi người bới, bôi ra 1 ý thì có thể sẽ ảnh hưởng chống dịch đến cả người khác.

cardreamer

Xe điện
Gớm đời, một tỷ ứng dụng đòi truy cập vị trí thì chả thấy tâm tư, theo dõi dịch bệnh thì lắm giọng thế. Lúc này tình hình có bình thường đâu, nên dùng cái gì khác thường chút cũng chẳng lạ.
Cái BZ này đúng là chỉ có tác dụng nếu đạt cỡ hàng chục triệu người dùng trở lên, nhưng không cài đi thì bao giờ tới tỷ lệ đó? Nếu đạt 100% người dùng smartphone cài rồi, thì gần như hệ thống truy vết tốn công tốn của ngày nay có thể cho nghỉ ngơi được. 1 ông khi xác định là F0 thì ngay lập tức các ông khác tiếp xúc gần trong 14 ngày trước nhận được thông báo, rồi các ông f2 của ông đó... Chả tốt hay sao?

duongbinh07

Xe điện
Em thấy tốt ứng dụng tốt cho công động mà. Ứng dụng sẽ cho người dùng biết xung quanh có ca F1, F2 nào đang gần mình không để mình biết tự vào vệ bản thân mình. Hơn nữa sp của người Việt làm ra thì cứ mạnh mẽ ủng hộ
các ca F1, F2 được xác định khi báo ca F0 có sử dụng BlueZone.
Những mã có lịch sử tiếp xúc gần các F này từ sau thời điểm F đó tiếp xúc F0 sẽ được báo cho mà biết. Càng lâu phát hiện F0 thì số ca nghi càng lắm,

tranvanlong

Xe điện
Lắm ông trên này em thấy giống hệt mấy mẹ ghen ăn tức ở. Cứ bới lọ, bới chai nhằm mục đích hạ thấp người ta xuống ngang bằng với mình mới chịu được :)).

Chỉnh sửa cuối:

thattinhvt

Xe buýt
Cái này sẽ theo dõi và lưu giữ lịch sử tiếp xúc của người dùng, vậy đã có quy định về việc sau khi hết dịch thì dữ liệu này phải bị xóa bỏ, nhà cung cấp ko được sử dụng vào mục đích khác chưa, vấn đề bảo mật cho hệ thống này có đảm bảo không? Đó là nhg vấn đề mà người dùng quan tâm mà chưa được làm rõ
Cụ chuẩn này, cứ nói mồm bảo ko lưu thì ai tin. Có gì dám chắc anh Quảng anh ý sẽ ko lưu thông tin đó lại ngoài lời nói :).

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nó lấy được pass số tài khoản của mình còn hơn sợ chết cụ à!...
Nó lấy pass stk cụ làm qué gì. Cụ phải biết bọn appstore nó làm vụ này gắt. Linh tinh thì nó ko duyệt cho lên ấy. Với cả hết dịch rồi đổi pass còn hơn cụ chết rồi pass đó ko ai dùng.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Dĩ nhiên em ko cài! Chả có gì làm e tin đc, mời các cụ cứ việc cài!

cardreamer

Xe điện
Em cài rồi, ngồi đâu cũng quét 1 cái, ơn dời Quảng Ninh em chưa có gì, và mong cccm quét đâu cũng chả thấy gì là tốt nhất

thien.tn

Xe tải
Vì dịch thì ok, em sẵn sàng làm. Nhưng trao toàn bộ lịch sử đi lại, cùng các số thuê bao nào trong phạm vi 10m, 1m ... trong thời gian bao lâu, ở đâu, như kiểu bị kiểm soát hành vi 24/7 ý, thì hơi ngài ngại dù e chẳng làm gì khuất tất. Nhỡ phải chung sống với dịch 1 năm thì cũng phải chịu giám sát vậy 1 năm ạ? Ở cơ quan có mấy ông hay nói xấu sếp bị sếp ghét, mà hôm trước hôm bỏ phiếu tái bổ nhiệm cho sếp mà lịch sử đt em lại lê la cùng các ông kia ở quán bia, thì cầm chắc em toi với sếp em mất. Đành phải đặt niềm tin vào người có thẩm quyền quản lý dữ liệu chứ biết làm sao được, hy vọng họ hoàn toàn công tâm, chứ click ok khi kích hoạt ứng dụng là em đã đồng ý với điều khoản cho phép dùng thông tin cá nhân của mình rồi, có cụ nảo bỏ thời gian chi tiết các điều khoản điều kiện trong link không ạ?
Cụ đã tìm hiểu chưa mà đã phán như đúng rồi thế?
Bluezone nó không lấy dữ liệu GPS thì kiểm soát lịch sử đi lại kiểu gì? Nó cũng không yêu cầu truy cập vào danh bạ của cụ.
Nguyên tắc của Bluezone là dùng bluetooth để xác định khoảng cách tiếp xúc, phần mềm sẽ tự tạo mã ngẫu nhiên để định danh và mã này cũng sẽ thay đổi mỗi 15ph, Bluetooth giờ cũng đâu có tốn pin mấy đâu, e xài tai nghe bluethooth nên toàn bật cả ngày chẳng bao giờ tắt đi mà vẫn ổn.
Kết bài e xin được quất còm của 1 cụ nào đó: "Khai với facebook từ size quần lót thì không sao nhưng khai báo tí thông tin cho nhà nước để bảo vệ sức khỏe của chính bản thân thì sợ này sợ nọ"
hãm hãm là!

Chỉnh sửa cuối:

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Người việt làm được thì tốt chứ cụ? Anh ABCD nào đó làm thì cụ tin hơn ạ?
Đây mà tiếng nói của ofer. 1 ofer chân chính phải là đầu tàu cho mọi diễn đàn Đại Việt . 1 app mà đích thân thủ. Tướng kêu gọi Dùng thì ko thể ko đáng tin.

DUONGLAM

Xe điện
Em lại cứ tưởng người quen bên nước lạ, chứ cùng là người nhà thì có sao đâu.

Dangminhquan

Xe điện
Phần mềm mà cần 55 triệu người dùng mới hiệu quả! Vãi
Vậy mới tạo thành mạng lưới được.Trên này công nhận nhiều cụ nhận thức yếu thật,về cơ bản ứng dụng này chỉ có tác dụng giúp nhà nước truy vết nhanh,giảm áp lực cho xã hội.Không theo dõi hay gì gì mờ ám mà phải lo hão.Còn cụ nào mà tỏ ra nguy hiểm thì chịu thôi,dịch đang căng,tải về bật bluetooth lên và quên nó đi.Như thế là góp phần đẩy lùi dịch covid rồi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Dĩ nhiên em ko cài! Chả có gì làm e tin đc, mời các cụ cứ việc cài!
Cụ mò vào ô ép là người ta biết cụ là ai rồi,chả cần cụ phải cái.Cụ cứ lên mạng là thông tin của cụ có thể hack được,hack giải ip là ra vị trí cụ ngay lâph tức.Cụ cứ không tin mà sợ mất thì no facebook,no zalo và trên hết no smartphone,no internet

thien.tn

Xe tải
phần mềm này bắt buộc phải bật định vị và luôn ở chế độ dò tìm xung quanh nên cực tốn pimpim

và nó dò gì thì e cũng có biết đâu

"Thử nghiệm mở Bluezone ở một số địa điểm (phố Tô Vĩnh Diện, Trương Định…) ở Hà Nội đều trả về kết quả số người dùng bằng 0. Khả năng cao lý do là vì hiện số lượng người sử dụng vẫn còn là quá ít, hoặc tải về rồi nhưng lại tắt Bluetooth/GPS đi nên ứng dụng không nhận diện được. Chuyển sang xem số lượng người dùng ở xa cũng không thấy có ai.

Ngay cả ở Đà Nẵng - tâm dịch hiện tại cũng vậy, chúng tôi thử mở ra và bấm Quét xung quanh vài lần nhưng kết quả vẫn là những số 0 tròn trĩnh, dù ở xa hay ở gần.
Sự thật là độ hiệu quả của Bluezone tới đâu, về cơ bản vẫn là dựa vào số lượng người dùng của nó. Mà nếu chẳng có ai sử dụng thế này thì ứng dụng này đúng là không có tác dụng gì cả."

tải về nhưng phải đợi để nó chạy một cách phù hợp là sao ạ
Phần mềm này KHÔNG lấy dữ liệu GPS cụ nhé, cụ nên thử tìm hiểu một chút trước khi phát biểu ạ
Vì quá nhiều người nghi ngờ, gato như cụ thớt đây mà số người đăng ký mới thấp vậy đó cụ

Dangminhquan

Xe điện
Nhà nước chưa hẳn đã đúng! Bởi nhà nước thì cũng là từng cá nhân điều hành. Nếu nhà nước đúng,luôn đúng thì không có những người gió tay điều hành nhà nước phải ra tòa! Thế nhé!
Còn cá nhân tôi đủ thông tin rồi,nên tôi chẳng cài.
Dịch bệnh đang căng mà đọc những comment từ ông mà tôi vô cùng căm phẫn.Không biết ông phản đối điều gì,nếu không đồng tình thì im lặng để người khác làm,đừng cố tỏ ra nguy hiểm như thế, ứng dụng dạng này các nước khác cũng triển khai từ lâu rồi,giúp truy vết người lây nhiễm.
Dẹp ba cái thuyết âm mưu lấy cắp dữ liệu đi,đang dịch thì cài,hết dịch thì xoá.Ngu dốt!

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Anh ah!
Em không nghĩ anh lại hô hào thế này!
Mọi mặt của vấn đề nên xem 2 phía. Nếu như chỉ có 1 phần mềm duy nhất thì khác.
Cái này thì nếu sử dụng cục gạch thì cài thế nào? Trong khi một ngày có ít nhất 3 tun nhắn sms nhắc nhở người dân ý thức. Hơn nữa phần mềm chỉ ra đc tính chất ưu việt thuyết phục đã. Còn đây theo phong trào thì em nghĩ không nên áp đặt. Chúng ta sống trong môi trường Tự do,bình đẳng. Vậy hãy bình đẳng lắng nghe ý kiến của mọi người.
Nếu cấm ý kiến,cấm tự do thì khác!
Cụ bình thường là người cấp tiến . Sao lần này lôi thôi thế. Cụ cứ cài xài đi đã rồi đánh giá .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tốt ứng dụng tốt cho công động mà. Ứng dụng sẽ cho người dùng biết xung quanh có ca F1, F2 nào đang gần mình không để mình biết tự vào vệ bản thân mình. Hơn nữa sp của người Việt làm ra thì cứ mạnh mẽ ủng hộ
Chuẩn . Nếu trong quá trình dùng có gì chưa good thì các bản update sẽ vá. Thế thôi.