[Funland] Hôm nay em chứng kiến 1 pha lừa ghê quá các cụ ạ, các cụ dùng táo chú ý

a.nghe

Xe tải
Các cụ khi nhận máy vào phần Setting->iCloud rồi xoá cái Account sẵn có đi để tránh tình trạng bị lock máy từ xa (qua Find iphone) hoặc Activation Lock là OK thôi. Nói chung là chỉ chăn được gà thôi.

naviinfo.com

Xe máy
cứop ngày, em thấy thằng em em nó bảo iphone quan trọng nhất icloud tài khoản này rất quan trọng mất là bị khóa máy từ xa, mất nó ccoi như là mất mấy luôn.

giang hồ hiểm ác quá

ZARG

Xe container
Các cụ khi nhận máy vào phần Setting->iCloud rồi xoá cái Account sẵn có đi để tránh tình trạng bị lock máy từ xa (qua Find iphone) hoặc Activation Lock là OK thôi. Nói chung là chỉ chăn được gà thôi.
Xóa tài khoản iClound vẫn được nhưng nếu Reset máy hoặc Restore thì có thể máy iOS7 vẫn đòi TK cũ. Tốt nhất là khi mua máy cứ phải làm phát Restore là lành nhất. Yên tâm.

hissteria

Xe hơi
Cụ này vẫn chưa hiểu.
Đây là thủ đoạn mới. Cụ làm như trên vẫn dính khi restore lại máy nhé

Em vừa làm mấy con táo cắn dở. May quá, em toàn mua bên nước ngoài không thấy có icloud cờ liếc gì. gặp mấy ông VN khôn vặt mệt thật. kinh doanh thế này thật vô đạo đức. mà thời nay thì đạo đức có phải là thứ xa xỉ hay phù phiếm hả các cụ?

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu lại có thêm chứng cứ cho câu hỏi Bao giờ nước Việt bằng người rồi!

lolung

Xe hơi
Em cũng là " gà" trong lĩnh vực này đây ạ ! May mà chưa bị chăn ( hay đang bị chăn cũng chả biết được ! :( )

căngthẳng

Xe tăng
khóa từ xa bằng Icloud thực ra là ưu điểm cực lớn về bảo mật của APPLE. Vấn đề là do ng sử dụng có chịu đọc hướng dẫn sử dụng trước hay ko, ng bán có tâm hay ko

tốt nhất là mua máy mới, dùng tk chính chủ, cài find my ip, và máy của bạn đã đc bảo vệ về dữ liệu 1 khi mất

dongnguyendn001

Xe tải
Em thấy Iphone hay I pad mà mua xong về dùng gần hết thời hạn bảo hành (12 tháng) thì bán lại 7-8tr thì giá cũng được chứ đâu có đến nỗi nào nhỉ??? Cái iphone 4 năm ngoái mua 12tr hôm rồi có việc ko biết xoay tiền ở đâu mà mang ra tiệm cầm đồ nó cầm có 3.5tr à!

tvcuongbg

Xe hơi
Toàn cái bọn vô lương tâm, kiếm tiền không mình bạch, như vậy thì tồn tại được bao hả các cụ, những bọn như vậy chỉ có thể lừa những người không am hiểu công nghệ thôi, chứ người am hiểu thì thường về hay tò mò, rồi cài đặt lại thì có sao đâu, thực ra nói chuyện đó cũng hơi vô lý, em cũng chưa nghe như vậy bao giờ ....?

Camie

Xe hơi
Cám ơn mợ , thông tin này quá hữu ích, em đã paste lại cho hầu hết bạn bè.

Thì Cụ Pulic thông tin Shop với Siêu thị lên đây để mọi người cùng tránh ạ
Cụ chủ cho cái tên, địa chỉ bọn mất dạy lên để mọi người biết mà tránh, sao phải ngại
Đề nghị đưa lên để các kụ còn tránh. Ko biết CH nào thì tránh vào đâu hả mợ.
Cụ public cái shop ấy lên cho mọi người tránh!
Em nghĩ đã có 1 shop làm thì các shop khác cũng sẽ làm theo thôi các cụ ạ, biết tên 1, 2 cái chẳng ích gì đâu. Tự mình phải hành động, mua máy về là restore, sign out accout của shop thôi.

Escape2015

Xe tải
Thế này làm sao làm ăn lâu dài được

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Cụ dạy vậy là chưa đủ đâu và vẫn hại bà con đấy ạ. Như cụ ZARG phía dưới dạy mới chuẩn

Xóa tài khoản iClound vẫn được nhưng nếu Reset máy hoặc Restore thì có thể máy iOS7 vẫn đòi TK cũ. Tốt nhất là khi mua máy cứ phải làm phát Restore là lành nhất. Yên tâm.

banas_spa

Xe hơi
Cho em hỏi thiếu i ốt chút là trc tết em có mua ip 5s của hoanghamobile chỗ cầu giấy. Nhân viên cũng nhập id của họ ở phần app store để cài 1 số phần mềm. Về thì em sign out và nhập lại id của em để em tải thêm phần mềm. Giờ có 1 số phần mềm yêu cầu update thì nó toàn hiện lên id của hoàng hà nên e ko update đc, chỉ tải đc những phần mềm mới bằng id của em. Còn phần id của icloud lúc mua vẫn bỏ trống, về e mới nhập và phần find my iphone cũng chưa bật
Ko biết như vậy có đáng lo ko các cụ, và với những phần mềm yêu cầu id của hoàng hà để update thì xử lý thế nào ạ. Em gà iphone nên các cụ đừng cười nhớ :D

everest_mblack

Xe tăng
Đúng là hiện đại thì ngày càng tinh vi quá!

HuyArt

Xe lăn
Chiêu này đúng là tởm, có phải ai dùng cũng am hiểu kỹ đâu. Đúng là ăn bẩn kiểu VN

tuanna0510

Xe tải
Giờ lừa đảo ghe quá, các cụ mua gì cũng fai cẩn thận

Darling Habour

Xe tải
À ừ lên iOS7 nó mới thế chứ từ iOS6 trở xuống thì nói làm gì!
Chả biết các cửa hàng thế nào chứ các cửa hàng a biết thì đều có đầu tư accout có tiền cả[để mua app, game khủng bản quyền]. Còn đương nhiên accout đó giao cho nhân viên sử dụng thì phải đưa pass cho nó rồi, khi nó đi nó đổi pass thì cũng đỡ được vào mắt à =))

Túm lại là muốn làm chủ và kiểm soát được toàn bộ cái smartphone của mình thì nên đầu tư 1 chút ít thời gian đọc và tìm hiểu những thứ cơ bản và cần thiết về thiết bị đó. Điều đó ko bao giờ thừa! :)

Ipad Air của em shop active và cài một số ứng dung cho em. Em được giao cả pass nên về vẫn tự tải được các ứng dung free, chỉ không tải được ứng dung trả tiền vì yêu cầu câu hỏi bảo mật cho ID.

Các cụ cho em hỏi:

1. Với ID và pass này em có thể sign out vĩnh viễn khỏi tk này được không và bằng cách nào? (em cũng đã thử lock/ unlock "Find my Ipad" bang pass này.
2. Các bước để chuyển từ TK của shop sang TK riêng của mình?

Cảm ơn các cụ nhiều!!!